Tanzania bado hatujapata Rais Mzalendo na Intellectual

Tanzania bado hatujapata Rais Mzalendo na Intellectual

"Intellectuals are not keeping Pace"


Ngoja tuendelee kubatizwa tu kwa moto😁😁😁🤔
 
[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]Mkuu Kama kukariri ni rahisi hebu kariri na wewe mifugo yote ya nchi nzima,lugha zote za kabila za Tanzania.
Au huko mbali sana lima hata shamba lako la mpunga au mahindi hekari 5 halaf ukariri idadi ya mahindi ili hata mwizi akiiba 5 uwe unajua.

So unaamini nikikariri basi ntakuwa intellectual ?
 
Yani mimi katika maraisi wote, namkubali Kikwete na mwinyi...

Kwanza nyerere ndio amesababisha haya yote

Nyerere ni overrated sana

..... Mfano mzee mwinyi ndio angekuwa raisi wetu wa kwanza, leo tungekuwa mbali sana
Ni vile tu aliwatoa watu kwe ye ukoloni, hata hivyo ilikuwa ni wakati wa waingereza kuachia makoloni wala si kwa nguvu ya nyerere, nyerere alichukua ujiko asiostahili.
 
Magufuli ni mtambo shida kawashikia chini watumishi hasa kada za chini kama maticha,manesi nk. Angewapiga kamshahara kazuri zaidi ingekuwa fulu kusifiwa
 
"Uzalendo" (patriotism) ni hali ya mtu kuipenda, kuithamini na kujitoa kwa ajili ya nchi yake. Uzalendo unakaribiana sana na utaifa, ukizidi sana huitwa uzalendo kipofu au uzalendo bubu.

"Intellectual" (mtanisaidia kiswahili chake), is a person who engages in critical thinking, research, and reflection about society, proposes solutions, understand things especially complicated ideas.

Marais tuliowahi kuwa nao ni Nyerere tu aliyekuwa navyo angalau vyote.

Nyerere alikuwa Mzalendo na angalau alikuwa Intellectual.
Mwinyi aliipenda nchi ila hakuwa mzalendo wala hakuwa Intellectual. Tofautisha kuipenda nchi, kupenda watu wake na Uzalendo.
Mkapa alikuwa Intellectual lakini hakuwa Mzalendo.
Kikwete hakuwa Mzalendo lakini alikuwa mjanja half intellectual.
Magufuli ni Mzalendo lakini si Intellectual.

Nyerere alikuwa na uwezo wa kulinda maliasili za taifa alikuwa na uwezo wa kuwaambia wawekezaji wayaache madini hayaozi, alikuwa na mapenzi na nchi yake na watu wake alikuwa na uwezo kiakili na alikuwa haogopi challenges hata UN walitambua hilo.

Mwinyi hakuna na malengo yeyoye ya muda mrefu kwa nchi zaidi ya kusolve matatizo ya kipindi kifupi (biashara huria), hakuwa na uzalendo wala uwezo kiakili (critical thinking), alikuwa muoga wa challenges, alikuwa dhaifu kiuongozi.

Mkapa alikuwa na uwezo kiakili (critical thinker), hakuogopa challenges, lkn uwezo wake haukutumika kwa faida ya kulisaidia taifa (NBC case), alivunja misingi mingi ya kitaifa aliyoikuta, aligawa maliasili nyingi za taifa kwa wageni, hakuwa mzalendo.

Kikwete alipenda watu wake wa karibu (inner circle) lkn si nchi, half patriotism, hakupenda challenges ingawa hakuzikimbia (democracy case), hakujali sana maliasili za nchi kupotea iwe kwa kuibiwa au kwa mikataba feki, mengi alifanya kwa ajili yake na machache kwa ajili ya taifa (half intellectual).

Magufuli ni mzalendo halisi anaipenda nchi yake lakini siyo intellectual, anaogopa challenges, anataka kulinda maliasili za taifa lkn hana uwezo (hataki kujijengea uwezo) wa kugundua tricks za mabeberu, anatumia nguvu instead, (Acacia case), kwa kutambua hilo wajanja wanatumia uzalendo bubu kwa maslahi yao.

Tanzania tunataka Rais awe na vyote angalau Nyerere alionekana kuwa navyo, tunataka rais kama Putin, rais kama Kagame, Abiy Ahmed ambao ni patriotic na intellectuals.

Kwa utajiri tulionao siku Tanzania ikipata Rais mzalendo na intellectual hakuna nchi Afrika Mashariki na Kusini itakayotupata kwa maendeleo na uchumi, itakuwa nchi ya kulinganishwa na SA.
Well said bro.
 
So unaamini nikikariri basi ntakuwa intellectual ?
Ukiwa genius hutumii nguvu kukariri mkuu.
Vitu ukiviangalia mara moja tu count inanasa kichwani.
Wala usifikir anakesha usiku na kutumia miguvu kukariri.
Nguvu anayotumia ni Kama ambayo unaitumia ww kwenda kazini na kurud lkn output yake inakuwa kubwa kuliko yako.
 
Asante mkuu kwa mawazo yako, huwa napenda sana kuwatumia Putin na Kagame kama mifano ya uzalendo, si kwamba wanapendwa sana ndani ya nchi zao, lkn linapokuja suala la kuzinufaisha nchi zao kutoka nje huwa wako makini sana.

Naweza kusema Magufuli ni mzalendo lkn mbaguzi, kila kiongozi ana dosari yake, akitoa ubaguzi (kiitikadi, kikanda, kikabila nk) ubaguzi wa aina yeyote ile anaweza kuwa rais bora.

Huwezi kuwa mzalendo halafu ukawa mbaguzi, maana ubaguzi ni sifa opposite na uzalendo
Uzalendo maana yake unawapenda watu wa nchi yako bila ubaguzi
 
Pamoja na mapungufu yake Nyerere alikuwa visionary president, hadi mwishoni mwa miaka ya 70 Nyerere alikuwa anafanya vizuri, vita ya Kagera ndio ilimfanya aonekane kashindwa.

Vita ya Kagera yenyewe aliimishandle
Utawahifadhije waasi wanaopingana na serikali iliyoko madarakani (kama akina museveni, Obote) ambao makundi yao kila mara yanaingia uganda na kupiga kisha kukimbilia Tanzania, halafu leo hii uje ulaumu vita ambayo kama ungekuwa makini ungeweza kuiepuka toka mwanzo?
Ile vita haikuanza 1978 ilianza toka 1972 mpaka tukasuluhishwa na Somalia
 
Salaam AllencyJiwe ndiye nani tena?Comment yangu inaongelea Rais John Magufuli (PhD)
Kazi ipi inafanywa na jiwe? Nyie ndiyo mnampotosha jiwe kiasi cha kuonekana kachanganyikiwa. Mnasema kazi nzuri wakati huo huo hata yeye jiwe anajua hakuna alilolifanya na jamii inamchukia. Je wataka nikupe kauli nne za uongo kutoka kwa jiwe?
 
"Uzalendo" (patriotism) ni hali ya mtu kuipenda, kuithamini na kujitoa kwa ajili ya nchi yake. Uzalendo unakaribiana sana na utaifa, ukizidi sana huitwa uzalendo kipofu au uzalendo bubu.

"Intellectual" (mtanisaidia kiswahili chake), is a person who engages in critical thinking, research, and reflection about society, proposes solutions, understand things especially complicated ideas.

Marais tuliowahi kuwa nao ni Nyerere tu aliyekuwa navyo angalau vyote.

Nyerere alikuwa Mzalendo na angalau alikuwa Intellectual.
Mwinyi aliipenda nchi ila hakuwa mzalendo wala hakuwa Intellectual. Tofautisha kuipenda nchi, kupenda watu wake na Uzalendo.
Mkapa alikuwa Intellectual lakini hakuwa Mzalendo.
Kikwete hakuwa Mzalendo lakini alikuwa mjanja half intellectual.
Magufuli ni Mzalendo lakini si Intellectual.

Nyerere alikuwa na uwezo wa kulinda maliasili za taifa alikuwa na uwezo wa kuwaambia wawekezaji wayaache madini hayaozi, alikuwa na mapenzi na nchi yake na watu wake alikuwa na uwezo kiakili na alikuwa haogopi challenges hata UN walitambua hilo.

Mwinyi hakuna na malengo yeyoye ya muda mrefu kwa nchi zaidi ya kusolve matatizo ya kipindi kifupi (biashara huria), hakuwa na uzalendo wala uwezo kiakili (critical thinking), alikuwa muoga wa challenges, alikuwa dhaifu kiuongozi.

Mkapa alikuwa na uwezo kiakili (critical thinker), hakuogopa challenges, lkn uwezo wake haukutumika kwa faida ya kulisaidia taifa (NBC case), alivunja misingi mingi ya kitaifa aliyoikuta, aligawa maliasili nyingi za taifa kwa wageni, hakuwa mzalendo.

Kikwete alipenda watu wake wa karibu (inner circle) lkn si nchi, half patriotism, hakupenda challenges ingawa hakuzikimbia (democracy case), hakujali sana maliasili za nchi kupotea iwe kwa kuibiwa au kwa mikataba feki, mengi alifanya kwa ajili yake na machache kwa ajili ya taifa (half intellectual).

Magufuli ni mzalendo halisi anaipenda nchi yake lakini siyo intellectual, anaogopa challenges, anataka kulinda maliasili za taifa lkn hana uwezo (hataki kujijengea uwezo) wa kugundua tricks za mabeberu, anatumia nguvu instead, (Acacia case), kwa kutambua hilo wajanja wanatumia uzalendo bubu kwa maslahi yao.

Tanzania tunataka Rais awe na vyote angalau Nyerere alionekana kuwa navyo, tunataka rais kama Putin, rais kama Kagame, Abiy Ahmed ambao ni patriotic na intellectuals.

Kwa utajiri tulionao siku Tanzania ikipata Rais mzalendo na intellectual hakuna nchi Afrika Mashariki na Kusini itakayotupata kwa maendeleo na uchumi, itakuwa nchi ya kulinganishwa na SA.
Mbona hatukuwa wa "kulinganishwa na SA" wakati huo unaosema tulikuwa na Rais mzalendo na "intelectual"?

Matokeo ya uzalendo na u "intelectual" ni kuwa masikini wa mwisho duniani. Ndicho alichorithi Mwinyi. Umasikini wa mwisho duniani. Hata chakula tulikuwa hatuna tunapanga foleni.

Au unaandika kuhusu wakati ambao haujauishi?

Kumbuka. Kabla ya "mzalendo na intelectual" tulikuwa nchi ya kwanza Afrika kusafirisha mazao ya mashambani.

Mwacheni Magufuli afanye kazi zake kama alivyo. Nchi ilikuwa impate mtu kama Magufuli toka awamu ya kwanza. Tumechelewa sana.
 
Mbona hatukuwa wa "kulinganishwa na SA" wakati huo unaosema tulikuwa na Rais mzalendo na "intelectual"?

Matokeo ya uzalendo na u "intelectual" ni kuwa masikini wa mwisho duniani. Ndicho alichorithi Mwinyi. Umasikini wa mwisho duniani. Hata chakula tulikuwa hatuna tunapanga foleni.

Au unaandika kuhusu wakati ambao haujauishi?

Kumbuka. Kabla ya "mzalendo na intelectual" tulikuwa nchi ya kwanza Afrika kusafirisha mazao ya mashambani.

Mwacheni Magufuli afanye kazi zake kama alivyo. Nchi ilikuwa impate mtu kama Magufuli toka awamu ya kwanza. Tumechelewa sana.
Magu angechukua Nchi kipindi alichotoka Nyerere Hii nchi ingekufaa jumlaaa yani Magu ana style flani ya uongozi kama nyerere sema tu yeye naye anakulaa sana tofauti na Nyerere...!! Bora mwinyi alifanya bora liendee ulee upuuzi wa Ujamaa ukafaaa..ile sera ilikuwa ya kihuni sanaa
 
"Uzalendo" (patriotism) ni hali ya mtu kuipenda, kuithamini na kujitoa kwa ajili ya nchi yake. Uzalendo unakaribiana sana na utaifa, ukizidi sana huitwa uzalendo kipofu au uzalendo bubu.

"Intellectual" (mtanisaidia kiswahili chake), is a person who engages in critical thinking, research, and reflection about society, proposes solutions, understand things especially complicated ideas.

Marais tuliowahi kuwa nao ni Nyerere tu aliyekuwa navyo angalau vyote.

Nyerere alikuwa Mzalendo na angalau alikuwa Intellectual.
Mwinyi aliipenda nchi ila hakuwa mzalendo wala hakuwa Intellectual. Tofautisha kuipenda nchi, kupenda watu wake na Uzalendo.
Mkapa alikuwa Intellectual lakini hakuwa Mzalendo.
Kikwete hakuwa Mzalendo lakini alikuwa mjanja half intellectual.
Magufuli ni Mzalendo lakini si Intellectual.

Nyerere alikuwa na uwezo wa kulinda maliasili za taifa alikuwa na uwezo wa kuwaambia wawekezaji wayaache madini hayaozi, alikuwa na mapenzi na nchi yake na watu wake alikuwa na uwezo kiakili na alikuwa haogopi challenges hata UN walitambua hilo.

Mwinyi hakuna na malengo yeyoye ya muda mrefu kwa nchi zaidi ya kusolve matatizo ya kipindi kifupi (biashara huria), hakuwa na uzalendo wala uwezo kiakili (critical thinking), alikuwa muoga wa challenges, alikuwa dhaifu kiuongozi.

Mkapa alikuwa na uwezo kiakili (critical thinker), hakuogopa challenges, lkn uwezo wake haukutumika kwa faida ya kulisaidia taifa (NBC case), alivunja misingi mingi ya kitaifa aliyoikuta, aligawa maliasili nyingi za taifa kwa wageni, hakuwa mzalendo.

Kikwete alipenda watu wake wa karibu (inner circle) lkn si nchi, half patriotism, hakupenda challenges ingawa hakuzikimbia (democracy case), hakujali sana maliasili za nchi kupotea iwe kwa kuibiwa au kwa mikataba feki, mengi alifanya kwa ajili yake na machache kwa ajili ya taifa (half intellectual).

Magufuli ni mzalendo halisi anaipenda nchi yake lakini siyo intellectual, anaogopa challenges, anataka kulinda maliasili za taifa lkn hana uwezo (hataki kujijengea uwezo) wa kugundua tricks za mabeberu, anatumia nguvu instead, (Acacia case), kwa kutambua hilo wajanja wanatumia uzalendo bubu kwa maslahi yao.

Tanzania tunataka Rais awe na vyote angalau Nyerere alionekana kuwa navyo, tunataka rais kama Putin, rais kama Kagame, Abiy Ahmed ambao ni patriotic na intellectuals.

Kwa utajiri tulionao siku Tanzania ikipata Rais mzalendo na intellectual hakuna nchi Afrika Mashariki na Kusini itakayotupata kwa maendeleo na uchumi, itakuwa nchi ya kulinganishwa na SA.
Huyu hapa jiandae kumpokea
 
Mbona hatukuwa wa "kulinganishwa na SA" wakati huo unaosema tulikuwa na Rais mzalendo na "intelectual"?

Matokeo ya uzalendo na u "intelectual" ni kuwa masikini wa mwisho duniani. Ndicho alichorithi Mwinyi. Umasikini wa mwisho duniani. Hata chakula tulikuwa hatuna tunapanga foleni.

Au unaandika kuhusu wakati ambao haujauishi?

Kumbuka. Kabla ya "mzalendo na intelectual" tulikuwa nchi ya kwanza Afrika kusafirisha mazao ya mashambani.

Mwacheni Magufuli afanye kazi zake kama alivyo. Nchi ilikuwa impate mtu kama Magufuli toka awamu ya kwanza. Tumechelewa sana.
Screenshot_2019-07-26_234253.jpg
FB_IMG_1563363152443.jpg

Timu ya USHINDI😎😃😃😃😃✌✌✌✌
IMG-20190722-WA0008.jpg
 
"Uzalendo" (patriotism) ni hali ya mtu kuipenda, kuithamini na kujitoa kwa ajili ya nchi yake. Uzalendo unakaribiana sana na utaifa, ukizidi sana huitwa uzalendo kipofu au uzalendo bubu.

"Intellectual" (mtanisaidia kiswahili chake), is a person who engages in critical thinking, research, and reflection about society, proposes solutions, understand things especially complicated ideas.

Marais tuliowahi kuwa nao ni Nyerere tu aliyekuwa navyo angalau vyote.

Nyerere alikuwa Mzalendo na angalau alikuwa Intellectual.
Mwinyi aliipenda nchi ila hakuwa mzalendo wala hakuwa Intellectual. Tofautisha kuipenda nchi, kupenda watu wake na Uzalendo.
Mkapa alikuwa Intellectual lakini hakuwa Mzalendo.
Kikwete hakuwa Mzalendo lakini alikuwa mjanja half intellectual.
Magufuli ni Mzalendo lakini si Intellectual.

Nyerere alikuwa na uwezo wa kulinda maliasili za taifa alikuwa na uwezo wa kuwaambia wawekezaji wayaache madini hayaozi, alikuwa na mapenzi na nchi yake na watu wake alikuwa na uwezo kiakili na alikuwa haogopi challenges hata UN walitambua hilo.

Mwinyi hakuna na malengo yeyoye ya muda mrefu kwa nchi zaidi ya kusolve matatizo ya kipindi kifupi (biashara huria), hakuwa na uzalendo wala uwezo kiakili (critical thinking), alikuwa muoga wa challenges, alikuwa dhaifu kiuongozi.

Mkapa alikuwa na uwezo kiakili (critical thinker), hakuogopa challenges, lkn uwezo wake haukutumika kwa faida ya kulisaidia taifa (NBC case), alivunja misingi mingi ya kitaifa aliyoikuta, aligawa maliasili nyingi za taifa kwa wageni, hakuwa mzalendo.

Kikwete alipenda watu wake wa karibu (inner circle) lkn si nchi, half patriotism, hakupenda challenges ingawa hakuzikimbia (democracy case), hakujali sana maliasili za nchi kupotea iwe kwa kuibiwa au kwa mikataba feki, mengi alifanya kwa ajili yake na machache kwa ajili ya taifa (half intellectual).

Magufuli ni mzalendo halisi anaipenda nchi yake lakini siyo intellectual, anaogopa challenges, anataka kulinda maliasili za taifa lkn hana uwezo (hataki kujijengea uwezo) wa kugundua tricks za mabeberu, anatumia nguvu instead, (Acacia case), kwa kutambua hilo wajanja wanatumia uzalendo bubu kwa maslahi yao.

Tanzania tunataka Rais awe na vyote angalau Nyerere alionekana kuwa navyo, tunataka rais kama Putin, rais kama Kagame, Abiy Ahmed ambao ni patriotic na intellectuals.

Kwa utajiri tulionao siku Tanzania ikipata Rais mzalendo na intellectual hakuna nchi Afrika Mashariki na Kusini itakayotupata kwa maendeleo na uchumi, itakuwa nchi ya kulinganishwa na SA.

Ebu tusaidiane huyu tuliyenaye unataka afanyeje ebu mpelekee mawazo yako ambayo unadhani atayachukua kutoka kwako, ili tusogee kidogo hapa tulipo, inaonyesha unamambo zaidi ya tunavyoona wezeko.
 
Mkuu Quinine naona unayemuongelea ni rais wa Tanzania ya kwenye play station na sio ile Tanzania halisi.

Hayupo mtu mwenye kufanan na huyo aliyeko kichwani mwako, upungufu wa mtu ndio sifa yake kuu ya kiuongozi.

Hata Marekani na Russia huwa wanakubaliana na wanachokipata kwa maana ya sifa za rais. Wamarekani husema "a lesser devil" wakimaanisha shetani mwenye afadhali kulinganisha na mwenzake anayegombea naye.


Ridhika na ukipatacho, huyo rais mwenye uzalendo na weledi mkubwa yupo ndotoni zaidi kulinganisha na uhalisia wa maishani.
 
Natofautiana nawe kidogo Mkuu..

JPM sio mzalendo..ila anapenda aonekane Mzalendo..

Huyu zaidi ni MBINAFSI, refer mambo ya maendeleo yanayoendelea Chato hivi sasa.

Kiongozi Mzalendo kwa nchi yake huwa ana watreat wananchi wake wote equally..huyu ni tofauti kabisa kwani ana vimelea vya ukabila na kuwapendelea watu wa kanda yake.
Anapenda asifiwe hata kwa mambo waliyofanya wakolon
 
Huo ni uchambuzi mzuri mno ila kwa wenye uwezo mdogo wa kuelewa hii maada inawapa taabu sana
 
Mbona hatukuwa wa "kulinganishwa na SA" wakati huo unaosema tulikuwa na Rais mzalendo na "intelectual"?

Matokeo ya uzalendo na u "intelectual" ni kuwa masikini wa mwisho duniani. Ndicho alichorithi Mwinyi. Umasikini wa mwisho duniani. Hata chakula tulikuwa hatuna tunapanga foleni.

Au unaandika kuhusu wakati ambao haujauishi?

Kumbuka. Kabla ya "mzalendo na intelectual" tulikuwa nchi ya kwanza Afrika kusafirisha mazao ya mashambani.

Mwacheni Magufuli afanye kazi zake kama alivyo. Nchi ilikuwa impate mtu kama Magufuli toka awamu ya kwanza. Tumechelewa sana.
Faizafox, hakuna mtu anayemzuia Magufuli kufanya kazi na yeye asituzuie kutoa maoni yetu ailikuwepo Nyerere akatuacha wakaja wengine wakatuacha hata huyu ataiacha Tanzania kama alivyoikuta.

Nikutoe wasiwasi tu kuwa unaongea na mkongwe wa siasa aliyeshiriki vita vya Kagera.

Wewe ni kikongwe najua unajua Tanzania lini ilianza kuteteleka kiuchumi na sababu zake ikiwepo vita ya Kagera, pamoja na uchumi kuharibika Nyerere hakuruhusu mabeberu kuchimba dhahabu yetu, kuchimba gesi na mafuta yetu, aliwaambia wayaache hayaozi hadi tutakapopata uwezo na ujuzi wa kuyachimba, lkn walioachiwa kiti ndio hawa wanayagawa kama njugu kwa kisingizio cha uzalendo bubu, Nyerere kaiacha nchi na viwanda vingi tu, kwa hilo hatuwezi kumlaumu Nyerere.

Magufuli angemrithi Nyerere leo tusingekuwa na dhahabu wala gesi wala mafuta, hana uwezo wa kulinda maliasili kwa akili.
 
"Uzalendo" (patriotism) ni hali ya mtu kuipenda, kuithamini na kujitoa kwa ajili ya nchi yake. Uzalendo unakaribiana sana na utaifa, ukizidi sana huitwa uzalendo kipofu au uzalendo bubu.

"Intellectual" (mtanisaidia kiswahili chake), is a person who engages in critical thinking, research, and reflection about society, proposes solutions, understand things especially complicated ideas.

Marais tuliowahi kuwa nao ni Nyerere tu aliyekuwa navyo angalau vyote.

Nyerere alikuwa Mzalendo na angalau alikuwa Intellectual.
Mwinyi aliipenda nchi ila hakuwa mzalendo wala hakuwa Intellectual. Tofautisha kuipenda nchi, kupenda watu wake na Uzalendo.
Mkapa alikuwa Intellectual lakini hakuwa Mzalendo.
Kikwete hakuwa Mzalendo lakini alikuwa mjanja half intellectual.
Magufuli ni Mzalendo lakini si Intellectual.

Nyerere alikuwa na uwezo wa kulinda maliasili za taifa alikuwa na uwezo wa kuwaambia wawekezaji wayaache madini hayaozi, alikuwa na mapenzi na nchi yake na watu wake alikuwa na uwezo kiakili na alikuwa haogopi challenges hata UN walitambua hilo.

Mwinyi hakuna na malengo yeyoye ya muda mrefu kwa nchi zaidi ya kusolve matatizo ya kipindi kifupi (biashara huria), hakuwa na uzalendo wala uwezo kiakili (critical thinking), alikuwa muoga wa challenges, alikuwa dhaifu kiuongozi.

Mkapa alikuwa na uwezo kiakili (critical thinker), hakuogopa challenges, lkn uwezo wake haukutumika kwa faida ya kulisaidia taifa (NBC case), alivunja misingi mingi ya kitaifa aliyoikuta, aligawa maliasili nyingi za taifa kwa wageni, hakuwa mzalendo.

Kikwete alipenda watu wake wa karibu (inner circle) lkn si nchi, half patriotism, hakupenda challenges ingawa hakuzikimbia (democracy case), hakujali sana maliasili za nchi kupotea iwe kwa kuibiwa au kwa mikataba feki, mengi alifanya kwa ajili yake na machache kwa ajili ya taifa (half intellectual).

Magufuli ni mzalendo halisi anaipenda nchi yake lakini siyo intellectual, anaogopa challenges, anataka kulinda maliasili za taifa lkn hana uwezo (hataki kujijengea uwezo) wa kugundua tricks za mabeberu, anatumia nguvu instead, (Acacia case), kwa kutambua hilo wajanja wanatumia uzalendo bubu kwa maslahi yao.

Ili tuendelee Tanzania tunataka Rais awe na vyote, angalau Nyerere alionekana kuwa navyo, tunataka rais kama Putin, rais kama Kagame, Abiy Ahmed ambao ni patriotic na intellectuals.

Kwa utajiri tulionao siku Tanzania ikipata Rais mzalendo na intellectual hakuna nchi Afrika Mashariki na Kusini itakayotupata kwa maendeleo na uchumi, itakuwa nchi ya kulinganishwa na SA.
Hivi uzalendo gani alikuwa nao jiwe kila mradi anapiga 10%
 
Back
Top Bottom