Tanzania bado hatujapata Rais Mzalendo na Intellectual

Tanzania bado hatujapata Rais Mzalendo na Intellectual

"Uzalendo" (patriotism) ni hali ya mtu kuipenda, kuithamini na kujitoa kwa ajili ya nchi yake. Uzalendo unakaribiana sana na utaifa, ukizidi sana huitwa uzalendo kipofu au uzalendo bubu.

"Intellectual" (mtanisaidia kiswahili chake), is a person who engages in critical thinking, research, and reflection about society, proposes solutions, understand things especially complicated ideas.

Marais tuliowahi kuwa nao ni Nyerere tu aliyekuwa navyo angalau vyote.

Nyerere alikuwa Mzalendo na angalau alikuwa Intellectual.
Mwinyi hakuwa na Uzalendo wala hakuwa Intellectual. Tofautisha kuipenda nchi, kupenda watu wake na Uzalendo.
Mkapa alikuwa Intellectual lakini hakuwa Mzalendo.
Kikwete hakuwa Mzalendo lakini alikuwa mjanja half intellectual.
Magufuli ni Mzalendo lakini si Intellectual.

Nyerere alikuwa na uwezo wa kulinda maliasili za taifa alikuwa na uwezo wa kuwaambia wawekezaji wayaache madini hayaozi, alikuwa na mapenzi na nchi yake na watu wake alikuwa na uwezo kiakili na alikuwa haogopi challenges hata UN walitambua hilo.

Mwinyi hakuna na malengo yeyoye ya muda mrefu kwa nchi zaidi ya kusolve matatizo ya kipindi kifupi (biashara huria), hakuwa na uzalendo wala uwezo kiakili (critical thinking), alikuwa muoga wa challenges, alikuwa dhaifu kiuongozi.

Mkapa alikuwa na uwezo kiakili (critical thinker), hakuogopa challenges, lkn uwezo wake haukutumika kwa faida ya kulisaidia taifa (NBC case), alivunja misingi mingi ya kitaifa aliyoikuta, aligawa maliasili nyingi za taifa kwa wageni, hakuwa mzalendo.

Kikwete alipenda watu wake wa karibu (inner circle) lkn si nchi, half patriotism, hakupenda challenges ingawa hakuzikimbia (democracy case), hakujali sana maliasili za nchi kupotea iwe kwa kuibiwa au kwa mikataba feki, mengi alifanya kwa ajili yake na machache kwa ajili ya taifa (half intellectual).

Magufuli ni mzalendo halisi anaipenda nchi yake lakini siyo intellectual, anaogopa challenges, anataka kulinda maliasili za taifa lkn hana uwezo (hataki kujijengea uwezo) wa kugundua tricks za mabeberu, anatumia nguvu instead, (Acacia case), kwa kutambua hilo wajanja wanatumia uzalendo bubu kwa maslahi yao.

Tanzania tunataka Rais awe na vyote angalau Nyerere alionekana kuwa navyo, tunataka rais kama Putin, rais kama Kagame, Abiy Ahmed ambao ni patriotic na intellectuals.

Kwa utajiri tulionao siku Tanzania ikipata Rais mzalendo na intellectual hakuna nchi Afrika Mashariki na Kusini itakayotupata kwa maendeleo na uchumi, itakuwa nchi ya kulinganishwa na SA.
Mtanzania,
Mshua amekaa mezani na Prof. Thornton toka Canada wamekata issue kwa facts. Pale haikuwa nguvu ni akili na hoja. Mpaka Barick wakatuma team nyingine kwa ajili ya majadilino; eventually jamaa walikuba wameingia chaka.

JPM amekaa chini na Airtel ambao kwa miaka 19 walikuwa hawalipi dividend na baada ya mjadala wa kutosha, jamaa wamekubali kutoa 1 bil kwa miaka 6 pamoja na kifuta jasho cha kuomba radhi 5 bil ikijumuisha Tanzania kurejea katika managerial post na kuwa na wajumbe wa bodi

Tanzania ilikuwa inapigwa sana kwenye Tanzanite, jamaa kajenga ukuta. Hapo napo hamjaona ni akili ya kudhibiti na kutoa maelekezo Tanzanite cutting ifanyike Tanzania.

JPM aliwaondoa middle men kwenye

JPM amepunguza matumizi yasioyo ya lazima serikalini ya vikao na safari ambazo hazikua na tija. Hapo napo watu hawaoni. Walau akanunua national airline ku-facilitate travels za ndani.
Ni sisi hawa hawa tulikuwa tumechoshwa na fastjet kwa kuwa na gharama kubwa na ikiwa airline ambayo hawabadilishi ticket.
Hili nalo watu hawaoni.

Pengine, mseme mlitaka JPM atumie akili kiasi gani?
Au kuna nani ambae kama angekalia nafasi ile kama ingetokea akawa mzalendo, ilitakiwa afanye maajabu gani?

JPM kajenga PR na jirani na mtani wa jadi Kenya. Mpaka wanakamata mzigo wa dhahabu na kurejesha.
Huko nyuma Kenya iliwahi kuwa na kashfa na Goldenberg. Zote zilikuwa dhahabu zimepigwa toka Tanzania zikaingia katika mifumo rasmi ya reserve ya Kenya then zikayeyuka.

Ipo siku muda wa huyu mzee uliisha watu tutamkubuka. Muda huwa ni mwl. mzuri

1563966735790.png


La mwisho, toka zama za kale, Mungu huwa anaweka solution za matatizo/changamoto kwenye kila taifa ili na wengine tawala ziwaone. Yusuf aliwahi kutoa economic solution kwa Taifa la Misri kwa kujenga warehouse za kuhifadhi chakula kwa miaka zaidi ya14 ikijumuisha kuwa na akiba kwa mataifa jirani. Sio suala la Imani, lilikuwa suala la kimkakati kwa Misri na mpaka sasa Pyramids ambazo ni tourist destion iko on record ilijengwa na wayahudi ambao walikwenda kutafuta msosi wakasahau kurudi kwao.

Kwa kile kinachopwaya, wewe umetafuta avenue ya kushauri kimkakati nini kifanyike kwa maslahi ya Taifa au tunalaumu tu na kuwa-rate watu based on own bench mark.

Mungu wa Mbinguni tunaemwombaga kwenye nyumba za ibada na atusaidie kushukuru na kushauri kwa staha inapobidi. Kukandia na kujiona tuko intellectual yet hatujaomba japo avenue ya kutoa sulution kwa mambo ambayo ni undone, nadhani sio sawa.
 
Uzalendo? Akili mingi? Mmh! Katika hii karne wanaogombea madaraka ya juu hufanya hivo KWA KUNADI SERA ZAO na kuwa na jawabu na jibu NI NAMNA GANI watayatekeleza. Halafu wapiga kura ambao hawana malaria wala uhitaji wa QUININE wanachekecha kihivo. Wadanganyika wanaingizwa kingi au tofauti na hapo. Ushindi haupatikani kwa goli la kichwa au nguvu za toboatobo. SERA. Angalia TRUMP .... anajiita SMART GENIOUS! Niendelee?
Combination ya WATU wanaojielewa, SIASA SAFI (SERA) na uwezo wa UONGOZI mzuri (shukrani za dhati kwa SUBHANA WATAALA) tulishaambiwa ndo mahitaji. Natamani kuhama nchi
 
Si kila mtu aliyesoma na au kuandika thesis yake ni intellectual, intellectualism goes beyond that.

"Intellectual", is a person who engages in critical thinking, research, and reflection about society, proposes solutions, understand things especially complicated ideas.
Sasa mbona Magufuli hvyo vyote anavyo coz ktk marais wote ni yeye tu ndio amethink beyond na kugundua kwamba tuna uwezo wa kujenga miundombinu ya kisasa bila mikopo ya nje.
Kwa Nini asiwe Intellectual.
 
"Uzalendo" (patriotism) ni hali ya mtu kuipenda, kuithamini na kujitoa kwa ajili ya nchi yake. Uzalendo unakaribiana sana na utaifa, ukizidi sana huitwa uzalendo kipofu au uzalendo bubu.

"Intellectual" (mtanisaidia kiswahili chake), is a person who engages in critical thinking, research, and reflection about society, proposes solutions, understand things especially complicated ideas.

Marais tuliowahi kuwa nao ni Nyerere tu aliyekuwa navyo angalau vyote.

Nyerere alikuwa Mzalendo na angalau alikuwa Intellectual.
Mwinyi hakuwa na Uzalendo wala hakuwa Intellectual. Tofautisha kuipenda nchi, kupenda watu wake na Uzalendo.
Mkapa alikuwa Intellectual lakini hakuwa Mzalendo.
Kikwete hakuwa Mzalendo lakini alikuwa mjanja half intellectual.
Magufuli ni Mzalendo lakini si Intellectual.

Nyerere alikuwa na uwezo wa kulinda maliasili za taifa alikuwa na uwezo wa kuwaambia wawekezaji wayaache madini hayaozi, alikuwa na mapenzi na nchi yake na watu wake alikuwa na uwezo kiakili na alikuwa haogopi challenges hata UN walitambua hilo.

Mwinyi hakuna na malengo yeyoye ya muda mrefu kwa nchi zaidi ya kusolve matatizo ya kipindi kifupi (biashara huria), hakuwa na uzalendo wala uwezo kiakili (critical thinking), alikuwa muoga wa challenges, alikuwa dhaifu kiuongozi.

Mkapa alikuwa na uwezo kiakili (critical thinker), hakuogopa challenges, lkn uwezo wake haukutumika kwa faida ya kulisaidia taifa (NBC case), alivunja misingi mingi ya kitaifa aliyoikuta, aligawa maliasili nyingi za taifa kwa wageni, hakuwa mzalendo.

Kikwete alipenda watu wake wa karibu (inner circle) lkn si nchi, half patriotism, hakupenda challenges ingawa hakuzikimbia (democracy case), hakujali sana maliasili za nchi kupotea iwe kwa kuibiwa au kwa mikataba feki, mengi alifanya kwa ajili yake na machache kwa ajili ya taifa (half intellectual).

Magufuli ni mzalendo halisi anaipenda nchi yake lakini siyo intellectual, anaogopa challenges, anataka kulinda maliasili za taifa lkn hana uwezo (hataki kujijengea uwezo) wa kugundua tricks za mabeberu, anatumia nguvu instead, (Acacia case), kwa kutambua hilo wajanja wanatumia uzalendo bubu kwa maslahi yao.

Tanzania tunataka Rais awe na vyote angalau Nyerere alionekana kuwa navyo, tunataka rais kama Putin, rais kama Kagame, Abiy Ahmed ambao ni patriotic na intellectuals.

Kwa utajiri tulionao siku Tanzania ikipata Rais mzalendo na intellectual hakuna nchi Afrika Mashariki na Kusini itakayotupata kwa maendeleo na uchumi, itakuwa nchi ya kulinganishwa na SA.
Mwl.Nyerere amekaa miaka 26 pamoja na kua na hivyo ulivyotaja..Vipi Tanzania ilikuaje kwenye maendeleo?
 
Naona bwana vi audio umeamua kuandika porojo.. tulia na bora musomeshwe namba tu.

Umejaribu kuchokonoa mmebaki mataa.. sasa fahamu kwamba hata ikiwa 2025 tena kura tutampa JPM

Leo umeangalia ya Ikulu ukatamani mngekuwepo hapo kunywa kahawa huku mkiiba tu.. tulia ukalime acheni tamaaa

Endelea kulia na bado
 
Sasa mbona Magufuli hvyo vyote anavyo coz ktk marais wote ni yeye tu ndio amethink beyond na kugundua kwamba tuna uwezo wa kujenga miundombinu ya kisasa bila mikopo ya nje.
Kwa Nini asiwe Intellectual.
Ni kweli tunajenga bila mikopo?
 
Naona bwana vi audio umeamua kuandika porojo.. tulia na bora musomeshwe namba tu.

Umejaribu kuchokonoa mmebaki mataa.. sasa fahamu kwamba hata ikiwa 2025 tena kura tutampa JPM

Leo umeangalia ya Ikulu ukatamani mngekuwepo hapo kunywa kahawa huku mkiiba tu.. tulia ukalime acheni tamaaa

Endelea kulia na bado
Jifunze kujenga hoja kwa mada husika siyo kila siku wewe ni kuandika umbea.
 
Thread zenye critical analysis kama hizi huwa zinawafanya vijana wa Lumumba wawe wanatapatapa kama tulivyoona hapo juu.
 
Mwl.Nyerere amekaa miaka 26 pamoja na kua na hivyo ulivyotaja..Vipi Tanzania ilikuaje kwenye maendeleo?
Pamoja na teknolojia duni ya wakati ule unajua ni viwanda vingapi Nyerere aliviacha.
 
"Uzalendo" (patriotism) ni hali ya mtu kuipenda, kuithamini na kujitoa kwa ajili ya nchi yake. Uzalendo unakaribiana sana na utaifa, ukizidi sana huitwa uzalendo kipofu au uzalendo bubu.

"Intellectual" (mtanisaidia kiswahili chake), is a person who engages in critical thinking, research, and reflection about society, proposes solutions, understand things especially complicated ideas.

Marais tuliowahi kuwa nao ni Nyerere tu aliyekuwa navyo angalau vyote.

Nyerere alikuwa Mzalendo na angalau alikuwa Intellectual.
Mwinyi hakuwa na Uzalendo wala hakuwa Intellectual. Tofautisha kuipenda nchi, kupenda watu wake na Uzalendo.
Mkapa alikuwa Intellectual lakini hakuwa Mzalendo.
Kikwete hakuwa Mzalendo lakini alikuwa mjanja half intellectual.
Magufuli ni Mzalendo lakini si Intellectual.

Nyerere alikuwa na uwezo wa kulinda maliasili za taifa alikuwa na uwezo wa kuwaambia wawekezaji wayaache madini hayaozi, alikuwa na mapenzi na nchi yake na watu wake alikuwa na uwezo kiakili na alikuwa haogopi challenges hata UN walitambua hilo.

Mwinyi hakuna na malengo yeyoye ya muda mrefu kwa nchi zaidi ya kusolve matatizo ya kipindi kifupi (biashara huria), hakuwa na uzalendo wala uwezo kiakili (critical thinking), alikuwa muoga wa challenges, alikuwa dhaifu kiuongozi.

Mkapa alikuwa na uwezo kiakili (critical thinker), hakuogopa challenges, lkn uwezo wake haukutumika kwa faida ya kulisaidia taifa (NBC case), alivunja misingi mingi ya kitaifa aliyoikuta, aligawa maliasili nyingi za taifa kwa wageni, hakuwa mzalendo.

Kikwete alipenda watu wake wa karibu (inner circle) lkn si nchi, half patriotism, hakupenda challenges ingawa hakuzikimbia (democracy case), hakujali sana maliasili za nchi kupotea iwe kwa kuibiwa au kwa mikataba feki, mengi alifanya kwa ajili yake na machache kwa ajili ya taifa (half intellectual).

Magufuli ni mzalendo halisi anaipenda nchi yake lakini siyo intellectual, anaogopa challenges, anataka kulinda maliasili za taifa lkn hana uwezo (hataki kujijengea uwezo) wa kugundua tricks za mabeberu, anatumia nguvu instead, (Acacia case), kwa kutambua hilo wajanja wanatumia uzalendo bubu kwa maslahi yao.

Tanzania tunataka Rais awe na vyote angalau Nyerere alionekana kuwa navyo, tunataka rais kama Putin, rais kama Kagame, Abiy Ahmed ambao ni patriotic na intellectuals.

Kwa utajiri tulionao siku Tanzania ikipata Rais mzalendo na intellectual hakuna nchi Afrika Mashariki na Kusini itakayotupata kwa maendeleo na uchumi, itakuwa nchi ya kulinganishwa na SA.
Huyu wa leo amekosa vyote usipepese macho
 
Kama unakiri kuwa hata Mungu anakosolewa, kwann uyo Msukuma wenu yy hataki kukosolewa, na akikosolewa nyinyi msio na kazi mnawatusi wanaomkosoa, as if huyo ngosha ni mungu mkuu
Uko nje na nilichoandika! Sawa broo
 
Wewe umekoamaa kusema Intellectual na uzalendo. Yaani unachoongea ni ujinga ujinga tu na upumvavu. Mtu anayeweza kumtambua Intellectual lazima pia yeye mwenyewe awe Intellectual. Vivyo hivyo kwenye Uzalendo, wewe unaonekana dhahili ni beberu utawezaje kuongelea uzalendo? Ongelea Li-Chadema lako
"Uzalendo" (patriotism) ni hali ya mtu kuipenda, kuithamini na kujitoa kwa ajili ya nchi yake. Uzalendo unakaribiana sana na utaifa, ukizidi sana huitwa uzalendo kipofu au uzalendo bubu.

"Intellectual" (mtanisaidia kiswahili chake), is a person who engages in critical thinking, research, and reflection about society, proposes solutions, understand things especially complicated ideas.

Marais tuliowahi kuwa nao ni Nyerere tu aliyekuwa navyo angalau vyote.

Nyerere alikuwa Mzalendo na angalau alikuwa Intellectual.
Mwinyi hakuwa na Uzalendo wala hakuwa Intellectual. Tofautisha kuipenda nchi, kupenda watu wake na Uzalendo.
Mkapa alikuwa Intellectual lakini hakuwa Mzalendo.
Kikwete hakuwa Mzalendo lakini alikuwa mjanja half intellectual.
Magufuli ni Mzalendo lakini si Intellectual.

Nyerere alikuwa na uwezo wa kulinda maliasili za taifa alikuwa na uwezo wa kuwaambia wawekezaji wayaache madini hayaozi, alikuwa na mapenzi na nchi yake na watu wake alikuwa na uwezo kiakili na alikuwa haogopi challenges hata UN walitambua hilo.

Mwinyi hakuna na malengo yeyoye ya muda mrefu kwa nchi zaidi ya kusolve matatizo ya kipindi kifupi (biashara huria), hakuwa na uzalendo wala uwezo kiakili (critical thinking), alikuwa muoga wa challenges, alikuwa dhaifu kiuongozi.

Mkapa alikuwa na uwezo kiakili (critical thinker), hakuogopa challenges, lkn uwezo wake haukutumika kwa faida ya kulisaidia taifa (NBC case), alivunja misingi mingi ya kitaifa aliyoikuta, aligawa maliasili nyingi za taifa kwa wageni, hakuwa mzalendo.

Kikwete alipenda watu wake wa karibu (inner circle) lkn si nchi, half patriotism, hakupenda challenges ingawa hakuzikimbia (democracy case), hakujali sana maliasili za nchi kupotea iwe kwa kuibiwa au kwa mikataba feki, mengi alifanya kwa ajili yake na machache kwa ajili ya taifa (half intellectual).

Magufuli ni mzalendo halisi anaipenda nchi yake lakini siyo intellectual, anaogopa challenges, anataka kulinda maliasili za taifa lkn hana uwezo (hataki kujijengea uwezo) wa kugundua tricks za mabeberu, anatumia nguvu instead, (Acacia case), kwa kutambua hilo wajanja wanatumia uzalendo bubu kwa maslahi yao.

Tanzania tunataka Rais awe na vyote angalau Nyerere alionekana kuwa navyo, tunataka rais kama Putin, rais kama Kagame, Abiy Ahmed ambao ni patriotic na intellectuals.

Kwa utajiri tulionao siku Tanzania ikipata Rais mzalendo na intellectual hakuna nchi Afrika Mashariki na Kusini itakayotupata kwa maendeleo na uchumi, itakuwa nchi ya kulinganishwa na SA.
 
Vijana wengi wa Lumumba hawana uwezo wa kujenga hoja nje ya kusifia.
Inawezekana Lumumba University college hawafundishwi kufanya uchambuzi wa kina sanasana wanafundishwa kusifia kila lililo mbele ya mwenyekiti wao.
 
Wewe umekoamaa kusema Intellectual na uzalendo. Yaani unachoongea ni ujinga ujinga tu na upumvavu. Mtu anayeweza kumtambua Intellectual lazima pia yeye mwenyewe awe Intellectual. Vivyo hivyo kwenye Uzalendo, wewe unaonekana dhahili ni beberu utawezaje kuongelea uzalendo? Ongelea Li-Chadema lako
Punguza jazba ili ueleweke unataka kusema kitu gani.
 
Kweli mkuu yule mzee kifimbo nchi ilivyo mshinda akaamua amuachie kijiti Mzee Ruksa hali ilikuwa tete huyu Mzee Ruksa akayarekebisha
Yani mimi katika maraisi wote, namkubali Kikwete na mwinyi...

Kwanza nyerere ndio amesababisha haya yote

Nyerere ni overrated sana

..... Mfano mzee mwinyi ndio angekuwa raisi wetu wa kwanza, leo tungekuwa mbali sana
 
Una msifu Nyerere kwa kuwa hukuishi kipindi chake, waliotusimulia hawana Hamu na Nyerere kwani wanadai alikuwa mbabe kupita kiasi na hakutaka kupingwa hata kwa hoja.

Kila mtu hafai kulingana na asili ya mwanadamu, Kama watu wanadiriki kumkosoa Mwenyezi Mungu, itakuwaje kwa mwanadamu tu?

Hakuna aliye mkamilifu na usidhani atapatikana kiongozi atakayependwa na kuwafurahisha watu wote, never!

Magufuli piga kazi mzee!
Kipindi cha nyerer watu wengi walikuwa wajinga,sidhani kama hata ww utapenda upingwe na mtu mjinga.zama za sasa ni tofauti kabisa
 
Back
Top Bottom