Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanesco yaja na teknolojia mpya ya LUKU

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by KIROJO, Jan 10, 2012.

  1. K

    KIROJO Senior Member

    #1
    Jan 10, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    SHIRIKA la Umeme Tanzania (Tanesco), linatarajia kuanza kutumia teknolojia mpya na ya kisasa zaidi ya ukusanyaji ankara kwa watumiaji wa kati.

    Meneja Uhusiano wa shirika hilo Badra Masoud, alisema jana katika taarifa yake kuwa lengo la kutumia teknolojia hiyo, ni kukabiliana na upotevu wa mapato.

    “Shirika limefanikisha kupata teknolojia ya kisasa zaidi ya Automatic Meter Reader (AMR) ambayo itaanza kutumika mwaka huu,” alisema Masoud katika taarifa hiyo na kuongeza:

    “Mita hizi mpya zitaunganisha teknolojia ya AMR na ile ya LUKU ambapo mteja atalipia umeme kabla ya kutumia na shirika litaweza kupata taarifa ya matumizi ya mteja pamoja na mwenendo wa mita kwa wakati. Hii itasaidia kuongeza mapato ya shirika na kudhibiti upotevu wa umeme.”

    Taarifa hiyo ilisisitiza kuwa, teknolojia hiyo ni ya kisasa na itasaidia kupunguza makosa ya kibinadamu, yaliyokuwa yakitokea wakati wa uandaaji wa ankara na usomaji wa mita.

    Ilisema kuwa, teknolojia ya AMR inawezesha kusoma na kurekodi matumizi ya umeme kila saa kwa usahihi mkubwa.
    Taarifa hiyo ilifafanua kuwa, mita za AMR hupeleka taarifa za usomaji wa mita kwenye kompyuta za shirika zilizopo makao makuu kila baada ya saa.

    “Mfumo wa kompyuta za AMR hupokea na kuratibu taarifa za matumizi ya umeme kutoka kwenye mita ya mteja na kuandaa taarifa mbalimbali,” ilieleza taarifa hiyo:

    “Mteja anayetumia mita za AMR anaweza kupata taarifa ya matumizi yake ya umeme wakati wowote anapohitaji taarifa hizo kwa kutumia tovuti ya Tanesco
    swali kwa tanseco ,mlisema hamna hela za uendeshaji sasa hii mladi ni wanini maana mlikuwa mnataka kupandisha bei ya umeme,sasa mimi sipingi technolojia alkini hizo pesa za mradi zitatoka wapi,hii ndo mzingo munayojitwika bila sababu,wewe mapato mmeshandwa wapi kukusanya wakti watu LUKU ndo solution ya hayo.
    swali ala pili huu mradi wa AMR hauna ubaya wake vipi
    Loss of privacy yaani haina usiri mtu yoyote anaweza akahang nakufanya chochote juu ya meter hizi,
    vipi kuhusu
    Meter readers losing their jobs-wale wanosoma meter kazi zao vipi mmewahakikishia kazi zote maana hapata kuwa tena na watu special wa kusoma meter ,kitengo kinakufa au?
    vipi kuhusu
    Increased security risks from network or remote access[SUP][/SUP]-ulinzi kwenye vituo vya kupokea taarifa upo kama tu transformer kwenye wizi wa mafuta mlishindwa vipi meter amabazo ndo zitakuwa nyingi kuliko transformer?
    Naona niishie hapo maana kunavitu hii nchi inawakubalia watu kuingiza taasisi za serikali mambo magumu mwishoe mladi unakufa ,
    kuna mambo ya uandilifu na umakini,yaani realibilty na greate potential for monitoring ,hii ni watu wandilifu kitu amabacho hapo tanesco tumeona mawaza uza mengi
    Haya nipeni majibu yangu

    source Mwananchi la leo.
     
  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,726
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    safari ya maili elfu moja...
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    A tired dog!
     
  4. Tony Almeda

    Tony Almeda JF-Expert Member

    #4
    Jan 10, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tayari kuna watu washajihakikishia ten percent hapo!
    Kwanza hizi meter walitakiwa wakazifunge kwenye taasisi za serikali ambao ndio wadaiwa sugu wa umeme.
     
  5. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #5
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,967
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Huo ndio unaitwa WIZI MTUPU!
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jan 10, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 66,441
    Likes Received: 18,881
    Trophy Points: 280
    Tanesco wana teknolojia mpya?

    Maajabu ya mwaka hayo!
     
  7. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #7
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,774
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Wako makini kuvumbua njia ya kumdhibiti mteja lakini hawataki kuboresha huduma, hopeless..!
     
  8. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #8
    Jan 10, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 829
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Mimi kama Mdau wa ICT sioni mantiki ya hiyo system unless wanataka baadhi ya watumiaji wa umeme watabaki kuwa ni wale wa Pay After Use. Kubadilisha mita zote Nchini ni kamradi kazuri, ajabu yake mtasikia watumiaji wanatakiwa kuzilipia tena hizo mita mpya kwa gharama ambazo zitalingizwa moja kwa moja kwenye matumizi yao
     
  9. G

    Godwine JF-Expert Member

    #9
    Jan 10, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Automatic Meter Reader in homes could be hacked

    Plans to electricity Automatic meters reader in every home by 2020 pose a "national cyber security risk" because the devices could be hacked into, one of the government's own data security consultants has warned.

    However, Automatic meter reader can be infected with a 'worm', similar to the viruses that attack personal computers, which can spread from one meter to the whole grid.

    Once hacked, the devices could infect Tanzania's entire grid or cause individual customers to be cut off

    godwine, which already advises the Ministry of Defence and the Ministry of Justice, hassubmitted its warningto a consultation being carried out by the Department for Energy .
    The submission said a automatic reading system in grid would "provide significant benefits to Tanesco [but] may expose the Critical National Infrastructure to a greater degree of risk through cyber-attack. and Automatic metering programmes will disrupted by data protection challenges from customers, civil rights groups and politicians.
    It also says consumers are "at risk of unfair, excessive, inequitable and inefficient charging" because Tanesco could use the new data to introduce more complex tariffs to maximise profits at peak times


     
  10. R

    Renegade JF-Expert Member

    #10
    Jan 10, 2012
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 3,085
    Likes Received: 493
    Trophy Points: 180
    Tanesco wenyewe Watakuwa wa Kwanza kuchakachua hii teknolojia Yao Mpya.
     
  11. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #11
    Jan 10, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 829
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Badala ya kuongeza vyanzo vya umeme, wao wanatafuta namna ya kuwalima watumiaji zaidi na zaidi.
     
  12. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #12
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    this technology is too big to tanesco, sijui walimuhusisha nani kuanalyze hii proposal.. it's stupid idea in 2012 yaani within 5 mins tayari nimeshapata njia 3 za kuihujumu
     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Jan 11, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,545
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    luku zenyewe hazijaeleweka sasa AMR kazi tunayo na hapo watu walishatoa warn kwamba unaweza hack huu mradi usijekuwa topic bungeni...
     
  14. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #14
    Jan 17, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    ITs very Sad ,nchi haina umeme ktk kila kaya,halafu tunafikiria kuwa na AMR,marekani watu wengi wamezikataa hizi mita.tatizo no2 watanzania hatupendi kupinga vitu vipya kwa vitendo,huwa tunasema tu ,baada ya wiki mbili tatu,utaona tunakubali kufungiwa hizo mita.
    mimi nachofurahia nitaweza kupata umeme wa bure sasa,kwani najua hapo ndo mwazo wa vishoka wa IT,kuvuna.
     
  15. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #15
    Jan 17, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,737
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    Hazitasaidia sana kupunguza upotevu wa umeme, kwa sababu wanaosababisha upotevu ni miongoni mwao (wizi)
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Jan 17, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 51,857
    Likes Received: 11,227
    Trophy Points: 280
    Huo ni ulaji mwingine, kwani luku zina matatizo gani?
     
  17. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #17
    Jan 17, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    shamba la bibi,mchakato mwingine wa kupga pesa.
     
  18. S

    Samkyjr JF-Expert Member

    #18
    Jan 17, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mimi kitu chochote kinachohusisha mtandao wa komputa kwa tanzania huwa kinanipa mashaka sana hizi bili za kawaida tu huwa tunapanga foleni zaidi ya masaa 6 kwasababu komputa zinasumbua hakuna network sasa mfumo mzima uendeshwe na komputa sijui itakuwaje.
     
  19. k

    king11 JF-Expert Member

    #19
    Jan 17, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimekukubali kwa tafiti zako , kama Tanesco wakikupuuza muda ukifika watakukumbuka
     
Loading...