Tamko Sahara Media Group kuhusu kufungiwa vyombo vyake

Tamko Sahara Media Group kuhusu kufungiwa vyombo vyake

Nimepata private message ya Diallo on the matter, Magufuli na serikali yake wanachemka sana.

Diallo analipa hela nyingi kuliko the rest of media houses in the lake zone combined, amelipa 75% ya deni lake, na kulikuwa na makubaliano ya kulipa zote.Isitoshe, wanalipishwa kwa USD kinyume na maagizo ya BOT.

July to October tu mwaka 2015 wanadai wamelipa Sh 210 m.

Kwa kawaida, mtu anayefanya biashara na uongozi, mdeni hafungwi kwa kutolipa deni kama ameonyesha nia ya kulipa deni, analipa deni kila mwezi na kashalipa zaidi ya 75% ya deni.

Kama haya madai ni ya kweli, serikali ya Magufuli inazidi kuniaminisha kwamba inafanya kazi kwa pupa.

Zaidi, hizi ada ziko juu sana kiasi kwamba zinakuwa anti business. Katika structuring ya kodi na ada, ukiweka kodi na ada za juu sana unaweza kuua ng'ombe anayekupa maziwa kwa kumkamua mpaka damu. Isitoshe, ada za juu sana zinaweza kuwapa watu ushawishi wa kutafuta mianya ya kukwepa ada.

Mkuu Kiranga asante sana kwa ufafanuzi
ila kama unaweza nisaidia hii info ntashukuru
ada na leseni za TV ni fixed?zinachajiwa kivipi kivipi?
sababu naona ada hiyo ya milioni 210 kwa miezi 4 tu ni kubwa sana
ukichukulia hiyo star tv ni free tv
na siamini kama wanapata matangazo ya kutosha..
najiuliza TV kama Mlimani TV wana uwezo kweli wa kulipa?
 
Wewe Kiranga una matatizo aliyekuambia sijui kwamba BOT imekataza malipo haya ya dola ni nani ??? Hizi hela wanazosema walikua wanalipa sijiu wamefikia 75% ilikua ni currency gani ?? leo ndio mnabaninishwa mnakuja kubweka hapa nendeni mkafungue kesi mahakamani kuhusu hilo sio kujifanya wewe ndie ujuaye kila kitu
 
Nimepata private message ya Diallo on the matter, Magufuli na serikali yake wanachemka sana.

.Isitoshe, wanalipishwa kwa USD kinyume na maagizo ya BOT.

Zaidi, hizi ada ziko juu sana kiasi kwamba zinakuwa anti business. Katika structuring ya kodi na ada, ukiweka kodi na ada za juu sana unaweza kuua ng'ombe anayekupa maziwa kwa kumkamua mpaka damu. Isitoshe, ada za juu sana zinaweza kuwapa watu ushawishi wa kutafuta mianya ya kukwepa ada.

1: Leo ndio Diallo amejua ubaya wa kulipa dola na hakujua tangu siku za nyuma wakati tukilalamika namna malipo kwa dola yanavyosababisha shilingi yetu kushuka?

2: Leo ndio Diallo anajua kama ada iko juu sana? Mbona TV ndogo kama Trenet, ATN, Mlimani TV na Bermuda ya hapo Mwanza hawalalamiki.na wamelipa bila kubaki na deni lolote na hawana matangazo mengi kama Star TV? Mbona radio ndogo kama Choice fm, ABM, Mwangaza fm, Abood na Ukweli fm zimelipa na hazina malalamiko. Why RFA na Kiss fm washindwe? Au kwa kuwa mmiliki.ni Diallo wa CCM?

FYI: Diallo na vyombo vyake vya habari ni wadaiwa sugu TRA na kwenye mifuko yote ya kijamii. Fanya utafiti kidogo. Nenda nssf uone namna wanavyomdai michango ya wafanyakazi wa Sahara. Don't ever trust Diallo maana namjua nje ndani
 
Wafungiwe tu ili hao wafanyakazi wa Sahara Media Group waende kozi fupi za mafunzo jinsi ya kuendesha vipindi vya redio na tv maana vipindi vyao havina mvuto na haviko katika mpangilio unaoeleweka.
 
Ukweli kwamba wengine wanalipishwa kwa USD hauondoi ukweli kwamba hilo ni kinyume na sheria.

Hakuna sheria inayosema watu walipe ada kwa USD. Kama ipo iweke hapa.

Bank of Tanzania ineshakataza malipo haya kwa USD.

Kama hujui kitu nyamaza, usijitie kujua usichojua.

Mkuu umesema kitu cha msingi sana. Haya ni mambo ya kushughulikiwa bila jazba. Tatizo la nchi yetu kuna wakati kama huu tunashindwa kufahamu mamlaka sahihi yako wapi. Inakuwaje katazo la BOT kuhusu matumizi ya USD linapuuzwa na taasisi za serikali? Ina maana halina nguvu kisheria?

Kama ni hivyo itungwe sheria kuimarisha sera hiyo ya fedha (kama tunayo). Ikibidi iwekwe hata kwenye katiba. Haya mambo ya kulialia kwa jambo lililowezekana kurasimishwa na vyombo vyetu vya kutunga sheria siku nyingi ni "uswahili". Haikubaliki.
 
1: Leo ndio Diallo amejua ubaya wa kulipa dola na hakujua tangu siku za nyuma wakati tukilalamika namna malipo kwa dola yanavyosababisha shilingi yetu kushuka?

2: Leo ndio Diallo anajua kama ada iko juu sana? Mbona TV ndogo kama Trenet, ATN, Mlimani TV na Bermuda ya hapo Mwanza hawalalamiki.na wamelipa bila kubaki na deni lolote na hawana matangazo mengi kama Star TV? Mbona radio ndogo kama Choice fm, ABM, Mwangaza fm, Abood na Ukweli fm zimelipa na hazina malalamiko. Why RFA na Kiss fm washindwe? Au kwa kuwa mmiliki.ni Diallo wa CCM?

FYI: Diallo na vyombo vyake vya habari ni wadaiwa sugu TRA na kwenye mifuko yote ya kijamii. Fanya utafiti kidogo. Nenda nssf uone namna wanavyomdai michango ya wafanyakazi wa Sahara. Don't ever trust Diallo maana namjua nje ndani

Nani kakwambia Diallo kajua leo habari ya ubaya wa kulipa kwa dola?

Nani kakwambia Diallo kajua leo habari ya ada kuwa juu? In fact, nani kasema Diallo kalalamikia hilo?

Suala la kudaiwa TRA na kwenye mifuko ya jamii linaingizwaje kwenye mada ya TCRA?

Wadaiwa dawa yao ni kufunga biashara zao?

Kwa logic hii utatuambia wagonjwa dawa yao ni kuuawa.
 
Mkuu umesema kitu cha msingi sana. Haya ni mambo ya kushughulikiwa bila jazba. Tatizo la nchi yetu kuna wakati kama huu tunashindwa kufahamu mamlaka sahihi yako wapi. Inakuwaje katazo la BOT kuhusu matumizi ya USD linapuuzwa na taasisi za serikali? Ina maana halina nguvu kisheria?

Kama ni hivyo itungwe sheria kuimarisha sera hiyo ya fedha (kama tunayo). Ikibidi iwekwe hata kwenye katiba. Haya mambo ya kulialia kwa jambo lililowezekana kurasimishwa na vyombo vyetu vya kutunga sheria siku nyingi ni "uswahili". Haikubaliki.

Sheria ya Tanzania na sera za fedha hazikubali malipo ya madai ya ndani ya nchi kulipwa kwa USD.

TCRA wanavunja sheria.

Kisheria hata wanaotoza kodi kwa USD wanavunja sheria.
 
Wewe Kiranga una matatizo aliyekuambia sijui kwamba BOT imekataza malipo haya ya dola ni nani ??? Hizi hela wanazosema walikua wanalipa sijiu wamefikia 75% ilikua ni currency gani ?? leo ndio mnabaninishwa mnakuja kubweka hapa nendeni mkafungue kesi mahakamani kuhusu hilo sio kujifanya wewe ndie ujuaye kila kitu
Mnabaninishwa ni kigagagigikoko gani?
 
Tamko Sahara Media Group kuhusu kufungiwa vyombo vyake.
Jan 17th, 2016
Manejimenti ya sahara media group ikizungumzia juu ya taarifa hizo imesema haijapata barua au taarifa rasmi yeyote kutoka mamlaka ya mawasilano Tanzania TCRA ya kutakiwa kufunga vyombo vyake,

Imesema wameshtushwa na taarifa hiyo ikizingatiwa kwamba wamekuwa wakilipia leseni ada zake na ada za masafa kwa kiasi cha zaidi ya shilingi milioni miatano hadi kufikia mwezi October 2015.

Wamesema yamekuwapo mawasiliano ya mara kwa mara kati ya TCRA akanda ya Mwanza, makao makuu na sahara media group limited nakukubaliana juu ya utaratibu wa malipo ya ada husika.

lakini menejimenti imeshangazwa na hatua hiyo ya TCRA kutanagaza kuvifungia vituo vyake kupitia kutano wa vyombo vya habari bila kujali athari zakufungia vyombo vya kitaifa kwa walaji na watoa huduma.

Sahara media group limited imekuwa ikilalamikia utozwaji wa ada kwa dola za kimarekani jambo ambalo limekuwa likipandisha ada hizo kila mara na kufanya ulipwaji wa ada hizo kibajeti kukwama kwama.

Menejimenti pia imelaani kwa taarifa hiyo kutolewa mwishoni wa wiki nakuvipa vituo husika siku mbili tu kukamilisha ulipaji ada wakijua dhahiri jumamosi na jumapili sio siku za kazi.

Menejimenti ya star tv inawaondoa wasiwasi watazamaji na wasikilizaji wake, hatua thabiti zitachukuliwa ili kumaliza tatizo hili kwa sahara media group limited na TCRA Kwa Kufuata Misingi Ya Sheria, Kanuni Na Maridhiano.

'STAR TV/SAHARA MEDIA HAWEZI KUFUNGWA KWANI MUHESHIMIWA MGOMBEA MMOJA ALIKIRI HADHARANI KUISAIDIA"

SAHARA HAIWEZI KUFUNGWA KWASABABU KAULI HII ILISIKIKA WAKATI WA KAMPENI"NITAISADIA STAR TV"
 
Wataisoma namba,kumbe Diallo ni jipu limetumbuliwa.WalizoeA bwerere
 
Ada ya masafa na leseni ni shilingi milioni mia tano kwa mwaka?
seriously?

Ada zao ziko juu sana, kitu kingine huyo CEO mpya ajifunze ethics za biashara,sio vizuri kudhalilisha wateja ambao unafanya nao biashara kwa muda mrefu, kama kuna tatizo kuna njia nyingi za ku-settle tofauti zenu na sio kukimbilia kwenye vyombo vya habari kutafuta publicity stunts zisizo za lazima.
 
Back
Top Bottom