Tajirika na Tikiti ungali bado kijana

Tajirika na Tikiti ungali bado kijana

Hizo ni hesabu za karatasi kijana uliza hali halisi ya shambani ikoje na always usikurupuke kwa maandishi nenda kafanye survey mwenyewe! Niko ktk hii field ya kilimo kwa muda sasa ni kwli inalipa but huwez anza ikulipe hapohapo...mwanzon lazima ule hasara za kutosha
afadhali umemwambia maana hata mm niko kwenye kilimo nimeshangaa huyu anakurupuka hajui mambo ya shamba yalivyo
 
Mkuu tikiti ukikosea timing ya Soko lazima ulie kilugha. Wewe fikiria fuso zima, kila siku yananuliwa matikiti yasiyozidi 100. Baada ya siku tatu nikamkimbia dalali nikamwachia zigo. Zigo lilishaanza kuoza na hata hela ya Ushuru nisingeweza kumlipa.
Pole sana mkuu. Changamoto za biashara izo
 
Sio kwamba ni lazima hasara.....ila wengi tunapata hasara mwanzo kwa kukosa uzoefu....kama ilivyo Kwa biashara yoyote nyingine, hadi unaona mtu kasimama huwezi jua Kesho anguka Mara ngapi!!

Hebu chukulia mfano ufundi unaweza kukutana mtu ni Fundi nzuri wa umeme anapata tender kwenye majengo mbali mbali ila huwezi jua hapo kabala alishapigwa shot Mara ngapi!? Au alishaunguza mein switch za watu ikabidi atoe hela mfukoni kununua kwa hela yake hadi unatoka wakati anakuja competent.....

Mfano mm Nina ndugu yangu mmoja ni Fundi nzuri sana wa ICT ila wakati anajifunza alishawahi kupunguza PC ya mwalimu wake ikabidi brother wake alipewa....so leo ukimuona utasema jamaa ana make money kwa ufundi wake nawe utatamani uingie kwenye hiyo field Kumbe mwenzio ameshapoteza nguvu kubwa, Mali na time hadi kutoka hapo alipo.....

Kwa kwa ufupi ni kuwa tuache kutarajia makubwa kwa juhudi ndogo na tuache kukatishana tamaa!
Mbona hata Maelezo yako hayaeleweki!!!
 
Nilitaka niwekeze kweny kilimo lakn naona nakata tamaa
Ukisoma comments za watu humu lazima ukate tamaa. Ila kilimo kinalipa kama tu utakifanya kwa umakini na utaalamu wa kutosha. Mbegu bora, umwagiliaji na mengine kama hayo.
Lazima uwekeze vya kutosha ili upate mavuno sahihi. kilimo ndio biashara inayolipa kwa sasa.
 
Ukisoma comments za watu humu lazima ukate tamaa. Ila kilimo kinalipa kama tu utakifanya kwa umakini na utaalamu wa kutosha. Mbegu bora, umwagiliaji na mengine kama hayo.
Lazima uwekeze vya kutosha ili upate mavuno sahihi. kilimo ndio biashara inayolipa kwa sasa.
Nina uhakika kama utalima kwa target ya soko la zao lako,ukapata elimu ya zao na kujiwekeza kikamilifu lazima kilipe aisee.sema ambao kilimo kimewatupa wanakatisha tamaa sana
 
Huko sawa kabisa mkuu, cha msingi nadhani ni kutambua kuna mema na changamoto za kilimo cha tikiti. Na vile vile itambulike kuwa kuna walitajirika tena bado wana tajirika katika zao hili.

Tatizo kubwa ninaloliona mimi ni kwamba wale walifanikiwa ni wachache halafu wengi ya hawa wachache ni wachoyo wa kutoa taarifa ama kuamasisha jinsi walivyofikia hayo mafanikio, hii inasikitisha.

Kinachobaki sasa ni kuwa na watu wengi ambao hawajafanikiwa wanaokatisha watu tamaa.


Mimi ni binafsi tikiti nililima kama kujifunza katika eneo dogo sana.

Nilichojifunza
1. Tikiti linahitaji timing nzuri sana, ninapoongelea timing namaanisha kujua muda gani upande ili ukivuna uwe hujakutana na wauzaji wengi sokoni.

2. Tikiti linafaa kupandwa kwa kanuni za kisasa kupata matokeo bora. Hapa namaanisha kuchagua mbegu bora na kupanda kwa kuacha nafasi ya kutosha.

3. Madawa ni ya muhimu sana kupigwa kwa wakati.

4. Periodic inspication ya shamba ni muhimu sana sana.

Nina mpago mkakati ambao nilipewa na rafiki yangu hiko kwenye hard copy. Kwa anayetaka niko tayari kumpatia imeandikwa na mhadhiri wa chuo cha Sokoine.

Vijana tupende kusaidiana wakuu.
Plz nitumie huo mpango kwenye no ya watsup 0712 741466 au kwenye email yngu plz Kassimdilunga27@gmail.com
 
Nina uhakika kama utalima kwa target ya soko la zao lako,ukapata elimu ya zao na kujiwekeza kikamilifu lazima kilipe aisee.sema ambao kilimo kimewatupa wanakatisha tamaa sana
Jaman mi sidhan kama kuna mtu ana lengo la kukatisha tamaa. Nadhan tubadili jinsi tunavyoelewa watu. Mtu anakwambia kuna hasara katika kilimo sio kwamba anakukatisha tamaa bali anataka uwe curious, ufanye utafiti kwanza ujue mbivu na mbichi za kilimo. January 2017 hapa kijijin kwangu tenga la nyanya ilikuwa 5,000 linadoda, sasa hivi linauzwa 25,000 tena muuzaji anaringa.

Unajua usifurahie kuona comments za KILIMO KINALIPA KWA 100% wakati kuna watu wamekula hasara kwa 100%

Kilimo kina changamoto nyingi. Magonjwa na masoko ni baadhi tu. Ubaya watu wanaoanzisha maongezi na wengi wetu huwa tunapenda kusikia ama kusoma tu faida za kwenye makaratasi.
Mdau mmoja kashuhudia kuwa aliuacha mzigo sokoni. Wapo wengi ambao wamelazimika kufanya hivi.

Mwaka jana mwezi wa 8 tuliuza vitunguu sh 40,000 kwa gunia. Wakati huwa vinapanda kufikia 120,000 au 140,000.
Sasa je unataka nikwimbie kuwa kilimo kinalipa tu? Si nitakuwa mnafiki??

Zingatia: sasa hivi watu weengi wanatafuta njia mbadala ya kutoka kimaisha tofauti na zamani. Zamani mwalimu alikuwa mwalimu tu mtegemea mshahara, sasa hivi mwalimu analima pia ili auze.

Unavyotaka kulima tikiti Handeni ili uuze Dar ujue kuna maelfu ya watu Mbozi, Iringa, Morogoro nao wanalima wakauze Dar. Mkikutana sokoni ndo mwanzo wa kukimbia mzigo.

So tafadhali usidhan kuna mtu anakukatisha tamaa. Be positive, be curious, inquinsitive.
Kilimo wala biashara haipo kwenye makaratasi. Na sasa vibarua ni wezi!!!
 
.....Siku zote jifunze toka kwa waliofanikiwa sio toka kwa walioshindwa......
Mkuu naomba ruhusa nipingane na wewe mubashara.
Haijalishi mnafanya shughuli inayofanana, kila mtu anapata changamoto yake.
Wakulima wa tikiti mpo wilaya moja but still kila mtu anapata changamoto tofauti.
Usiwapuuze waliofeli kisa walifeli, hapo pia kuna somo tena kubwa.
Katika kilimo, hali ya hewa, aina ya mbegu, kanuni bora za kilimo, magonjwa, wafanyakazi, na soko ni vitu vinavyodetermine faida.
Kuna watu waliuza nyumba, wakanunua gari/tax. Biashara ya tax ikaenda ndivyo sivyo. Mpaka sasa wanaishi maisha magumu sana. Hapo kuna somo kubwa sana.

Kuna watu walichukua mikopo kwa dhamana ya nyumba, biashara zikaenda vibaya, nyumba zikapigwa mnada wakawa masikini. wakati kuna wengine wanachukua mkopo na anaulipa na faida juu.

Aliyefeli akikweleza utajifunza pale. Hivi mtu anapokwambia "kantangaze"/tuta absoluter imesababisha nitoke patupu hakupi somo au mpaka likukute mwenyewe upate ukichaa ndo upate somo?
Au Mfuga kuku anakwambia vifaranga 600 vimekufa vyote hakupi somo??
Wewe unaloliita somo ni pale mtu akikwambia nimeuza nyanya nikawa tajiri,
Ama nimefuga kuku nikawa tajiri!!
Tujitafakari, tusidandie kitu kwa sababu fulani alifanya na akafanikiwa.
 
Mkuu naomba ruhusa nipingane na wewe mubashara.
Haijalishi mnafanya shughuli inayofanana, kila mtu anapata changamoto yake.
Wakulima wa tikiti mpo wilaya moja but still kila mtu anapata changamoto tofauti.
Usiwapuuze waliofeli kisa walifeli, hapo pia kuna somo tena kubwa.
Katika kilimo, hali ya hewa, aina ya mbegu, kanuni bora za kilimo, magonjwa, wafanyakazi, na soko ni vitu vinavyodetermine faida.
Kuna watu waliuza nyumba, wakanunua gari/tax. Biashara ya tax ikaenda ndivyo sivyo. Mpaka sasa wanaishi maisha magumu sana. Hapo kuna somo kubwa sana.

Kuna watu walichukua mikopo kwa dhamana ya nyumba, biashara zikaenda vibaya, nyumba zikapigwa mnada wakawa masikini. wakati kuna wengine wanachukua mkopo na anaulipa na faida juu.

Aliyefeli akikweleza utajifunza pale. Hivi mtu anapokwambia "kantangaze"/tuta absoluter imesababisha nitoke patupu hakupi somo au mpaka likukute mwenyewe upate ukichaa ndo upate somo?
Au Mfuga kuku anakwambia vifaranga 600 vimekufa vyote hakupi somo??
Wewe unaloliita somo ni pale mtu akikwambia nimeuza nyanya nikawa tajiri,
Ama nimefuga kuku nikawa tajiri!!
Tujitafakari, tusidandie kitu kwa sababu fulani alifanya na akafanikiwa.
Very well said...
 
Mkuu naomba ruhusa nipingane na wewe mubashara.
Haijalishi mnafanya shughuli inayofanana, kila mtu anapata changamoto yake.
Wakulima wa tikiti mpo wilaya moja but still kila mtu anapata changamoto tofauti.
Usiwapuuze waliofeli kisa walifeli, hapo pia kuna somo tena kubwa.
Katika kilimo, hali ya hewa, aina ya mbegu, kanuni bora za kilimo, magonjwa, wafanyakazi, na soko ni vitu vinavyodetermine faida.
Kuna watu waliuza nyumba, wakanunua gari/tax. Biashara ya tax ikaenda ndivyo sivyo. Mpaka sasa wanaishi maisha magumu sana. Hapo kuna somo kubwa sana.

Kuna watu walichukua mikopo kwa dhamana ya nyumba, biashara zikaenda vibaya, nyumba zikapigwa mnada wakawa masikini. wakati kuna wengine wanachukua mkopo na anaulipa na faida juu.

Aliyefeli akikweleza utajifunza pale. Hivi mtu anapokwambia "kantangaze"/tuta absoluter imesababisha nitoke patupu hakupi somo au mpaka likukute mwenyewe upate ukichaa ndo upate somo?
Au Mfuga kuku anakwambia vifaranga 600 vimekufa vyote hakupi somo??
Wewe unaloliita somo ni pale mtu akikwambia nimeuza nyanya nikawa tajiri,
Ama nimefuga kuku nikawa tajiri!!
Tujitafakari, tusidandie kitu kwa sababu fulani alifanya na akafanikiwa.
100% mapenda watu wanao jadili kwa hoja ++++
 
Huko sawa kabisa mkuu, cha msingi nadhani ni kutambua kuna mema na changamoto za kilimo cha tikiti. Na vile vile itambulike kuwa kuna walitajirika tena bado wana tajirika katika zao hili.

Tatizo kubwa ninaloliona mimi ni kwamba wale walifanikiwa ni wachache halafu wengi ya hawa wachache ni wachoyo wa kutoa taarifa ama kuamasisha jinsi walivyofikia hayo mafanikio, hii inasikitisha.

Kinachobaki sasa ni kuwa na watu wengi ambao hawajafanikiwa wanaokatisha watu tamaa.


Mimi ni binafsi tikiti nililima kama kujifunza katika eneo dogo sana.

Nilichojifunza
1. Tikiti linahitaji timing nzuri sana, ninapoongelea timing namaanisha kujua muda gani upande ili ukivuna uwe hujakutana na wauzaji wengi sokoni.

2. Tikiti linafaa kupandwa kwa kanuni za kisasa kupata matokeo bora. Hapa namaanisha kuchagua mbegu bora na kupanda kwa kuacha nafasi ya kutosha.

3. Madawa ni ya muhimu sana kupigwa kwa wakati.

4. Periodic inspication ya shamba ni muhimu sana sana.

Nina mpago mkakati ambao nilipewa na rafiki yangu hiko kwenye hard copy. Kwa anayetaka niko tayari kumpatia imeandikwa na mhadhiri wa chuo cha Sokoine.

Vijana tupende kusaidiana wakuu.
Mkuu nitapataje hizo file aseeh hauna softcopy
 
Huko sawa kabisa mkuu, cha msingi nadhani ni kutambua kuna mema na changamoto za kilimo cha tikiti. Na vile vile itambulike kuwa kuna walitajirika tena bado wana tajirika katika zao hili.

Tatizo kubwa ninaloliona mimi ni kwamba wale walifanikiwa ni wachache halafu wengi ya hawa wachache ni wachoyo wa kutoa taarifa ama kuamasisha jinsi walivyofikia hayo mafanikio, hii inasikitisha.

Kinachobaki sasa ni kuwa na watu wengi ambao hawajafanikiwa wanaokatisha watu tamaa.


Mimi ni binafsi tikiti nililima kama kujifunza katika eneo dogo sana.

Nilichojifunza
1. Tikiti linahitaji timing nzuri sana, ninapoongelea timing namaanisha kujua muda gani upande ili ukivuna uwe hujakutana na wauzaji wengi sokoni.

2. Tikiti linafaa kupandwa kwa kanuni za kisasa kupata matokeo bora. Hapa namaanisha kuchagua mbegu bora na kupanda kwa kuacha nafasi ya kutosha.

3. Madawa ni ya muhimu sana kupigwa kwa wakati.

4. Periodic inspication ya shamba ni muhimu sana sana.

Nina mpago mkakati ambao nilipewa na rafiki yangu hiko kwenye hard copy. Kwa anayetaka niko tayari kumpatia imeandikwa na mhadhiri wa chuo cha Sokoine.

Vijana tupende kusaidiana wakuu.
Nitumie huo mkakati mkuu, namba
 
Back
Top Bottom