Tafakuri: Vyuo vya hovyo hovyo ni vyuo gani?

Tafakuri: Vyuo vya hovyo hovyo ni vyuo gani?

PhD ni miaka mitatu tu ndugu. Wanaosoma miaka mitano ni wale walioshindwa kumaliza kwa wakati. Either kwa sababu binafsi za mwanafunzi au za chuo husika na pia inategemea na matakwa ya supervisor.
Kuna mabadiliko-vyuo vingi sasa PhD 4-5 years, hasa kwa wale wanaokwenda by publications. Kwa miundo mbinu yetu ni vigumu sana kumaliza PhD in three years flat kwa sasa.
 
Mbona kwenye kampeni walijisifu kuwa vyuo vimeongezeka leo wanaviponda wenyewe tena akili zao wanazijua wenyewe tu kingine wasomi wa tanzania mi naona wote hawaisaidii wanachojua ni matumbo yao wasomi wasiojua kuhoji kila kitu yes twendeleeni kupondana tu hatuna lolote lile
 
Wasomi Watanzania Bado sana mkuu, ili mradi mtu Anakuwa na GPA kubwa basi kishamaliza

Mbona kwenye kampeni walijisifu kuwa vyuo vimeongezeka leo wanaviponda wenyewe tena akili zao wanazijua wenyewe tu kingine wasomi wa tanzania mi naona wote hawaisaidii wanachojua ni matumbo yao wasomi wasiojua kuhoji kila kitu yes twendeleeni kupondana tu hatuna lolote lile
 
Vyuo vya serikali vimebaki na majina tu lkn taaluma na viwango vya elimu vimeporomoka sana.

Nadhani Rais amebaki na historia ya miaka ile ya Mlimani glory. Enzi zetu kusoma sekondari ya private ulionekana mtu aliyefeli, lkn sasa ukisoma shule za serikali unaitwa Kayumba. Taasisi za elimu ya juu zinazomilikiwa na serikali zinebakiwa na majina, na miundo mbinu mizuri tu lkn kitaaluma ziko sawa na vyuo binafsi au viko chini ya vyuo binafsi.

Vyuo vukuu vingi vya serikali vina majina yaliyo hai lkn vimeshajifia.

Vv
Ila jamani tuache unafiki kuna vyuo vya ajabu sana, Kama TEKU, St Jose, st john, sauti, Arusha university na mount meru mpaka najiuliza hawa kwa nini wanachukua watoto wawatu!!
 
Ila jamani tuache unafiki kuna vyuo vya ajabu sana, Kama TEKU, St Jose, st john, sauti, Arusha university na mount meru mpaka najiuliza hawa kwa nini wanachukua watoto wawatu!!
Umetumia kigezo gani kuvibeza?
 
Kauli kama hizi zinazotoka kwa Rais ni aibu kwa Taifa. Rais mbaguzi sana huyu. Molali ya private sector itatoka wapi kama Rais anatoa kejeli na majimbo ya hovyo hovyo dhidi yao?. Rais ashauriwe hata kwa nguvu japo hashauriki.
Na akisha sema hayo anataka kuombewa
 
Chuo cha hovyo hovyo ni chuo ambacho kinaweza kutoa mtu mwenye PhD na hajui kingereza.
[emoji2] [emoji2] wenyewe wanajitetea eti wanayasansi lugha hua sio tija.swali ni je aliwezaje kuulewa aliyokua anafundishwa?.sijachochea jamani maana hamawii nyie
 
Udsm wameweza kumpa PHD mtu asieweza kuongea kiingereza, chakushangaza alitumia lugha hiyo kujifunzia.

Udsm wameweza kumpa Phd ambayo alitakiwa asome kwa miaka 5 yeye kasoma miaka 3. Ni sawa na mtu apewe Degree ambayo alitakiwa asome miaka 3 yeye asome kwa mwaka mmoja.
For the record,kitila alitetea sana Phd ya mkuluu,kwa hiyo hako kacheo kapya yaweza kua ni asantee
 
Uzuri ni kwamba hivyo vyuo vinavyo itwa vya hovyohovyo vimesajiliwa na tcu tena kwa kufuata miongozo ya tcu,na ikumbukwe kua tcu ni taasisi ya serikali ya jamuhuri ya muungano wa Tanzania.

Na tanzania ya leo iko chini ya utawala wa ccm kwa nusu karne sasaa.kuna tusi unaweza ukamtukana mwenzio bila kujua kua hata wewe unajitukana.
 
Ila jamani tuache unafiki kuna vyuo vya ajabu sana, Kama TEKU, St Jose, st john, sauti, Arusha university na mount meru mpaka najiuliza hawa kwa nini wanachukua watoto wawatu!!
Mkuu ni vizuri ukisema chuo ni cha ajabu utueleze uajabu wake ni upi. Kwani wengine tuna amini kama kimeandikishwa na serikali au TCU kitakuwa na vigezo. Ili uwasaidie watanzania wenzako ni bora useme tatizo ni lipi.
 
Mtu kasoma UDSM anaringa kama nini angesoma Harvard University au Oxford si tungekoma sisi tuliosoma sauti, halafu mtu mwenyewe alianzia diploma ndio akaenda bachelor na sisi tulioenda bachelor moja kwa moja mbona hatumringii, vitu vingine vinatia hasira sana
Tena mavyeti yote palepale UD.angetokea A level zile shule za vipaji maalum sijui ingekuajee[emoji16] [emoji16] [emoji125] [emoji125] [emoji125]
 
Mimi huyo mtu nishamwachia mungu,hawezi akabadilika,hawezi akadopt na mahali alipo,bado ana fikra za kizamani mno,
lakini kina pengo watamkomalia hawezi kuua vyuo vinavyowaingizia pesa kirahisi rahisi na kanisa likae kimya
Mkuuu,pengo huyuhuyu askofu au pengo mwingine?.
 
Ni kweli kuna vyuo vibovu tu, lakin wakulaumiwa ni serkali yenyewe,

Ila jamani tuache unafiki kuna vyuo vya ajabu sana, Kama TEKU, St Jose, st john, sauti, Arusha university na mount meru mpaka najiuliza hawa kwa nini wanachukua watoto wawatu!!
 
Kuna watu uzi huu wanauchungulia tu kwa mbaliii kama hawauoni vile,kazi ku note tu nani anachochea.[emoji16] [emoji16] [emoji16] [emoji16] [emoji125] [emoji125] [emoji125]
 
Hilo la kufukuzwa seminary naonaga watu wanalifunikafunika, wanaogopa kabisa kulizungumzia. Ila nashukuru hayupo kwenye kundi la ex seminarians maana angetutia aibu na mambo yake ya ovyo.
[emoji15] [emoji15] [emoji15] [emoji15]
 
Wakulaumiwa ni ccm na serkali,, usajili wa vyuo hufanywa na serkali

Uzuri ni kwamba hivyo vyuo vinavyo itwa vya hovyohovyo vimesajiliwa na tcu tena kwa kufuata miongozo ya tcu,na ikumbukwe kua tcu ni taasisi ya serikali ya jamuhuri ya muungano wa Tanzania.

Na tanzania ya leo iko chini ya utawala wa ccm kwa nusu karne sasaa.kuna tusi unaweza ukamtukana mwenzio bila kujua kua hata wewe unajitukana.
 
Back
Top Bottom