Tafakuri: Vyuo vya hovyo hovyo ni vyuo gani?

Tafakuri: Vyuo vya hovyo hovyo ni vyuo gani?

Wakuu heri ya jumatatu ya pasaka

Naomba tushirikiane kuhusu mtazamo wa Rais

Mh.Rais anaamini UDSM ndio chuo pekee kinachostahili kuitwa chuo kikuu
Labda kwasababu naye kabahatika kusoma ud

Lakini kauli zake km kiongoz wa nchi kuvidhalilisha vyuo vingine kuwa ni vibovu na havina sifa je ni sawa?

Juzi wakat ana zindua hostel alisema haina haja ya kuwa na vyuo vingine ambavyo vinadahili wanafunz ilimrad wapate mkopo serkalini tu

Kiukweli Rais hakutakiwa kuvidhalilisha vyuo,
Yeye km kiongozi wa nchi alitakiwa azihamashe na kuzitia moyo taasis za dini na mashirika yaliyoamua kuwekeza katika elimu

Rais anaonekana Bado ana mitazamo ya 80's kwamba chuo kikuu ni UDSM pekeyake

Mh Rais ajue kuwa wanafunz wanaohitimu high school kwa sasa ni wengi sana tofaut na miaka ya nyuma

Hivyo alitakiwa awashukuru watu walioamua kuwekeza katika elimu ya juu badala ya kuwakatisha tamaa

Mh. Rais anatakiwa aelewe na atambue umuhimu wa sekta binafs ndio wenye mchango mkubwa katika Maendeleo ya Taifa

Mh Rais nchi ya Gambia yenye chuo kikuu kimoja tu ndio nchi inayoshikilia mkia kwa ujinga duniani

Mh. Rais jenga mazoea ya kuwatia watu moyo wanaojitolea kwa nguvu zao kusaidia kuijenga nchi yao

Mimi ni mluther, nakumbuka miaka ya 2000's kila jumapili kulikuwa na kikapu cha sadaka kwa ajili ya ujenz wa vyuo vikuu vya Tumaini Tanzania, sasa Tanzania Kuna vyuo vikuu vya Tumaini km viwili Hivi na branch mbili

Naamini hata saut kupitia kanisa Lao la Catholic walichanga ivyo ivyo

Mh. Rais jenga utamaduni wa kuwapongeza na kuwatia moyo wananchi, Usiwe mtu wakuwakatisha tamaa

Tunajua unamamlaka makubwa, lakini jamii inayoheshimiana huishi kwa upendo na Amani zaid

Nyerere mpaka tunamuimba na kumskiliza ni kwa sabab hakuwa mtu wa kujikwezwa

Nyerere angeweza kutumia elimu yake kubwa alyoipata makerere na uingereza kutuadhibu wananchi

Sijawahi kusikia kwenye hotuba zake akizungumzia elimu yake

Napenda nchi yangu Tanzania
Rank University Town Location
1 University of Dar es Salaam Dar es Salaam ...
2 Sokoine University of Agriculture Morogoro ...
3 Mzumbe University Morogoro
4 Muhimbili University of Health and Allied Sciences Dar es salaam
5 The University of Dodoma Dodoma
6 Tumaini University Makumira Arusha
7 Nelson Mandela African Institution of Science and Technology Arusha
8 Ardhi University Dar es Salaam
9 St. Augustine University of Tanzania Mwanza ...
10 Mount Meru University Arusha
11 The State University of Zanzibar Zanzibar City ...
12 The Hubert Kairuki Memorial University Dar es Salaam
13 Catholic University of Health and Allied Sciences Bugando
14 St. John's University of Tanzania Dodoma ...
15 International Medical and Technological University Dar es Salaam
16 Muslim University of Morogoro Morogoro
17 Mbeya University of Science and Technology Mbeya
18 Teofilo Kisanji University Mbeya
19 The University of Arusha Arusha
20 Zanzibar University Zanzibar City
21 Sebastian Kolowa Memorial University Lushoto
22 St. Joseph University in Tanzania Mbezi Luguruni
23 University of Bagamoyo Dar es Salaam
24 United African University of Tanzania Dar-es-Salaam
25 Eckernforde Tanga University Tanga
Un Katavi University of Agriculture Katavi
 
Kauli ya rais ina ukweli ndani yake na ni ukweli mchungu. Kuna kipind St. Joseph ilikuwa ina wanafunzi wengi wa Computer Science kuliko UDOM na UDSM. Hao wanafunzi iliwapata vipi? Tetesi kuwa wale wahindi walikuwa wanapiga dili na TCU ili wanafunzi wengi waende kwao inaleta mantiki. Sioni ni kwa vip mwanafunzi mwenye sifa, anaacha chuo chenye facilities zote kuanzia accomodation, qualified staff na teaching resources kama UDOM halafu aende St. Joseph Songea ambako madarasa na accomodation ni kama shule ya msingi.

Siungi mkono kuwa na Chuo Kikuu kimoja, lakini tuache nguvu ya soko ndo iamue nan anapata wanafunzi. Kuna vyuo vya private vinafanya vizuri sana na havina kelele kama St. Agustine-SAUT. Vyuo vingine vya kibabaishaji lazima vipigwe vita. Hatutaki vyuo ambavyo ni too business-oriented. We deserve business AND service oriented colleges.
 
Yes, lakini hapa t unajaribu kukosoa kauli zake

Kuna vyuo ambavyo kiukweli havikustahili kusajiliwa na nacte au Tcu

Ni jukumu la wizara kuwa strictly kwenye usajil wa vyuo

Kauli ya rais ina ukweli ndani yake na ni ukweli mchungu. Kuna kipind St. Joseph ilikuwa ina wanafunzi wengi wa Computer Science kuliko UDOM na UDSM. Hao wanafunzi iliwapata vipi? Tetesi kuwa wale wahindi walikuwa wanapiga dili na TCU ili wanafunzi wengi waende kwao inaleta mantiki. Sioni ni kwa vip mwanafunzi mwenye sifa, anaacha chuo chenye facilities zote kuanzia accomodation, qualified staff na teaching resources kama UDOM halafu aende St. Joseph Songea ambako madarasa na accomodation ni kama shule ya msingi.

Siungi mkono kuwa na Chuo Kikuu kimoja, lakini tuache nguvu ya soko ndo iamue nan anapata wanafunzi. Kuna vyuo vya private vinafanya vizuri sana na havina kelele kama St. Agustine-SAUT. Vyuo vingine vya kibabaishaji lazima vipigwe vita. Hatutaki vyuo ambavyo ni too business-oriented. We deserve business AND service oriented colleges.
 
Kwanini wadau hampendi kuambiwa ukweli na Raisi wetu juu ya kinachojiri nchini!?
 
Back
Top Bottom