Tafakar:Mbwembwe na ufahari mazishini kwa nini?

Tafakar:Mbwembwe na ufahari mazishini kwa nini?

Acha ulofa wewe, kwenu hamna makaburi? umewafufua wangapi ndugu zako? Fikiria kwanza. Kwa thread yako hii tu tayari umeudhihirishia umma upeo wako dhaifu. I'm westing my tie arguing w't u.

Lofa ni wewe na hao masikini wenzio kwenu.
Hata nikikutajia idadi ya niliowafufua, itakusaidia nini?
Naona roho yako inakusokota kwa kuwaona wanaume wenzio wakitumia jasho lao vizuri.
Amka kaka, fanya kazi.
Unakurupuka tu na kuanzisha thread ili ujadili utajiri wa mtu,
yatakushinda.
Na maisha ya mtu hayakuhusu.
 
nadhani inategemea huyo mtu anatoka kwenye jamii gani na ile jamii anayotoka wanamheshimu vipi ndugu marehemu hayati. Saa nyingine unakuta misiba inachukuliwa na jamii husika hata familia wanaambiwa waache kununua vitu kama jeneza na kadhalika. Itategemea marehemu kipindi cha uhai wake aliainisha azikweje atakapokufa.
Kinyume cha hapo ni mbwe mbwe tu ambazo zinaishia kaburini.

hapo mwamuzi wa yote pesa.mmeambiwa ni bilionea sasa atazikwaje kienyeji? Hata ungekuwa ww.
 
Wadau hebu tushiriki tafakari hii kwa busara zetu. Kwa upande wangu siafiki hili suala la kutumia mamilioni ya shilingi kwa mazishi pasipo sababu pevu. Mathalan, marehemu ananunuliwa jeneza la dhahabu, fedha au anazikwa na vito vya thamani. Mfano hai ni pale ilipotangazwa gharama za mamilion kwa ajili ya mazishi ya mfanyabiashara mmoja kule kanda ya kaskazini. Eti jeneza la mamilioni, hizo mbwembwe zinamwongezea nini marehemu? Bajeti ya mazishi kuandikwa kwenye vyombo vya habari mantiki yake ni nini? Maisha mbwembwe, mazishi mbwembwe, vpi huko mwisho wa safari? Mathalani, sioni mantiki ya jenezd lenye madoido sijui rimoti, kiyoyozi,feni na mbwembwe nyinginezo. Tufahamu kuwa aliye kwenye jeneza la mabanzi na aliye kwenye jeneza la dhahabu wote hadhi yao ni moja, hakuna mwenye pumzi, wote wamelala na wasijue habari ya dunia.

Kijana washangaa nini?na pilipili usoila ya kuwashiani?.Hii ndiyo Tanzania ambayo chama chetu pendwa na tukufu kimeijenga yaani namaanisha kutoka sera ya UJAMAA NA KUJITEGEMEA MPAKA UMIMI(Ubepari),najua kijana una uchungu sana na gharama zilizotumika kumzika marehemu,pengine nadhani ungependa pesa zile zingetumika kununulia vifaa tiba mahospitalini,vitabu shuleni,kukopesha vijana wajasiriamali nk.,lakini bahati mbaya katika ubepari huwa tunajali umimi zaidi kuliko utu.Mtu chake baba......
 
Waache wazikane wanavyotaka wao, hela si zao? Ila kuniomba mchango likanunuliwe jeneza la remote big NO. Na hata leo ukasema hizo hela za jeneza la remote zingetumika kutunzia ndugu nayo haijakaa sawa, walivyokuwa hai walitunza hao ndugu?
 
kwanini pesa hzo zisitumike kumpa uhai japo sekunde tu? Unafikiri ukimzika kwa jeneza la dhahabu hadhi yake itabadilika au akushukuru? Hii inaonyesha ufupi wa upeo wenu. Sitashangaa kuskia watu kama myinyi mkimzika marehemu na tv au kiyoyozi ili aendelee kuburudika.

sisi hatumkamui maiti mimavi wala kuingizwa vidole kwny ''nnya'' tunaheshimu utu hata kama amekufa.ukiwa na pesa utazikwa kipesa coz hutaziona tena so acheni jelous nyie watoto wa mama wa kambo.
 
Lofa ni wewe na hao masikini wenzio kwenu.
Hata nikikutajia idadi ya niliowafufua, itakusaidia nini?
Naona roho yako inakusokota kwa kuwaona wanaume wenzio wakitumia jasho lao vizuri.
Amka kaka, fanya kazi.
Unakurupuka tu na kuanzisha thread ili ujadili utajiri wa mtu,
yatakushinda.
Na maisha ya mtu hayakuhusu.
shosti wangu achana nae huyo anaeonea maiti wivu....hajiamini huyo
 
shosti wangu achana nae huyo anaeonea maiti wivu....hajiamini huyo

Poa shoga, kama alishindwa kujitengenezea maisha tangu ujanani, uzeeni ataweza!
Awaache watu na utajiri wao!
Dah! Kweli wivu ni kidonda.
 
Poa shoga, kama alishindwa kujitengenezea maisha tangu ujanani, uzeeni ataweza!
Awaache watu na utajiri wao!
Dah! Kweli wivu ni kidonda.
alijenga heshima bar zawadi yake itakuwa mayowe ya barmaids .....hajui mtu huvuna alichopanda na malipo ni hapa hapa hata kama umekufa?
 
Upuuzi mtupu. Anyway wanaojiita wanapolo wa huko mmererani hawajaenda shule, wala msishange. Hamkumbuki yule aliyepanda gorofani akawa anarusha fedha chini watu wagombanie? Siku hizi yu wapi?

Anaitwa ASKOFU:smile-big:
 
Lofa ni wewe na hao masikini wenzio kwenu.
Hata nikikutajia idadi ya niliowafufua, itakusaidia nini?
Naona roho yako inakusokota kwa kuwaona wanaume wenzio wakitumia jasho lao vizuri.
Amka kaka, fanya kazi.
Unakurupuka tu na kuanzisha thread ili ujadili utajiri wa mtu,
yatakushinda.
Na maisha ya mtu hayakuhusu.

WanaJF chondechonde punguzeni munkari, just ignore na yatapita
 
alijenga heshima bar zawadi yake itakuwa mayowe ya barmaids .....hajui mtu huvuna alichopanda na malipo ni hapa hapa hata kama umekufa?

Ndo hapo chacha.

Anakumbuka shuka kushakucha.
Twanga Pepeta walisema, Fainali Uzeeni.
 
milionea akizikwa kimilionea kuna tatizo gani?
 
Wadau hebu tushiriki tafakari hii kwa busara zetu. Kwa upande wangu siafiki hili suala la kutumia mamilioni ya shilingi kwa mazishi pasipo sababu pevu. Mathalan, marehemu ananunuliwa jeneza la dhahabu, fedha au anazikwa na vito vya thamani. Mfano hai ni pale ilipotangazwa gharama za mamilion kwa ajili ya mazishi ya mfanyabiashara mmoja kule kanda ya kaskazini. Eti jeneza la mamilioni, hizo mbwembwe zinamwongezea nini marehemu? Bajeti ya mazishi kuandikwa kwenye vyombo vya habari mantiki yake ni nini? Maisha mbwembwe, mazishi mbwembwe, vpi huko mwisho wa safari? Mathalani, sioni mantiki ya jenezd lenye madoido sijui rimoti, kiyoyozi,feni na mbwembwe nyinginezo. Tufahamu kuwa aliye kwenye jeneza la mabanzi na aliye kwenye jeneza la dhahabu wote hadhi yao ni moja, hakuna mwenye pumzi, wote wamelala na wasijue habari ya dunia.

[h=1]He who exalts himself will be humbled, and he who humbles himself,will be exalted. Nadhani nimesomeka.[/h]
 
Nawapenda ndugu zetu wa upande wa pili, wenyewe hawana mbwembwe kwenye maiti, hawana cha boss,tajiri wala maskini. kuzikwa ni kulekule.!!
 
kweli kabisa umenena ndugu kama waswahili wamezoea kuzika wa kwao kimasikin tena bila hata jeneza ni wao na ufukara wao acheni wenye pesa watafune vyao wivu tu hakuna lolote
 
Back
Top Bottom