Tafakar:Mbwembwe na ufahari mazishini kwa nini?

Tafakar:Mbwembwe na ufahari mazishini kwa nini?

wacha majelous wewe

angezikwa na yale majeneza ya kununua pale nje mt meru bado wangesema bilionea gani anazikwa kihivyo, kazikwa kutokana na urefu wa pesa yake/watu/marafiki waliojitoa bado binadamu wana la kuongea, kweli binadamu kiumbe cha kingine aisee, kwa jinsi alivyokuwa anakimbizana na kutafuta pesa kwangu mie alistahili kabisa kuzikwa alivyozikwa, jamani binadamu wagumu aisee, yaani pesa aisotee yeye wajitokeze wa kupanga matumizi, yap Erasto kazikwa haswaa,kwa waliohudhuria waliona kijiji jana kilivyokuwa kinanukia kipesa pesa, watu wenye pesa za mawazo tuna tabu sana Lol, hatuishi kutoa kasoro.
 
Pesa zao na si zawalipa kodi tatizo liko wapi? Wanaofuja kodi zetu kwa manufaa yao binafsi je?
 
. Prayer is not a “spare wheel” that you pull out when in trouble, but it is a “steering wheel” that directs the right path throughout.
 
Hela wanazo kudadeki!! Ila hawana amani nazo ndiyo maana inapelekea kuuana ovyo kwa sababu ya hizo hela. Isikutishe mkuu hela za mapepo tu hizo!!
Wadau hebu tushiriki tafakari hii kwa busara zetu. Kwa upande wangu siafiki hili suala la kutumia mamilioni ya shilingi kwa mazishi pasipo sababu pevu. Mathalan, marehemu ananunuliwa jeneza la dhahabu, fedha au anazikwa na vito vya thamani. Mfano hai ni pale ilipotangazwa gharama za mamilion kwa ajili ya mazishi ya mfanyabiashara mmoja kule kanda ya kaskazini. Eti jeneza la mamilioni, hizo mbwembwe zinamwongezea nini marehemu? Bajeti ya mazishi kuandikwa kwenye vyombo vya habari mantiki yake ni nini? Maisha mbwembwe, mazishi mbwembwe, vpi huko mwisho wa safari? Mathalani, sioni mantiki ya jenezd lenye madoido sijui rimoti, kiyoyozi,feni na mbwembwe nyinginezo. Tufahamu kuwa aliye kwenye jeneza la mabanzi na aliye kwenye jeneza la dhahabu wote hadhi yao ni moja, hakuna mwenye pumzi, wote wamelala na wasijue habari ya dunia.
 
waache wafu wazike wao. hata wakizikana kwa vito vya thamani gani kufa ni kule kule. hata hivyo wanawapa mtaji vibaka wa makaburini.
 
wivu tu na umaskini ndio umewatawala.
Kama pesa ni za kwake kwa nini asizitumie.

anazitumiaje na wakati ameshakufa, huo sio wivu bali ni kufuru, na kufanya jambo lolote la kufuru linamwondolea nafasi ya kuingia peponi. Unadhani waislamu wote duniani ni masikini na matajiri ni wakristo tu?
Naunga mkono hoja hiyo ni mbwembwe haina ulazima sana, tumia jeneza la kawaida tu pesa aliyoiacha marehemu isaidie wajane na mayatima ili ulale kwa amani ( rest in peace)
 
Ya dunia hayo!! mie napenda wale wanaozika na ka sanda tu!!
 
Nyamanyao! hicho kiambatanisho chini ya ujumbe wako kinachomtaja Yesu ni vizuri ukakitoa
 
Wadau hebu tushiriki tafakari hii kwa busara zetu. Kwa upande wangu siafiki hili suala la kutumia mamilioni ya shilingi kwa mazishi pasipo sababu pevu. Mathalan, marehemu ananunuliwa jeneza la dhahabu, fedha au anazikwa na vito vya thamani. Mfano hai ni pale ilipotangazwa gharama za mamilion kwa ajili ya mazishi ya mfanyabiashara mmoja kule kanda ya kaskazini. Eti jeneza la mamilioni, hizo mbwembwe zinamwongezea nini marehemu? Bajeti ya mazishi kuandikwa kwenye vyombo vya habari mantiki yake ni nini? Maisha mbwembwe, mazishi mbwembwe, vpi huko mwisho wa safari? Mathalani, sioni mantiki ya jenezd lenye madoido sijui rimoti, kiyoyozi,feni na mbwembwe nyinginezo. Tufahamu kuwa aliye kwenye jeneza la mabanzi na aliye kwenye jeneza la dhahabu wote hadhi yao ni moja, hakuna mwenye pumzi, wote wamelala na wasijue habari ya dunia.

Simple: Umaarufu mimavi, tena wakati wa kuuguza wanakuwa busy.
 
Kiufupi haya ni matumizi ya pesa tu, ni kawaida kabisa
Enzi zetu kikijini akifa kapuku watu wanazika wanasambaa ukufa unakauwezo kidogo watachinja mbuzi, akifa tajiri hata ngo'ombe watatu watadondoshwa na kuliwa wote

Ukiwa mwezangu na mimi utafanya shopping za mitumba na mchina kariakoo,manzese,ilala nk
Mwenye nazo anafanya shopping Mlimani Cty, Holwooth kama si kwenda hong kong au dubai

Ukiwa kapuku utatibiwa Mwananyamala, temeke na hospitali za kichovu za gvt
Ukiwa nazo utatibiwa Regency, TMJ, kama sio India au SA

Ukiwa masikini utagombania madala dala na treni ya mwakyembe na ukienda mkoa utapanda Zuberi na Najimunisa
Mwenye nazo ata push mabenzi prado,vogi nk, mkoa atakwenda na ndege hata za kukodi

Wakati wewe unajiuliza mitazipataje pesa wenzako wanajiuliza nizitumiaje
Zitafute na ukipata za kutosha pengine utakuja kuelewa kwanini watu wanazikwa hivyo
 
Kumbuka aliitwa bilionea(pesa za matumizi na za kuchezea zipo akipenda),pia wapo watu wengine huwa wanaweka kabisa bajeti ya jinsi anavyotaka aje kuzikwa atakapofariki mfano wapo wanaolipia/kununua kabisa jeneza tangu akingali hai nk na wengine huandika wosia wa mgawanyo wa mali zake akifa ikiwa ni pamoja na mazishi yake.Hata hivyo ukweli ni huo kwamba hayo yote hayana msaada kwa habari ya maisha baada ya kufa(habari ya peponi na motoni).Hata pia hivyo kama pesa zipo nyingi na ni za kwao wana haki ya kuzitumia wapendavyo."Chezea mshahara usichezee kazi"
Kwanini pesa hzo zisitumike kumpa uhai japo sekunde tu? Unafikiri ukimzika kwa jeneza la dhahabu hadhi yake itabadilika au akushukuru? Hii inaonyesha ufupi wa upeo wenu. Sitashangaa kuskia watu kama myinyi mkimzika marehemu na tv au kiyoyozi ili aendelee kuburudika.
 
Mimi siafiki matumizi ya namna hiyo nimeona marehemu anazikwa na saa ya gold huko itamsaidia namna gani ataenda nayo mbinguni??wanadamu tutafakari.
 
Nyie msio na wivu na msio masikini kwanini msifanye mchango wa pesa ili Mungu amrudishe kwenu?

Mkuu msiba wowote una gharama hili halikwepeki hata sie tusio na hela huwa tuna mbwembwe ila hatujijui kama tuna mbwembwe kwa kuwa vitu tunavyotumia kwenye mazishi vimezoeleka machoni mwa watu, majeneza mengi mjini yana range laki moja mpaka laki 3 na wengi wananunua ya design hii (kwa sie walala hoi), kwa mie mtu wa huku Ihayabuyaga kijijini nitaona mbwembwe hizo kama wewe unavyoziona za yule aliezikwa Arusha kwani sie huku tunatumia mabanzi tu tunayapigapiga misumari na kuuhifadhi mwili wa marehemu kwa gharama isiyozidi 40,000/=.

Back to the topic, mazishi ya namna hiyo si kwa nia mbaya bali ni katika kuonyesha heshima kwa marehemu hata kama hajui kinachoendelea (utamaduni flani hivi) kutokana na juhudi zake alizozifanya akiwa hai kwa maana nyingine wanamfanyia maziko kulingana na aina ya maisha aliyokuwa anaishi especially kwa wenye nazo
 
anazitumiaje na wakati ameshakufa, huo sio wivu bali ni kufuru, na kufanya jambo lolote la kufuru linamwondolea nafasi ya kuingia peponi. Unadhani waislamu wote duniani ni masikini na matajiri ni wakristo tu?
Naunga mkono hoja hiyo ni mbwembwe haina ulazima sana, tumia jeneza la kawaida tu pesa aliyoiacha marehemu isaidie wajane na mayatima ili ulale kwa amani ( rest in peace)

Usitoke nje ya mada.
Na usipindishe ukweli.
Ina mana mayatima wako vituoni ili kuzisubiri pesa za Marehemu waliovuja jasho katika kuzitafuta?
Ashhhh....!!!
Mke,ndugu,jamaa,akina anko nk wamejaa tele, acha waile pesa yake.
Unaacha kufanya kazi ukitegemea utapata mgao wa pesa ya Marehemu, jamani!
Ukiulizwa, eti ohh aende peponi....Peponi huko, ...wote wakienda Peponi na Motoni aende nani?

Hapo kwa Red nashukuru kwa kulitambua hilo.
Hiyo ndio hali halisi.
 
wacha majelous wewe



Kha ha ha ha ha ha ha haaaaaaa!

Acha mtu aishi atakavyo!
Mi naona jamaa anaongelea maisha yake yalivyo kutokana na uweza wake!
Ubinadamu jamani! Mmmmh! Ukiishi hivi wanasema hivi!

Kazi ipo!

Smile mambo vipi? Upo Tanzania Bara ama Visiwani?
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom