Tafadhali naomba msaada wenu ushauri na tiba nateseka sana

Dr Shekilango

Senior Member
Joined
Dec 30, 2013
Messages
143
Points
195

Dr Shekilango

Senior Member
Joined Dec 30, 2013
143 195
Habari ndugu zangu, pole sana na majukumu.

Ni matumaini yangu nitapata msaada hapa kutoka kwenu.

Nafanya kazi katika Kampuni kubwa ya michezo ya bahati nasibu, hivyo basi huwa kuna shifti kama sita hivyo kwa siku na mara nyingi zinakuwa za usiku.

Mfano, naweza kuingia kazini saa mbili usiku natoka saa kumi na moja Alfajiri au naweza kuingia saa nne usiku natoka saa moja Asubuhi. Hivyo shifti zote kadhaa hwa tunatakiwa kulala vizuri ili tuweze kumudu next shift usiku wake tena.

Mimi tatizo langu sipati usingizi kila nikitoka kazini nashindwa kusinzia kabisa na ukiwa kazini si ruhusa kusinzia ni mwiko unaweza kufukuzwa kazi. Sasa nisipolala huwa nalala nikiingia usiku tena yaani next shift tena mapema sana, natishiwa kufukuzwa kazi kwa sababu ya kusinzia kazini.

Tafadhali naomba msaada wenu nifanye nini niwe napata usingizi nalala vya kutosha. Napata tabu sana mimi. Sina msongo wa mawazo nakula vizuri hela ninayo ila usingizi nakosa.

Cha ajabu nikitoka kazini mapema yaani nimeingia shift ya mchana napata usingizi mpaka asubuhi kabisa tatizo linaanza ninapotoka kazini saa moja asubuhi au kumi na moja alfajir!

Nisaidieni tafadhali. Mawazo, ushauri, tiba n.k.
 

Dr Shekilango

Senior Member
Joined
Dec 30, 2013
Messages
143
Points
195

Dr Shekilango

Senior Member
Joined Dec 30, 2013
143 195
Ahsante sana kwa ushauri lakini situmii pombe mara kwa mara. Hata nikitumia bado siwezi kulala nikitoka Baa saa nane au tisa usiku sisinzii kabisa nabaki na ulevi mpaka unaisha bila kupata usingizi na kama nikijaliwa kupata usingizi ni lisaa limoja au nusu saa nimeamka
Acha kunywa pombe kama usingizi unakusumbua. Kunywa maziwa fresh ya ng’ombe Yakiwa vuguvugu ukirudi tu nyumbani .

Maziwa yana melatonin ambayo ni chemikali inayosaidia kupata usingizi.
 

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
40,902
Points
2,000

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
40,902 2,000
Ahsante sana kwa ushauri lakini situmii pombe kabisa mara kwa mara , hata nikitumia bado siwezi kulala nikitoka baa saa nane au tisa usiku sisinzii kabisa nabaki na ulevi mpaka unaisha bila kupata usingizi na kama nikijaliwa kupata usingizi ni lisaa limoja au nusu saa nimeamka
Kama tatizo ni kubwa muone nerologist Muhimbili. Unaweza kwenda kwa self referral kupitia emergency department. Lakini lazima uwe na tatizo la msingi lililokupeleka kama kichwa kuuma sana.

Badala ya hili inabidi upate referral ya daktari
 

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Messages
10,215
Points
2,000

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2016
10,215 2,000
Pole sana, pitia gym ukifanya mazoezi ya kukuchosha mwili utalala ila nadhani nature ya kazi yako iko stressful. Sina uhakika lakini Adrenalin ikiwa kiwango cha juu sidhani kama utalala. Acha hiyo kazi lol, otherwise utakuja kuua watu kwa kukosa usingizi as kutolala kunapunguza ufanisi.
 

Dr Shekilango

Senior Member
Joined
Dec 30, 2013
Messages
143
Points
195

Dr Shekilango

Senior Member
Joined Dec 30, 2013
143 195
Ahsante sana mazoezi nafanya lakini wapi, juzi nimewaza mpaka nikalia machozi kabisa nikijiuliza kwa nini sipati usingizi! Nimejipiga kichwa kwa hasira nateseka sana basi tu
Pole sana,pitia Gym lol..ukifanya mazoezi ya kukuchosha mwili utalala ila nadhani nature ya kazi yako iko stressful..sina uhakika lakini Adrenalin ikiwa kiwango cha juu sidhani kama utalala..acha hio kazi..lol...otherwise utakuja kuua watu kwa kukosa usingizi..as kutolala kunapunguza ufanisi
 

Dr Shekilango

Senior Member
Joined
Dec 30, 2013
Messages
143
Points
195

Dr Shekilango

Senior Member
Joined Dec 30, 2013
143 195
Ahsante sana Mungu akubaliki kwa hilo ndugu yangu, napata mateso sana
Kama tatizo ni kubwa muone nerologist Muhimbili. Unaweza kwenda kwa self referral kupitia emergency department. Lakini lazima uwe na tatizo la msingi lililokupeleka kama kichwa kuuma sana.

Badala ya hili inabidi upate referral ya daktari
 

Dr Shekilango

Senior Member
Joined
Dec 30, 2013
Messages
143
Points
195

Dr Shekilango

Senior Member
Joined Dec 30, 2013
143 195
Na stress sina kabisa kazi ya kawaida siyo ya mateso nzuri hasa ila tatizo usingizi
Pole sana,pitia Gym lol..ukifanya mazoezi ya kukuchosha mwili utalala ila nadhani nature ya kazi yako iko stressful..sina uhakika lakini Adrenalin ikiwa kiwango cha juu sidhani kama utalala..acha hio kazi..lol...otherwise utakuja kuua watu kwa kukosa usingizi..as kutolala kunapunguza ufanisi
 

gachacha

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2015
Messages
287
Points
500

gachacha

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2015
287 500
Kila kitu huna piga kazi achana na usingizi sio pesa unataka usingizi wa pono wa kazi gani

wengine ikifika saa 8 usiku hamna usingizi hadi unabust na k vant ndo unarudi tena kwa machale
 

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Messages
10,215
Points
2,000

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2016
10,215 2,000
Na stress sina kabisa kazi ya kawaida siyo ya mateso nzuri hasa ila tatizo usingizi
Mkuu unaweza kusema huna stress ila sometimes hujui hili kama lipo...nature ya kazi yako inahitaji uwe una make quick judgements/decisions..especially kama unafanya A& E I sasa hii nimeona hii ina release hormone nyingine inayohusiana na stress ndio maana unakosa usingizi...
 

Dr Shekilango

Senior Member
Joined
Dec 30, 2013
Messages
143
Points
195

Dr Shekilango

Senior Member
Joined Dec 30, 2013
143 195
Anyways sijaoa kibachela tu so nikitoka job ni kulala. Jamaa yangu tunafanya kazi kampuni moja ila analala mpaka naona wivu.

Nilipomuomba ushauri alinishauri niwe nalewa kabla ya kulala nitumie kilevi au bangi, na mwisho niligundua alikuwa anatumia bangi analala unaweza kumuiba kabisa akilala saa moja asubuhi saa nane ndo anaamka wakati nimetoa macho tu Mchana,
 

Dr Shekilango

Senior Member
Joined
Dec 30, 2013
Messages
143
Points
195

Dr Shekilango

Senior Member
Joined Dec 30, 2013
143 195
Well, sasa inamaaana niende Hospital maana kuna mtu alinishauri kutumia vidonge vya usingizi! Nikagoma nisiwe addicted
Mkuu unaweza kusema huna stress ila sometimes hujui hili kama lipo...nature ya kazi yako inahitaji uwe una make quick judgements/decisions..especially kama unafanya A& E I sasa hii nimeona hii ina release hormone nyingine inayohusiana na stress ndio maana unakosa usingizi...
 

No Escape

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2016
Messages
6,365
Points
2,000

No Escape

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2016
6,365 2,000
Kweli mganga hajigangi,Dr. Shekilango usijali utapata nafuu ila kuna uzi huu una watu wana matatizo km hayo unaitwa Jf usiku wa manane.
 

Forum statistics

Threads 1,390,218
Members 528,114
Posts 34,046,293
Top