Tabia ya kutematema mate barabarani huniudhi sana

Tabia ya kutematema mate barabarani huniudhi sana

itakuwa ngumu.kikubwa unatakiwa ujue hii ni nchi ya amani kbsa.Na kila raia ana Uhuru wa kuishi atakavyo kikubwa sheria ya nchi isivunjwe.khs mate tutatema mpk watu wachanganyikiwe.kikubwa ni kutema kwa pozi ucje mtemea mwenzio
unataka kusambazia wenzako TB? mbona mkojo au haja kubwa hujisaidii barabarani? unajua kiafya mate ni hatari kuliko mkojo.
 
Ila kama umetema kwa ustarabu hapo kuna tatizo gan?
mfano unatema mate yako then unayafukia angalau kidogo

Hakuna ustaarabu wa kutema mate. Chukulia kutema mate ni tabia ya ajabu kabisa.
 
mi nauliza tu swali.kwahiyo MTU akitaka kutema mate ameze au?au MTU akijickia kutema mate ateme wapi km barabarani ni kero,au ndani?

Kutema mate haina tofauti na kujisaidia. Unafanyaje ukijisikia?
 
unataka kusambazia wenzako TB? mbona mkojo au haja kubwa hujisaidii barabarani? unajua kiafya mate ni hatari kuliko mkojo.
nilikuwa cjui we ndo unanambia.HV kutema mate na kukojoa hovyo barabarani kipi bora?
 
sawa ukijisaidia unaenda chooni ila,mbona kuna wanaume wakitaka kujisaidia wanajisaidia barabarani?hilo LA kukojoa hovyo hamulioni badala yake mnaona la kutematema mate tu.acheni hiyo maneno bwana.ustaarabu wa MTU ni mtu mwenyewe
 
sawa ukijisaidia unaenda chooni ila,mbona kuna wanaume wakitaka kujisaidia wanajisaidia barabarani?hilo LA kukojoa hovyo hamulioni badala yake mnaona la kutematema mate tu.acheni hiyo maneno bwana.ustaarabu wa MTU ni mtu mwenyewe
kiafya kutema mate ni hatari zaidi, TB ni hatari kuliko kichocho. harafu hujui sheria za miji ukikojoa hovyo faini ni 50,000.
 
bora anaetema mate kuliko mwanaume anaekojoa barabarani tena kwenye kuta za majengo ya watu

Lakini vyote ni vitendo visivyopendeza kabisa. Kwenye nchi za wenzetu hiki kitu hakikubaliki kabisa. Lakini Tanzania tunavumilia mengi, hasa uchafu. Ukisikia chooni ni chooni kwelikweli maana unapoingia lazima ufunge mdomo na uzibe pua huku ukiutazama juu ili usione uchafu uliopo chini au ukutani!

Mara kadhaa nikilala Hotel za mikoani ambako kuna tabia ya watemaji mate wengi basi ile asubuhi sana kabla wengi hamjaamka unaamshwa na mtu akijaribu kwa nguvu zote na kwa sauti sana kuvuta makohozi yaliyopo ndani ya kinywa chake na kuyatema. Hili linaendelea kwa dakika kadhaa. Huwa inaniudhi sana.

Kuna siku tulikuwa tumeketi mahali fulani tukipata kinywaji nchi ya mbali. Kulikuwa na Mtanzania kijana ambaye anapenda kutafuna tambuu. Mara akatema mate chini kwenye ukumbi. Hicho kitendo kilitufadhaisha sana kwani mara moja wale akina dada wahudumu walianza kukimbia huku na huku wakitoa maneno ya kashfa na mtema mate akijaribu kujitetea huku shavu moja limejaa tambuu.
 
Back
Top Bottom