Tabia ya kutematema mate barabarani huniudhi sana

Tabia ya kutematema mate barabarani huniudhi sana

Red Giant

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Posts
15,650
Reaction score
21,014
Kwanini mnatematema mate hovyo? Au mnafikiri ni ustaarabu au ni sifa kuonekana mnakinyaa? Mnafikiri sisi hiyo harufu hatujaisikia?. au mmekuwa nyoka!?. umeka ndani au ofisini hata masaa nane ukitoka tu unaanza kurusharusha mate na muda mwingine kunakuw hakuna hata chakunuka, hata kama kipo ukitema mate ndiyo kitaacha? mnasambazia wengine magonjwa bana.

Nchi za wenzetu kama US ni makosa kutema mate barabarani toka TB igundulike. Hivyo hakuna sababu za kiafya za kukufanya utemeteme mate bali zipo za kukufanya usiteme. Wenye tabia hiyo muache mara moja na ukiona mtu anafanya hivyo mdharau.
 
Thread itanuniwa na wala ugoro! Pia isiwahusu wala kuwasakama wake/dada zetu wenye 'belee'(balls).

Sent from my WhiteBerry using JamiiForums
 
Cheki Mechi za ulaya, wachezaji wanatema sana mate uwanjani na kupenga kamasi. nimecheza Mpira lile jasho linatiririkia mdomoni kwa hiyo unatakiwa kutema mate kuepuka kumeza. Nikazoea nikawa nikitembea barabarani sikosi ku spit, kaka yangu akaliona hilo akawa ananiponda vibaya mno mpaka nikabadirika! Mimi nawachukia wanaochokonoa PUa kila sekunde tena kwa MKONO wa KULIA, aaaaaargh kwa kweli ndo maana nachukia sana handshake
 
Kweli aisee

Inakera sana hii tabia

Wengine kwenye magari hutoa mibichwa yao nje kutema mimate
 
Kuna hawa wengine wanazungumza huku mate yakiruka kutoka mdomoni yaani ni taabu pia
 
US gani wamekataza kutema mate mbona sijasikia? Jamani kuna vichefuchefu vingine ni sugu mweh!
 
Ila kama umetema kwa ustarabu hapo kuna tatizo gan?
mfano unatema mate yako then unayafukia angalau kidogo
 
Aiseee kwa kweli mi hakuna kitu nachukia kama hicho....hata kama nlikuwa nakula mtu akatema mate ananiharibia mudi yote
 
MTOA MADA umeniwai mbali na kutema mate kuna kutema makohozi tea hadharani au unakuta mtu hana leso anapenga kamasi then anajipukutia kwenye nguo aliyovaa ukiangalia ni mtu mzima au likidole ameliingiza puani.....
Aiseeeeeeeee!!mi kwa ninavyoweza sometime huwa nawakemea....nakumbuka siku moja stendi moja mbaba moja alishuka kwenye gari na kupega kamasi wakati namsema kwambaalichofanya si kizuri mbaya zaidi akajipukutia kwenye suluari..na kumshauri kwamba angechepuka hata pembeni kidogo alinishangaa sana na kudai nashangaa nini kwani amekuuunnya hadharani.......that is how most people behave....sijui tuanzishe kampeni Tb haitaisha.
 
Ndio maana TB haiishi duniani, kila kitu ni mafundisho kama watoto shuleni na majumbani wanaambiwa kutema mate hovyo no vibaya natumaini watu wangebadilika kwani kila kitu ni mafundisho tu
 
aisee kama ndo hivyo basi usiombe jitu kama hilo likae siti ya mbele then we nyuma afu liteme mate bahat mbaya yakupate usoni si utajichubua sura nzima
 
MTOA MADA umeniwai mbali na kutema mate kuna kutema makohozi tea hadharani au unakuta mtu hana leso anapenga kamasi then anajipukutia kwenye nguo aliyovaa ukiangalia ni mtu mzima au likidole ameliingiza puani.....
Aiseeeeeeeee!!mi kwa ninavyoweza sometime huwa nawakemea....nakumbuka siku moja stendi moja mbaba moja alishuka kwenye gari na kupega kamasi wakati namsema kwambaalichofanya si kizuri mbaya zaidi akajipukutia kwenye suluari..na kumshauri kwamba angechepuka hata pembeni kidogo alinishangaa sana na kudai nashangaa nini kwani amekuuunnya hadharani.......that is how most people behave....sijui tuanzishe kampeni Tb haitaisha.

duh mkuu taratibu wengine tunakunywa kyai kya maziwa hapa
 
Na wale wanaotema mate maliwatoni?,utakuta karibu na sink la choo mimate kibao na mara nyingi ni Public toilet,mimi huwa najiuliza ukiwa maliwatoni halafu ukatema mate ndo unapunguza nini? Au ndo unaongeza uchafu?.Tubadilike jamani!
 
Back
Top Bottom