Taarifa ya serikali bungeni kuhusu vurugu za Mtwara

Taarifa ya serikali bungeni kuhusu vurugu za Mtwara

Hoja imebadilika sio kufaidika Mtwara tena,ni kufaidika Taifa lote! Faida ya Taifa Mbele na sio Mtwara...think Big!

What ever the hoja hawawezi ilezea in simple words mwananchi wakawaida akaelewa? badala ya kujibu "sisi ndio serikali na tumesema bomba litajengwa na atakae kata atakiona cha moto"
 
Hii tabia ya kwenda kujadili masuala tata kama haya sirini sijui itatufikisha wapi?

Tabia ya kuingia Bungeni na kutoka on daily basis kwanza inaonesha udhaifu mkubwa na woga wa MaCCM katka kukabiliana na changamoto!
 
taifa ni moja, hakuna rasilimali ya eneo moja

Nyie ndiyo mnaotoka nje ya mada kwa lengo la kupotosha watu. Watu wa Mtwara hawajasema wanataka gesi yote itumike Mtwara, wanataka upatikanaji wa gesi uwe kichocheo cha maendeleo katika maeneo yao yaliyosahaulika tokea Uhuru na maendeleo hayo yatakuwa maximum kama bomba halitaenda Dar. Watawala wameng'ang'ania kwakuwa wameshakula 10% yao ya ujenzi wa bomba hilo. Wewe unapo suport ujue unawatengenezea watu ulaji.
 
Shame on you Emmanuel........your own father John was an "askari" too....ati mazingira magumu?

Mazingira magumu lawama ziende kwa serikali ya CCM .Hao ni watumishi wao na wao wanawafanya kufanya kazi katika mazungira magumu .Nchimbi kaficha mambo mengi .Kaficha kuvunjwa daraja na mengine hakuyataja anadhani watu hawayajui ?
 
Kwanini rais haendi mtwara kuweka jiwe la msingi la gas?
...ni hatari kubwa sana kiuchumi na kimaendeleo kuweka vitega uchumi katika sehemu moja ya nchi, kama ilivyo Dar es salaam. napata shaka kama siku hiyo sunami itokee na isafishe jiji la Dar na mchezo utakuwa utaishia hapo.
Mpaka sasa kuna tatizo la watu kutoka mikoani na kukimbilia mjini...ambalo hili pia ni usumbufu mkubwa, na kila mtu aliye hai anatafuta maisha ili aendelee kuishi, hivyi ingekuwa ni jambo la busara kupanua vitega uchumi ili kuleta mtawanyiko wa watu. na hata majanga makubwa yanapo tokea ni rahisi sehemu moja kusaidia sehemu nyingine...
 
Chadema wanahusika sana hapa kwa kuwajaza ujinga wananchi

Unawatukana wananchi kwamba hawana uelewa? Wananchi wa sasa hivi si wale wa enzi za chama kimoja. Hawadanganyiki kirahisi kama unavyowaza.!
 
Hivi tujiulize, kwanini Mh Pinda kaingia mitini kutoa taarifa ya serikali bungeni kamuachia waziri ambaye watumishi wake wanafanya biashara ya bangi????
 
Kweli sikio la kufa la CCM haliskii dawa,

Lakini safari hii litaskia tuh litake lisitake,

Nchimbi katika hiyo hotuba yake anajaribu kuongopa na kusema watu wamevunja ofc kadhaa na kuiba??muda huo wa kuiba huku wanapigwa mabomu na polisi waupate wapi??

Anajaribu kutaka kuuaminisha umma wa watanzania ya kwamba wanaoyafnya hayo ni wahuni wahuni flan hivi kitu ambcho si kweli na wao wenyewe wanafaham,

Wanafaham fika madai ya wanakusini,hakuna anaesema kuwa gesi hii si ya watanzania wote.,

Msimamo wa wana kusini si kuikumbatia hii gesi kwa uchoyo,au kuhoji mambo ya kipuuz nchimbi,

Aje atoe majibu ya maswali ya msingi na si kuwasukumia wapinzani kuwa wako nyuma ya wana mtwara,

Nchimbi ajibu haya,

1.mikataba ya hiyo gesi kwanin imekuwa siri hata kwa bunge letu la jamhuri ya muungano ambalo ndio chombo chetu cha kuisimamia na kuishauri serikali??kuna nini??

2.sheria ya gesi hakuna,hadi sasa kuna rasimi ya sera ya gesi tuh,wataanza vipi kutaka kuvuna gesi na kujenga bomba bila kwanza kuwa na sheria za kuwaguide katika mikataba na usimamiz?wanaharakia nin??10percent au??

3.wananchi kwanin wasije kuongea nao??kuwapa elimu wao wenywe??kwanin wasubiri hadi mambo yanakuwa magumu ndio waanze kuact??

4.CCM inadeploy jeshi kuja kupambana na wananchi,eti poliCCM wamezidiwa,nan kawaambia kuna mapambano?na mungu kawaonesha CCM kwa hatua yao hiyo,kwani jeshi hilo maskin safari yao imeishia huko huko NACHINGWEA...

Hakuna yyte alie nyuma ya wana mtwara zaid ya wana mtwra wenyewe,CCM msitafute mchawi,mchawi ni nyinyi wenyewe..,.
 
Munasemaga mavita iko Congo na kwingine..ni hivi taratibu inaanzaga.hata mubuyu ilikkuwaga kama muchicha baadaye ikakuwa munene kubwa kabambe kabisa!
 
Hii tabia ya kwenda kujadili masuala tata kama haya sirini sijui itatufikisha wapi?

Tabia ya kuingia Bungwni na kutoka on daily basis kwanza inaonesha udhaifu mkubwa na woga wa MaCCM katka kukabiliana na changamoto!

Umenena mkuu!
 
Si ujinga kupindukia kusema Chadema wanawajaza ujinga...kama CCM ilipita kiuhalali, kwanini nayo isiwatie wana mtwata ujinga wa kukubali gesi kusafirishwa?...Hii inamaana kuwa vyama vya upinzania vina ushawishi mkubwa kwa jamii kuliko chama tawala, na hii inamaana chama tawala kinajipotezea uhalali wa kutawala maana watu hawana imani nacho.
 
Kila la heri wana mtwara mmeonyesha kuwa mnaweza na mnasonga mbele.
 
Nafikiri hawa wananchi wangeshirikishwa katika MUSTAKABALA wa kuvuna rasilimali na kuchangia fursa, HAYO YOTE YASINGALITOKEA,ubabe ndio chanzo cha kuvunjika AMANI,

Washirikisheni muone hoja zao kama ni za msingi au la,

Maamuzi ya maendeleo ya Mtwara hayawezi kufanyika Bagamoyo,Ruvuma au Katavi.
 
Hawa sasa tumewachoka kwani wao hawaoni tatizo la haya mambo yote kuwa ni wao wenyewe,bila ya kuboresha maisha ya wanamtwara kwanza kama kuboresha Bandari ya na miundombinu mingine na hii gesi yao wakawa wao ndio watu wa kwanza kufaidika kasha mambo mengine yafuate nyuma ,"Kwani ukila na kiposho usimshike mkono" sasa serikari imesahau kula na wana mtwara ina washika mikono ,cha moto kinawakuta.Huu ni mwanzo tu mengi yanakuja sio mtwara tu bali maeneo mengi wamechoka kushikwa mkono wakati wa kula.
Kwa kutokuona ukweli kwamba wao ni chanzo, wamefanya tatizo likuwe bila sababu walitakiwa kufanya vikao vya mfululizo na wananchi openly kwenya mikutano ya wazi,kupitia wawakilishi hivi wanavyowakwepa wananchi hakuna kiongozi hata mmoja aliyekwenda kuongea na wananchi kwa uwazi kwenye mkutano wa hadhara akaruhusu maswali kuna ombwe la uongozi lazima haikubaliki sasa
 
Gesi haitoki hata kwa kibomba cha peni? Safi wanamtwara kwa kutulindia gesi yetu isiporwe. Kazi kwenu Mererani, Geita, Bulyanhulu, Mwadui, Njombe, Kiwira et al.
 
Back
Top Bottom