Taarifa ya serikali bungeni kuhusu vurugu za Mtwara

Taarifa ya serikali bungeni kuhusu vurugu za Mtwara

kwanini hawa watu waliofanya vurugu hizi wasitiwe lokapu kwani mikoa mingine tukisema vitu vyetu vibaki kwetu Tanzania itakuwa nchi hii kwanini hawa watu wanataka kuibomoa tanzania yetu leo kama kagera wakisema tubaki na ndizi zetu nani hatafaidika, mbeya wakisema wabaki na makaa ya mawe, mchele, alzeti na dodoma wakisema wabaki na karanga, Mwanza wakisema wabaki na madini yao, Kilimanjaro wakisema wabaki na Tanzanite yao, mlima, na Songea, Iringa, na alkadhalika mikoa yote TANZANIA ITAKUWA NCHI TENA si kutakuwa na mgawanyiko na mtawanyiko tunaipeleka wapi nchi yetu kwanini tunakuwa wachoyo, wabinafsi kiasi hichi wameniuzi sana hawa wamtwara
Inasomwa na Nchimbi badala ya PM,

Anasema chanzo kikuu cha vurugu ni kupinga gesi kusafirishwa kutoka Mtwara hadi Dar. Vurugu zilianza kwa kusambazwa vipeperushi vya kuhamasishana kufanya vurugu

Athari
Nyumba ya Mbunge imechomwa, ofisi za CCM kata, Nyumba na ofisi mbalimbali
watu 91 wamekatwa, hali hiyo imedhibitiwa jeshi la ulinzi limeenda kwa ombi la RC ambapo wakiwa njiani kuelekea huko askari 4 wamefariki kwa ajali ya gari

Nawapongeza askari waliofanya kazi katika mazingira magumu kurudisha hali ya amani

ANAENDELEA
 
chadema na cuf wameanza haya mambo kitambo sijui nani kawaambia kuwa siasa za namna hii zitawapa sifa zaidi.

Kwani unadhani wanamtwara wamekuwa wajinga siku zote kiasi kwamba chadema na kafu ndio wamewaamsha? Acha ujinga hapa. Wizi umefikia mwishoni......shauri yenu....
 
mbona hawaelezi wana mtwara watafaidiki vipi kwa gesi ya kuchukuliwa? Simple answer required


ufisadi, ubinafsi na ulevi wa madaraka vimepofusha macho yao na kuua kabisa uwezo wa brain zao kutatua matatizo.
 
kama jamii ya mtwara isingepotoshwa na hawa wanasiasa wahuni tusingefika huku lakini wamekubali kupokea maelekezo ya wanasiasa wahuni hatimaye wanauwa ndugu zao,mali zao kwa ujinga wa hawa wanasiasa wahuni.

Wapeni ya kwenu yasiyopotofu basi. Wewe jinga kweli, yaani unaona wanamtwara hawawezi kuelewa uongo na ukweli?
Mbona miaka yote mmekuwa mkiwapotosha na kuwaomba kura? Sasa imekuwaje? Uongo wenu unakikomo bwana.
 
Hoja imebadilika sio kufaidika Mtwara tena,ni kufaidika Taifa lote! Faida ya Taifa Mbele na sio Mtwara...think Big!

kwani hiyo gas ikibaki Mtwara na viwanda vikajengwa huko havitakuwa vya taifa?mbona mlima kilimanjaro upo kilimanjaro na bado ni wa taifa?mbona ziwa victoria lipo Mwanza na bado ni letu sote?mbona Songas iko Ubungo lakini ni ya taifa?au taifa ni Dar tu?Mtwara sio ya taifa?mbona hii kauli ya kibaguzi sana?narudia tena wafikiriaji hamna kabisa serikalini yaani watu wanakurupuka na hangover zao bungeni wanabwabwaja ovyo tu!msss!
 
Kwa sisi WAAFRIKA tukiuwana kama watu 3m hivi tutaweza kipata Kajiakili japo kidoogo cha kutengeneza KATIBA iliyonyooka ili mambo kama haya yasiweze kutokea lkn kwa watu hawa wa Serikali hiii hii ya CCM ya kutaka kutawala milele isiyokuwa na adabu kwa wananchi wake kazi ipo.
 
faida ziko wazi na hazihitaji shahada ama stashahada kuzijua... ila kwa sababu wana MTWARA wote ni mbumbumbu kama ulivyo wewe!!! hawawezi kuziona wala kuzielewa faida hizo.. wenye akili zetu tunajipanga kuhamia mtwara kwenye opportunities za kumwaga

Nakuona kama kawaida waishiwa wa Lumumba mmejipanga kwenda kuwaibia wana Mtwara. Teh teh teh wako macho wee peleka pua yako waichomoe! Hivi zile mbinu za kidini hazijawasaidia!?
 
Hivi wakiahirisha bunge kama hivi, wanalipwa posho ya siku kusika/
Ningependa kujua likiahirishwa kama hivi wabunge wanabaki wakifanya kazi gani kwa siku husika

Wanalipwa kama kawa. Wachofanya ni Mikasi na Mitungi
 
faida ziko wazi na hazihitaji shahada ama stashahada kuzijua... ila kwa sababu wana MTWARA wote ni mbumbumbu kama ulivyo wewe!!! hawawezi kuziona wala kuzielewa faida hizo.. wenye akili zetu tunajipanga kuhamia mtwara kwenye opportunities za kumwaga

hata sukita na mashirika mengine mengi yalikufa kwa sababu hihii eti ni ya wote nini kitu kisipo kuwa na mhusika kitakufa hakina maana....
ukirudisha sukita leo na kupanga vizuri itakuwa bomba ona viwanja ,kirumba na karume arusha vitakuwa magofu muda si mrefu ..
nachukia hiii kauli ya eti gesi ni ya wtz wote
 
Kwa ustaaebu wa watanzania cyo jambo jema vyama vilivyohusika na hili lkn popote pale walipo nadhani wanajitambua na madhumuni yake wanayajuwa wao tunawaomba tuu waache mara moja kama wanataka uhuni huu waende kwingine wakafanye cyo Tanzania . Na nina sema kweli vitendo vya kufirisika ki siasa ndiko huku maana huwezi kuwashawishi wananchi kuvunja sheria ili hali ww eti wazo lako limekataliwa kuungwa mkono au kukubaliwa na serikali

Lakini na hivyo vyama vinaundwa na watu ambao ni sehemu ya Tanzania na pia na wao ni wamiliki wa raslimali za Taifa. Serikali sio mmiliki bali amekamisiwa madaraka ya kusimamia raslimali. Kama wenye raslimali wakisema hatutaki hili wala lile ni lazima wasikilizwe. Ni akili ya ajabu kuwa ukishakuwa serikali unajiona wewe ndio mwenye mali. Hapana. Huku ni kukosea tena kudogo ni kukubwa mno. Lazima tubadilike na kujitambua na tuache kufanya mambo kwa mazoea. Ikibidi hizi raslimali kubwa za zipigiwe kur ya maoni namna kuzitumia.
 
Kwani unadhani wanamtwara wamekuwa wajinga siku zote kiasi kwamba chadema na kafu ndio wamewaamsha? Acha ujinga hapa. Wizi umefikia mwishoni......shauri yenu....

Hakuna kujificha kwani kunma ubaya kwa CUF na CHADEMA kutoa Elimu ya Uraia? Unajua kusini waliaminishwa kuwa wao ni mAsikini wa kuzaliwa na kwa kweli walikubali na kukaa kimyaa maana kiukweli hawakuwa na kitu, Ila sasa MUNGU si KIKWETE wala MULONGO, Hamad utajiri huoo sasa bado mnataka waendelee kuamini kuwa umasikini kwao ni wa kuzaliwa na sio wa kuletewa na MACCM.
 
taifa ni moja, hakuna rasilimali ya eneo moja

Angelijua kuwa si vizuri kwa rasilimali za nchi nzima kutumika kwa sehemu moja, Vasco Dagama asingelikuwa anapeleka kila miradi; toka viwanda mpaka bandari huko Bagamoyo kwao!! inaelekea hasomi na kujua mambo yanayotokea kule OGON ,Nigeria kuhusiana na athari zinazoweza kutokea serikali inapopuuza ushauri wa wananchi kwenye sehemu zinazozalisha mafuta au gesi asilia!!!
 
kwanini hawa watu waliofanya vurugu hizi wasitiwe lokapu kwani mikoa mingine tukisema vitu vyetu vibaki kwetu Tanzania itakuwa nchi hii kwanini hawa watu wanataka kuibomoa tanzania yetu leo kama kagera wakisema tubaki na ndizi zetu nani hatafaidika, mbeya wakisema wabaki na makaa ya mawe, mchele, alzeti na dodoma wakisema wabaki na karanga, Mwanza wakisema wabaki na madini yao, Kilimanjaro wakisema wabaki na Tanzanite yao, mlima, na Songea, Iringa, na alkadhalika mikoa yote TANZANIA ITAKUWA NCHI TENA si kutakuwa na mgawanyiko na mtawanyiko tunaipeleka wapi nchi yetu kwanini tunakuwa wachoyo, wabinafsi kiasi hichi wameniuzi sana hawa wamtwara

Hii issue inabidi uende deep kidogo kwenye kuitafakari. Mikoa mingi uliyoitaja angalau imeona matunda ya rasilimali zao, ingawa nazo zinapelekwa Dar. Kabla nilikuwa sijui korosho zina thamani gani kwenye soko la nje(overseas) nilikuwa nadharau, baada ya kujua nilishangaa sikutarajia kuwa korosho zinaweza zikaingiza pesa kiasi hicho. Watu wa mtwara wamekopwa sana korosho zao na serikali miaka nenda rudi, wengine mpaka kesho hawajalipwa, na serikali imewasahau. Kuhamishiwa mtwara kikazi ilikuwa ni kama adhabu, kutokana na hali ya mtwara ilivyokuwa na wapo waliodiriki kuacha kazi baada ya kuhamishiwa mtwara. Sasa watu wa mtwara hawana imani na serikali, wanachoona wao ni kwamba serikali inataka kufanya utapeli mwingine kwenye gesi.
 
Kwa sisi WAAFRIKA tukiuwana kama watu 3m hivi tutaweza kipata Kajiakili japo kidoogo cha kutengeneza KATIBA iliyonyooka ili mambo kama haya yasiweze kutokea lkn kwa watu hawa wa Serikali hiii hii ya CCM ya kutaka kutawala milele isiyokuwa na adabu kwa wananchi wake kazi ipo.

Naamini ulimanisha Tanzania, kwahiyo Mil 3 kwenye watu 45 Mil. Ni sawa na asilimia 6.6666... Sio Mbaya kwani ni sawa na Watu 6 kwemye kila 100. Au kwa mikoa 30 ya sasa ni sawa na watu 100,000 kwa kila mkoa.
 
faida ziko wazi na hazihitaji shahada ama stashahada kuzijua... ila kwa sababu wana MTWARA wote ni mbumbumbu kama ulivyo wewe!!! hawawezi kuziona wala kuzielewa faida hizo.. wenye akili zetu tunajipanga kuhamia mtwara kwenye opportunities za kumwaga

penye red hapo mkuu.
 
Una bahati mbaya sana
Sina muda wa kujibizana na wajinga na kama wewe, mtu mwenyewe wa chumbuni, sijui ndo wapi huko, sina udungu wala urafiki na watu wa huko, unikomeee.....

Acha ubaguzi, origin ya binadamu wote ni moja.
 
Back
Top Bottom