Sasa hapa mkuu ukirudi nyuma una support point yangu ile ile. Nilisema tokea mwanzo kwamba Waislamu ikija swala la OIC wanailinganisha na sisi kuwa na mahusiano na Vatican lakini wewe hapa mwenyewe umesema OIC ni taasisi sasa kwa nini baadi ya Waislamu wana tumia hoja ya Tanzania kuwa na mahusiano na Vatican ambapo wana ubalozi Tanzania na OIC? Hauoni hapo you just proved my point?
Mkuu pengine nazungumza lugha usoifahamu..Vatican ni Taasisi ambayo imeunda nchi ndani ya Italy..Labda nikuulize wewe kwa nini Vatican hakuna watoto wanaozaliwa? Kwa nini raia wa Vatican ni wazawa toka nchi tofauti duniani ambao uraia wao unatokana vyeo vyao ktk dini ya Katoliki..Au labda nambie wewe hao raia wake wanazaliana vipi? na pengine nijulishe kama wapo raia wasiohusiana kabisa na Kanisa! maanake nijuavyo mimi Vatican ni Taasisi iliyopewa au chukua eneo na kulifanya nchi ya utawala wa kanisa hilo.
Mkuu wangu tusibishane ili mradi kubishana kwa sababu swala la kuita nchi ni mfumo tu tuloweka sisi na umekubalika..Hata Macca wakiamua kuifanya nchi wanaweza ingawa najua fika itakuwa kaazi kubwa na wala sii utaratibu unaokubalika kiislaam. hivyo haiwezekanai kidini lakini kidunia inawezekana na ikakubalika.
Nitarudia kusema kama hakuna Taasisi ya Katoliki nchi hiyo haipo..hakuna vyama wala wananchi wanaozaana kujenga jamii hiyo. Hata wewe kesho unaweza kuwa raia wa Vatican pengine Pengo ana ganda la Vatican na kama hanaipo siku atakuwa..hakuzaliwa wala hana asili yoyote ya uzawa wala kuishi....who knows!
Sasa hapa sielewi mkuu. Vatican kwako ni NCHI au TAASISI? Uta linganishaje Vatican na OIC? I think kabla hatujaendelea tujadiliane na kukubaliana definition ya neno "taasisi" maana hapa tuta changanyana. Tafsiri ya neno taasisi ni nini na ni sifa gani za Vatican zinzo ifanya taasisi? Je umesha wahi kusikia maishani mwako taaisisi ikawa na ardhi (territory) au uwakilishi? Kuongozwa na "taasisi" ya kidini haifanyi sehemu kuwa nchi kwa maana hata tanzania inaongozwa na taasisi ya raisi kama Iran inavyo ongozwa na taasisi ya Ayatollah au Saudi kutawaliwa na taasisi ya Kisultan kama una taka kufuata mlolongo huo wa mawazo.
Vatican ni Taasisi iliyochukua eneo muhimu la kidini toka mji wa Rome na kuifanya nchi ili Pope aweze kuongoza dunia ya Kikatoliki..Hapa ndipo wanapoweza ku control makanisa yote duniani
na wafuasi wake ambao hata wewe pamoja na kuwa Mtanzania unashirikishwa ktk policies and authority of the papacy popote ulipo..
ifupi, Vatican wanaishi viongozi wa dini na raia wake ni waumini wote wa kanisa katoliki sehemu yoyote duniani....Go figure!
Mkuu hili ndiyo swala langu kuu na ndiyo swala hautaki kuelewa. Kama swala ni la dini tu na kunufaisha dini fulani hiyo siyo neno. Lakini utaniambiaje nchi inaingia kwenye mkataba kama nchi lakini affect ni kwa jamii moja tu? Kama swala ni la "WAISLAMU WA ZANZIBAR TU" kwa nini nchi nzima inaingia? Kwani Zanzibar ni Waislamu tu? Na hiyo mfano wako wa familia haimake sense maana hiyo familia haita affect mtu mwingine zaidi ya familia lakini narudia hauwezi kuingiza nchi kwenye mkataba wa kimataifa useme itawa gusa watu wa dini fulani tu.
Sasa tatizo mtu akiongea ambayo si Muislamu basi Muislamu anaona ni udini. Kwa hiyo hapa hata nitoe hoja gani Mkandara huto sikiliza na uta tafuta tu maneno around it. I am being open to this ndiyo maana tokea post yangu ya kwanza nikasema sipingi swala la OIC moja kwa moja bali nataka kusikia hoja. Mpaka sasa tokea kwako sija sikia hoja bali defensive words tu. Anyway najua this issue ni touchy kwako na wala nia ya post yangu haikua kujaribu kukubadili mawazo, you can hold on to your beliefs. Ila kuna majukwaa una takiwa utambue kuwa mtu unatakiwa uwe objective na kuto kuwa defensive. So haina shida sana sisi kugombana mpaka kesho wakati mimi sina nguvu ya kukataa wala kukubali ombi lako.
Hapa ningeweza kukuelewa kama Tanzania tusingeingia mkataba na Vatican kwa faida ya waumini wa dini hiyo.... Mkataba huo una waacha waumini wa dini zoote nyinginezo na hakika sitegemei Vatican watoe misaada pasipo kujali maslahi ya kile wanachokifundisha...Mkataba wa OIC unahusu nchi moja tuloungana nayo pamoja na raia wake wakiwemo Wakristu na hata Baniani. kwamaana hiyo wakristu WaZanzibar watafaidika pia na misaada hiyo ya kiuchumi badala ya misaada ya kujenga msikiti na madrasa inayotolewa na Watanzania wenyewe..
Na kibaya zaidi basi kabla ya Muungano Zainzibar ilikuwa na asilimia 99.9 Waislaam wakaturuhusu sisi (Wabara) kujiunga nao.. Huku Bara sii nchi ya Wakristu lakini imechukuliwa kama kwamba Bara ni nchi yenu na zanzibar ya Waislaam hali ukweli na historia inajieleza wazi kwamba Bara ni nchi ilokuwa na dini hizi mbili sawa..Tena basi Uislaam uliingia bara kabla hata ya Ukristu.. Sasa sielewi tunakwenda wapi katika kujadili hoja hii. Tunazungumzia nchi yetu kupata misaada toka Taasisi hii au tunazungumzia nchi moja kutupa misaada..maanake misaada ya Vatican yote inatolewa na Taasisi..Hoja yako haswa ni ipi katika hili?..
Labda nikuulize wewe kitu kingine... mbona hamkuuliza maswali haya tulipojiunga na IMF? hawa wanatoa misaada lakini wanalenga baadhi ya watu, maeneo na hata investment ambazo Watanzania wengi hatuoni hata hayo mafanikio yake.. Je, ikiwa swala ni kujiuliza misaada hii inalenga watu gani why can't we ask these questions..
Mfano wa familia, mkuu wangu kila kitu kina Udogo wake.. Tunapozungumzia Tanzania tunaanza na mtu mmoja, familia, ukoo, kabila, nasaba, makabila ya wilaya na Mikoa hadi tunafikika Kitaifa. Hawa ndio wanajenga nchi kwa ukubwa unaoufahamu wewe. Jambo moja la wilaya au mkoa mmoja haliwezi kuwa na hesabu sawa ya madhara kulinganisha na Taifa ili lipewe umuhimu...haiwezekani! Tunachotazama hapa ni haki na Uhuru wa kila Mtanzania (individual freedom and rights za kila Mtanzania) na sio hesabu ya wanaofanikiwa. Ni haki yako wewe kupiga kura kama Mtanzania na mwenye umri unaloruhusiwa na kwa mapana yake Watanzania wote wenye umri wa kupiga kura wanayo haki na Uhuru sawa na wewe wa kufanya hivyo. Kura moja unaweza kuiona haina faida lakini ndio mchango mkubwa wa demokrasia kusimama. CCM wanapozuia wananchi wa Pemba au Zanzibar kujiandikisha ktk daftari la kura ni uvunjaji wa haki na freedom ya wananchi hao hata kama wapo wawili au 2,000..
Mkuu wangu mimi hata siku moja sina ugonvi na Waumini wa Kikristu isipokuwa ni hoja ya mtu huyo inapokuwa nje ya ukweli..Nimebishana sana na Waislaam humu ambao wengine wameniita Mkristu katika maswala mengi tu. Na hakika background yangu imezungukwa na Wakristu wengi zaidi ya Waislaam kwani Uislaam ni imani ktk kuabudu Mungu haihusiani kabisa na mtazamo wangu ktk haki au freedom ya wahusika..Hivyo, sii kweli kabisa hoja zangu zinatokana na wewe kutokuwa Muislaam waa sijui kama wewe sii Muislaam isipokuwa najibu hoja zako kulingana na yale uloandika.
Hapana mkuu wangu, Udini unatokana na tafsiri ile ile ya kubagua watu.. Unapozungumzia Waislaam hivi ama vile kwa chuki ya jambo lolote lenye mafanikio kwa watu hao ndipo Udini unapoingia..Nimeona watu hapa wakituita sisi waarabu, tusokuwa na akili, hatukusoma na kadhalika ili mradi wanajifurahisha wao na kujiona superior.. Hapo ndipo unapoingia Udini..Mimi siwaelewi kama Ukristu ni Uzungu au kitu gani kwani hata hao Wataliani wenyewe asili yao imo zaidi ktk Uarabu kuliko hata kina matumbi sisi..
Lakini yote haya nimeyaacha kuyazungumzia isipokuwa Hoja ya swala hili. I have said it before kwamba nawapongeza sana Wakristu kwa jinsi walivyojipanga ktk kuendeleza jamii yao na hakika ningependa sana jamii (dini) nyinginezo zifuate mfano wenu katika yale yanayokjubalika ktk imani zao..
Na nitasema kitu kingine kwamba Wazungu hawa tunaowatukana kila siku binafsi huwaona wanafanya mema na ya ibada kubwa kwa mwenyezio Mungu kuliko sisi Waafrika tunaoamini Mungu kwa kukiri na kubaini kwa ulimi hali matendo yetu ni ya kinafiki. Kaitika Uislaam Unafiki ni moja ya dhambi kubwa sana ambazo zinamwondoa mtu ktk dini.. meaning mtu yeyote Mnafiki sii Muislaam isipokuwa Muislaam jina. Hivyokila napoona Mnafiki awemktistu au Muislaam kwangui huyu mtu kapoteza dini yake.
Oooh! by the way sijasema wewe Mnafiki ila nimezungumzia tu kukufahamisha navyo itazama imani ya dini iwe kwa MKikristu au Muislaam.