Super El nino 2026/2027.. El nino ya kihistoria

Super El nino 2026/2027.. El nino ya kihistoria

Ya 1997 ilianza nikiwa natoka korogwe nilipokua napiga disco na nikawa nahamishia mziki mkonge hotel bush tracker. T shirt niliokua nimevaa ilitoboka toboka kwa ajili ya maji ya mvua nadhan yalikua na kiwango kikubwa cha fluoride au chemicals zingine
 
Hatari sana...


Cc: Mahondaw
El Niño ni mfumo wa asili wa hali ya hewa unaotokana na kuongezeka kwa joto la maji katika Bahari ya Pasifiki. Binadamu hawezi kuzuia mfumo huu usitokee, lakini jamii inaweza kujiandaa kikamilifu ili kupunguza madhara yake kama vile mafuriko, ukame, na magonjwa.

Jinsi ya Kudhibiti na Kupunguza Athari za El Niño
Ingawa hatuwezi kuzuia kutokea kwa jambo hili, mikakati ifuatayo husaidia kukabiliana nalo:
  • Mifumo ya tahadhari ya mapema: Kufuatilia utabiri wa hali ya hewa mara kwa mara.
  • Miundombinu imara: Kusafisha mitaro na kujenga mifereji bora ya maji ili kuzuia mafuriko.
  • Usimamizi wa kilimo: Kupanda mazao yanayovumilia maji mengi au ukame mapema.
  • Hifadhi ya chakula na dawa: Kuweka akiba ya kutosha kwa ajili ya dharura.
  • Uhamisho wa watu: Kuhamisha wakazi wanaoishi mabondeni kwenda maeneo ya juu salama.
 
Utabiri wa sasa unaonyesha kuwepo kwa "Super El Niño" inayokuwa kwa kasi kubwa na inayoweza kuweka historia.
Hali hii inatokea katika Bahari ya Pasifiki na inatarajiwa kufikia kilele mwishoni mwa mwaka 2026, kisha kuendelea hadi mapema msimu wa kuchipua wa mwaka 2027. Wanasayansi wa hali ya hewa wanaonya kuwa mfumo huu unakua haraka kuliko kawaida na unaweza kufikia viwango vya juu zaidi kuwahi kushuhudiwa tangu kumbukumbu zilipoanza kuwekwa mnamo mwaka 1950.

Makubaliano ya hivi karibuni ya kielelezo kutoka taasisi kubwa kama Kituo cha Utabiri wa Hali ya Hewa cha NOAA na Shirika la Hali ya Hewa Duniani (WMO) yanaonyesha uwezekano wa asilimia 96 hadi 97 kwa El Niño hii kudumu msimu wote wa baridi wa kizio cha kaskazini.

Aidha, kuna uwezekano wa asilimia 81 kwamba itaimarika na kuwa ya nguvu kubwa sana. Joto la juu la maji ya bahari tayari limevuka wastani kwa nyuzi joto +1.94 °C, huku joto la chini ya maji likifikia rekodi ya nyuzi joto 6 juu ya wastani.

Kutokana na joto hili kubwa linalotolewa kutoka baharini, kuna uwezekano mkubwa kuwa mwaka 2026 utaweka rekodi mpya ya kuwa mwaka wa joto zaidi duniani.

Wataalamu wanakadiria kuwa athari kamili ya ongezeko hili la joto itafikia kilele chake mnamo mwaka 2027. Hali hii inaweza kusukuma wastani wa joto la dunia hadi nyuzi joto 1.7 juu ya viwango vya kabla ya mapinduzi ya viwanda.

Mkondo wa hewa wa Pasifiki utabadilisha mzunguko wa unyevunyevu duniani na kusababisha mabadiliko makubwa ya hali ya hewa. Maeneo ya Kusini mwa Marekani, California, na Texas yanakabiliwa na hatari kubwa ya mvua kubwa na mafuriko, wakati Kaskazini mwa Marekani kukiwa na hali ya hewa ya wastani.

Kwa upande mwingine, hatari kubwa ya ukame mkali na mawimbi ya joto inatabiriwa kwa nchi za Australia, Kusini-Mashariki mwa Asia, India, na maeneo ya Kusini mwa Afrika.
Hata hivyo, maeneo ya Afrika Mashariki, sehemu za Kati na Mashariki mwa Asia, pamoja na maeneo makubwa ya Amerika Kusini yanatarajiwa kupokea mvua kubwa kupita kiasi.
Hali hii itaongeza kwa kiasi kikubwa hatari ya mafuriko katika mikoa hiyo.
tatizo lipo hasa kwenye miundombinu yetu ya barabara, maji, umeme na mitaro ya maji mijini.
 
TMA Yatoa Tahadhari Nzito: El Niño Yaibuka, Mvua Kubwa Zaelezwa - Opera News Official


Download Now
 
Utabiri wa sasa unaonyesha kuwepo kwa "Super El Niño" inayokuwa kwa kasi kubwa na inayoweza kuweka historia.
Hali hii inatokea katika Bahari ya Pasifiki na inatarajiwa kufikia kilele mwishoni mwa mwaka 2026, kisha kuendelea hadi mapema msimu wa kuchipua wa mwaka 2027. Wanasayansi wa hali ya hewa wanaonya kuwa mfumo huu unakua haraka kuliko kawaida na unaweza kufikia viwango vya juu zaidi kuwahi kushuhudiwa tangu kumbukumbu zilipoanza kuwekwa mnamo mwaka 1950.

Makubaliano ya hivi karibuni ya kielelezo kutoka taasisi kubwa kama Kituo cha Utabiri wa Hali ya Hewa cha NOAA na Shirika la Hali ya Hewa Duniani (WMO) yanaonyesha uwezekano wa asilimia 96 hadi 97 kwa El Niño hii kudumu msimu wote wa baridi wa kizio cha kaskazini.

Aidha, kuna uwezekano wa asilimia 81 kwamba itaimarika na kuwa ya nguvu kubwa sana. Joto la juu la maji ya bahari tayari limevuka wastani kwa nyuzi joto +1.94 °C, huku joto la chini ya maji likifikia rekodi ya nyuzi joto 6 juu ya wastani.

Kutokana na joto hili kubwa linalotolewa kutoka baharini, kuna uwezekano mkubwa kuwa mwaka 2026 utaweka rekodi mpya ya kuwa mwaka wa joto zaidi duniani.

Wataalamu wanakadiria kuwa athari kamili ya ongezeko hili la joto itafikia kilele chake mnamo mwaka 2027. Hali hii inaweza kusukuma wastani wa joto la dunia hadi nyuzi joto 1.7 juu ya viwango vya kabla ya mapinduzi ya viwanda.

Mkondo wa hewa wa Pasifiki utabadilisha mzunguko wa unyevunyevu duniani na kusababisha mabadiliko makubwa ya hali ya hewa. Maeneo ya Kusini mwa Marekani, California, na Texas yanakabiliwa na hatari kubwa ya mvua kubwa na mafuriko, wakati Kaskazini mwa Marekani kukiwa na hali ya hewa ya wastani.

Kwa upande mwingine, hatari kubwa ya ukame mkali na mawimbi ya joto inatabiriwa kwa nchi za Australia, Kusini-Mashariki mwa Asia, India, na maeneo ya Kusini mwa Afrika.
Hata hivyo, maeneo ya Afrika Mashariki, sehemu za Kati na Mashariki mwa Asia, pamoja na maeneo makubwa ya Amerika Kusini yanatarajiwa kupokea mvua kubwa kupita kiasi.
Hali hii itaongeza kwa kiasi kikubwa hatari ya mafuriko katika mikoa hiyo.
Hakuna namna ninyi wachawi na waganga mnaweza kufanya ili El nino isitokee ?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom