Sugu Awapa Makavu Nape Na Kinana

Sugu Awapa Makavu Nape Na Kinana

Ndo tatizo la bangi ,kupanga mbeya,haimaanishi kupanga nyumba,ni maana nyepesi tu katika lugha ya siasa kwamba baada ya miaka mitano,jimbo litarudi mikononi mwa ccm,sasa bangi zake zikamtume akajitutumue kwamba mbeya kajenga ghorofa kumbe mtu mwenyewe kanyaboya tu.
 
Sugu amejeruhiwa vibaya sana na ziara ya hivi karibuni ya Kinana na Nape Mbeya, lazima akorome sana.

Nape na Kinana wamjeruhi Sugu kwa kitu gani?.Kwa kuzunguka Mbeya nzima kutangaza upuuzi wao wakuwaita mawaziri wa Jk ni mizigo au kwa upuuzi wao wakuita wanaotaka serekali 3 ni wahuni.Sana sana wao ndio wamejeruhiwa na Jk kwa kuwarudisha mawaziri mizigo kinyume na matarajio yao.
 
Ndo tatizo la bangi ,kupanga mbeya,haimaanishi kupanga nyumba,ni maana nyepesi tu katika lugha ya siasa kwamba baada ya miaka mitano,jimbo litarudi mikononi mwa ccm,sasa bangi zake zikamtume akajitutumue kwamba mbeya kajenga ghorofa kumbe mtu mwenyewe kanyaboya tu.

Mushaurini Nape aache matusi Mbeya hawawezi kumpangisha Sugu jimbo.Mbeya hawana majimbo ya kupangisha.
 
Nakubaliana nae kua karibu na wakulima ni kuwasaidia kukabiliana na changamoto za kilimo sio kushika jembe kisanii na kupiga picha.
Kinana alitakiwa aone haya kwamba mpaka sasa miaka 37 tangu kuzaliwa CCM na ikiwa madarakani miaka yote jumlisha miaka ya utawala wa baba yake TANU bado watanzania tunalimia jembe la mkono badala ya kujiona fahari na kupiga nalo picha. Hizi ni kebehi kwa wakulima.
 
Sugu mshamba sana kwani yeye ndiyo wa kwanza kujenga ghorofa Mbeya.

Yaani wewe Ritz hamnazo kabisa kichwani. Kwa hiyo wewe ulivyochukulia hapa ni ujenzi wa ghorafa Mbaya! Du! hii kali! Yaani huna uwezo kabisa wa kufikiri nje ya box. Kwa hilo nakwambia wewe ni zuzu! Wapenda maendeleo ya Tanzania kupitia Chadema hawana haja tena ya kujibizana na wewe! Kumbe huwa tunahangaika na watu wa Milembe!!
 
Pamoja na maneno yako ya kifedhuli Sugu akija jimboni kwako na wote mkaitisha mikutano Sugu atakomba nyomi la watu wewe labda utaambulia fisi.

Hata akisimama na baba mwana Asha atam-knock mbali sana, labda kama utaratibu wa EPA utumike ktk kuhesabu kura.
 
Tatizo la Nape ana dhani kuwa kila mtu ni mpangaji kama CCM walivyopanga majimbo wanayoyashikilia kwa rushwa.Wamewafanya wapiga kura wao kuwa ndiyo wapangishaji wa majimbo kwa kuwapa rushwa kila msimu wa uchaguzi unapofika kwa kuongeza dau la rushwa ili wasije wakatimliwa na wapangishaji wao.
 
Wewe mkinga una akili fupi sana Nape hakumaanisha upangaji wa nyumba, Nape kamwambia Sugu ni mpangaji wa Jimbo.

Na Sugu hakumaanisha ghorofa jengo,,ghorofa la ushawishi alichomaanisha..Sasa we kwa akili zako zinazokutosha mwenyewe utaelewa vp??Au mpaka aongee kindengereko ndio utamwelewa!
 
Hata sugu hakuumaanisha anagorofa nyumba....yaani ana wanachama wengi kama gorofa ilivyo na room nyingi kwenda juu

Wewe ndio umemaanisha hivyo, Sugu hata hakuwa na mawazo kama haya yako.
 
Yaani wewe Ritz hamnazo kabisa kichwani. Kwa hiyo wewe ulivyochukulia hapa ni ujenzi wa ghorafa Mbaya! Du! hii kali! Yaani huna uwezo kabisa wa kufikiri nje ya box. Kwa hilo nakwambia wewe ni zuzu! Wapenda maendeleo ya Tanzania kupitia Chadema hawana haja tena ya kujibizana na wewe! Kumbe huwa tunahangaika na watu wa Milembe!!
Kama wewe ndiyo msemaji wao basi watakuwa mazuzu zaidi yako.
 
Acha kuwa na kichwa cha njiwa anamaanisha ataendelea kuwa mbunge wa mbeya kwa muda mrefu sio mtu wa kupita kama asemavyo huyo mropokaji wa magamba

Umeona magamba walivyowagumu kuelewa? Mungu wangu,labda hizo div.5 zitawasaidia. Maana vichwa jiwe.
 
Sugu mshamba sana kwani yeye ndiyo wa kwanza kujenga ghorofa Mbeya.
...mshamba ni nape anayedhihaki wapangaji wakati hata jk ni mpangaji pale magogoni wakati wowote anatoka....
 
Back
Top Bottom