Sugu akabidhiwa ofisi isiyo na samani


MKURABITA

MKURABITA

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2010
Messages
311
Likes
10
Points
35
MKURABITA

MKURABITA

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2010
311 10 35
MBUNGE wa Mbeya mjini, Joseph Mbilinyi, ameanza kukumbana na machungu ya uongozi baada ya kukabidhiwa ofisi ambayo haina samani ndani yake.
Ofisi hiyo imebainika kukosa samani zinazotakiwa baada ya mbunge huyo kwenda kwa Mkurugenzi wa Jiji, Juma Rashid Idd, kwa lengo la kukabidhiwa rasmi ili aanze kazi za kuwatumikia wananchi wa Jiji la Mbeya.

Makabidhiano hayo yalifanyika juzi, majira ya saa 3.30 kati ya Mkurugenzi wa Jiji Idd na mbunge huyo, lakini lilikwama kutokana na mazingira ya uchafu yaliyo mithili ya ofisi iliyotelekezwa na haikuwa na samani ndani yake.

Baadhi ya maofisa wa jiji la Mbeya ambao walishuhudia tukio la kukabidhiana ofisi, waliiambia Tanzania Daima Jumatano kuwa kutokana na kukosekana kwa samani katika ofisi hiyo, Mbunge huyo hakuweza kukabidhiwa hadi hapo zitakaponunuliwa nyingine.

“Ni kweli Mbunge kashindwa kukabidhiwa ofisi hiyo maana hali ya ofisi ni mbaya, ukiangalia kwa haraka utagundua kabisa kuwa jamaa…(akimaanisha mbunge aliyepita Benson Mpesya CCM) hakuwa akiitumia kwa muda mrefu,” alisema mmoja wa maafisa jiji ambaye aliomba jina lake lisitajwe.

Mbali ya kutokuwa na samani, ofisi hiyo pia haikuwa na mafaili yoyote yanayotumika kuhifadhia nyaraka mbalimbali za kiofisi ikiwemo mipango iliyotekelezwa na inayotarajia kutekelezwa na mbunge.

Kwa mujibu wa taratibu za Bunge, kila mwezi mbunge hupokea sh 500,000 kwa ajili ya shughuli za jimbo, ikiwemo ununuzi wa vifaa mbalimbali vya ofisi.

Source: Tanzania Daima 01/12/2010

Hivi huu ndo mpango wa CCM au ni utashi mdogo wa viongozi wa siasa?
 
S

Shamu

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2008
Messages
510
Likes
1
Points
0
S

Shamu

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2008
510 1 0
Ni vizuri akaanza kazi bila ya hizo samani. Kumbuka, you start from the bottom to the top.
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
56
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 56 135
Mlio karibu na MH Sugu mwambie atuletee kizibiti cha picha hapa Jamvini. Fanyeni hivyo pia kwa Wabunge wote watako patwa na Masahibu hayo.
 
W

wail

Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
21
Likes
0
Points
0
W

wail

Member
Joined Nov 25, 2010
21 0 0
Naanza kufundisha watu kiswahili sasa katika wana JF mada "Sugu akabidhiwa ofisi isiyo na samani" katika kiswahili hakuna neno samani kuna neno linaitwa Thamani weka kiswahili sawa.
Nawakilisha
 
M

Maamuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2008
Messages
856
Likes
27
Points
45
M

Maamuma

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2008
856 27 45
Naanza kufundisha watu kiswahili sasa katika wana JF mada "Sugu akabidhiwa ofisi isiyo na samani" katika kiswahili hakuna neno samani kuna neno linaitwa Thamani weka kiswahili sawa.
Nawakilisha
Samani ni furniture. Kwa hiyo kiswahili kiko sawa. .
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
Naanza kufundisha watu kiswahili sasa katika wana JF mada "Sugu akabidhiwa ofisi isiyo na samani" katika kiswahili hakuna neno samani kuna neno linaitwa Thamani weka kiswahili sawa.
Nawakilisha
Wewe ndiye uliyechemsha. Maneno SAMANI na THAMANI yote ni ya kiswahili na yana maana tofauti. La kwanza maana yake ni FURNITURE na la pili ni VALUE. Kwa kutojua neno samani naweza nikakadiria elimu yako na kazi unayofanya. Inawezekana elimu yako ni darasa la saba na kazi yako ni mkulima au mfanyabiashara wa maparachichi au maembe. Naomba kuwasilisha kwa heshima na taadhima.
 
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2010
Messages
6,465
Likes
1,517
Points
280
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2010
6,465 1,517 280
Naanza kufundisha watu kiswahili sasa katika wana JF mada "Sugu akabidhiwa ofisi isiyo na samani" katika kiswahili hakuna neno samani kuna neno linaitwa Thamani weka kiswahili sawa.
Nawakilisha
duh! kaka ka nakuona vile! una uhakika mpaka umeandika huku umeisimamia keyboard.....karudie tena fail
 
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2007
Messages
12,736
Likes
269
Points
180
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2007
12,736 269 180
...Kwa mujibu wa taratibu za Bunge, kila mwezi mbunge hupokea sh 500,000 kwa ajili ya shughuli za jimbo, ikiwemo ununuzi wa vifaa mbalimbali vya ofisi.


....
...blah blah nyiiiingi hazitusaidii, tungekuwa tunaanzia hapa kwenye 'accountability' kuwapeleka hao wabunge waliomaliza muda wao polisi kisha mahakamani. Kila senti 'inayofujwa' inatokana na kodi yangu mimi na wewe mwananchi. Tuna kila sababu ya kuhoji matumizi yake. Laki tano kwa mwezi nyingi, ni sawa na 6,000,000/= kwa mwaka, au...30m/= kwa miaka mitano!
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
56
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 56 135
Naanza kufundisha watu kiswahili sasa katika wana JF mada "Sugu akabidhiwa ofisi isiyo na samani" katika kiswahili hakuna neno samani kuna neno linaitwa Thamani weka kiswahili sawa.
Nawakilisha
We wajifanya wajua kumbe waungua na jua!

Samani ni Furniture kwa Lugha ya Elizabeth

Thamani ni Value kwa lugha ya Elizabeth.

Usikimbilie kufindisha kabla hujahitim.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
What the F@#@@!@ is going on?
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,786
Likes
23,182
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,786 23,182 280
Naanza kufundisha watu kiswahili sasa katika wana JF mada "Sugu akabidhiwa ofisi isiyo na samani" katika kiswahili hakuna neno samani kuna neno linaitwa Thamani weka kiswahili sawa.
Nawakilisha
Kama wewe siyo mhindi utakuwa Mpare.
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,786
Likes
23,182
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,786 23,182 280
Wewe ndiye uliyechemsha. Maneno SAMANI na THAMANI yote ni ya kiswahili na yana maana tofauti. La kwanza maana yake ni FURNITURE na la pili ni VALUE. Kwa kutojua neno samani naweza nikakadiria elimu yako na kazi unayofanya. Inawezekana elimu yako ni darasa la saba na kazi yako ni mkulima au mfanyabiashara wa maparachichi au maembe. Naomba kuwasilisha kwa heshima na taadhima.
Kama si muuza miwa labda anauza madafu.
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
...blah blah nyiiiingi hazitusaidii, tungekuwa tunaanzia hapa kwenye 'accountability' kuwapeleka hao wabunge waliomaliza muda wao polisi kisha mahakamani. Kila senti 'inayofujwa' inatokana na kodi yangu mimi na wewe mwananchi. Tuna kila sababu ya kuhoji matumizi yake. Laki tano kwa mwezi nyingi, ni sawa na 6,000,000/= kwa mwaka, au...30m/= kwa miaka mitano!
accountability kwa wanasiasa ni alien...

BTW, nani alikwambia wabunge wa ccm wanajua hata maana ya ofisi ya bunge?? kwao ofisi yao ni pale bungeni dodoma kwisha vikao vikiisha wanarudi kuendelea na hamsini zao
 
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2006
Messages
3,065
Likes
31
Points
135
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2006
3,065 31 135
Naanza kufundisha watu kiswahili sasa katika wana JF mada "Sugu akabidhiwa ofisi isiyo na samani" katika kiswahili hakuna neno samani kuna neno linaitwa Thamani weka kiswahili sawa.
Nawakilisha
Mkuu, unatumia kamusi gani isiyo na neno samani? Naanza kuamini kwamba wewe kiswahili kinakupiga chenga, sasa sijui utamfundisha nani kiswahili usichookijua. Samani ni furnichers kwa kimombo, au vyombo vya kufanyia kazi nyumbani au chumbani. Kumbe nyani kweli haoni nanihii lake. Yaonekana wewe una Diploma wakati mwenzio anayo Degree, kwa hiyo kwa mtizamo wako wewe unamzidi kujua mambo mwenye degree. Tusiwe na haraka kuzuzua watu kabla hatujajiangalia wenyewe kwenye kioo.
 
LoyalTzCitizen

LoyalTzCitizen

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2010
Messages
2,081
Likes
314
Points
180
LoyalTzCitizen

LoyalTzCitizen

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2010
2,081 314 180
Duh! kweli kiswahili kigumu
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,449
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,449 280
Naanza kufundisha watu kiswahili sasa katika wana JF mada "Sugu akabidhiwa ofisi isiyo na samani" katika kiswahili hakuna neno samani kuna neno linaitwa Thamani weka kiswahili sawa.
Nawakilisha
Samani ni furniture kama alivyosema Maamuma - jamani tusome kwanza kabla ya kutoa comment hasa kama hauna uhakika na kitu mfano neno au ndio unalisikia kwa mara ya kwanza.

Chadema MPs show former CCM MPs and CCM that you are serious with your work. Please start using those offices even if they do not have pieces of furniture - just two chairs and one table then listen to your people ready for next Bunge session. When you quit the office after 5 years, leave every thing in that office for the next MP regardless of their political party.

In the Bunge standing orders I think the aspect of office and furniture should be featured and must read that whatever is provided by Bunge say furniture is Bunge property and not MPs'. Is this connected to JK's speech when inaugurating 10th Bunge?
 
B

bwakea

Member
Joined
Jun 5, 2009
Messages
45
Likes
0
Points
0
B

bwakea

Member
Joined Jun 5, 2009
45 0 0
Naanza kufundisha watu kiswahili sasa katika wana JF mada "Sugu akabidhiwa ofisi isiyo na samani" katika kiswahili hakuna neno samani kuna neno linaitwa Thamani weka kiswahili sawa.
Nawakilisha
umechemsha ndugu yangu, na usipende kukosoa kitu usicho kijua. usije ukaumbuka mbele ya kadamnasi
 
K

Kifuna

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2008
Messages
431
Likes
28
Points
45
K

Kifuna

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2008
431 28 45
Naanza kufundisha watu kiswahili sasa katika wana JF mada "Sugu akabidhiwa ofisi isiyo na samani" katika kiswahili hakuna neno samani kuna neno linaitwa Thamani weka kiswahili sawa.
Nawakilisha

Nenda shule kwanza ufundishwe ukielewa uje ufundishe
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
By the way do they retire the 500,000ths on a monthly basis?
 
H

Hume

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
338
Likes
67
Points
45
H

Hume

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
338 67 45
...blah blah nyiiiingi hazitusaidii, tungekuwa tunaanzia hapa kwenye 'accountability' kuwapeleka hao wabunge waliomaliza muda wao polisi kisha mahakamani. Kila senti 'inayofujwa' inatokana na kodi yangu mimi na wewe mwananchi. Tuna kila sababu ya kuhoji matumizi yake. Laki tano kwa mwezi nyingi, ni sawa na 6,000,000/= kwa mwaka, au...30m/= kwa miaka mitano!
Hapa kweli wanastahili kushtakiwa. Kinachonichanganya pia ni kuwa kwa hawa wapya wasiokuwa na fenicha, wanasubiri wakurugenzi waweke fenicha ndo wakabidhiwe ofisi, issue hapa ni kuwa, kama wanapokea hela kwa kazi hiyo Je? Watazirudisha kwa Halmashauri husika pesa zilizotumika kununua hizo fenicha?
 

Forum statistics

Threads 1,238,901
Members 476,226
Posts 29,336,110