Story: Ulitenda mema na kulipwa mabaya please share

Story: Ulitenda mema na kulipwa mabaya please share

Ndio maana hatusaidii watu

Sent using Jamii Forums mobile app
Kweli kabisa, katika mikakati ambayo naipanga kuanza nayo 2020, ni kutosaidia mtu,
Kuna vitu vilikuwa vinamis ofisini, nikaona isiwe kesi, nikanunua vya staff yote vikabaki vingine reserved store, one month later nikatengenezewa scandal hiyo, I was almost nifukuzwe kazi ila Mungu akasimama na mimi ila niliyumba sana almost mwaka mzima nilikuwa naunga unga maisha in between 2018-2019.
 
Hahahaaaa!!! Ngoja tuone. Huwa napenda kujifunza kwa waliofanikiwa. Huyu mane money hata mawazo yake yanaonesha ni mtu mwenye mawazo ya kichaga muda wote, haachi hata mia halali impite.
Kabisa mkuu, sijawai kutana nae ila ukikutana nae kwenye majukwaa ana positive attitude kwenye money making.
Ingawa kuna siku niliwai pishana na dhahabu nyeupe kwa haraka zangu, huyu dadangu bana😂😂😂😂.
cc manengero
 
Huwezi kuandika bila kuweka viingereza vya kuchovya? Unaweza kuwa ujumbe mzuri lakini kiingereza chako cha kuchovya kinafanya baadhi ya watu wakinai.
Kuna tofauti kubwa sana kati ya MJINGA anayejifanya au kujionesha ni mjuaji mbele ya halaiki ya watu na MPUMBAVU ambaye hujionesha au hujifanya anajua mbele ya halaiki ya watu.

Ukaitafakari huu msemo utajua uko kundi gani na huenda itakusaidia next time kutumia Common Sense
 
Daah mzee.. unayoyaeleza ndio yamenikuta few days ago...daaah!!!! Watu......!!! basi tu..Mwisho unasema maadam sikudhulumu mtu, nimefanya kwa bidii na maarifa yangu yote na nilimtanguliza Mungu..bas2 unasema tu Asante Mungu..maana kila linalotokea yeye ndio anaruhusu na ni kwa sababu nzuri.. then unaangalia mlango mwingine tena maana hua upo hapohapo karibu.
God is good all the time..

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mwaka huu wakati tukianza mwaka mpya kulikuwa na nafasi za kazi kwenye company yetu. Kama kawaida zilitakiwa zijazwe, niliamua kwa dhati kabisa kutafuta vijana wenye sifa kutoka humu jukwaani (JF).

Mchakato ulifanyika na hatimae nkaajiri vijana watatu kutoka humu humu ambao mmoja alikuwa na experience kidogo na wawili are straight from school wamemaliza pale UDSM 2018. Mmoja yule mwenye experience baada ya muda mchache aliamua kuacha kazi baada ya kuomba salary increment na mimi kukataa hilo ombi kwa sababu haikuwa hata na miezi 4 kazini, kilichoniudhi ni namna alivyoondoka, alidanganya kwamba anaenda kumuangalia mzazi wake mgonjwa, na pia alichukua baadhi ya vifaa vya ofisini. Tulitegemea angekaa na Sisi ila ndio hivyo.

Wa pili kati ya hawa watatu ni kijana mmoja anaetoka kanda ya ziwa. Much know kwa sana, he considers himself the most knowledgeable and best employee out of all we have. Alikuwa akim criticise supervisor wake kwenye staff meeting in front of all other staff. Sio mara moja sio mara mbili. Nidhamu yake ni mbaya sana, alifikia mpaka kumtongoza one of the manager (foreigner) from the same office. At first alikuwa akiniheshimu/kuniogopa mimi tu because he knew I was making the calls. I went out of my way in helping him establish his life, salary ikikata mnamo tarehe 20 I would give him loans or my personal money. Baada ya kurudi one of my trip around August this year supervisor wake akanieleza mashakil yake. Nikaanza kukata all favors alizokuwa akipata from me. Akaona I was no longer a friend to her, I was only a boss at work and nothing more. As long as he could do his job and not insult anyone, everything was okey for me. At last, he had to go, and he had to go himself, what happened mpaka akaondoka mwenyewe sitaki kusema hapa but yeah he had to leave kwa kejeli na dharau na shutma kubwa dhidi yangu. Shutma moja ni kwamba mimi nimemchawia na namfanyia uchawi, usiku akilala ananiona namkaba🤣🤣🤣🤣🤣🤣. Sijui why hakumtafuta Mshana Jr hahaahahahahha

Huyu kijana wa tatu bado nipo nae, he is doing good and he is my friend, he loves talking to me about Manchester United and would joke to me about Arsenal. He thinks I am the best boss in the world and may be he is reading this hahahaahahahah.

Sijisifii lakini humu jukwaani nimeshawasaidia watu si chini ya 10 msaada wa maana sio hizi 10,000 au 15,000 ila sasa nimeacha.

Ndio maana the other time nkamwambia Cresida be careful.

cc: SweetieLee and Karma
Pole sana Relief, ndiyo binadamu walivyo ni lazima tuishi nao kwa akili..!!

Ngoja nitoe story tofauti kidogo, nakumbuka tukiwa chuo, lecturer akaingia, halafu ghafla ikaandikwa quiz, halafu huwa yupo very serious..! Aiseeh' niliskia kudata jamani,

Luckily, swali la kwanza nikawa nalijua kasoro tu mwanzoni nikawa nimesahau panaanzaje, kuna binti yupo next chair ana kidaftari, huwa ni wale mabingwa wa kuchabo, nikamuuliza zaidi ya mara mbili huwezi amini akanichunia! Akajikausha kabisa na ananisikia huku anaendelea kuperuzi, nikam mind ila nikampotezea!
While Sir anaendelea kutiririka maswali huko mbele nikageuka nikamuuliza mtu mwingine, ile kaanza tu kuniambia nikamuambia stop, nimeshakumbuka yooote! Yanayofuatia nikatiririka nayo kama maji..!!

Dakika chache baada ya Sir kumaliza namie nikawa nimemaliza, huwa sipendi kuonekana nimemaliza haraka hivyo ikabidi niendelee kuzuga zuga na wengine wamalize ndo ninyanyuke!

Mungu si Athumani, baada ya Sir kugeuka yule binti wa kuchabo akashindwa kuendelea kuigia hivyo maswali yote yaliyobaki yakawa yamemshinda, mind you nishamaliza ila nasubiri wengine wamalize malize ili nipate company.!!

Kahangaika weeh', mwishowe uzalendo ukamshinda ikabidi aniite Mimi tena aliyekuwa amenichunia nimsaidie, namie nilivyo mjinga tu by nature nikaanza kumsaidia, swali la kwanza lote mpaka akalimaliza, akauliza tena lingine ile naanza kujibu nikadakwa, yeye hakuonekana, sababu aliniona naongea, ila hakujua naongea na nani.!! Nikaitwa mbele,

Mimi nikabisha hatari kuwa nilikuwa siongei, maana ukhalisia nilikuwa nishamaliza! Sasa yule binti alivyo maandazi pori akaja mbele akajileta bila kuitwa!! Jamani, jamani nilitamani nimkule!! Nilimtazama kwa khasira mpaka nikaskia kutetemeka.!

Sir akawa ashapata jibu, hivyo akachukua zile karatasi akazichana tukatolewa nje! Nilimind sababu marks nishazikosa, aliyesababisha ni huyu furushi aliyegoma kunisaidia mwanzoni! Kubwa zaidi nishawekwa alama Mimi ni cheater! Nikaona bora ningelala zangu hostel tu.!!

Lastly, ikajaga next exam, Sir kamaliza tu kuandika kakaa, dakika chache mbele, nikainuka nikaenda kusanya mpaka akashangaa, halafu nimempiga maswali yote! Ndo ikawa tabia yangu, Kuanzia hapo sasa ndo nikawa jembe lake, akaja kujua kumbe mimi sio kiazi kama alivyodhani.! Heshima ikawepo mpaka namaliza chuo.!

Bahati mbaya yule binti hakufanikiwa kumaliza chuo, sup na carry zilimzidi maskiini! Sijui hata yuko wapi siku hizi!!

'tenda wema ila hakikisha usizidi uwezo'..!
 
Mwaka 2007 nilimaliza mafunzo ya ufundi veta, nikawa nafanya kazi za mtaani mwaka 1 baadae nikakutana name bint mchaga sura nzuri had tabia .

Alitengetengeneza mazingira ya kumpenda na kweli ikawa hivyo.
Mwaka 2009 nilipanga chumba name kutoka Kwa mzee, bahati mbaya nae nyumbani kwao akawa hatakiwi maana alikuwa akiishi kwa baba yake alie Kuwait name mke mwingine.

Nilitafuta sehemu ya kwenda kukaa Kwa ninao wafahamu hatimae nikapata kwa dada 1 akakaa wake.

Ilibidi nizunguke pale mjini kutafuta kazi nilizunguka sana nikapata kampuni ya ukusanyaji wa ushuru maegesho ya Magari.

Miezi 3 baadae dada aliekua akikaa nae alimfukuza ikabidi nikaaongee name mzee wangu akaniruhusu nikakae nae yeye atamalizana na mzazi mwenzake.

Nikabeba mke jioni ya SAA moja jumamosi tarehe 12 mwezi wa 9 2009.


Hapo ndipo kizaa kilipo anza , nilikaa nae miaka mitatu. Ndani ya hio miaka 3 ndipo nilipojua wakati mwingine likuepukalo lina heri ndani yake.

Kwa ufupi Kwa kua alikua amesoma had kidato cha 4 na matokeo mazuri, nilianza kumtafutia college kuanzia ualimu unesi misitu mifugo computer veta kote huko akakosa, hiyo iligarimu mwaka na nusu.


Aliugua kifua kikuuu Kwa muda wa miezi nane ndio alipona, kipindi hiki kidogo kilinipa challenge Kwa kiasi kikubwa.
Miezi minne baadae mama yake mzazi aliugua na kufariki (R I P) hapa napo mziki wake ulikua si haba.

Miezi 3 baada ya hili nilifiwa na mlezi wangu alien nilea toka nikiwa na mwezi 1 hapa napo niliumia mno!

Baada ya haya ilibidi nimtafutie cha kufanya.
Dada mmoja akaniambie anafungua kibanda stand hivyo kama ataweza akakae hapo.
Alinipa kazi ya kutengeneza kibanda maana mimi ni seremala, akanipa hela nikanunue bidhaa ,nilitumia usafiri wa baiskel nilirudi mjini Mara 8 tena bado kidogo nigongwe na lori, mwishowe nikaenda kumchukua yeye mke wangu kuja dukani. Kumbe ndio nampeleke Kwa mume mwingine.


Alianza kurudi nyumban Saa nne tofauti na makubaliano.
Alikuwa akiwasifia watu wengine wanamaendeleo tofauti na Mimi.
Mwishoni akaniambia tuachane!

Kweli aliondoka na mimi nikabaki na maumivu name umaskini.

Miaka minne niliipoteza kwake lakini aliniacha kwenye Mata, na athari alizoniachia mpaka leo sijasimama kimaisha vizuri.
Lakini taarifa nilizonazo yeye yupo safi na nyumba wanayo.

Yote ni maisha name maisha yanaendelea , poleni wakuu Kwa mikasa mliokutana nayo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mwaka 2007 nilimaliza mafunzo ya ufundi veta, nikawa nafanya kazi za mtaani mwaka 1 baadae nikakutana name bint mchaga sura nzuri had tabia .

Alitengetengeneza mazingira ya kumpenda na kweli ikawa hivyo.
Mwaka 2009 nilipanga chumba name kutoka Kwa mzee, bahati mbaya nae nyumbani kwao akawa hatakiwi maana alikuwa akiishi kwa baba yake alie Kuwait name mke mwingine.

Nilitafuta sehemu ya kwenda kukaa Kwa ninao wafahamu hatimae nikapata kwa dada 1 akakaa wake.

Ilibidi nizunguke pale mjini kutafuta kazi nilizunguka sana nikapata kampuni ya ukusanyaji wa ushuru maegesho ya Magari.

Miezi 3 baadae dada aliekua akikaa nae alimfukuza ikabidi nikaaongee name mzee wangu akaniruhusu nikakae nae yeye atamalizana na mzazi mwenzake.

Nikabeba mke jioni ya SAA moja jumamosi tarehe 12 mwezi wa 9 2009.


Hapo ndipo kizaa kilipo anza , nilikaa nae miaka mitatu. Ndani ya hio miaka 3 ndipo nilipojua wakati mwingine likuepukalo lina heri ndani yake.

Kwa ufupi Kwa kua alikua amesoma had kidato cha 4 na matokeo mazuri, nilianza kumtafutia college kuanzia ualimu unesi misitu mifugo computer veta kote huko akakosa, hiyo iligarimu mwaka na nusu.


Aliugua kifua kikuuu Kwa muda wa miezi nane ndio alipona, kipindi hiki kidogo kilinipa challenge Kwa kiasi kikubwa.
Miezi minne baadae mama yake mzazi aliugua na kufariki (R I P) hapa napo mziki wake ulikua si haba.

Miezi 3 baada ya hili nilifiwa na mlezi wangu alien nilea toka nikiwa na mwezi 1 hapa napo niliumia mno!

Baada ya haya ilibidi nimtafutie cha kufanya.
Dada mmoja akaniambie anafungua kibanda stand hivyo kama ataweza akakae hapo.
Alinipa kazi ya kutengeneza kibanda maana mimi ni seremala, akanipa hela nikanunue bidhaa ,nilitumia usafiri wa baiskel nilirudi mjini Mara 8 tena bado kidogo nigongwe na lori, mwishowe nikaenda kumchukua yeye mke wangu kuja dukani. Kumbe ndio nampeleke Kwa mume mwingine.


Alianza kurudi nyumban Saa nne tofauti na makubaliano.
Alikuwa akiwasifia watu wengine wanamaendeleo tofauti na Mimi.
Mwishoni akaniambia tuachane!

Kweli aliondoka na mimi nikabaki na maumivu name umaskini.

Miaka minne niliipoteza kwake lakini aliniacha kwenye Mata, na athari alizoniachia mpaka leo sijasimama kimaisha vizuri.
Lakini taarifa nilizonazo yeye yupo safi na nyumba wanayo.

Yote ni maisha name maisha yanaendelea , poleni wakuu Kwa mikasa mliokutana nayo.

Sent using Jamii Forums mobile app

Dah, pole sana Mkuu.

Daima katika maisha jifunze kitu kimoja, Mungu akipanga basi hakuna binadamu wa kupangua. Na kila changamoto unayopitia katika maisha basi kuna kusudi ndani yake ila kubwa ni Kujifunza, kwa sasa tuliza akili na pambana zaidi mtangulize Mungu hakika utafanikiwa tu.

Pole sana, na Mwenyezi muumba akufanikishie hitaji lako
 
Back
Top Bottom