Smartphone brands zenye market share kubwa zaidi duniani

Smartphone brands zenye market share kubwa zaidi duniani

Inawezekana hajapata fursa ya kutumia brand kubwa duniani hivyo hajui taste yake ilivyo ndo anakuwa mbishi na chawa
Kwa hiyo na gsmarena ni machawa
Screenshot_20230326-151956~2.jpg
Screenshot_20230326-152302~2.jpg
 
Hapo wametest chipset, simu sio performance pekee..... kuna vitu vya mhimu kama display, ui, camera, battery na design havijatestiwa hapo
gsmarena wametest kila kitu unachokisema hapo ingia mwenyewe ukajionee
 
Kulikuwa na mjadala hapa wa either baadhi ya makampuni kutegemea patents kutoka kwa mwingine. Ngoja nitoe mfano kidogo hasa kwenye Processor (CPU)

Kwenye kuunda simu Kuna stage mbalimbali lakini Kila stage inabebwa na design ya owner wa simu husika. Yaani Kila kampuni InDesign simu halafu baada ya kudesign kwenye manufacturing ndio anatoa tender kwa makampuni mengine Ili either yafanye supply au yamtengenezee kulingana na design yake. Sasa hii inatokana na baadhi ya makampuni kutoona umuhimu wa ku monopolize Kila kitu wenyewe.

Mfano Apple wanatumia Processor Yao ya A series (Sasa hivi wako 16 series nadhani) so wanapotengeneza simu mpya wanadesign na hiyo processor halafu wanampa design na specification manufactures (zamaani walikuwa ni Samsung na TCMS) lakini Sasa hivi wanafanya kazi na TCMS tu. Sasa wanawapa Hawa kwasababu wana vitengo hivi na wanapewa kama contractors sio owners.

Sasa Kuna makampuni mengine ambao wao hawahangaiki kufanya design wao wanaangalia tu Sasa hivi Qualcom au mediatek wametoa chip Gani inayoendana na simu wanayoitengeneza then wanawapa tenda ya kussuply.

Kuna makampuni machache sana ambao wanadesign na kutengeneza processor zao wenyewe (Mfano Samsung ambao wana Exynos au Huawei wenye Kirin) ingawa Samsung nao pamoja na kuwa na ya kwao Kuna wakati wanatumia chip za mediatek hasa kwenye baadhi ya simu za A series na Sasa wanatumia Snapdragon kwenye Galaxy S23.

Kama Google pia wana Processor Yao wanaita Google Tensor ambayo wameanza kutumia kuanzia Pixel 6 series na Sasa 7. Wao wanadesign then wanampa Samsung tenda ya kufyatua.
 
Kulikuwa na mjadala hapa wa either baadhi ya makampuni kutegemea patents kutoka kwa mwingine. Ngoja nitoe mfano kidogo hasa kwenye Processor (CPU)

Kwenye kuunda simu Kuna stage mbalimbali lakini Kila stage inabebwa na design ya owner wa simu husika. Yaani Kila kampuni InDesign simu halafu baada ya kudesign kwenye manufacturing ndio anatoa tender kwa makampuni mengine Ili either yafanye supply au yamtengenezee kulingana na design yake. Sasa hii inatokana na baadhi ya makampuni kutoona umuhimu wa ku monopolize Kila kitu wenyewe.

Mfano google wanatumia Processor Yao ya A series (Sasa hivi wako 16 series nadhani) so wanapotengeneza simu mpya wanadesign na hiyo processor halafu wanampa design na specification manufactures (zamaani walikuwa ni Samsung na TCMS) lakini Sasa hivi wanafanya kazi na TCMS tu. Sasa wanawapa Hawa kwasababu wana vitengo hivi na wanapewa kama contractors sio owners.

Sasa Kuna makampuni mengine ambao wao hawahangaiki kufanya design wao wanaangalia tu Sasa hivi Qualcom au mediatek wametoa chip Gani inayoendana na simu wanayoitengeneza then wanawapa tenda ya kussuply.

Kuna makampuni machache sana ambao wanadesign na kutengeneza processor zao wenyewe (Mfano Samsung ambao wana Exynos au Huawei wenye Kirin) ingawa Samsung nao pamoja na kuwa na ya kwao Kuna wakati wanatumia chip za mediatek hasa kwenye baadhi ya simu za A series na Sasa wanatumia Snapdragon kwenye Galaxy S23.

Kama Google pia wana Processor Yao wanaita Google Tensor ambayo wameanza kutumia kuanzia Pixel 6 series na Sasa 7. Wao wanadesign then wanampa Samsung tenda ya kufyatua.
Kwenye hiyo aya ya tatu nadhani ulikuwa unamaanisha Apple na sio Google
 
Galaxy a03 ni 220k, fanya utumie japo galaxy yoyote kwa week tu utahama huko kwenye michongo
Yani kiukwel nimeangaik na hiz devices sana nilitok kutumia s8 nikasem ngoj nibadili nikahamia oppo reno 4 nikaon hamn kil kitu nikaj kutumia pixel 4 plain nikachok nikavuta A53 sammy ile sim inagonga picha sio kawaida nimenogewa nikakutan na samsung s21 FE hapa ndio mwish wa matatizo ikabid niongez hela nitoe na hiy A53 nipate s21FE ni mashine ya kazi hata hiy A53 na yenyew ina mambo matam mno kioo kizur sanaa kamera usionge touch yake ni laini sipat pich ingewekwa snapdragon badal ya exynos kiukwel samsung zina uraibu hasa wa vioo ukizitumia hiz sim dizain fulan unaon sim zingin vioo vyake hovyo
 
Yani kiukwel nimeangaik na hiz devices sana nilitok kutumia s8 nikasem ngoj nibadili nikahamia oppo reno 4 nikaon hamn kil kitu nikaj kutumia pixel 4 plain nikachok nikavuta A53 sammy ile sim inagonga picha sio kawaida nimenogewa nikakutan na samsung s21 FE hapa ndio mwish wa matatizo ikabid niongez hela nitoe na hiy A53 nipate s21FE ni mashine ya kazi hata hiy A53 na yenyew ina mambo matam mno kioo kizur sanaa kamera usionge touch yake ni laini sipat pich ingewekwa snapdragon badal ya exynos kiukwel samsung zina uraibu hasa wa vioo ukizitumia hiz sim dizain fulan unaon sim zingin vioo vyake hovyo

Yani kiukwel nimeangaik na hiz devices sana nilitok kutumia s8 nikasem ngoj nibadili nikahamia oppo reno 4 nikaon hamn kil kitu nikaj kutumia pixel 4 plain nikachok nikavuta A53 sammy ile sim inagonga picha sio kawaida nimenogewa nikakutan na samsung s21 FE hapa ndio mwish wa matatizo ikabid niongez hela nitoe na hiy A53 nipate s21FE ni mashine ya kazi hata hiy A53 na yenyew ina mambo matam mno kioo kizur sanaa kamera usionge touch yake ni laini sipat pich ingewekwa snapdragon badal ya exynos kiukwel samsung zina uraibu hasa wa vioo ukizitumia hiz sim dizain fulan unaon sim zingin vioo vyake hovyo
Samsung ni simu nzuri sana. Lakini hizi A03 series na A04 series nazionaga ovyo. Ni vizuri kununua Samsung za kati kwenda juu. Huku chini hakunivutii. Hizo Galaxy A53 zinamake sense na zina hadhi ya kuitwa Samsung ila hizi A13, A03, A04 na wenzake sidhani
 
Back
Top Bottom