Sitamani kufuga kuku tena.


K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2008
Messages
2,091
Points
2,000
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2008
2,091 2,000
Kuna dawa pia inaitwa servin powder vinakufa instantly. Ikiwa Kama una mbwa mbuzi paka kondoo wapake hiyo dawa. Itamaliza viroboto, chawa, na wadudu wote wa mifugo. Kisha zingatia Sana usafi.

Unaponunua mifugo mipya wakague kabla kuwachanganya wanyunyizie hiyo dawa kuua vijidudu ndio uwachanganye.
 
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2013
Messages
1,091
Points
2,000
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2013
1,091 2,000
Hakikisha banda la kuku safi, na kavu, kwa kuku wanaotaga/atamia hakikisha cage inakuwa safi. Kama unatumia maranda chini hakikisha unatumia maranda makavu, binafsi huwa naweka chokaa chini halaf maranda ili kuzuia unyevu. Otherwise tumia powder uliyoshauriw hapo juu, mwagia kwa kuku, kwenye mabawa na shingo na mapaja na banda zima.
 
Nyoka mwenye makengeza

Nyoka mwenye makengeza

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
688
Points
1,000
Nyoka mwenye makengeza

Nyoka mwenye makengeza

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
688 1,000
unashambuliwa sana kwa sababu vidole vyako vimefanana na vifaranga, vaa mabuti
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
34,486
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
34,486 2,000
Ukisikia msiba wowote wewe nenda, ukirudi hutakuta utitiri nyumbani
 
May Day

May Day

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2018
Messages
1,165
Points
2,000
May Day

May Day

JF-Expert Member
Joined May 18, 2018
1,165 2,000
Tumia AKHEIR POWDER itamaliza hao wadudu
Kinachonishangaza ina maana huyu Mdau hakufanya home work yoyote kabla kufuga? maana utitiri haipaswi kuwa ni changamoto kubwa kwa mfugaji mwenye nia ya dhati.
 
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,865
Points
2,000
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,865 2,000
Hahahaha,Kuku watamu hawa!
img_20190429_091029_3-jpeg.1088005
 
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
4,575
Points
2,000
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
4,575 2,000
Nilitamani kufuga kuku wa kienyeji ili nivune mazao yao.
Changamoto ninayoipata ni wadudu jamii ya utitiri. Yaani ukienda kuwafungulia banda lao unakumbana na utitiri wa kufa mtu. Hapa nilipo mwili mzima unawashwa kwa sababu ya kung'atwa na hivi vijidudu, nimevipangusa kutoka mwilini zaidi ya 100. Mwili umevimba kwa kujikuna, sitaki tena hawa kuku wa kienyeji bora niendelee kununua mayai.
Kama kuna mtu anajua dawa/mbinu ya kuwaangamiza hawa wadudu anisaidie.
Naleta na picha ya jinsi nilivyojikuna, hadi nguo zote nimevua.View attachment 1087682
Siku utitiri ukihamia kwenye nyumba yako ya kulala utatamani kuihama hata nyumba maana hautalala.
 
C

Cheer5555

Senior Member
Joined
Jun 29, 2013
Messages
144
Points
250
C

Cheer5555

Senior Member
Joined Jun 29, 2013
144 250
Hakuna mfugaji hapo. Huyu jamaa kaniudhi sana.
sawa na tuseme fundi magari anaogopa kuchafuka kwa oil. Au mwenye shamba anaogopa magugu.

Namshauri aachane na hiyo kazi akauze vitumbua ndo saiz yake.

Kuna watu wanatia hasira Sana.
 
financial services

financial services

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2017
Messages
1,957
Points
2,000
financial services

financial services

JF-Expert Member
Joined May 17, 2017
1,957 2,000
Changamoto ndogo ndogo ndyo zikufanye uhairishe kufuga kuku kweli? Labda kuna lingine, zingatia usafi Wa banda, huo utitiri sometimes hutokea ikiwa kuna maganda ya mayai(after kuku kutotoa na hayajatolewa, kinyesi chao pia ).BTW una miguu amaizing(mifupiii)
 
Nyoka mwenye makengeza

Nyoka mwenye makengeza

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
688
Points
1,000
Nyoka mwenye makengeza

Nyoka mwenye makengeza

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
688 1,000
Tangu nizaliwe , ndio kwanza nasikia kuna vidole vinafanana na vifaranga...
Omba radhi mkuu..!!
Viangalie hivyo vodole kwa makini, vina mahipsi
 

Forum statistics

Threads 1,293,761
Members 497,728
Posts 31,152,646
Top