Kuwa Tajiri kwa Mtaji wa Laki 3 tu, Kupitia Ufugaji wa Kuku wa Kienyeji | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuwa Tajiri kwa Mtaji wa Laki 3 tu, Kupitia Ufugaji wa Kuku wa Kienyeji

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Kibanga Ampiga Mkoloni, May 21, 2018.

  1. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2018
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 16,189
    Likes Received: 2,718
    Trophy Points: 280
    Kuwa Tajiri kwa Mtaji wa Laki 3 tu, Kupitia Ufugaji wa Kuku wa Kienyeji
    [​IMG]
    LEO TUANGALIE MCHANGANUO WA TSHS 300,000/= (LAKI TATU) KWA KUANZISHA MRADI WA UFUGAJI KUKU WA KIENYEJI.

    Hapa tuta hitaji kuku 11 tu wakubwa wanao taga yani majike 10 na Jogoo 1 tu. Kwa kutumia kuku hao 11 baada ya miezi mitatu unaweza ukawa na kuku mia Tatu 300 au na zaidi kama unataka.
    Nunua kuku wako katika chanzo cha kuaminika kuepuka magonjwa usinunue kuku sehemu za masokoni au kwenye mabanda ya njiani au kuku wanao safirishwa kutoka mkoa mmoja kwenda mwingine.

    Unapo nunua kuku wakubwa kwanza unapo wafikisha wape chanjo ya mdondo (Newcastle vaccine) ili kuweka rekodi yako ya chanjo maana chanjo hii hurudiwa kila baada ya miezi 3. Ukumbuke tarehe uliyo wachanja na tarehe utakayo wachanja tena baadae.

    Usinunue kuku kabla hujaandaa banda na Chakula.
    Katika sh. 300000 toa sh.69500 ambayo utanunua Chakula cha kuku, kuku hawa hawana formula ya Chakula hivyo unaweza kununua material ukachanganya Chakula mwenyewe ampapo utaokoa pesa nyingi pia.

    Mchanganuo Wa 69500 ni:-
    Pumba gunia 1. Shs.20000 gunia la pumba lina kilo 70.

    Paraza kilo 25 = 700x25 =17500. Paraza ni mahindi yaliyo vunjwa vunjwa kwaajili ya Chakula cha kuku.
    Mashudu ya alizeti kilo 15. 700x15=10500
    layer's consetraite

    Kilo 25 kifuko. = 21500.

    Ukijumlisha utakuwa umepata kilo 135 kwa shs 69500. Ambapo kila kilo moja ya Chakula utakuwa umenunua kwa shiling 514.8.

    Chakula hicho kichanganye kwa kutumia chepe kichanganye vizuri kichanganyike pumba lazima iwe kavu kabisa ikaushe usiwape kuku pumba mbichi.

    Kumbuka kuku anayetaga anakula Gram 130 kwa siku
    Hivyo kuku 10 watakula kilo 1.3 kwa siku ambayo ni gram 1300.
    Hivyo tutaweza kuona Chakula chetu kitatupeleka zaidi ya siku 100 ya zaidi ya miezi mitatu.

    TOA SHS 170000 AMBAYO UTANUNULIA KUKU.
    Mchanganuo wake Kwa kila kuku mzuri ambaye ajazeeka anayetaga utampata kwa shilingi 15000 na Jogoo nzuri utampata kwa shilingi 20000.

    Jogoo 1 = 20000
    Majike 10 x15000= 150000 jumla 170000.
    Itakuwa imebaki shs. 60500

    -Hii pesa iliyobaki ni kwa ajili ya kununu material ya bei nafuu na kutengeneza banda la kuku 10 hadi 20. Kuku hawa hawaitaji banda Kubwa kwasababu hawashindi ndani wataingia ndani wakati Wa kulala jiaoni na mchana wakati wakutaga Kuku wachiwe eneo la kutosha na lenye mchanga watakao itumia kuoga kuondoa wadudu km papasi na utitiri sehemu wanayopenda kuoga nyunyizia Dawa ya utitiri.

    Banda tengeneza la kuhamisha la futi 4x8x4 yani urefu kwenda juu futi 4 upana futi 8 kipenyo futi 4. Tumia materio yaliyo karibu nawe kama mirunda, mabanzi, Mabati reject au yaliyochakaa chicken wire au wire mesh, fito mbao 2x2 au 4x2 n.k. Kama ni sehemu za mjini litakugharimu kama Tsh 50,000-60,000.Vijijini au nje ya mji ambapo miti ni mingi litakugharimu Tsh 25,000 hadi 35,000.
    Haya jinsi ya kuwaendeleza hao kuku ili kupata kuku wengi hadi utakao wataka. Hapa itabidi ukubali kupeleka Mayai sehemu ambapo wanatotolesha ambapo trey 1 ni shilingi 10000.

    Hapa kuku hawa 10 watakupa wastani Wa Mayai 8 kwa siku ambapo kwa mwezi ni Mayai 240. Kila baada ya siku 7 peleka Mayai kwenye Mashine yakutotolea (incubator). Hivyo kwa mwezi utapeleka Mayai 240 utapata wastani Wa Vifaranga 200. Hivyo baada ya mwezi nakushauri usitotoleshe tena hao Vifaranga 200 ni wengi sana kwa kuanzia kwa kuwa tayari tunenunua Chakula cha kuku cha kutupeleka miezi mitatu basi Mayai utakayo endelea kuokota utayauza kwaajili ya kupata hela ya Chakula cha Vifaranga watakao toka hao zaidi ya 200. Hivyo mradi huu utakuwa unajiendesha wenyewe.

    Nikiwa na maana kama kuku 10 watakupa wastani Wa Mayai 8 kwa siku na Mayai 240 kwa mwezi ni wazi kwamba kuku hao wanakuingizia 120000 kwa mwezi ambaya sasa hela Hii itatumika kununua Chakula cha kulea hao Vifaranga ambapo Mayai ya mwezi tu yataweza kununua Chakula ambacho Vifaranga 200 watakula mwezi pamoja na chanjo na Dawa zote.

    Hivyo baada ya miezi mitatu utakuwa na Vifaranga wakubwa Wa miezi miwili na Chakula cha kuku wakubwa ndo kitakuwa kinaishia hapa utachanganya Chakula cha aina moja tu wale Vifaranga watakuwa wameshakuwa kiasi cha kula Chakula chochote.
     
  2. APEFACE

    APEFACE JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2018
    Joined: Oct 1, 2016
    Messages: 2,200
    Likes Received: 2,170
    Trophy Points: 280
    Ni fursa nzuri mkuu tatizo ni mahali...yani sehemu ya kuwafugia hao kuku....kwa upande wangu hyo laki 3 pengine na zaidi ninayo lakini sehemu ya kufugia ndo tatizo..........
     
  3. Norshad

    Norshad JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2018
    Joined: Jun 3, 2013
    Messages: 3,114
    Likes Received: 5,541
    Trophy Points: 280
    nyumba za kupanga mtihani kweli kweli, shamba kuku ni elfu 6 tu
     
  4. Sir_Mimi

    Sir_Mimi JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2018
    Joined: Jun 21, 2013
    Messages: 3,907
    Likes Received: 4,660
    Trophy Points: 280
    Wakuu fursa kama hizi inahitaji kujiongeza kidogo,hapo unapotafutia ridhiki tafuta wenzako mmoja au wawili mtafute kiwanja kikubwa kidogo nje ya mji mchangishane kisha mkinunue mgawane.

    Let's say kipo sehemu kina miguu 50×50 kinauzwa mill5 na wewe hunayo hiyo pesa yote,mkiwa wawili mkakinunua mkagawana pasu utaweza kutekeleza azma yako.

    Muhimu we jichangishe tu na uzima uwepo.
     
  5. Karne

    Karne JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2018
    Joined: Jun 13, 2016
    Messages: 1,768
    Likes Received: 1,903
    Trophy Points: 280
    Hii michanganua kwa kuisoma hivi tu inaonekana ni simple ila ukienda field sasa.
     
  6. Tajiri Kichwa

    Tajiri Kichwa JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2018
    Joined: Apr 2, 2017
    Messages: 1,024
    Likes Received: 1,338
    Trophy Points: 280
    Vipi huyo jogoo mmoja... ikatokea hapandi mtungi si bajeti inaharibika maana hakutakuwa na watoto wa kuku wapya
     
  7. 13 mega pixel

    13 mega pixel JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2018
    Joined: Sep 10, 2013
    Messages: 4,291
    Likes Received: 4,040
    Trophy Points: 280
    Safi mkuu, kwangu nina banda nilijenga vyumba viwili vikibwa tuu, sikumalizia nitalimalizia kisha nijaribu kufanya hivi
     
  8. k

    kyata JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2018
    Joined: Jun 20, 2015
    Messages: 372
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 60
    Hii Mie naifanyia kazi kuanzia wk hii, Naomba kuelekezwa sehemu y'a kupata Mbegu nzuri y'a kuku. Maana banda ninalo tayari. Mungu ibariki hili wazo n'a mleta wazo pia.
     
  9. mjr95

    mjr95 JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2018
    Joined: Oct 10, 2016
    Messages: 5,325
    Likes Received: 6,610
    Trophy Points: 280
    Hapa ndio watu hufikia tunaanguka katika mambo mengi. Badala ya kufanya jambo kwa moyo mmoja eti unajaribu. Ufanye kwa kupenda kabisa sio eti nitajaribu.
     
  10. n

    ngonyango JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2018
    Joined: Aug 7, 2017
    Messages: 470
    Likes Received: 308
    Trophy Points: 80
    yaani kusoma maelezo kama haya utaona ni kazi rahisi kweli lakini duh ingiza timu uone kimbembe chake...
     
  11. peterchoka

    peterchoka JF-Expert Member

    #11
    May 22, 2018
    Joined: Oct 12, 2014
    Messages: 6,880
    Likes Received: 6,238
    Trophy Points: 280
    Ukishafanya hayo, umemaliza kazi yako imebaki ya Mungu tu
     
  12. m

    miki123 Member

    #12
    May 22, 2018
    Joined: Apr 27, 2018
    Messages: 60
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 15
    Uzuri mada imekopiwa toka mtandaoni na sijui uzoefu wa mtoa na huko mada alikoitoa kwenye ufugaji wa kuku, inahitaji ujipange kuanzia ufugaji wenyewe + magonjwa ya kuku na baada ya hapo ulishafikiria kuhusu soko la kuku na changamoto zake? yote yanawezekana ila si kwa kirahisi kihivyo.
     
  13. 13 mega pixel

    13 mega pixel JF-Expert Member

    #13
    May 22, 2018
    Joined: Sep 10, 2013
    Messages: 4,291
    Likes Received: 4,040
    Trophy Points: 280
    Mkuu nia ya kujenga ilikuwa kufuga kuku, lakini siyo kwa namna hii aliyosema mdau, hivyo nitajaribu kufanya namna yake
     
  14. theriogenology

    theriogenology JF-Expert Member

    #14
    May 23, 2018
    Joined: Oct 7, 2016
    Messages: 5,293
    Likes Received: 8,128
    Trophy Points: 280
    Mkuu are You serious kuku wa kienyeji 11 ndani ya miezi 3 utakuwa na kuku 300+ ???

    Uongo sio kitu kizuri kabisa.... Nataka nifanye utafiti kwa kukutembelea najua utakuwa na record ya kuku wa kuanzia 11 then tuone hadi sasa una kuku wangapi????
     
  15. m

    mob JF-Expert Member

    #15
    May 23, 2018
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 2,131
    Likes Received: 643
    Trophy Points: 280
    mkuu kuna uzi kama huu niliupitiaga nikakaa chini nikaufanyia kazi mkuu umelipa sana.Kuliko kujenga nyumba ambayo utapangisha watu chumba elfu 30-60 chumba kwa mwezi ni bora kufuga kuku mia kwenye hicho chumba nikiwa na maana kuwa ukiwa na ukuku mia una uhakika wa mayai 20 kila siku sasa yai moja la kienyeji ni 500 * 20= 10,000 so kwa mwezi una uhakika wa laki tatu ukitoa matunzo na usimamizi unabakiwa na 150,000( makadirio ya juu sana) sasa hapa hujapigiana kelele na mtu kachafua nyumba kabomoa mlango sijui umeme sijui kuvuta uchafu NK.Hii salio linatosha kabisa kwa familia ya kawaida kulipia bili ya umeme na maji kwa mwezi na kusukuma angalau kwa mboga kwa siku mbili tatu huku pia cku moja moja na wewe mfugaji kula mayai mara moja moja.

    Emancipate yourselves from mental slavery, none but ourselves can free our minds!
     
  16. Inna

    Inna JF-Expert Member

    #16
    May 23, 2018
    Joined: Jan 13, 2017
    Messages: 6,438
    Likes Received: 14,770
    Trophy Points: 280
    ngoja nijaribuu..
     
  17. GoPPiii.

    GoPPiii. JF-Expert Member

    #17
    May 23, 2018
    Joined: Oct 6, 2014
    Messages: 1,203
    Likes Received: 1,576
    Trophy Points: 280
    Shukrani kwa Bandiko nimepata kitu hapa...
     
  18. mjr95

    mjr95 JF-Expert Member

    #18
    May 23, 2018
    Joined: Oct 10, 2016
    Messages: 5,325
    Likes Received: 6,610
    Trophy Points: 280
    Jaribu na dingimtoto, mm nitafanya na mumu na si kujaribu kama ww.
     
  19. dingimtoto

    dingimtoto JF-Expert Member

    #19
    May 23, 2018
    Joined: Jan 9, 2016
    Messages: 4,022
    Likes Received: 8,304
    Trophy Points: 280
    Asante comrade, huu Mchanganuo mzuri ngoja nitaufanyia kazi
     
  20. devor

    devor Senior Member

    #20
    May 23, 2018
    Joined: Oct 15, 2017
    Messages: 158
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Hiv kuku wa kienyej unaweza uka wafuga kwa Ku wafungia ndan kama hawa kuku wa kizungu" maana Nina vyumba viwili dabo vipo tupu
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...