Sitamani kufuga kuku tena.


macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
9,102
Points
2,000
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
9,102 2,000
Nisipopata solution sifugi tena, hiyo ndo dhamili yangu maana sio kwa kero hii ya utitiri
Mkuu kwa nini wadudu wadogo namna hiyo na wasiyo na akili wanataka kukushinda maarifa. Utitiri ni rahisi sana kuumaliza. Kwanza nikukumbushe: hasara ya utitiri siyo wewe kuwajikuna tu ila hata kuku wanadhoofika sana. Hao utitiri huenda wanakuja na kuku unaonunua kwani sehemu za vijijini ni wengi. Dawa ya utitiri ni 1. Usafi kwenye banda la kuku: Usiacha matakataka mengi na jaribu kumwagilia maji kila siku ili kupunguza vumbi kwani utitiri kamwe hawawezi kuishi kwenye unyevu. Nguzo na kona zote za banda hakikisha hazina mavumbi. (ila usitengeneze tope) 2. Kuna dawa ya unga unashika kuku mmoja mmoja unamnyunyizia na kuhakikisha dawa imeingia kwenye manyoya yote. Rudia zoezi kulingana na matumizi ya dawa mpaka uhakikishe wameisha. Hata wakiisha zingatia usafi na kunyunyizia dawa. Utitiri ni rahisi sana kuudhibiti.
 
Membe Jr

Membe Jr

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2017
Messages
2,192
Points
2,000
Membe Jr

Membe Jr

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2017
2,192 2,000
Nilitamani kufuga kuku wa kienyeji ili nivune mazao yao.
Changamoto ninayoipata ni wadudu jamii ya utitiri. Yaani ukienda kuwafungulia banda lao unakumbana na utitiri wa kufa mtu. Hapa nilipo mwili mzima unawashwa kwa sababu ya kung'atwa na hivi vijidudu, nimevipangusa kutoka mwilini zaidi ya 100. Mwili umevimba kwa kujikuna, sitaki tena hawa kuku wa kienyeji bora niendelee kununua mayai.
Kama kuna mtu anajua dawa/mbinu ya kuwaangamiza hawa wadudu anisaidie.
Naleta na picha ya jinsi nilivyojikuna, hadi nguo zote nimevua.View attachment 1087682
Kisichokuua kitakuimarisha!
 
Nyoka mwenye makengeza

Nyoka mwenye makengeza

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
688
Points
1,000
Nyoka mwenye makengeza

Nyoka mwenye makengeza

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
688 1,000
Tangu nizaliwe , ndio kwanza nasikia kuna vidole vinafanana na vifaranga...
Omba radhi mkuu..!!
Naomba radhi, lkn ukiweka mbawa apo unaokota yai
 
mzinga makasini

mzinga makasini

Member
Joined
Apr 25, 2019
Messages
9
Points
45
mzinga makasini

mzinga makasini

Member
Joined Apr 25, 2019
9 45
Hongera mwaya,mm kuku ndo habar ya mjini,nala navaa ,Nina kamchepuko,in hao kuku wewe usiowataka bye
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
4,884
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
4,884 2,000
Akheir pouda inauzwa 2,000 inafaa sana tena unaweza kuitumia hatá mwaka mzima .iko poa sana
 
mandwa

mandwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2013
Messages
1,386
Points
1,225
mandwa

mandwa

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2013
1,386 1,225
Jitaidi kufanya usafi mara kwa mara kwenye banda mwagia na majivu
 
M

Mtumishi wa Bwana89

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2018
Messages
1,115
Points
2,000
M

Mtumishi wa Bwana89

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2018
1,115 2,000
Changamoto uliyokutana nayo ni ndogo sana, kuna watu wanapoteza mpka kuku mia mbili
 

Forum statistics

Threads 1,293,768
Members 497,735
Posts 31,152,760
Top