Sitamani kufuga kuku tena.


sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
1,740
Points
2,000
sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
1,740 2,000
Nilitamani kufuga kuku wa kienyeji ili nivune mazao yao.
Changamoto ninayoipata ni wadudu jamii ya utitiri. Yaani ukienda kuwafungulia banda lao unakumbana na utitiri wa kufa mtu. Hapa nilipo mwili mzima unawashwa kwa sababu ya kung'atwa na hivi vijidudu, nimevipangusa kutoka mwilini zaidi ya 100. Mwili umevimba kwa kujikuna, sitaki tena hawa kuku wa kienyeji bora niendelee kununua mayai.
Kama kuna mtu anajua dawa/mbinu ya kuwaangamiza hawa wadudu anisaidie.
Naleta na picha ya jinsi nilivyojikuna, hadi nguo zote nimevua.
1556961269002-jpeg.1087682
 
wa stendi

wa stendi

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
10,551
Points
2,000
Age
49
wa stendi

wa stendi

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2016
10,551 2,000
Nilitamani kufuga kuku wa kienyeji ili nivune mazao yao.
Changamoto ninayoipata ni wadudu jamii ya utitiri. Yaani ukienda kuwafungulia banda lao unakumbana na utitiri wa kufa mtu. Hapa nilipo mwili mzima unawashwa kwa sababu ya kung'atwa na hivi vijidudu, nimevipangusa kutoka mwilini zaidi ya 100. Mwili umevimba kwa kujikuna, sitaki tena hawa kuku wa kienyeji bora niendelee kununua mayai.
Kama kuna mtu anajua dawa/mbinu ya kuwaangamiza hawa wadudu anisaidie.
Naleta na picha ya jinsi nilivyojikuna, hadi nguo zote nimevua.View attachment 1087682
Huo mguu wa kushoto mbona kama sio wako
 
reyzzap

reyzzap

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2014
Messages
3,399
Points
2,000
reyzzap

reyzzap

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2014
3,399 2,000
hahaaaaa huu uzi comments nying zitaenda nje ya mada, ngoja niandae bandama
 
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2012
Messages
7,544
Points
2,000
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2012
7,544 2,000
Tumia hiyo dawa aliokushauri hapo juu Chupayamaji,wakiisha endelea tu na ufugaji wako,cha muhimu uwafuatilie ili kujua magonjwa yao na utafute duka la dawa za mifugo karibu na kwako pia uwe na namba yao ya simu itakusaidia kuongeza mazao...
 
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2011
Messages
2,493
Points
2,000
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2011
2,493 2,000
Tatizo lako la kwanza wewe ni mchafu by professional kwenye mabanda yako ya kuku na kimsingi usafi ndio tiba kubwa ya kwanza.
Hakikisha mabanda yako unafagia kila Siku lakini pia sehemu ambayo kuku aliatamia mayai mwaga akher powder baada ya kuku kuangua mayai.
Ila kwasasa kwakua tayari umeshazalisha utitiri,safisha banda lako vizuri kisha nyunyiza akher powder banda zima hao utitiri hutawaona.
 
Nyange

Nyange

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2010
Messages
3,198
Points
2,000
Nyange

Nyange

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2010
3,198 2,000
Nenda kwenye dawa za mifugo dawa ipo mbona? Dunia hii huwa hakuna mteremko hivyo pambana mkuu!!
 
Marco Polo

Marco Polo

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2014
Messages
2,864
Points
2,000
Marco Polo

Marco Polo

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2014
2,864 2,000
Uwe unakata kucha pia
Nilitamani kufuga kuku wa kienyeji ili nivune mazao yao.
Changamoto ninayoipata ni wadudu jamii ya utitiri. Yaani ukienda kuwafungulia banda lao unakumbana na utitiri wa kufa mtu. Hapa nilipo mwili mzima unawashwa kwa sababu ya kung'atwa na hivi vijidudu, nimevipangusa kutoka mwilini zaidi ya 100. Mwili umevimba kwa kujikuna, sitaki tena hawa kuku wa kienyeji bora niendelee kununua mayai.
Kama kuna mtu anajua dawa/mbinu ya kuwaangamiza hawa wadudu anisaidie.
Naleta na picha ya jinsi nilivyojikuna, hadi nguo zote nimevua.View attachment 1087682
 
Kubwalijalo

Kubwalijalo

Senior Member
Joined
Oct 5, 2018
Messages
152
Points
250
Kubwalijalo

Kubwalijalo

Senior Member
Joined Oct 5, 2018
152 250
Nilitamani kufuga kuku wa kienyeji ili nivune mazao yao.
Changamoto ninayoipata ni wadudu jamii ya utitiri. Yaani ukienda kuwafungulia banda lao unakumbana na utitiri wa kufa mtu. Hapa nilipo mwili mzima unawashwa kwa sababu ya kung'atwa na hivi vijidudu, nimevipangusa kutoka mwilini zaidi ya 100. Mwili umevimba kwa kujikuna, sitaki tena hawa kuku wa kienyeji bora niendelee kununua mayai.
Kama kuna mtu anajua dawa/mbinu ya kuwaangamiza hawa wadudu anisaidie.
Naleta na picha ya jinsi nilivyojikuna, hadi nguo zote nimevua.View attachment 1087682
Sasa hutaki tena kufuga kuku au unataka dawa/mbinu zakutatua tatizo.?
 
sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
1,740
Points
2,000
sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
1,740 2,000
Sasa hutaki tena kufuga kuku au unataka dawa/mbinu zakutatua tatizo.?
Nisipopata solution sifugi tena, hiyo ndo dhamili yangu maana sio kwa kero hii ya utitiri
 

Forum statistics

Threads 1,293,773
Members 497,735
Posts 31,153,050
Top