SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN II -- 26*

*Simulizi za series*

ILIPOISHIA

Baadae kwenye majira ya usiku wa saa tatu, endapo tungetumia majira ya sasa, Tattiana akashuka mbele ya geti la hekalu ya mfalme.

Alikuwa amevalia gauni jeusi alilopewa na mama yake Roboth. Halikuwa limemkaa vema, ila angalau lilimsitiri na kupunguza maswali toka kwa walinzi.

"Mwambie mfalme, Tattiana amekuja kumwona," akasema kwa kujiamini kisha akasimama kungoja. Baada ya muda mfupi, akaruhusiwa kuingia ndani akisindikizwa na mwanajeshi mmoja.

Akaelekezwa pa kukaa.

Akiwa amekaa hapo, akatoa kisu nyuma ya mgongo wake. Akakiweka kwenye mkono wake wa kuume na kisha akaufichama chini ya meza.
ENDELEA

Punde mfalme akaja na kumjulia hali akitabasamu.

"Hello, mrembo. Umenikumbuka?"

Tattiana hakujibu, bali akamtazama mfalme na macho makali, mekundu. Mfalme akagita na upesi akamuuliza ni nini kinamsibu kuwa katika hali ile?

Tattiana hakujibu. Hakuwa amekuja hapo kuongea bali kutenda. Alikuja hapo kutimiza mauaji na si kingine! - kumuua mfalme wa Goshen.

Hakujali wala kujisumbua kabisa juu ya nini kitatukia baada ya kufanya hilo. Alichojali yeye ni kutimiza adhma tu. Hata kama akinyongwa, basi nafsi yake itakuwa nyepesi. Atakuwa ametua mzigo. Atakuwa amelipiza kisasi kwa ajili ya Roboth!

"Tafadhali, Tattiana. Usifanye hivyo ... tafadhali!" Sauti ya mama yake Roboth ilimlilia masikioni. Ni muda kidogo tu hapo nyuma, mama huyo alimkabidhi gauni lake binti huyo pasipo kudhani kama anaenda kutekeleza mauaji.

Alimkabidhi akidhani anaenda kusalimu, ama kuonana na marafiki. Lakini mawazo yake hayo yakakengeuka punde alipomuona Tattiana akisoma kisu jikoni.

Kwa uoga, akiwa amekumbatia mlango, akamuuliza:
"Unapeleka wapi kisu hicho?"

Mikono yake ilikuwa inatetemeka. Alihisi miguu yake haina mifupa kwa kukosa nguvu.

Tattiana hakusema maneno mengi zaidi ya haya:
"Naenda kuilaza salama nafsi ya mpenzi wangu."

Mama Roboth akalia kwa kumzuia na kumwomba. Lakini wingu jeusi la chuki lilikuwa limeshamvaa Tattiana. Alihisi jabali lipo shingoni mwake, limemziba koo, linamsugua. Atalitua endapo tu atatimiza haja yake.

Hivyo akaendaze.

"Tattiana ... Tatiana!" mfalme aliita akiketi. "Kuna shida gani mama? Niambie nini kinakutatiza?"

Sasa Tattiana alikuwa anavuja machozi, anasaga meno. Ile fursa aliyokuwa anaingojea ilikuwa imewasili, mfalme yupo karibu naye tayari kwa ajili ya kummaliza.

Moyo wake ukaanza kwenda mbio - gidim! - gidim! - gidim! - gidim!

Hakuona tena ukarimu kwenye uso wa mfalme wala utu wake. Haraka akanyanyuka, upesi akautupa mkono wake wa kuume uliobebelea kisu kwenda kifuani kwa mfalme!

Tap! Mfalme akaunyaka mkono huo, lakini tayari ncha ya kisu ilikuwa imezama kidogo kutia kovu mbavuni. Mfalme akalalama kwa maumivu. Upesi wanajeshi wakawasili na kumkamata Tattiana.

"Nitakuua tu! ... nitakuua kwa mkono wangu mwenyewe! ... nitakuua muuaji mkubwa wewe!" Tattiana akawa anaropoka huku akitolewa kupelekwa anapostahili. Alikuwa anaongea kwa pupa, kwa hasira. Hakutathmini ayanenayo.

Anadhani atapata wapi tena nafasi ya kummaliza mfalme? Pengine angeanza kulilia uhai wake.

Upesi mfalme akagangwa jeraha lake. Akatiliwa dawa na kupachikwa 'kaplasta' hapo jerahani. Lakini ajabu ni kwamba, mfalme hakutokwa na damu.

Kile kisu alichokitumia Tattiana, bado kilikuwa cheupe peh, hata hakikunuka damu nchani. Mfalme akiwa amejilaza kitandani kifua wazi, akakitazama kisu hicho akiwa anamfikiria Tattiana. Kuanzia namna alivyomtia machoni, akamwona akiwa na macho machovu, mekundu, yaliyovimba. Nguo iliyomzidi na mdomo usiotaka kuongea.

Akatambua mambo matatu: mosi, Tattiana alikuwa amelia mno hapa karibuni kiasi cha kuvimba macho. Pili, ana hasira, gubu linalomtafuna kifuani kiasi cha kutaka kuua. Tatu, hayupo kwenye mazingira mazuri, ama pengine amejitenga na mazingira yake. Kuvaa nguo kama ile akiwa anakuja kumtembelea 'mfalme' kama mchumba, haikuwa kitu cha kawaida.

Kwa muda wa kama dakika ishirini, macho yake yalikuwa kwenye kisu lakini fikra zake zikiwa mbali.

Akashusha pumzi ndefu kisha akaweka kisu pembeni. Punde akaingia mwanajeshi wake, akapiga magoti kusujudu akiomba mfalme ambakizie uhai wake na hatorudia tena kufanya uzembe.

"Hatukumkagua kwa kutokuwa na mashaka naye. Hatukutegemea kama anaweza fanya jambo kama hilo kutokana na mahusiano baina yenu," akalia.

"Mahusiano gani?" Mfalme akamuuliza. Lakini kabla mwanajeshi huyo hajajibu, mfalme akamtaka asimame na kusahau yaliyopita.

"Nenda kamwambie fanisi wa jela na mateso, asimguse binti huyo. Nitaja kuongea naye!" Akatoa agizo. Mwanajeshi yule akalipokea na kwenda zake. Upesi!

***

"Nimefanya kosa gani? ... huoni ungekuwa umedhulumu nafsi yangu kwa kunitoa uhai pasipo kujua kisa?" Akasema mfalme baada ya kunywa mafundo mawili ya mwinyo. Macho yake yalikuwa yanamtazama Tattiana kwa uangalifu mno, na yakimsoma kwa ustadi.

Sasa Tattiana alikuwa ameshaveshwa nguo maridadi. Akiwa anaonekana kupata maji mwilini, aling'aa na nywele zake zikiwa na mabaki ya matone ya maji.

Lakini bado hakutaka kuongea jambo. Bado moyo wake ulikuwa mgumu. Alimtazama mfalme kwa macho ya kizandiki na wala hakuwa na hamu ya kutia mdomoni kile ambacho kimewekwa mezani.

Mfalme, asiwe na papara wala kumezwa na hasira, akaongea naye japo alinena mwenyewe kwa muda mrefu kwani Tattiana hakutaka kumsemesha. Mfalme alitaka haswa kujua nini kinamsimbu binti huyo, hakutaka kuhukumu kipofu. Aliamini kuna jambo lipo nyuma ya mkono wake.

Baada ya kuvuta subira kwa muda, Tattiana akaanza kumwaga machozi. Kupaliwa na mafua ya kilio na kuwa mdhaifu. Akaanza kumshtumu mfalme kwa kumuua kipenzi chake.

"Kwanini umekuwa na roho mbaya kiasi hiki?" Akalia. "Mbona nilikubali kuwa nawe?"

Mfalme akastaajabu. Akakanusha kwa nguvu zote kuwa ahusiki hata kidogo na mauaji hayo. Hana mkono wake kwenye hilo, hata ukucha.

Na kwa kuweka bayana zaidi, akamwambia Tattiana kuwa alimweka mtu wake awe anamtazama na kumfuatilia, lakini mwishowe akafariki kwa sumu. Na mpaka sasa hakujua sumu hiyo alipewa na nani na kwanini?

Kwa hisia kali, akamwelezea Tattiana ni namna gani mtumishi wake huyo alivyoteseka kabla ya kifo chake, na hata maiti yake kutengwa kiasi cha kutumia nguvu za mamlaka yake kulazimisha azikwe.

Habari hizo zikamkumbusha Tattiana juu ya Roboth. Aliona maelezo yote ya mtumishi huyo ndiyo yale yaliyotukia kwa Roboth. Akatahamaki.

Lakini inawezekanaje?

Baada ya kumwambia hizo habari mfalme, basi kesho yake mfalme akadamka na kwenda kwa wakina Roboth. Akaamuru mwili wa Roboth ufukuliwe na kufanyiwa uchunguzi.

Hakwenda mbali, uchunguzi ukafanyika na akapata matokeo. Roboth alikuwa amelishwa sumu ile ile iliyommaliza mtumishi wake!

Akashusha pumzi ndefu.
.
.
***
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 27*
*Simulizi za series*

ILIPOISHIA
Baada ya kumwambia hizo habari mfalme, basi kesho yake mfalme akadamka na kwenda kwa wakina Roboth. Akaamuru mwili wa Roboth ufukuliwe na kufanyiwa uchunguzi.

Hakwenda mbali, uchunguzi ukafanyika na akapata matokeo. Roboth alikuwa amelishwa sumu ile ile iliyommaliza mtumishi wake!

Akashusha pumzi ndefu.

ENDELEA

Alikuwa amechanganyikiwa akiwaza. Ina maana muuaji wa yule mtumishi wake ndiye muuaji wa Roboth? Ana haja gani ya kufanya hivyo?

Akawateua wanajeshi wake wanne wakafuatilie hilo jambo. Wapeleleze kumjua muuaji na wamlete mbele yake haraka iwezekanavyo.

"Ndani ya majuma matatu natarajia mtakuwa na majibu ya kueleweka."

Akawapa pia na jukumu la kumfuatilia nyendo za Tattiana kwani kwa sasa hakuna mtu wa kufanya hivyo.

"Mtanieleza kila kitu kinachoendelea. Kwa sasa hayupo sawa. Anaweza akafanya tukio lolote baya kujidhuru, hivyo jicho la karibu linahitajika."

Baada ya kupewa maelezo hayo, basi wanaume hao wakaenda kutekeleza maagizo waliyopewa. Na kwa wakati huo, Tattiana akafunga safari toka nyumbani kwa wakina Roboth mpaka nyumbani kwao.

Alikuwa bado amevalia gauni lake jeusi. Hakuwa na furaha usoni na ndani. Farasi wake alikuwa anatembea taratibu, mwendo wa ndani ya muda.

Macho yake yalikuwa mekundu na yenye maji kwa mbali. Pua yake ilikuwa nyekundu, ila uso wake ukiwa mweusi zaidi.

Familia yake ikamkarimu. Wakamwambia walimkumbuka sana kwa muda wote huo ambao hakuwapo. Wanampenda na wamefurahi sana kurudi kwake.

"Mama yako alikuwa halali. Chakula kilikuwa hakipiti kooni wala kutulia tumboni. Tulikuwa tukiishi kwa hofu sana," alisema Melkizedek.

Wakala kama familia kufurahia umoja wao. Wakiwa wanakula, Tattiana akawaeleza kuwa alienda kumtembelea mfalme kuhusu Roboth. Wazazi wake wakashtuka.

Wakahofia pengine mtoto ameshaharibu mambo huko. Macho na masikio yao yote yakatekwa na kinywa cha Tattiana. Lakini wakaja kufahamu habari ilikuwa tofauti, na hata mfalme hakuhusika na mauaji hayo ya Roboth. Mbali na hapo, hata mtumishi wake aliuawa kwa namna ya kufanana na Roboth.

"Hili swala sasa limekuwa ni kitendawili kikubwa!" akastaajabu Melkizedek. "Ni nani sasa awe amehusika na mauaji hayo ya kutisha? Na haja yake ni nini?"

Hakukuwa na mtu mwenye majibu. Na kadiri swala hili lilivyokuwa linaulizwa, ndivyo lilivyofanya jambo hili lionekane kubwa kupita kiasi.

Wakamaliza kula, na kabla ya kutawanyika, wakasikia hodi toka mlangoni. Walikuwa ni Oragon na Ottoman wakiwa wamefika hapo na farasi wawili wanaovuta mkokoteni.

Melkizedek akanyanyuka na kwenda nje akiiacha familia yake mezani.

"Ni wakina nani hao?" Tattiana akauliza akijaribu kuangaza dirishani.

"Huwajui? - ni watoto wa yule mzee!" Fanty akamjibu dadaye. Tattiana asiulize tena, akawa ameshajua 'yule mzee' ni nani anayeongelewa hapo, mzee wa baraza.

"Kuna masanduku huwa wanayaleta hapa nyumbani kila baada ya siku tatu," Fanty akaendelea kuongezea taarifa. "Majira yao ni ya usiku kama hivi ... sijui ni nini wanaleta la --"

"Fanty!" Mama akaita kumkatiza. "Ng'ata ulimi wako!" Akamuagiza akimtazama kwa macho dhalili.

Tattiana akakabwa na dukuduku, lakini akaliminyia kifuani. Akatambua kuna jambo limefinywa na hatakiwi kulijua. Akapanga kuutega muda na Fanty apate kumweleza anayoyafahamu.

Akatazama tena nje, akaona baba yake akiendelea kuongea na Oragon na Ottoman. Walikuwa wamesimama kwa umbali kiasi kwamba huwezi kuwasikia wanaongelea nini.

Ila akatambua baba yake alikuwa anasisitizia jambo kwa vijana wale. Huwa akifanya hivyo pindi akiwa na hasira au amekwazwa na jambo. Akatamani kulijua jambo gani hilo, basi akajikuta anatazama sana dirishani.

"Tattiana," Mama akamuita. Akamwagiza amletee maji ya kunywa. Tattiana akanyanyuka na kwenda jikoni.

"Hivi ndivyo unawaambia watu huko nje? Kama unavyomwambia Tattiana?" Mama akamuuliza Fanty.

"Hapana -ma-"

"Na ufunge bakuli lako vivyo hivyo!" Mama akatoa macho. "Sawa?"

Fanty akamtazama mamaye kana kwamba mtoto aliyedokoa nyama na kuificha shavuni. Macho yake yakatazama chini, kabla hajajibu, Tattiana akawa amefika na maji yake mkononi.

Akaweka mezani. Na kabla hajaketi, akatazama nje. Hakumuona baba yake wala wale watu aliokuwa anaongea nao.

Punde, alipoketi akamwona baba yake akiingia ndani. Alikuwa amekunja ndita. Hakuongea na mtu, akiwa anarusha miguu yake kwanguvu, akanyookea chumbani.

Hakuna mtu aliyesema kitu. Ni kama vile walikuwa wanategeana nani aanze. Walitazama kwa wizi. Punde mama akaamka.

"Tattiana, ukapumzike sasa. Tutaongea zaidi kesho," Mama akaaga kwa namna hiyo.

Kisha akamtazama Fanty.

Kisha akaenda zake.

Isichukue muda, Fanty akanyanyuka akitaka kwenda. Tattiana akamwita na kumtaka akae watete kidogo.

"Mbona haraka hivyo? Una usingizi?" Akauliza Tattiana akiwa anatabasamu kwa mbali. Macho yake mekundu yalikuwa yamejawa na bashishi la ufahamu. Fanty akiwa anajua nini dada yake anataka, akamtazama kwa kumsusa na kuigiza kwamba amechoka.

"Naomba nikalale tafadhali," alisema akaenda zake. Tattiana hakuamini macho yake, akamshuhudia kaka yake akipotelea.

Akashangaa familia ile imekumbwa na nini? Akatazama nje, hakukuwa na mtu mbali na walinzi kule getini. Akaangaza angaza kama ataona jambo, hakufanikiwa.

Akanyanyuka zake na kwenda chumbani.

Lakini kuna jambo hapa. Alikiri. Ila akaona ule haukuwa muda wake sahihi wa kujihangaisha na chochote. Ametoka kwenye mengi na makubwa. Anahitaji kupumzika sasa. Aliburuza miguu yake kwendaze.

Usiku ukazidi kukua.
***
"Mzigo umefika?" Baba akauliza punde tu alipowatia wanae machoni.

"Ndio," akajibu Ottoman. "Umefika."

Wakawafungia farasi wao na kisha kuketi na baba yao sebuleni. Wakamwambia kuna ujumbe toka kwa Melkizedek.

"Amesema huu mzigo tuliompelekea utakuwa ndio wa mwisho kwake. Hatapeleka tena mwingine!" Alisema Ottoman. Mzee akakunja sura.

Akauliza

"Kwasababu gani?"

Ottoman akamtazama Oragon, Oragon akashika zamu kumwambia baba yake.

"Amesema kwa sasa ulinzi utakuwa mkali sana, ni hatari!'

"Lini uliwahi kuwa salama?" Akastaajabu mzee. "Siku zote ulinzi umekuwa hivi, amekuwa mgeni tangu lini?" Akabamiza meza.

"Amesema ni baada ya kifo cha mmoja wa wanajeshi wake! Yule mwanajeshi uliyetuagiza tumuue."

Mzee akasita kutia neno. Akakunja ngumi na kutazama kando. Alikuwa anawazua kichwani. Macho yake yalikuwa yamefura kwa hasira.

"Hapana," akatikisa kichwa. "Hapana hapana! Pengine ana sababu nyingine ila si hii!" Mzee akakataa.

"Mfalme amejua mtumishi wake ameuawa kwa sumu. Hivyo familia ya Melkizedek wanaweza pia wakawa wamewekwa kwenye jicho la karibu kiuchunguzi, kwani pia amesikia na kuhakikisha kifo cha Roboth - yule mwanaume aliyekuwa na mahusiano na binti yake," Oragon akamdadavulia baba yake.

Mzee asiseme kitu, akashusha pumzi ndefu. Akawataka wanawe wakapumzike. Wote wakaondoka na kumwacha mwenyewe.

Usiku kwake ukawa mgumu.



**
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom