Sikupanga kuwa na mtoto...


Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
22,243
Likes
297
Points
180
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
22,243 297 180
Hi guys!!
Hope wote mko pouwaaa!!

Nwy leo nlikua naongea na rafiki yangu tukawa tunabishana kuhusu jambo...
Ishu yenyewe inahusu watu wanaopata mimba bila kupanga na kuamua kuzaa. Baadhi ya hawa watu utasikia kabisa wakisema kwamba hawakupanga kuwa na mtoto (didn‘t plan to have a baby kwa lugha ya wenzetu) ila ukweli ni kwamba hamna mtoto anaezaliwa bila kupangwa. Yani japokua mimba yaweza kupatikana bila kupanga mtoto yeye anapangwa na ndio maana wapo wanaopata mimba na bado hawawi na watoto.

Pale unapogundua kwamba una mimba na ukaamua kuiacha ili ikue...uzae na kupata mtoto basi unakua umepanga kuwa na mtoto.Huo ndio ukweli na hiyo ndio hali halisi.
Hamna mtoto anaezaliwa kwa bahati mbaya!!
 
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
2,361
Likes
194
Points
160
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
2,361 194 160
I agree 100%.

Ktk wanyama aloumba Mungu ni binadamu na pomboo (dolphin) pekee hujamiana for reproduction na pleasure.
Wakati lengo la awali la wanaojamiana lawezakuwa just for pleasure mimba inaweza kutokea/kupatikana hivyo uamuzi inakuwa tutunze mtoto azaliwe au la!
Mkiamua kutunza mimba inamaanisha mmepanga kuzaa hivyo hatazaliwa kwa bahati mbaya.

Ukileta na mambo ya imani ndo kabisaaa wao wanasema hakuna mimba ya bahati mbaya achilia mbali kusema mtoto wa bahati mbaya.

Mtazamo wangu tu...........
 
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,912
Likes
93
Points
145
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,912 93 145
Hi guys!!
Hope wote mko pouwaaa!!

Nwy leo nlikua naongea na rafiki yangu tukawa tunabishana kuhusu jambo...
Ishu yenyewe inahusu watu wanaopata mimba bila kupanga na kuamua kuzaa. Baadhi ya hawa watu utasikia kabisa wakisema kwamba hawakupanga kuwa na mtoto (didn‘t plan to have a baby kwa lugha ya wenzetu) ila ukweli ni kwamba hamna mtoto anaezaliwa bila kupangwa. Yani japokua mimba yaweza kupatikana bila kupanga mtoto yeye anapangwa na ndio maana wapo wanaopata mimba na bado hawawi na watoto.

Pale unapogundua kwamba una mimba na ukaamua kuiacha ili ikue...uzae na kupata mtoto basi unakua umepanga kuwa na mtoto.Huo ndio ukweli na hiyo ndio hali halisi.
Hamna mtoto anaezaliwa kwa bahati mbaya!!
Mimi naamini kwamba mtoto anayepatikana bila kupanga, ni yule tu anayetokana na tendo la kubakwa. Lakini ile ya watu wawili kuafiki kubanjuana, matokeo yoyote hapo yanakuwa yamepangwa na wahusika.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,140
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,140 280
watoto ni baraka....full stop....

but binadamu tulivyo sio baraka zote tunazipokea kwa mikono miwili
 
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
4,263
Likes
7
Points
0
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
4,263 7 0
Nimewahi kusikia habari ya kuwa "Mtoto yule ni kharamu". Ikoje hii kitu....!!!!?
 
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
22,243
Likes
297
Points
180
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
22,243 297 180
Nimewahi kusikia habari ya kuwa Mtoto yule ni kharamu. Ikoje hii kitu....!!!!?
Hivi ndio baadhi ya vitu ambavyo sometimes vinanifanya nichukie dini. Mtoto hawezi kua haramu kwasababu sio aliyechagua azaliwe bila/kabla au nje ya ndoa!!
 
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
22,243
Likes
297
Points
180
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
22,243 297 180
Mimi naamini kwamba mtoto anayepatikana bila kupanga, ni yule tu anayetokana na tendo la kubakwa. Lakini ile ya watu wawili kuafiki kubanjuana, matokeo yoyote hapo yanakuwa yamepangwa na wahusika.

Hata wanaobakwa na kupata mimba sio wote wanazaa hivyo bado mtoto anakua AMEPANGWA!!
 
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
16,243
Likes
318
Points
180
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined Apr 16, 2011
16,243 318 180
Hi guys!!
Hope wote mko pouwaaa!!

Nwy leo nlikua naongea na rafiki yangu tukawa tunabishana kuhusu jambo...
Ishu yenyewe inahusu watu wanaopata mimba bila kupanga na kuamua kuzaa. Baadhi ya hawa watu utasikia kabisa wakisema kwamba hawakupanga kuwa na mtoto (didn‘t plan to have a baby kwa lugha ya wenzetu) ila ukweli ni kwamba hamna mtoto anaezaliwa bila kupangwa. Yani japokua mimba yaweza kupatikana bila kupanga mtoto yeye anapangwa na ndio maana wapo wanaopata mimba na bado hawawi na watoto.

Pale unapogundua kwamba una mimba na ukaamua kuiacha ili ikue...uzae na kupata mtoto basi unakua umepanga kuwa na mtoto.Huo ndio ukweli na hiyo ndio hali halisi.
Hamna mtoto anaezaliwa kwa bahati mbaya!!

Lizzy dear it is not that simple… Hapo in red.... Mimba ndio hasa mtoto mwenyewe to be… huwezi sema kua mimba unakua hujapanga lakini mtoto atakae zaliwa kapangwa… Ni muhimu mno kujipanga kwanza kabla ya kuamua kuzaa for the betterment ya mtoto – ili kuhakikisha huyo mtoto waweza mtunza… Sio lazima uwe na ule uwezoo, but walau maisha ya kusema waendesha maisha…. Hivo kuna watotot ambao kweli kabisa anapatikana na hakupangwa…

Justification hio in blue peke yake haitoshi… ndio maana kuna watu weeengi sana wanatoa mimba… whether it is right or wrong wahusika ndiio wanatambua… Kitu tu ambacho nimegundua from experience ni kwamba waweza kua na mimba na hukupanga, but kuzaa Yule mtoto no matter the circumstances is the best thing ever! Watoto wana raha yake mno…
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,795
Likes
19,356
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,795 19,356 280
watoto ni baraka....full stop....

but binadamu tulivyo sio baraka zote tunazipokea kwa mikono miwili
Ufukara tu mkuu ndio unasababisha haya, lakini hakuna kitu cha furaha maishani kama kuwa na watoto angalau wawili.
That's is your own generation you create. am very proud of it.
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,004
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,004 280
I agree 100%

Mtazamo wangu tu...........
halafu wenye tabia hizi wengi ma sista duu wanjifanya kina jlo au kim kardashians lakini shudu tupu..
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,795
Likes
19,356
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,795 19,356 280
Hivi ndio baadhi ya vitu ambavyo sometimes vinanifanya nichukie dini. Mtoto hawezi kua haramu kwasababu sio aliyechagua azaliwe bila/kabla au nje ya ndoa!!
What is dini? seek straight relationship with God without depending this bore ring preachers, all of them are lies & just looking for our money through Sadaka & dhaka. Period.
 
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2010
Messages
6,356
Likes
27
Points
135
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2010
6,356 27 135
Binadamu unaweza sema sikupanga kuwa na mtoto.
Haijalishi utajitetea namna gani,lakini huyo ni wewe.

On the other hand,Mungu hayuko na hajawahi kuwa "sapraizid" na ujio wa mtoto duniani.
unaweza kushituka kuwa na mimba,lakini Mungu hajawahi kushituka "haaa,amepata mimba?"

Haijalishi umebakwa,au nini lakini huyo mtoto atakae tokea hapo
amepangwa na amekuja duniani kwa lengo moja tu,kumtumikia Mungu.
 
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
16,243
Likes
318
Points
180
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined Apr 16, 2011
16,243 318 180
Binadamu unaweza sema sikupanga kuwa na mtoto.
Haijalishi utajitetea namna gani,lakini huyo ni wewe.

On the other hand,Mungu hayuko na hajawahi kuwa "sapraizid" na ujio wa mtoto duniani.
unaweza kushituka kuwa na mimba,lakini Mungu hajawahi kushituka "haaa,amepata mimba?"

Haijalishi umebakwa,au nini lakini huyo mtoto atakae tokea hapo
amepangwa na amekuja duniani kwa lengo moja tu,kumtumikia Mungu.

Clemmy unaweza jibu upya bila kutumia dini (only if you don't mind)... yaani kwa kuangalia maisha yenyewe (thou ndio maisha bila Mungu haiwezekani)
 
Mayasa

Mayasa

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2010
Messages
587
Likes
2
Points
35
Mayasa

Mayasa

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2010
587 2 35
Sasa mbona umeishia kwenye kua uyaone bibie...?!Sema tuyaone manini!!
Ni rahisi sana kusema kinadharia.. Ila yakikufika utaelewa vyema nini tofauti kati ya nadharia na vitendo.. Ni hayo tu sina zaidi. Da Asha kafafanua vizuri kwenye post yake hapo juu..
 
klorokwini

klorokwini

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
8,707
Likes
54
Points
135
klorokwini

klorokwini

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
8,707 54 135
Hi guys!!
Hope wote mko pouwaaa!!

Nwy leo nlikua naongea na rafiki yangu tukawa tunabishana kuhusu jambo...
Ishu yenyewe inahusu watu wanaopata mimba bila kupanga na kuamua kuzaa. Baadhi ya hawa watu utasikia kabisa wakisema kwamba hawakupanga kuwa na mtoto (didn‘t plan to have a baby kwa lugha ya wenzetu) ila ukweli ni kwamba hamna mtoto anaezaliwa bila kupangwa. Yani japokua mimba yaweza kupatikana bila kupanga mtoto yeye anapangwa na ndio maana wapo wanaopata mimba na bado hawawi na watoto.

Pale unapogundua kwamba una mimba na ukaamua kuiacha ili ikue...uzae na kupata mtoto basi unakua umepanga kuwa na mtoto.Huo ndio ukweli na hiyo ndio hali halisi.
Hamna mtoto anaezaliwa kwa bahati mbaya!!
Heading ya sred imenishtua kweli! bado kidogo nikwambie ulejeshe mahari yangu.

Bek to ze topik: nitakomenti baadae, mida hii siko serious kabisa yaani na stopenda kuchakachua sred ya mchumbaangu.
 
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2010
Messages
6,356
Likes
27
Points
135
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2010
6,356 27 135
Clemmy unaweza jibu upya bila kutumia dini (only if you don't mind)... yaani kwa kuangalia maisha yenyewe (thou ndio maisha bila Mungu haiwezekani)
Haha,ashaDii asante kwa kunipa option.
Ila out of faith sioni jibu,simaanishi wanaopata watoto "bila kupanga"
nawahukumu,...infact sikupanga kupata mtoto,...ila haimaanishi kwamba
aliye nipa huyo mtoto hakupanga kumleta duniani kupitia kwangu na
kwa mda uleule niliokua nafanya dhambi.

Sorry for disappointing you sister.
But it all begin with God.
 
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
16,243
Likes
318
Points
180
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined Apr 16, 2011
16,243 318 180
Haha,ashaDii asante kwa kunipa option.
Ila out of faith sioni jibu,simaanishi wanaopata watoto "bila kupanga"
nawahukumu,...infact sikupanga kupata mtoto,...ila haimaanishi kwamba
aliye nipa huyo mtoto hakupanga kumleta duniani kupitia kwangu na
kwa mda uleule niliokua nafanya dhambi.

Sorry for disappointing you sister.
But it all begin with God.

You have not dissapointed me... Your answer is ideal.... Thank you.
 
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
22,243
Likes
297
Points
180
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
22,243 297 180
What is dini? seek straight relationship with God without depending this bore ring preachers, all of them are lies just looking for our money through Sadaka & dhaka. Period.
That‘s my kinda thinking...
 

Forum statistics

Threads 1,236,491
Members 475,174
Posts 29,259,708