Siku za Paul Makonda kama RC wa Dar es salaam zinahesabika


TL. Marandu

TL. Marandu

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2015
Messages
3,629
Likes
5,715
Points
280
TL. Marandu

TL. Marandu

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2015
3,629 5,715 280
Kabla Sijasema Nalotaka Kusema, Niseme swala dogo la Kihistoria, Natolea Mfano wa Utawala wa Uganda, Hii Ni orodha ya Marais wa Uganda, Kabla, Mara tu na Baada ya Vita vya Uganda na Tanzania.

1) Fredrick Edward Kabaka Mutessa II 1963-66
2) Dr. Milton Obote 1966-1971

3) Idi Amin Dada 1971-1979
4) Prof. Yusufu Kironde Lule 13 April 79 to 20 May 1979
5) Geodfrey Lukongwa Binaisa 1979 mpaka 1980
6) Paul Muwanga* one month May 1980

7) Dr. Milton Obote 1980-1985
8) Bazilio Okello* 2 Days July 1985
9) Maj. Tito Okelo 1985-1986

10) Yoweri Kaguta Museveni 1986 Mpaka Leo.

Orodha hii nimeiweka Kwa ajili ya Wanaopenda Historia lakini zaidi Lengo Langu Ni Kumzungumzia Mmoja Tu, Namba 4 au Prof. Yusufu Kironde Lule, Baada ya Kumalizika Vita, Kwa influence ya Mwalimu Lule alikabidhiwa Uongozi wa Uganda ili kuijenga Upya Nchi Lakini Kwa Muda Mfupi akaongoza Kwa Vituko na akasababisha Malalamiko, Kiasi cha Mwalimu Nyerere Kusema, "Lule mpumbavu, tulimpa ubatizo akashidwa Kipaimara" Mwisho wa Kunukuu.

Sasa Naona Wazi Kuwa Maneno haya Muda sio Mrefu sana yatamfaa Makonda ambaye Kama Baradhuli alidhani anaurefu wa maili 12 elfu, akazika Kichwa chake juu, juu kabisa mawinguni, huku akaanza kasi ya kufukuza Kivuli chake wala asione aendako, loo Ukingo wa bahari!

images?q=tbn:ANd9GcTQMD2sCn3sJi6SInsBEStpIMN-ZIXUloJK4Q77pDBjHGQtzdTO
 
T

Tabby

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2008
Messages
10,236
Likes
6,197
Points
280
T

Tabby

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2008
10,236 6,197 280
Kufanya kazi kwa kiherehere bila kufuata JD, na hata bila kutaka kuongeza maarifa ya kazi, na kukurupuka vitamjutisha!. Angelikuwa mtu mwenye akili za kazi, angesoma JD yake kwa makini, akatafuta tafsiri kama kuna sehemu haelewi, aangalie sheria zinasemajie, ajipime yeye mwenyewe mapungufu na uwezo wake uko wapi (Self SWOT analysis), kisha aanza kazi kwa utaalamu huku akiongezea elimu pale anaona maarifa yamepungua. Kukurupuka kwakila kitu bila weledi, hakuwezi kufanikisha kila kitu. Alifanikisha tu hujuma za mijadala ya katiba na kumpiga Mzee Warioba, akadhani umafia unafanya kazi kila sehemu. Ajifunze yeye n awatu wa aina yake. Mtu ni utu.


Kabla Sijasema Nalotaka Kusema, Niseme swala dogo la Kihistoria, Natolea Mfano wa Utawala wa Uganda, Hii Ni orodha ya Marais wa Uganda, Kabla, Mara tu na Baada ya Vita vya Uganda na Tanzania.

1) Fredrick Edward Kabaka Mutessa II 1963-66
2) Dr. Milton Obote 1966-1971

3) Idi Amin Dada 1971-1978
4) Prof. Yusufu Kironde Lule 13 April 79 to 20 May 1979
5) Geodfrey Lukongwa Binaisa 1979 mpaka 1980
6) Paul Muwanga* one month May 1980

7) Dr. Milton Obote 1980-1985
8) Bazilio Okello* 2 Days July 1985
9) Maj. Tito Okelo 1985-1986

10) Yoweri Kaguta Museveni 1986 Mpaka Leo.

Orodha hii nimeiweka Kwa ajili ya Wanaopenda Historia lakini zaidi Lengo Langu Ni Kumzungumzia Mmoja Tu, Namba 4 au Prof. Yusufu Kironde Lule, Baada ya Kumalizika Vita, Kwa influence ya Mwalimu Lule alikabidhiwa Uongozi wa Uganda ili kuijenga Upya Nchi Lakini Kwa Muda Mfupi akaongoza Kwa Vituko na akasababisha Malalamiko, Kiasi cha Mwalimu Nyerere Kusema, "Lule ********, tulimpa ubatizo akashidwa Kipaimara" Mwisho wa Kunukuu.

Sasa Naona Wazi Kuwa Maneno haya Muda sio Mrefu sana yatamfaa Makonda ambaye Kama Baradhuli alidhani anaurefu wa maili 12 elfu, akazika Kichwa chake juu, juu kabisa mawinguni, huku akaanza kasi ya kufukuza Kivuli chake wala asione aendako, loo Ukingo wa bahari!
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
65,068
Likes
28,011
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
65,068 28,011 280
Kabla Sijasema Nalotaka Kusema, Niseme swala dogo la Kihistoria, Natolea Mfano wa Utawala wa Uganda, Hii Ni orodha ya Marais wa Uganda, Kabla, Mara tu na Baada ya Vita vya Uganda na Tanzania.

1) Fredrick Edward Kabaka Mutessa II 1963-66
2) Dr. Milton Obote 1966-1971

3) Idi Amin Dada 1971-1979
4) Prof. Yusufu Kironde Lule 13 April 79 to 20 May 1979
5) Geodfrey Lukongwa Binaisa 1979 mpaka 1980
6) Paul Muwanga* one month May 1980

7) Dr. Milton Obote 1980-1985
8) Bazilio Okello* 2 Days July 1985
9) Maj. Tito Okelo 1985-1986

10) Yoweri Kaguta Museveni 1986 Mpaka Leo.

Orodha hii nimeiweka Kwa ajili ya Wanaopenda Historia lakini zaidi Lengo Langu Ni Kumzungumzia Mmoja Tu, Namba 4 au Prof. Yusufu Kironde Lule, Baada ya Kumalizika Vita, Kwa influence ya Mwalimu Lule alikabidhiwa Uongozi wa Uganda ili kuijenga Upya Nchi Lakini Kwa Muda Mfupi akaongoza Kwa Vituko na akasababisha Malalamiko, Kiasi cha Mwalimu Nyerere Kusema, "Lule ********, tulimpa ubatizo akashidwa Kipaimara" Mwisho wa Kunukuu.

Sasa Naona Wazi Kuwa Maneno haya Muda sio Mrefu sana yatamfaa Makonda ambaye Kama Baradhuli alidhani anaurefu wa maili 12 elfu, akazika Kichwa chake juu, juu kabisa mawinguni, huku akaanza kasi ya kufukuza Kivuli chake wala asione aendako, loo Ukingo wa bahari!
Anajiona yeye ndiye mteule wa ikulu,hakuna mwingine na sifa zina mlevya
 
TL. Marandu

TL. Marandu

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2015
Messages
3,629
Likes
5,715
Points
280
TL. Marandu

TL. Marandu

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2015
3,629 5,715 280
Utasikia sik moja JPM anawauliza wananchi
"Nimtumbue nisimtumbue?"
Wananchi "Tumbuaaaaaaa!"
Msee Kalala Mbere na Mh Kitwanga (Rafiki yake) akampa Manakoz, Akampa Katibu Mkuu Kiongozi HE Sefue Manakoz akampa Bi Anne Malechela Manakoz, Wote watu wazito, Nini Kinawafanya watu wadhani atafikiri Mara Mbili Kumtembezea Makonda Manakoz!
 
LESIRIAMU

LESIRIAMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
4,528
Likes
3,009
Points
280
LESIRIAMU

LESIRIAMU

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
4,528 3,009 280
Nimekuwa najiuliza mara kwa mara, hivi Mh. Rais haoni kwamba Makonda hana sifa za uongozi? Alipomteua kuwa RC nilikiwa na maahaka sana na kama angeweza kusimamia jiji la Dar, sass imedhihirika huyu kijana hata ile nafasi ya UDC labda Mh Meck Sadiki alikuwa anamsaidia sana.

Makonda hana hata sifa za kuwa mtendaji wa Kata. Ni wakati sasa Mh Rais aangakie upya uteuzi wa huyu RC maana anamharibia.
 
tikatika

tikatika

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2011
Messages
2,081
Likes
3,078
Points
280
tikatika

tikatika

JF-Expert Member
Joined May 6, 2011
2,081 3,078 280
Tatizo aliye juu yake wanatofautiana kiweled?? Mm naona kopo na mfuniko sidhan kama hilo litatokea. Ukiangalia kwa umakini unaweza dhan ni mtu na baba yake.maamuz ya bira kutafakar wote sawa sawa. Mm namhesabu kama ndiye anayemfurahisha mkuu kuliko wote! Mkuu anapenda sifa huku huyu anafanya kaz kwa sifa japo anakosea 90%. Haya nasubir!!
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,741
Likes
49,608
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,741 49,608 280
Makonda badala ya kushirikiana na viongozi tuliowachagua wananchi kama wabunge na madiwani yeye anajenga uadui nao, sasa viongozi wa kisiasa wasipomuunga mkono ataweza kuongoza na kuleta maendeleo kweli, hajui hata maana ya total management, corporate management, team work etc
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,247
Likes
30,527
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,247 30,527 280
Makonda hana uwezo wa kiakili au kihekima kuwa kiongozi na bado utoto umejaa kichwani, kupenda kujipendekeza na sifa tuu.
Mkoa wa Dar kumuweka mtu wa aina hiyo ni kuyatafuta matatizo tuu.
Kitendo cha kutoa kauli za kuwadharau mameya wa jiji kuwa hawana kazi atakijutia yeye na chama chake siku zijazo kwani hao ndio wawakilishi wa wananchi
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
65,068
Likes
28,011
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
65,068 28,011 280
Kwani makonda huyu si ndio yule aliye nusulika kupewa kibano na madereva pale ubungo terminal akaokolewa na askari tena kwa kujificha miguuni mwa hao askari?au ni yupi huyo?
 
wakikosi

wakikosi

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2015
Messages
1,083
Likes
825
Points
280
wakikosi

wakikosi

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2015
1,083 825 280
Makonda ajitathmini upya kwa mambo anayotamka.alianza na walimu kupanda daladala bule amefeli,kupaka rangi nyumba zote za Dar kafeli,kuondoa gerej mitaani kafeli,kuondoa maduka ya kuuza magar mitaani kafeli,kuondoa mashoga jijin Dar ameshfeli,sasa anakuja na wazo jingine la kufikirika;kukamata wasio na kaz mitaani,baada ya kuwakamata atawapa kaz ya kufanya??
Nasubiri mengi yatakuja katika nchi ya wafikirika....
 

Forum statistics

Threads 1,236,000
Members 474,928
Posts 29,242,936