Sijawahi kuona mkoa wa Kagera unakosekana katika 10 bora ya matokeo yoyote ya elimu Tanzania


instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
2,080
Likes
1,638
Points
280
Age
23
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
2,080 1,638 280
Sio kwamba Watu au Wanafunzi wa Kagera wana akili sana kuliko wengine lakini ni juhudi za Wananchi, Walimu na Wazazi hasa kutathmini elimu kwa mtoto kuliko kitu chochote kile

Ukichungulia vyuo vikuu asilimia kubwa ya Wanafunzi wanatoka mkoa huu, hii yote ni kwa sababu ya ubora wa elimu na morali iliyopo kwa Walimu wa mkoa huu.

Sawa utamaduni wa kupenda elimu umekuwepo sana mkoa huu tangu enzi za machief au abakama lakini hio sio sababu kuwa mkoa ndo utoe wasomi wote hivyo, hii yote ni ubora wa elimu, shule zilivyopo katika mkoa huu.

Mikoa mingine nendeni Kagera mkajifunze hasa wilaya kuu ya Bukoba. Na kama unataka mtoto wake afaulu vizuri na apate elimu nzuri mpeleke Kagera maana ni mazingira mazuri sana ya kusomea, ndo maana hata Wahaya wengi waliopo Dar utaona watoto wake wapo katika shule za Kagera ambazo nyingi zinafanya vizuri na hata za Serikali.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
2,080
Likes
1,638
Points
280
Age
23
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
2,080 1,638 280
kirisha

kirisha

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2017
Messages
523
Likes
591
Points
180
Age
34
kirisha

kirisha

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2017
523 591 180
Mbekenga

Mbekenga

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2010
Messages
841
Likes
966
Points
180
Mbekenga

Mbekenga

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2010
841 966 180
Naona huu uzi muda si mrefu utageuka kuwa uwanja wa ngumi kati ya k'njaro na Kagera.
Hebu acha mambo yenu msaidieni Ndalichako kwa nini mikoa mingine Kama kwake Kigoma na jirani zake Tabora, Katavi, Rukwa kwa nini hawafanyi vizuri?
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
2,080
Likes
1,638
Points
280
Age
23
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
2,080 1,638 280
Usitake battle ambayo mshindi anajulikana .najua kuwa Kilimanjaro nayo inafanya vzr kielimu .Sawa lakini mkoa huo huwezi linganisha kagera kielimu.anzisha nawe Uzi ukileta battle ya kuulinganisha mikoa miwili hapa tunaoongelea mkoa wa kagera na mafanikio yake kielimu.kwanini watu wa Kilimanjaro mnapenda Sana battle na hawa watu wa kagera ?
Mkuu weka majina ya wanafuzi wa kagera walio wai kutisha kwenye matokea ya kidato cha nne na sita na sisi tuweke wa Kilimanjaro

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
kirisha

kirisha

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2017
Messages
523
Likes
591
Points
180
Age
34
kirisha

kirisha

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2017
523 591 180
Mimi sijataka aya maneno weka data na mimi nishushe data
Usitake battle ambayo mshindi anajulikana .najua kuwa Kilimanjaro nayo inafanya vzr kielimu .Sawa lakini mkoa huo huwezi linganisha kagera kielimu.anzisha nawe Uzi ukileta battle ya kuulinganisha mikoa miwili hapa tunaoongelea mkoa wa kagera na mafanikio yake kielimu.kwanini watu wa Kilimanjaro mnapenda Sana battle na hawa watu wa kagera ?

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
2,080
Likes
1,638
Points
280
Age
23
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
2,080 1,638 280
Naona huu uzi muda si mrefu utageuka kuwa uwanja wa ngumi kati ya k'njaro na Kagera.
Hebu acha mambo yenu msaidieni Ndalichako kwa nini mikoa mingine Kama kwake Kigoma na jirani zake Tabora, Katavi, Rukwa kwa nini hawafanyi vizuri?
Sijui Kwa nini mkoa WA kagera au Kilimanjaro ukisifiwa lazima battle iwepo Kati mikoa hii miwili

Sent using Jamii Forums mobile app
 
ichumu lya

ichumu lya

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2016
Messages
941
Likes
699
Points
180
Age
49
ichumu lya

ichumu lya

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2016
941 699 180
Sio Kwamba watu au wanafunzi wa kagera wa mkoa huu Wana akili Sana kuliko watz wengine lakini ni juhudi za wananchi ,walimu na wazazi hasa kuthamini elimu Kwa mtoto kuliko kitu chochote kile.ukichungulia vyuo vikuu asilimia kubwa ya wanafunzi wanatoka mkoa huu ,hii yote ni Kwa sababu ya ubora wa elimu na morali iliyopo Kwa waalimu wa mkoa huu.sawa utamaduni wa kupenda elimu umekuwepo Sana mkoa huu tangu enzi za machief au abakama.lakini hio sio sababu kuwa mkoa ndo utoe wasomi wote hivyo.hii yote ni ubora wa elimu,shule vilivyopo katika mkoa huu.mikoa mingine nendeni kagera mkajifunze hasa wilaya kuu ya bukoba.Na kama unataka mtoto wake afaulu vizr na apate elimu nzr mpeleke kagera maana ni mazingira mazuri Sana ya kusomea.ndo maana hata wahaya wengi waliopo dar utaona watoto wake wapo katika shule za kagera ambazo nyingi zinafanya vzr na hata za serikali.

Sent using Jamii Forums mobile app
Nikweli kabisa ingawaje kuna hujuma lakini bado Wahaya hawakati tamaa, apa nionacho ni mwamko mkubwa na jadi ya Wahaya kuthamini ELIMU kuliko kitu chochote.
Mikoa mingine mna la kijifunza apa unamkuta Mhaya hana ata baiskeli lakini anasomesha watoto watatu privates school kwa mwaka anatumia zaidi ya milioni sita.

Hili nijambo kubwa linalostahili kuhigwa. NSHOMILE

Sent using Jamii Forums mobile app
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
2,080
Likes
1,638
Points
280
Age
23
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
2,080 1,638 280
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2018
Messages
4,571
Likes
1,881
Points
280
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2018
4,571 1,881 280
Sio Kwamba watu au wanafunzi wa kagera wa mkoa huu Wana akili Sana kuliko watz wengine lakini ni juhudi za wananchi ,walimu na wazazi hasa kuthamini elimu Kwa mtoto kuliko kitu chochote kile.ukichungulia vyuo vikuu asilimia kubwa ya wanafunzi wanatoka mkoa huu ,hii yote ni Kwa sababu ya ubora wa elimu na morali iliyopo Kwa waalimu wa mkoa huu.sawa utamaduni wa kupenda elimu umekuwepo Sana mkoa huu tangu enzi za machief au abakama.lakini hio sio sababu kuwa mkoa ndo utoe wasomi wote hivyo.hii yote ni ubora wa elimu,shule vilivyopo katika mkoa huu.mikoa mingine nendeni kagera mkajifunze hasa wilaya kuu ya bukoba.Na kama unataka mtoto wake afaulu vizr na apate elimu nzr mpeleke kagera maana ni mazingira mazuri Sana ya kusomea.ndo maana hata wahaya wengi waliopo dar utaona watoto wake wapo katika shule za kagera ambazo nyingi zinafanya vzr na hata za serikali.

Sent using Jamii Forums mobile app
Faida ya elimu hiyo kwanza kwa kagera , pili kwa nchi , ni ipi?
 
Dalmine

Dalmine

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2016
Messages
2,289
Likes
1,479
Points
280
Dalmine

Dalmine

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2016
2,289 1,479 280
Nikweli kabisa ingawaje kuna hujuma lakini bado Wahaya hawakati tamaa, apa nionacho ni mwamko mkubwa na jadi ya Wahaya kuthamini ELIMU kuliko kitu chochote.
Mikoa mingine mna la kijifunza apa unamkuta Mhaya hana ata baiskeli lakini anasomesha watoto watatu privates school kwa mwaka anatumia zaidi ya milioni sita.

Hili nijambo kubwa linalostahili kuhigwa. NSHOMILE

Sent using Jamii Forums mobile app
Kuhigwa ndiyo nini? Ni ki-NSHOMILE sio!
 
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
12,056
Likes
1,424
Points
280
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
12,056 1,424 280
Mkuu weka majina ya wanafuzi wa kagera walio wai kutisha kwenye matokea ya kidato cha nne na sita na sisi tuweke wa Kilimanjaro

Sent using Jamii Forums mobile app
Waweke kwanza ya form two yametoka leo A some hayo majina ya kike top ten na kiume top ten ndiyo ataufahamu Mkoa wa Kilimanjaro na kwa kifupi wachaga. Mabinti Karibu wote top ten ni wachaga hata kama wanasoma .mikoa .lingine lakini ni chagas.
 
HARUFU

HARUFU

Platinum Member
Joined
Jan 21, 2014
Messages
26,568
Likes
31,047
Points
280
HARUFU

HARUFU

Platinum Member
Joined Jan 21, 2014
26,568 31,047 280
Hapa nitakuwa mfuatiliaji mzuri wa Michango ya WADAU
 
1000 digits

1000 digits

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2012
Messages
3,670
Likes
2,629
Points
280
1000 digits

1000 digits

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2012
3,670 2,629 280
Kilimanjaro Wana shule nyingi kuliko kagera lakini elimu kagera ndo kinara miaka yote na tz nzima inajua Hilo ndo maana wanaitwa nshomile

Sent using Jamii Forums mobile app
Fuatilia historia iliyosababisha wakaitwa Ishomile.

Ilikuja wakati wa mkoloni Mjermani kuanzisha Shule kila palipokua na kanisa la Kiluteri.
Wahaya wengi wakawa wanaanza kujiunga na uluteri wakiwa wanasema wanakwenda kwa Ishomile .
Ndipo Kanisa Katoliki likaandika Barua Vatikani kuiomba kuwa wao nao watoe tamko lankuanzisha Shule kwenye Makanisa yao yoye nchini kwani wameona kuwa watu wanavutiwa kwenda kusoma.

Kanisa katoliki kupitia Maelekezo ya vatikani likaanzisha mfumo wa Kanisa na shule nchi nzima na likafanikiwa kwa kiwango cha juu kuliko Waluteri wakati huo kutokana na ukubwa wa kanisa la RC ni kuanzia Vatican na support yake ni kubwa.

Ndio Mwanzo wa neno Ishomire lilipoasisiwa mana ikumbukwe hata Kadinali wa kwanza Mwafrika alikua ni Muhaya. Alihamasisha sana kutekelezwa kwa tamko/waraka huo wa kuanzisha kanisa na Shule ili watu wasikimbilie kwa waluteri wakati huo wa wakoloni.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
tinkanyarwele

tinkanyarwele

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2016
Messages
1,095
Likes
884
Points
280
Age
46
tinkanyarwele

tinkanyarwele

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2016
1,095 884 280
Kuna watu wana ubishi wa asili usiokuwa wa maana, kuanzia nchi hii inapata Uhuru hadi leo Mkoa wa Kagera haujawahi kubaki nyuma kwenye Elimu haijalishi ni katika nafasi ipi na haijalishi faida na hasara tofauti na mkoa wowote hapa nchini ila watu wanapenda kubishi tu ili mradi wanabisha.
 

Forum statistics

Threads 1,249,902
Members 481,140
Posts 29,714,383