Siamini kama Al-badil inaweza kufanya mambo

Siamini kama Al-badil inaweza kufanya mambo

Mbona kila anaeulizwa inafanyikaje hajibu!!! anabakia ooh.. uchawi ooh.. ushirikina
Okay naweza share experience yangu ingawa sitakua na exact details sababu nilikua kijana mduchu sana.

Nakumbuka Home Msimbazi st Kariakoo days back tulikua na mdrasa eneo la Uwani (Watoto wa Kariakoo, Ilala, Magoma wanazielewa hizi Madrasa za Vibarazani na Uwani)

Nakumbuka kipindi Madrasa tupo likizo walikuja watu kukadiria 10 hadi 15 wakivalia makanzu sambamba na Ustadh wetu , wameshika mijitabu asaa na makoro koro mengine yalionikodelesha macho kodo kodo.
Hao wakaingia zao madrasa.

Mara paulizwa : Enhee maalim Tia nia hao waizi liwapate Lipi?
Hilo jibu sasaa : Maalim Hao tumshitakie Allaah nati zilegee wende mbio kama gari lisilo sukani.

Baada ya makubaliano.
Kukaanza rindima sauti za visomo na chanting Qur'an si Qur'an yaani nlikua nasikia zogo tuu kwa kitambo kirefu asaa mpaka nikauchapa usingizi na Ushilawadu wangu.

Kustuka zamaani nimelazwa Chumbani kwangu na Kadadaa wetu wa Kazi[emoji23]

Nlipoamka mbio mpaka uwani mie tena[emoji85].
Kuingia Madrasa nikakuta sahani Ina sindano, Uzi mweusi, mbegu za mahindi, mtama, maharagwe yaani takribani zote za nafaka, Tura,manyoa sijui hata ya nini, mara fundo za vitambaa, ubani yaani tafrani.
Yale majitabu sikuyakuta.

Nilipouliza Kadadaa aniambia palikua pasomwa al badir kuna mtu alishtaki ameibiwa millioni Kumi na palitangazwa siku saba hakuna aliyejitokeza (ilikua miaka ya tisini).

Nilipokuja kukuwa nikasikia mambo hayo hayo so ni mule Mulee. [emoji3]
 
Kinachotufanya tufike huku ni akili finyu ambazo hazitaki ku prove mambo kwenda ki bubusa kwanini hizi dini zifanywe special na hawa viongozi sisi waumini tuchukue juhudi makusudi ya kuzisoma ili tisidanganye ukifika kwa Sheikh mikwara kibao anakutishia na vitu ambavyo havipo ukienda kanisani unafunguliwa Bible unasoma mstari mmoja unarushwa hadi kitabu kingine ukijitahidi kufatilia unaambiwa umekosea tafsiri tusomeni jamani mataperi kwenye hizi dini wako wengi sana watu kila wakiamka wanatuma vihela kwenye M PESA wanalala na njaa watu wanatembea na chopa na ma banzi
 
Okay naweza share experience yangu ingawa sitakua na exact details sababu nilikua kijana mduchu sana.

Nakumbuka Home Msimbazi st Kariakoo days back tulikua na mdrasa eneo la Uwani (Watoto wa Kariakoo, Ilala, Magoma wanazielewa hizi Madrasa za Vibarazani na Uwani)

Nakumbuka kipindi Madrasa tupo likizo walikuja watu kukadiria 10 hadi 15 wakivalia makanzu sambamba na Ustadh wetu , wameshika mijitabu asaa na makoro koro mengine yalionikodelesha macho kodo kodo.
Hao wakaingia zao madrasa.

Mara paulizwa : Enhee maalim Tia nia hao waizi liwapate Lipi?
Hilo jibu sasaa : Maalim Hao tumshitakie Allaah nati zilegee wende mbio kama gari lisilo sukani.

Baada ya makubaliano.
Kukaanza rindima sauti za visomo na chanting Qur'an si Qur'an yaani nlikua nasikia zogo tuu kwa kitambo kirefu asaa mpaka nikauchapa usingizi na Ushilawadu wangu.

Kustuka zamaani nimelazwa Chumbani kwangu na Kadadaa wetu wa Kazi[emoji23]

Nlipoamka mbio mpaka uwani mie tena[emoji85].
Kuingia Madrasa nikakuta sahani Ina sindano, Uzi mweusi, mbegu za mahindi, mtama, maharagwe yaani takribani zote za nafaka, Tura,manyoa sijui hata ya nini, mara fundo za vitambaa, ubani yaani tafrani.
Yale majitabu sikuyakuta.

Nilipouliza Kadadaa aniambia palikua pasomwa al badir kuna mtu alishtaki ameibiwa millioni Kumi na palitangazwa siku saba hakuna aliyejitokeza (ilikua miaka ya tisini).

Nilipokuja kukuwa nikasikia mambo hayo hayo so ni mule Mulee. [emoji3]
hapo umeelezea
 
Hakipo kvp hebu fafanua,maana hii mada ndiyo inahusu albadiri hivyo hapa ndiyo mahala pake pa kutolea ufafanuzi hili suala.[/QUOTE
nifafanue kitu ambacho hakiexist,ok albadir ni uongo maana haina proof yoyote ,ukitaka mtu afe au adhurike ni lazima umuattack physically .huwezi kusoma kitabu arusha halafu scientifically mtu afe au adhurike dodoma wakati hata hujamgusa wala hujamuona .mu akifa lazima madktari waproof kifo chake kisayansi (postmortem) .hawawezi kusema alikufa kwa albadiri.bush angekufa mapema sana maana warabu wasingemuacha salama kwa jinsi alivyowanya kule afghanistan
 
Sasa si kama hivyo umeeleza ndiyo nimekuelewa kuwa wewe ni mtu ambaye unaamini katika sayansi tu,na ndiyo maana unaona ni uzushi kuhusu albadiri kwa sababu ni jambo lenye kuhitaji imani isiyo ya kisayansi.
 
Sasa si kama hivyo umeeleza ndiyo nimekuelewa kuwa wewe ni mtu ambaye unaamini katika sayansi tu,na ndiyo maana unaona ni uzushi kuhusu albadiri kwa sababu ni jambo lenye kuhitaji imani isiyo ya kisayansi.
Nikweli kama unavyo sema jambo hili linahitaji imani lkn cha msingi hapa ni kuwa je ni imani gani iliyotawala katika jambo hili?
Katika uisilamu hakuna jambohili hili ni jambo la kishirikina kwa hiyo wanao lifanya ni wale wenye imani hiyo na si uisilamu
 
Nikweli kama unavyo sema jambo hili linahitaji imani lkn cha msingi hapa ni kuwa je ni imani gani iliyotawala katika jambo hili?
Katika uisilamu hakuna jambohili hili ni jambo la kishirikina kwa hiyo wanao lifanya ni wale wenye imani hiyo na si uisilamu
Tangu nianze kuchangia huu uzi hakuna nilipohusisha albadiri na uislamu wala dini yeyote,sijui hao wengine. Mie nazungumzia uwepo wa albadiri tu.
 
mnapost post tuu kutafuta umaarufu mitandaoni hamjui hata mnachojadili angalieni sana midomo inaponza kichwa..naomba niishie hapo .
 
Tangu nianze kuchangia huu uzi hakuna nilipohusisha albadiri na uislamu wala dini yeyote,sijui hao wengine. Mie nazungumzia uwepo wa albadiri tu.
huu uzushi unaoitwa albadiri unasomwa na waislam tu ,kwahiyo ni ngumu kutenganisha dini ya kiislam na abdadiri
 
Tangu nianze kuchangia huu uzi hakuna nilipohusisha albadiri na uislamu wala dini yeyote,sijui hao wengine. Mie nazungumzia uwepo wa albadiri tu.
ipo, wala si dini..ni aina ya sayansi ya jamii.. ngoja wafunguke tujue zaidi
 
Nikweli kama unavyo sema jambo hili linahitaji imani lkn cha msingi hapa ni kuwa je ni imani gani iliyotawala katika jambo hili?
Katika uisilamu hakuna jambohili hili ni jambo la kishirikina kwa hiyo wanao lifanya ni wale wenye imani hiyo na si uisilamu
mbona inasomwa na masheikh na wala si mapadre au wachungaji,
ni ngumu sana kutenganisha albadiri na dini ya kiislam
 
Al Badr ni kumshtakia Mungu (Allah) sio uchawi ni dua ya maombi kutafuta msaada wake
Mwenyezi Mungu anautashi na hekima yake
naye hujibu kwa haki halazimishwi
Asante sana KIVAA.
 
Back
Top Bottom