Shule za serikali bado zinatuma wanafunzi kuni za kupikia!

Shule za serikali bado zinatuma wanafunzi kuni za kupikia!

Yoda

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2018
Posts
63,621
Reaction score
107,636
Nimeshangaa sana kuna shule za mjini mpaka miaka hii wanafunzi bado wanapeleka kuni za kupikia na wanafanyishwa kazi za kufagia mavumbi asubuhi shuleni.

Shule ya msingi niliyosoma ilikuwa na ujinga wa kututuma mbolea na maua bila kujali kama 99% ya wanafunzi hawakuwa wafugaji wala wenye bustani nyumbani kwao.
 
Ni simple tu ukitumwa mbolea.

Hatua ya kwanza, tafuta mfuko wa Rambo.

Hatua ya pili, achia 'kimba' kwenye mfuko huo kwa siku kama tano hivi.

Hatua ya tatu, peleka huo mfuko shuleni na umkabidhi mwalimu wa zamu, that's all!

Hiki ☝️ ndicho nilichokuwa nafanya wakati nasoma kwenye shule Moja kule Migori nchini Kenya.
 
Shule ya msingi niliyosoma kila mwezi unapeleka 300 ya usafi.
Watu wanalipwa kusafisha vyoo na kufagia viwanja kazi yetu ni kumwagilia bustani tu.
 
Shule ya msingi niliyosoma kila mwezi unapeleka 300 ya usafi.
Watu wanalipwa kusafisha vyoo na kufagia viwanja kazi yetu ni kumwagilia bustani tu.
Vyema sana; hata kumwagilia bustani ni kazi, shughuli au ni zoezi na fundisho jema kwa watoto kwamba lazima mtu afanye kazi. Wazazi Tuwe makini sana ili tusije tukajikuta tunalea "watoto Mayai" na itakapofika wakati hatuko nao tena
wakajipata wanaelemewa na maisha kutokana na malezi yetu mabovu.
 
Back
Top Bottom