Shule za sekondari 355, zina waalimu chini ya 10

Shule za sekondari 355, zina waalimu chini ya 10

Analogia Malenga

Platinum Member
Joined
Feb 24, 2012
Posts
5,292
Reaction score
10,842
Shule za serikali kwa mujibu wa takwimu za TAMISEMI ni kuwa mikoa yote Tanzania ina shule ambazo zinawalimu chini ya 10. Hata hivyo Lindi inaongoza kwa kuwa na shule nyingi zenye waalimu chini ya 10.

Aidha shule 21 zina walimu 5 au chini ya hapo na shule 2 zilizoko mkoani Mara zinawalimu wawili.

Kwa takwimu hizo zinaonesha mkoa wenye uwiano mkubwa wa walimu kwa wanafunzi wa Sekondari ni Mara. Huku Tanga ikiwa na uwiano mdogo wa walimu kwa wanafunzi



Region​
Freq.​
Percent​
Lindi
42​
11.83​
Mara
32​
9.01​
Tanga
24​
6.76​
Mtwara
21​
5.92​
Tabora
19​
5.35​
Dodoma
18​
5.07​
Kigoma
18​
5.07​
Kagera
17​
4.79​
Morogoro
17​
4.79​
Mwanza
17​
4.79​
Simiyu
17​
4.79​
Geita
15​
4.23​
Shinyanga
14​
3.94​
Ruvuma
11​
3.1​
Arusha
10​
2.82​
Singida
10​
2.82​
Katavi
9​
2.54​
Pwani
8​
2.25​
Rukwa
8​
2.25​
Iringa
6​
1.69​
Mbeya
6​
1.69​
Songwe
5​
1.41​
Kilimanjaro
4​
1.13​
Manyara
3​
0.85​
Njombe
3​
0.85​
Dar es Salaam
1​
0.28​
Total
355​
100​


​
 
Shule za serikali kwa mujibu wa takwimu za TAMISEMI ni kuwa mikoa yote Tanzania ina shule ambazo zinawalimu chini ya 10. Hata hivyo Lindi inaongoza kwa kuwa na shule nyingi zenye waalimu chini ya 10.

Aidha shule 21 zina walimu 5 au chini ya hapo na shule 2 zilizoko mkoani Mara zinawalimu wawili.

Kwa takwimu hizo zinaonesha mkoa wenye uwiano mkubwa wa walimu kwa wanafunzi wa Sekondari ni Mara. Huku Tanga ikiwa na uwiano mdogo wa walimu kwa wanafunzi



Region​
Freq.​
Percent​
Lindi
42​
11.83​
Mara
32​
9.01​
Tanga
24​
6.76​
Mtwara
21​
5.92​
Tabora
19​
5.35​
Dodoma
18​
5.07​
Kigoma
18​
5.07​
Kagera
17​
4.79​
Morogoro
17​
4.79​
Mwanza
17​
4.79​
Simiyu
17​
4.79​
Geita
15​
4.23​
Shinyanga
14​
3.94​
Ruvuma
11​
3.1​
Arusha
10​
2.82​
Singida
10​
2.82​
Katavi
9​
2.54​
Pwani
8​
2.25​
Rukwa
8​
2.25​
Iringa
6​
1.69​
Mbeya
6​
1.69​
Songwe
5​
1.41​
Kilimanjaro
4​
1.13​
Manyara
3​
0.85​
Njombe
3​
0.85​
Dar es Salaam
1​
0.28​
Total
355​
100​


​
Hapa kuna vitu viwili tofauti takwimu ni hali halisi sehemu ya tukio (mashuleni) waalimu wengi husomeka kua mashuleni wakati hawapo kabisa, kuna shele naijua mkoani hu ni mwaka wa tatu haina waalimu wasayansi ila kitakwimi wapo, kuna kazi ya ziada ifanyike na wizara.
 
Back
Top Bottom