Shukrani kwa ukaribisho - Anna Tibaijuka

Shukrani kwa ukaribisho - Anna Tibaijuka

Mama Prof Anna Tibaijuka, Watanzania wengi bado tunaimani kubwa nawewe, tunaini kuwa una mchango mkubwa katika hii safari ya Mabadiliko ya nchi yetu. Tunategemea kujifunza mengi kutoka kwako.
Karibu sana mama yetu Prof.
 
Karibu sana Profesa Mama Anna

Wizara yako ina mengi ya kutatiza ambayo walau kwa ku-share na wana jf moja kwa moja unaweza kuibua ufumbuzi na hata kuyajua yale yaliyo nyuma ya pazia ambayo ni vigumu kukufikia wala kuyafahamu katika mfumo uliopo na uliozoeleka kwa utendaji wa mawaziri wetu

Wito wangu kwa mods waweke Stick Thread ya maswali na kero particularly zinnazohusu wizara anayoiongoza Anna Tibaijuka ambayo kwa wakati wake na kwa maswali na maoni anayoona yanafaa(najua mengine yatakuwa kejeli nk) ajaribu kujibu kwa mapana mawili,yaani msimamo au policy ya serikali na pia maoni yake binafsi kama raia na mdau ama mwananchi ambaye pia siku moja atakuwa raia wa kawaida

Ni hayo tu...nawakilisha cc: AshaDii
 
Last edited by a moderator:
karibu prof.anna ujumuike nasi jamvini,nitarudi baadae sana na swala la kigamboni
 
Naam, tunafurahia kujumuika nasi.

Na kwa hakika hakuna suala linalogusa maisha ya watu wetu sana kama suala la Ardhi. Na kama sehemu ya kuanzia binafsi ningependa kujua sana suala la kubomoka kwa jengo Dar hali ikoje hadi hivi sasa. Ulitoa maagizo ya baadhi ya majengo kuvunjwa na mengine kuchunguzwa kama yana uimara unaostahili au kama yamefuata vigezo vya ujenzi. Hili nalo limefikia wapi?

Lakini zaidi ni kwanini jengo lile liliachwa kwa muda mrefu vile hadi kuja kuanguka hasa baada ya matukio mengine kama hilo miaka michache tu iliyopita?
Siku ya kwanza tu unaanza na maswali magumu hivi? Atakimbia...lol
 
Huyu naye mchumiatumbo tu alianzisha BAWATA na wanawake wenzie na akaonekana ni moto lakini ilipofutwa akanywea na kutafuta kazi UN aliporudi akajisalimisha kwa waliopiga vita juhudi za wanawake kuwa na chombo chao huru kisichoegemea chama chochote kwa lipi kama si mnafiki tu! Ndiyo maana amekuwa profesa wa kwanza mwanamke kuuza ardhi ya kigamboni kwa shanga kama Mangungo wa Msowelo? Mbona wanawake wenzie wa shoka walianzisha BAWACHA baada ya kuona ccm inazingua na leo yuko nao bungeni
 
“ A people with no history have no future”. ....... NOTED with THAX
 
Karibu mama profesa Tibaijuka.

Kutoka kwa sisi ambao ni anonimazi, maswali utayapata tena yasiyo na hata chembe ya adabu ya kiafrika, ila yenye hoja na mantiki.

Ukitaka heshima yako ipotee kama moshi angani, onyesha unazi wa ki-CCM.

Otherwise, much respect to you mama Tibaijuka.
 
Nimebaini jambo moja kubwa sana kutokana na thread hii sidhani kama IKULU nao wataliona hili. Watanzania hawapati na hawana pahala sahihi pa kupata majibu ya masuala yanayogusa maisha yao, haiwezekani chini ya masaa 24 yameulizwa maswali mengi namna hii,tena yote muhimu. Kuna haja ya Serikali kuwa na dirisha la kutoa majibu sahihi, kwa urahisi na kwa wakati kwa kero za wananchi, just imagine hii ni Wizara moja tu sikwambii Nchimbi naye angekuwa humu.

Lakini pia, naamini kutakuwa na "inflow" kubwa ya watu wengi sana wenye nyazfa za juu serikalini na binafsi kuja humu jamvini kwa majina yao halisi.
Na mwisho si vibaya Mama na yule Katibu wako naye akajiunga ili awe anacompile na kufikisha majibu pindipo unapokuwa 'bizze'
 
Karibu sana Mama..
Ila Dah,ile kitu waambie Mtwara imegoma kabisa,najua wanaosema 'ndio' kwa wingi ndiyo wanaosikilizwa huko bungeni.
Lakini hii haitoki kweli..
 
Mama thanks na tumefarijika sana. Nina imani kupitia JF utapata mawazo endelevu ya kuijenga nchi yetu ili kufikia viwango vya juu na vya kimataifa. Kwa kuanzia, tunafurahi kwa hatua Wizara inazozichukua kuubadilisha mji wa Dar es Salaam ingawaje harakati hizo kwa maoni yangu zinakwenda pole pole sana tofauti na miji mingine duniani ikiwa ni pamoja na Rwanda - Kigali, Nairobi (ingawaje wao walianza muda mrefu), etc.

Mji wa Kigamboni utabadilisha taswira ya mji wa Dar, lakini pia ni vizuri upimaji unaoihusisha serikali kuu moja kwa moja ukafanywa kwenye maeneo mengine kama Kibaha, Kisarawe, Bagamoyo, n.k. Upimaji binafsi na wa halmashauri umepelekea kufanya viwanja ghali na kufaidisha watu wachache.

Mji wa Dar unakuwa kwa kasi na ujenzi wake unaendelea kuwa wa holela sana. Hata yale maeneo yaliyopimwa zamani kama Kinondoni, Magomeni, Sinza na Mbezi yameanza kuwa na utaratibu wa ujenzi usiofaa. Maduka na baa kila mahali!!! Hii si sawa kabisa. Hata barabara za mitaa zilizowekwa kwa kipimo maalum zimeminywa. Viwanja vya wazi vimevamiwa au na matajiri au watu walioko kwenye system ya serikali (hili nadhani unalijua). Kwa kweli Dar es Salaam, Arusha, Mbeya etc inatia aibu.

Nilipata mgeni juzi kutoka US aliyepitia Nairobi kwanza kikazi. Aliniambia: "Ni mara yangu ya kwanza kufika Afrika. Watanzania ni watu wazuri na wakarimu ila nilipokuwa angani kabla ya kutua, niliona kama naelekea kwenye kijiji kikubwa sana Afrika, kumbe ndio nimefika Dar. Nairobi ukifika ukiwa angani unaona pattern ya plan ya mji".

I felt embarrassed kwani alikuwa anasema ukweli na mimi sikuwa na la kusema". Ili kuleta mabadiliko ya mjii huu tunatakiwa kufanya maamuzi magumu (hata kwa gharama) ikiwa ni pamoja na kufuata city/area plan ya mwanzo kuhakikisha zimefuatwa, kupima maeneo mapya, kusaidia sekta binafsi kuingia kwa nguvu kubwa kwenye mortgage/housing project (Hii itasaidia kurasimisha na kuboresha maeneo yaliyojengwa hovyo kama Manzese, Mburahati, etc).

Kuwe na coordination baina ya Wizara ya ardhi na nyingine ili kuondoa overlaps (e.g. utoaji wa huduma maeneo yasiyo rasmi), Maeneo ya wazi au public kama vile eneo la ilipokuwa inachimbwa kokoto la Kunduchi kuendelea kuwa public (lile eneo la Kunduchi bila shaka ni mali ya serikali lakini hadi sasa limevamiwa na vibanda vimetapakaa kila mahali (another upcoming Manzese along Mwai Kibaki Rd).

Hapa ni uzembe wa serikali kwani mwisho wa siku serikali hiyo hiyo itatumia kodi za wananchi kulipa fidia isiyokuwa na msingi. Najua Lowassa alishaanza kupafanyia kazi kwa kuondoa watu na sijui ni kwanini watu wameruhusiwa kujenga pale leo hii). Makosa ya sasa ni gharama ya baadaye. Ni hayo tu kwa sasa!!
 
Karibu sana mama Tibaijuka.....nakutakia maandalizi mema ya mbio zako za 2015.
 
karibu sana mama Tibaijuka. Naomba uanze suala la loliondo. Kagasheki binafsi ananichanganya kwa matamko yake kifupi simuelewi. Suala la ardhi loliondo nadhani wizara zote mbili mngeshirikiana vyema kisha mtupe majibu stahiki. Wamasai zaidi ya 65000 kumpisha mwekezaji wanaelekea wapi?
 
Mama Tibaijuka, unajisifia miaka 47?. wengine mpaka tulisha sahau tulizaliwa mwaka gani, uliwahi kuisikia, njaa kwakisukuma iliitwa, "nzala yamasanzo" {njaa ya matenga} kabra ya uhuru mi nilikuwa nachunga ndama. hivyo tumo wazee zaidiyako karibu sana
 
Mama Tibaijuka, unajisifia miaka 47?. wengine mpaka tulisha sahau tulizaliwa mwaka gani, uliwahi kuisikia, njaa kwakisukuma iliitwa, "nzala yamasanzo" {njaa ya matenga} kabra ya uhuru mi nilikuwa nachunga ndama. hivyo tumo wazee zaidiyako karibu sana

Mkuu duh.

Ndiyo maana nikamwambia Mama Dr. Waziri asitake kufanya JF ni "vijana", wakati kuna watu wanakumbuka "nzala yamasanzo".

Bademi bagosha geete!
 
Back
Top Bottom