Shocking News; Kweli ndio tumefika huku?

Shocking News; Kweli ndio tumefika huku?

Attack yenu ya ajabu sana.

Attack yetu??! mimi na nani??
Ulisoma comment za mwanzoni? pamoja na yote hiyo sikutoka nje ya mada..na ku_conclude pamoja na hayo yote bado issue ni UKIMWI na maambikizi yake sasa sijui unaposema attack una maana gani mkuu! then attack hiyo ili iweje?!
 
Walioweka confidentiality si wajinga.

Kitendo chako wewe kuja JF kusema mnaongea na nduguyo Lab Techcician kuhusu afya za watu tayari kinaondoa confidence miongoni mwa watu kwamba habari zao zinawekwa kwa faragha inayotakiwa.

Wengine watasema umesema tu kwamba hajataja majina kwa sababu kusema kataja majina ni soo, ila majina kataja, na wao wataogopa kwenda kupima.

Kukataa kwao kwenda kupima kutaongeza maambukizi.

Unaposema "tutaangamia wote" kwa simplistic approach ya kufikiri kuvunja faragha ndiyo jibu, unaweza kujikuta unapalilia kuangamia wote kwa sababu ya kuondoa imani ya watu juu ya uwezo wa system ku keep mambo ya afya zao confidential.
miongoni mwa mambo yaliyochochea kuenea kwa ukimwi ni kuficha ficha hebu jiulize mume amekufa na ukimwi watu wapo mazishini wanasikia amekufa kwa ugonjwa wa ini.baada ya msiba watu wanaanza kujipitisha kwa mke au mume wa marehemu hii imewaua watu wengi sana.halafu hata wasipotoa siri wenye ukimwi watakufa tu na wakisusa kwenda kupima pia watakufa tu tuwe wawazi tuache unafiki sababu tukicheza tutakwisha kweli kaka.
 
hao wanaotangazaga takwimu za ukimwi wanatoa wapi kama sio kwa hawa watumishi wa afya,huu usiri wa kuficha hata mambo ya msingi huu utatumaliza wallah.siri kitu gani bana.black bat ukipata taarifa kama hizi we tuletee tujihami asiyetaka aache unacheza na ukimwi nini?
 
Walioweka confidentiality si wajinga.

Kitendo chako wewe kuja JF kusema mnaongea na nduguyo Lab Techcician kuhusu afya za watu tayari kinaondoa confidence miongoni mwa watu kwamba habari zao zinawekwa kwa faragha inayotakiwa.

Wengine watasema umesema tu kwamba hajataja majina kwa sababu kusema kataja majina ni soo, ila majina kataja, na wao wataogopa kwenda kupima.

Kukataa kwao kwenda kupima kutaongeza maambukizi.

Unaposema "tutaangamia wote" kwa simplistic approach ya kufikiri kuvunja faragha ndiyo jibu, unaweza kujikuta unapalilia kuangamia wote kwa sababu ya kuondoa imani ya watu juu ya uwezo wa system ku keep mambo ya afya zao confidential.
Hajavunja rule of confidentiality! Haja-identify the person identity hapo! Hiyo ni kama statistical data tu... Otherwise, hali ni mbaya hasa kwa walio kwenye ndoa. Na kundi la umri kati ya 15 - 45 is the leading.
 
Definetly hakutaja majina na najua hawezi kuyataja kwani ana kiapo. Mimi sio kiwembe
Oooh, sorry popo mweusi. Wamekushusha cheo sana, mimi nakitamka ipasavyo kuwa wewe sio kiwembe bali ni WEMBE! Satisfied? Okey, good!
 
ndugu yako anajua maadili ya kazi yake?

Confidentiallity iko wapi?

Anyway na yeye mwenyewe kajipima au anajua kubwabwaja ya wenzie tu?

Maadili ya kazi hakuna kabisa siku hizi


Mkuu kutoa takwimu ni tofauti na kutaja mtu husika!Binafsi sioni tatizo maana hata serikali huwa inasema asilimia kadhaa ya watanzania ni HIV positive bila kuwataja! Sasa confidentiality unayoiongelea wewe sijui ni ipi? Tena mleta mada hata hajasema ni hospitali gani au ni mkoa gani still unamuaccuse kuwa amekuwa against maadili ya kazi. Duh!!
 
Kuna jamaa anafanya kazi kama lab technician. Kaniambia kuwa watu wanaokuja kupima damu % kubwa wana ngoma. Nikamwambia toa mfano.

Akaniambia leo kapima wadada wajawazito sita. Na wanne kati yao wana virus vya UKIMWI na umri wao ni kuanzia miaka 18-23.. So guys watch out. Na hao wadada wote wameolewa.

So jiulizeni mko wangapi? It really shocked me. Jamani tuache haya mambo tutaisha hasa kwenye ndoa huko mmmh!!! Haya
Mkuu tahadhali yako ni sawa, ila hapo Tanzania vitu vingi vyeki kumbe hata vipimo vya huyo jamaa inawezekana feki kichizi, kumbe mie nikipata majibu hata ya malaria mara nyingi huwa siayaamini mpaka nipime walau katika lab tatu, nakumbuka majibu feki ya hiv/aids yameshawafanyia mbaya watu wengi. Tahadhali yako muhimu lakini sidhani kama huyo jamaa yuko sahihi.
 
Anamjua Black Bat ni kiwembe kwa vibinti, ili kumbadilisha ndio maana kampa hiyo taarifa. Lab Tech naamini hakutaja majina ya wagonjwa hadharani hence hana kosa

hahaaaa!!umeua kabisa bendi
 
Hivi kama nafanya research ya Ukimwi nikienda mhimbili kuuliza statistics za wamama wajawazito walioathirika...wataninyima?

Hivi tunajuaje kuwa mkoa fulani unaongoza kwa maambukizi?

Tunajuaje kuwa Chalinze wagonjwa ni wengi?

Kwa hiyo iwe siri ili watu wasiogope kupima? Au iwe wazi ili watu waogope ngono zembe?




Mkuu nyumba kubwa,

Umuhimu upo,..si lazima utaje jina...hata viapo vyetu vinasema..utajadili/kutoa taarifa za patient/client kwa daktari/mhudumu wa sekta ya afya tu ..TENA kwa ajili ya MANUFAA ya mgonjwa!

Takwimu, hujumuisha kundi kubwa/jumuiya(population) na lengo si kwa ajili ya manufaa ya mgonjwa moja kwa moja...na hii huweza kufanywa na hata wale wasio na ubia na Sekta ya Afya moja kwa moja.
 
Umeona eeh.

Yani watu hawataki kujua ni jinsi gani ukimwi ni hatari? Afu wanachukulia kigezo cha tutaogopa kupima ku justify kutotaka kujua kwao. Ni bora muogope kupima kuliko kutojua hatari ilo mbele yenu; kwani kupima kunazuia ukimwi au kuacha ngono zembe? Kupima si lazima wala nini kuogopa ndio muhimu zaidi.





hao wanaotangazaga takwimu za ukimwi wanatoa wapi kama sio kwa hawa watumishi wa afya,huu usiri wa kuficha hata mambo ya msingi huu utatumaliza wallah.siri kitu gani bana.black bat ukipata taarifa kama hizi we tuletee tujihami asiyetaka aache unacheza na ukimwi nini?
 
Mkuu Black Bat, think you mean Lab Technician,

Duh?! Sidhani kama ni sahihi sana yeye(ndugu yako/Lab Technician) kukueleza matatizo ya clients wake, inapunguza usiri(confidentiality),

Pili inawezekana isiwe sahihi sana(False positive results) hutokea, na hovyo kuhitajika kupima tena.

Mkuu mbona wasema, "JIULIZENI mko wangapi?" Hii kitu yetu sote!!

ILA ukweli utabaki pale pale mkuu, tujihadhari(ambao hatujapata) ili tusiambukizwe, na wenye VVU kuzingatia ushauri na tiba.

Naungana na wewe kuwa na confidentiality, sidhani kama aliwataja majina kutoa picha ya hatali kitakwim inaruhusiwa sana.

Na naona nivyema na nivizuri kwani inatufanya tujidefine upya kwani kwa hali hii inaonyesha ni hatari sana thanks to Black Bat maana imenisaidia takwim yako.
 
Last edited by a moderator:
miongoni mwa mambo yaliyochochea kuenea kwa ukimwi ni kuficha ficha hebu jiulize mume amekufa na ukimwi watu wapo mazishini wanasikia amekufa kwa ugonjwa wa ini.baada ya msiba watu wanaanza kujipitisha kwa mke au mume wa marehemu hii imewaua watu wengi sana.halafu hata wasipotoa siri wenye ukimwi watakufa tu na wakisusa kwenda kupima pia watakufa tu tuwe wawazi tuache unafiki sababu tukicheza tutakwisha kweli kaka.

Mkuu wangu asante sana bora uwaeleze hawa jamaa manake walinishambulia sana sema mimi nilikataa ku give up hadi wote wamekimbia
 
hao wanaotangazaga takwimu za ukimwi wanatoa wapi kama sio kwa hawa watumishi wa afya,huu usiri wa kuficha hata mambo ya msingi huu utatumaliza wallah.siri kitu gani bana.black bat ukipata taarifa kama hizi we tuletee tujihami asiyetaka aache unacheza na ukimwi nini?

Kaka ngoja nikadadisi zaidi nitaweka hadi majina yao.. Hatutaki kuambukizana hapa kuna wengine anaamua kukuambukiza kwa makusudi
 
Hajavunja rule of confidentiality! Haja-identify the person identity hapo! Hiyo ni kama statistical data tu... Otherwise, hali ni mbaya hasa kwa walio kwenye ndoa. Na kundi la umri kati ya 15 - 45 is the leading.

Kilaza huyu haelewi kazi yake ni kugoogle na kukopi ma bombastic word na kuja kuyapest humu jamvini
 
Mkuu tahadhali yako ni sawa, ila hapo Tanzania vitu vingi vyeki kumbe hata vipimo vya huyo jamaa inawezekana feki kichizi, kumbe mie nikipata majibu hata ya malaria mara nyingi huwa siayaamini mpaka nipime walau katika lab tatu, nakumbuka majibu feki ya hiv/aids yameshawafanyia mbaya watu wengi. Tahadhali yako muhimu lakini sidhani kama huyo jamaa yuko sahihi.

Kaka offcourse sijasema kuwa thread yangu ni valid 100% nimewashangaa tu kina Kiranga and his woshipers wakini shambulia bila kujua intention yangu
 
Last edited by a moderator:
asanteni sana wadau mliokuja na kunipa support ..i appriciate you. Nyie kweli ni really GT ..mna jaji kwanza kabla ya kuongea na sio kama kina kiranga wamekalia politics tu na kejeli
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom