Shilingi bilioni 86 zaibwa Wizara ya Nishati/TANESCO

Shilingi bilioni 86 zaibwa Wizara ya Nishati/TANESCO

dola za kimarekani milioni 54 zimegundulika kuibwa na watumishi waandamizi wa Wizara ya Nishati na Madini na Shirika la TANESCO kupitia manunuzi ya Mafuta ya kuendesha mtambo wa Umeme wa IPTL.

Maandishi mekundu hapo juu ni ishara tosha kuwa mambo yaliyo ya msingi sisi tunafikiri ni siasa tu ndio sululuhisho lake bila ya kufikiri njia ingine ya upande wa sheria ni namna gani itumike.
 
Si huyu Waziri Muhongo na naibu wake Maswi ni wasafi na ni wa mfano?
au sijaelewa?
 
Hii ndiyo Serikali ya CCM, chakushangaza kuna vijana wenzetu haya huwa hawayaoni wala yakisemwa hawataki kusikia, wanajifanya wanamahaba na chama hawakawii kupita humu na kusema J.K ni jembe huku NCHI inapepesuka kwa rushwa na ufisadi........ee Mola tuepushe na hili balaa CCM.
 
Hebu wanajamvi nikumbusheni Wizara hii ni ile aliyotoka Ngeleja halafu akapewa mtu Mongo zaidi na katibu wake sijui Maswi? si ni hawa jamaa miezi michache iliyopita walikuja na porojo kibao kwamba wao wamekuja na muarobaini wa kukosa wa mgao wa umeme? hebu nikumbusheni kama ndiyo niwadharau zaidi kwa kuwa niliwadharau tangu siku ya kwanza walipokuja na majungu badala ya strategies, sasa mambo ni magumu Mgao upo zaidi ya ilivyokuwa siwasikii tena, visingizio vimekwisha? mto ndiyo huo unakauka wako wapi watolee maelezo? kama sikosei niiwasikia wakifoka kama chatu mpaka povu likawatoka mdomoni kwamba hata kuendesha mitambo ya mafuta mazito ni wizi mtupu wao wangeweza kuleta umeme wa mtera bila kutumia hata lita moja ya mafuta, ama ilikuwa kupagawa kupewa uwaziri? tumewazoa hata mkirudi tena tutawataka mujizuru hala nanyi mtakaa kwa hiyo maisha yataendelea rudini tuu mtutake radhi labda tutawapa mawazo mbadala badala ya kukimbia kabisa.
basi kama hawa jamaa ni walewale ninaowafikiria naombeni muwape pole zao, Uwaziri ni kazi kubwa si ya kuropoka.
 
n00b Mkuu umesahau zile dola millioni 850 za tenda ya poles,generators,transformers..hii ndo balaa..alafu jamaa hajasupply chochote..na hela kashazila
 
Last edited by a moderator:
Zitto is backtracking Prof. Muhongo...!!

Hii yote Zitto anafanya kumchafua Waziri aliyemuumbua bungeni kwani Zitto mwenyewe ndie kapata gawiwo la hizo pesa za IPTL... so anazunguka to catch public attention ... carrying on his mind TUME ILIYOUNDWA ILIKOSA USHAHIDI WA WAZI KUWA ZITTO ALIKUWA ANAPOKEA SHARE ZA HIZO FEDHA.... plzeee Zitto ni mtu mmoja mhuni saana.... Anafanya uhuni na maisha ya Watz....

USUALLY THIS GUY IF U QUOTE HIM UR DEAD...!!

Too corrupt in short.... but to public he acts like SAINT
 
haya mabilioni tena! kufika 2015 watakua wamekomba kila kitu na tembo nao watakua wameisha
 
Kuna mtu atafungwa kweli siku sio nyingi. Jamaa waliokuwepo madini na nishati walikuwa kama wezi wa mifukoni kwa tabia?
 
Duh! Ari mpya nguvu mpya na kasi mpya ya kuifilisi Tanzania....Hii ndio Serikali sikivu chini ya uongozi mbovu wa DHAIFU. Mafisadi wote waliohusika na wizi huu akina Ngeleja & Co wanapeta uraiani huku wakitafuna mabilioni yao kwa raha zao.
 
Duh! Ari mpya nguvu mpya na kasi mpya ya kuifilisi Tanzania....Hii ndio Serikali sikivu chini ya uongozi mbovu wa DHAIFU. Mafisadi wote waliohusika na wizi huu akina Ngeleja & Co wanapeta uraiani huku wakitafuna mabilioni yao kwa raha zao.
It is just a matter of time.Watachagua chachandu au mboga
 
  • Thanks
Reactions: kui
OMG,siku yangu imeharibika.billion 85 jamani! Aisee watu wanakula nchi bila huruma.
 
ufisadi ni tatizo kubwa sana ktk serekali inayoongozwa na chama chetu kitukufu. Ikiwa wewe baba ni mwizi na utakopomuona mtoto anaiba utaweza kweli kumuonya? Hapa hata zipigwe kelele za namna gani hakuna hatua zozote zitakazochukuliwa. Wanalindana kwa sababu wote ni majizi yaliyokubuhu, hakuna wa kumchukulia hatua mwenzake.

...Hebu nisaidieni, hivi yale mabilioni yaliyoibwa hazina ambayo yalitengwa kwa ajili ya ziara za m.k.w.e.r.e. na kuundiwa tume ya uchunguzi, matokeo yake yameishia wapi wajameni.......???
 
Back
Top Bottom