Shilingi bilioni 86 zaibwa Wizara ya Nishati/TANESCO

Shilingi bilioni 86 zaibwa Wizara ya Nishati/TANESCO

Aah, mimi nilifikiri unakanusha kwamba hakuna upotevu wa hizo shs. bil 80! Kumbe umekasirishwa tu na kitendo cha Zitto kushikia bango fedha zilizobainika kuibwa. Zirudisheni kwanza fedha hizi, then Zitto naye atashughulikiwa accordingly.

Sijakasirishwa na hilo, kinachoshangaza hapa ni kuona wachangiaji wengi wanachukulia jambo hili kuwa ni jipya! Ndiyo maana wapo wengine wanadiriki kusema, "Ufisadi mwingine Tanzania"! Mwingine upi? Jambo la zamani lazima lielezwe kuwa la zamani.

Vinginevyo kuna mtu ataibuka hapa na kuandika, "Mwalimu Julius Nyerere afariki dunia"-na sisi wa ukosefu wa kumbukumbu tukaanza kuchangia-wa kusikitika, na wa kufurahia kifo.

Ninachosema hapa ni kwamba kama ni jambo la kujua hao wezi wa Bilioni 80 wameshughulikiwa au laa, hapo ni sahihi; lakini si kuleta posti na mbwembwe za kuonesha kuwa kinachosema na Ziwa ni Breaking News!
 
Kwa nini mnamshambulia Zitto, mbona TANESCO mpaka leo hawajajitokeza kukanusha, wizara nayo mbona Mhongo kaubwata? Sijaona alichokosea
 
Sijakasirishwa na hilo, kinachoshangaza hapa ni kuona wachangiaji wengi wanachukulia jambo hili kuwa ni jipya! Ndiyo maana wapo wengine wanadiriki kusema, "Ufisadi mwingine Tanzania"! Mwingine upi? Jambo la zamani lazima lielezwe kuwa la zamani. Vinginevyo kuna mtu ataibuka hapa na kuandika, "Mwalimu Julius Nyerere afariki dunia"-na sisi wa ukosefu wa kumbukumbu tukaanza kuchangia-wa kusikitika, na wa kufurahia kifo. Ninachosema hapa ni kwamba kama ni jambo la kujua hao wezi wa Bilioni 80 wameshughulikiwa au laa, hapo ni sahihi; lakini si kuleta posti na mbwembwe za kuonesha kuwa kinachosema na Ziwa ni Breaking News!

Hapo kwenye red namaanisha kinachosemwa na Zitto!
 
Kwa nini mnamshambulia Zitto, mbona TANESCO mpaka leo hawajajitokeza kukanusha, wizara nayo mbona Mhongo kaubwata? Sijaona alichokosea

Hakuna mwenye akili anaweza kupoteza muda kujibu ujinga au kitu kilicho wazi.Kila mwenye akili anajua hili jambo lipo kwenye ripoti ya CAG iliyokwishajadiliwa na wahusika wanashughulikiwa, mmoja wao ni rafiki yake Zitto, yaani Mhando.
 
Sijakasirishwa na hilo, kinachoshangaza hapa ni kuona wachangiaji wengi wanachukulia jambo hili kuwa ni jipya! Ndiyo maana wapo wengine wanadiriki kusema, "Ufisadi mwingine Tanzania"! Mwingine upi? Jambo la zamani lazima lielezwe kuwa la zamani. Vinginevyo kuna mtu ataibuka hapa na kuandika, "Mwalimu Julius Nyerere afariki dunia"-na sisi wa ukosefu wa kumbukumbu tukaanza kuchangia-wa kusikitika, na wa kufurahia kifo. Ninachosema hapa ni kwamba kama ni jambo la kujua hao wezi wa Bilioni 80 wameshughulikiwa au laa, hapo ni sahihi; lakini si kuleta posti na mbwembwe za kuonesha kuwa kinachosema na Ziwa ni Breaking News!

Nimekusoma.
 
Juzi, Zitto Kabwe ameposti taarifa akidai kwamba kuna ufisadi wa Sh bilioni zaidi ya 80 Tanesco na Wizara ya Nishati na Madini kuhusu ununuzi wa mafuta ya kuendeshea mitambo ya kufua umeme. Taarifa hii imepokewa kwa shangwe kweli kweli kana kwamba ni jambo jipya! Zitto amenukuu gazeti ambalo nalo limeitoa kwenye Ripoti ya CAG iliyokwishawasilishwa bungeni na kwa umma. Kinachoshangaza hapa ni kuona kuwa Watanzania karibu wote tumekuwa mbumbumbu tukwa tumeshindwa kutambua kuwa jambo hili si jipya, bali ni janya ya Zitto ya kutaka kujisafisha dhidi ya tuhuma zake ndani ya Tanesco na Wizara ya Nishati na Madini. Ni Zitto huyu huyu aliyekuwa akimtetea Mhando, na fedha hizo zimetafunwa wakati wa Mhando.
Pili, Zitto amefanya hivyo kwa kujua kwamba ahadi yake bungeni ya kwamba umeme utakatika ifikapo Agosti, mwaka huu, imegonga mwamba. Sasa anatafuta namna ya kuwalaghai wananchi kwa taarifa hii ya CAG ambayo haimhusu Maswi wala Muhongo.

Shida yangu hapa ni namna Watanzania tulivyo wavivu wa kufikiri, na wakosefu wa kumbukumbu kutambua kuwa tuliloletewa na Zitto na gazeti lililoripoti, si jipya! Nashauri tuwe na kumbukumbua jamani, si kila kitu kinachotoka kwa Zitto lazima tukishabikie na kukiona kama kipya. Mimi namheshimu Zitto, lakini si kwa hili.

nawasilisha.
Asante mleta mada kwa kujali kwako kutaka kuweka sawa wizi mlioufanya katika shirika hilo. Kwako wewe kinachogomba hapa ni kuona Zitto anavyoendelea kufukunyua kilichokwisha funikwa, ila kwa suala la kuwapo wizi huu unalikubali. Na kwa Zitto jambo analolitaka ni kutaka vyombo husika kufuatilia si tu zile mlizokwishachota bali hata hizi $ 70million zinazotumika kila mwezi kwa madai ya kununua mafuta hayo ya mitambo.

Jambo lingine, kama wewe unataka kumhusisha Zitto na sakata hili, nahisi kuwa mwenye majibu sahihi ni Spika wa bunge kwani baada ya ile tume kuundwa na kuleta ripoti yake, Spika huyo aliamua kwenda kuifungia chumbani kwake na kuiwasilisha kwa namna alivyoona yeye.

Sisi kama wananchi wa kawaida bado tunaendelea kuamini kuwa hiki alichokisema ndio ukweli labda uje na uthibitisho wa hiki unachotaka kutuaminisha nacho.
 
Kwa nini mnamshambulia Zitto, mbona TANESCO mpaka leo hawajajitokeza kukanusha, wizara nayo mbona Mhongo kaubwata? Sijaona alichokosea
Na wewe bado hujaelewa point ya Mwitongo. Yeye analaumu Zitto kuonekana kama ndio 'mvumbuzi' wakati kitu kilichavumbuliwa. Na mbaya zaidi ni kuwa aliyefisadi ndie aliyekuwa anatetewa na Zitto. Na mwisho anajaribu kutuonyesha undumilakuwili wa Zitto na nia yake mbaya ya kujikomba ili kuficha uozo wake...
 
Hatari ninayoiona hapa ni kama "ganda la muwa la jana, chungu kaona kivuno". Wengine wanajadili kiushabiki hii mada kwa sababu hawakumbuki kuwa tulishaijadili sana. Sana sana tunachopaswa kukisaka hapa ni kwa namna gani wezi hao wameshughulikiwa? Mmoja wao ni Mhando. Wengine vipi? Hiyo ndiyo issue.
 
Hakuna ubishi kwamba upo mgao wa umeme, serikali inaona aibu kutangaza Mwitongo
 
Last edited by a moderator:
Nothing new, ni shamba la bibi..! Many will have to suffer, many more will have to die
 
J Kinachoshangaza hapa ni kuona kuwa Watanzania karibu wote tumekuwa mbumbumbu tukwa tumeshindwa kutambua kuwa jambo hili si jipya, bali ni janya ya Zitto ya kutaka kujisafisha dhidi ya tuhuma zake ndani ya Tanesco na Wizara ya Nishati na Madini.... Nashauri tuwe na kumbukumbua jamani, si kila kitu kinachotoka kwa Zitto lazima tukishabikie na kukiona kama kipya.

nawasilisha.

Suala la msingi ni kutoshabikia mambo kama matokeo ya mpira, hizi ni hoja za msingi bila kujali ni taarifa za lini na zimerudiwa na nani.
Unasema sio kitu kipya tuambie ni hatua gani zimechukuliwa mpaka sasa?
Bora kitu kisemwe hata mara elfu lakini mwisho wa siku tuone hatua zikichukuliwa na sio kusema hoja ni ya mda mrefu, kama uliiba juzi haina maana kwamba kesho hauwezi kushughulikiwa
 
Kwa uelewa wangu ni kuwa zzk alishasafishwa na tume ya ngwilizi kuhusu hizo tuhuma sasa kama nawe ulifanya uchunguzi wako ukagundua tofauti weka ushahidi hapa tuujadili...eti stori ya zamani!!!!

Unaweza kunikumbusha nani alishaitoa hii habari kwa public kabla ya zzk?cag kuipeleka bungeni na kufungiwa kabatini ndo justifikesheni unayotumia? We unadhani hiyo issue ya pesa za uswisi ya leoleo?acha ushamba wa kuwafundisha watu waishije na waseme nini na kama unaona hiyo habari ya zamani acha tunaoiona mpya tujadili.just shut up k.a.j.a.m.b.e ulale.
 
ufisadi ni tatizo kubwa sana ktk serekali inayoongozwa na chama chetu kitukufu. Ikiwa wewe baba ni mwizi na utakopomuona mtoto anaiba utaweza kweli kumuonya? Hapa hata zipigwe kelele za namna gani hakuna hatua zozote zitakazochukuliwa. Wanalindana kwa sababu wote ni majizi yaliyokubuhu, hakuna wa kumchukulia hatua mwenzake.

CCM sio mwizi. Mwizi ni wewe, mimi, JF members na kila mtanzania. CCM wafanyeje? wataenda kuwa walinzi Tanesco? huyo mwizi wa tanesco/madini saingine ni baba ako au mjomba ako, na ni Chadema mwenzako. Hawa kina Zito wanaotembea na hammers na latest versions za Range Rover sio wezi?:bange::bange::bange:
 
Aah, mimi nilifikiri unakanusha kwamba hakuna upotevu wa hizo shs. bil 80! Kumbe umekasirishwa tu na kitendo cha Zitto kushikia bango fedha zilizobainika kuibwa. Zirudisheni kwanza fedha hizi, then Zitto naye atashughulikiwa accordingly.

Komeo ukiona hivyo ujue wizi ushazoeleka maskion mwa watanzania,,,,maana hayo mahela ya dizaini hii wala hayashtui mioyo yetu tena,sasa Mwitongo ni mmoja wa hao walozoea,yeye anataka wizi currently
 
Last edited by a moderator:
CCM sio mwizi. Mwizi ni wewe, mimi, JF members na kila mtanzania. CCM wafanyeje? wataenda kuwa walinzi Tanesco? huyo mwizi wa tanesco/madini saingine ni baba ako au mjomba ako, na ni Chadema mwenzako. Hawa kina Zito wanaotembea na hammers na latest versions za Range Rover sio wezi?:bange::bange::bange:

wanasiasa wote ni wanyonyaji bhana,,,,si akina zitto si akina mwakyembe
 
Kwa uelewa wangu ni kuwa zzk alishasafishwa na tume ya ngwilizi kuhusu hizo tuhuma sasa kama nawe ulifanya uchunguzi wako ukagundua tofauti weka ushahidi hapa tuujadili...eti stori ya zamani!!!!

Unaweza kunikumbusha nani alishaitoa hii habari kwa public kabla ya zzk?cag kuipeleka bungeni na kufungiwa kabatini ndo justifikesheni unayotumia? We unadhani hiyo issue ya pesa za uswisi ya leoleo?acha ushamba wa kuwafundisha watu waishije na waseme nini na kama unaona hiyo habari ya zamani acha tunaoiona mpya tujadili.just shut up k.a.j.a.m.b.e ulale.
duh,hahahahaaa yaan apumue kwa KIJAMBIO?
 
Mhe. Zitto, taarifa hii inasikitisha sana. Wahusika watajwe na wapelekwe mahakamani kwa kuhujumu uchumi.

Kama bado kuna Mtanzania ANAAMINI kwamba ipo siku CCM itapigana vita ya RUSHWA (siyo hongo) kwa VITENDO basi huyo Mtanzania anahitaji MAOMBEZI.

Tusijidanganye ukitenganisha CCM na RUSHWA, CCM inakufa. With the overwhelming evidence ya UFISADI wa Chenge na Rada lakini hadi leo Kikwete ameshindwa kumfikisha Chenge mahakamni kwa kuogopa ata OPEN A PANDORA BOX.

Kama Kweli Watanzania tunachukia RUSHWA, We have ONLY one OPTION to VOTE OUT CCM FROM POWER. Huu ndiyo UKWELI mchungu ambao watanzania hutaki kuukubali.
 
Tanzania ni kichaka cha uharifu kila kukicha Tanzania, Tanzania. Je, kuna nini? Yaani kwa style hii hatufiki maana tunaowaita wasomi na viongozi wetu wanalitumikia taifa kwa kuliibia kwa kwenda mbele. Kila sector imeoza hiyo ni sector ya madini wakienda kwenye sector zingine ndio usiseme. Hii system ukiiangalia kwa mapana iko corrupted kupita maelezo. Kwa mimi nionavyo ilitupige hatua kuna kizazi/familia zipotee kama sio kufungwa maisha. Nje ya hapo sera za kubadilisha nguo iliyotumika/chakaa na kuifanya iwe mpya ni ndoto za mchana. ccm wamekosa mwelekeo kama chama kilichokuwa na welevu na mawazo ya kututoa kwenye wimbi la umaskini na kutupeleke sehemu yenye unafuu. Kwa style ya kuweka wazee kama Kinana, Mangula kupeperusha sera za ccm nikupoteza muda na kurudi nyuma sana. ukiwasikiliza hawa wazee kwenye majukwaa huwezi amini na kinachotokea leo.mdomo unaongea kitu kingine na akili inafanya kitu tofauti kabisa kimatendo. Na hii nikupoteza mwelekeo kwa chama tawala kikiwa na dola (mahakama, polisi, usalama wa taifa pengine hata Jeshi la wananchi). Haingii akilini kuwa na vyombo vya dola vinavyofanya kazi kwa ajili ya kutetea/ kuneemesha kundi fulani na kuwaacha wananchi wananyanyasika na pengine kuwa nikikundi cha uharifu kwa kuua wanaotaka kuelimisha/kutetea haki za wananchi na uvujaji wa mali asili zetu. Ni aibu sana kutokuwa na uzalendo wa kutetea haki na jamii kwa ujumla. Zitto Mungu akubariki sana ipo siku haya yote yatapita maana huu utawala hautakaa milele
 
Back
Top Bottom