Sheikh Ponda: Sakata la Uamsho - Inatosha

Sheikh Ponda: Sakata la Uamsho - Inatosha

Si ajabu watu wengi wanaowatetea uamsho walikuwa awafuatilii mahuburi yao na siasa zao za hatari sana, hakuna nchi duniani ingewaacha watu wanaochochea uhaini kwa serikari kibaya zaidi kujaza watu fikra za ubaguzi.

Tangia wafungwe hawa Zanzibar usikii tena siasa za bara sijui hivi na vile wala ubaguzi wa watu wa bara warudi etc, tena hawa wangekuwa nchi za mabeberu adhabu yao ndio ingekuwa kubwa zaidi na wangekuwa nchi kiislamu udhani ata kama wangekuwa hai kwa maneno waliyokuwa wanaongea zidi ya serikari.

Kama ni haki kutendeka katika hili swala Gwajima alitakiwa kuwa ndani nae japokuwa amejirekebisha kwa sababu tu raisi wa sasa ki amani anadhani anafaa lakini hakuwa tofauti na uamsho.

Mwishoi wa siku hao uamsho ni watu kutupa lupango na funguo kusahau zilipowekwa wengine watie akili usicheze na serikari.

Kilatha wewe ni baradhuli na nge- m- se. Nafikiri hukuwa informed walipojkamatwa Uamsho na akili yako iko zero na inamtindio wa ubongo. hawa masheikh walikamtwa mwaka 2012 kule znz na wakaletwa T/ bara kwa mkoloni kwa ajili ya mateso wakati wa interrogation, walikuwa wakifanya mikutano ya kukosoa muungano huu bandia kitu ambacho inaelekea kimewaudhi watawala. Baada ya hapo wakakamatwa na kuletwa huku bara kwa mkoloni. Ukifuatilia kwa makini masheikh hawa waloteswa sana na kufanyiwa vitendo vya udhalilishaji. Sasa yaelekea wewe unafurahia walivyofanyiwa. Kama wewe ungetiwa jiti la mk-u-ndu na chupa ungefurahi?
wewe ni mtu shetani unafurahia wenzako waaathiriwe kwa mabaya.
 
Na tangia wamekamatwa vitendo vya kigaidi Zanzibar vimepungua karibia na kuisha kabisa. Inafikirisha kweli hili swala
Halord,
Kama hakuna vitendo hivyo si kwa kuwa masheikh wamekamatwa.
Inawezekama ziko sababu nyingine.

Mahakama ndiyo yenye haki na ukweli.
 
Kilatha wewe ni baradhuli na nge- m- se. Nafikiri hukuwa informed walipojkamatwa Uamsho na akili yako iko zero na inamtindio wa ubongo. hawa masheikh walikamtwa mwaka 2012 kule znz na wakaletwa T/ bara kwa mkoloni kwa ajili ya mateso wakati wa interrogation, walikuwa wakifanya mikutano ya kukosoa muungano huu bandia kitu ambacho inaelekea kimewaudhi watawala. Baada ya hapo wakakamatwa na kuletwa huku bara kwa mkoloni. Ukifuatilia kwa makini masheikh hawa waloteswa sana na kufanyiwa vitendo vya udhalilishaji. Sasa yaelekea wewe unafurahia walivyofanyiwa. Kama wewe ungetiwa jiti la mk-u-ndu na chupa ungefurahi?
wewe ni mtu shetani unafurahia wenzako waaathiriwe kwa mabaya.
Kilichowakuta haki yao upendi nenda kashitaki Oman nani alikuwa asikilizi mihadhara yao inayojaza chuki tupu dhibi ya watu wa bara na walifikia hatua hata za kutoishimu serikari ya Zanzibari.

Ni kwa sababu ya hotuba zao Zanzibar padre akapigwa risasi, kanisa likachomwa mpaka Lowassa akaenda Zanzibar kula Christmas kuwatia moyo wakiristo uamsho ni watu wakukaa jela maisha.
 
Wataanzisha harakati zao za kutaka zanzibar iwe nchi huruu[emoji23][emoji23][emoji23]

Kwani baya hilo? Kwa taarifa yako hatutaki muungano. muungano huu ambao ndo unawatesa masheikh wetu umefikiwa kwa nguvu bila ya ridhaa ya wazanzibari. nyerere alitumia udhaifu wa karume wa kutokuoona the big picture na akamhadda kuwa atapinduliwa na akina abdulrahman mohammed babu, na akakubali kuingizwa mkenge. Nyerere alikuwa na intellectual capital kubwa na masikini karume hakujua kuwa znz kumbe ingemezwa kutokana na ujinga wake ule. ndo maana sasa tunasema tunahitaji rethinking ya mjadala wa muungano pekee ili wazanzibar tuamue kama tunatakai kubakie ktk mikono ya wakoloni wa tanganyika au tuwe kivyetu. Tuachwe tupumue.
 
Sheria zipo wazi kama kweli wametenda kosa wahukumiwe, kama hawajatenda basi waachiliwe

Nikupongeze Alvajumaa. Kama wametenda kosa masheikh wetu basi wahukumiwe au kama jamhuri inaona haina maslahi na kesi hii basi iwaachie watu hawa waendelee na maisha yao.
 
Adui wa waislamu ni waislamu wenyewe Bakwata inaonekana kama haliwahusu kabisa.Bakwata endeleeni tu kuwafanya waislamu ni wajinga.wameshindwa kuongea na Rais juu ya jambo hili mmekaa kimya tu mpaka Ponda ndio alisemee.hiyo kauli mbiu yenu bakwata anzeni kuifuata ninyi Kwanzaa. Ndio waislamu nao wataifuata zaidi ya hapo acheni kututia hasira. Mashehe wanaozea jela bakwata mpo tu.ugaidi gani huo unaowafanya wasihukumiwe bakwata na serikali yenu mnataka hao mashehe wakae miaka mingapi ndani ndio mridhike muongopeni Mungu jamani.

Kuna siku nilikuja Tz nikawaona masheikhe wa BAKWATA kwenye gari nilitamani maaanina niwapige mawe wanaharamu wale. Inakera sana leo masheikh wa Uamsho wanasota jela mwaka wa saba huu na bakwata wapo hawajawatetea . Allah akawaingize motoni masheikh wote wa BAKWATA. Allah ampe maisha marefu Sheikh Ponda na afya njema azidi kuwatetea masheikh wetu wa uamsho.
 
Na tangia wamekamatwa vitendo vya kigaidi Zanzibar vimepungua karibia na kuisha kabisa. Inafikirisha kweli hili swala

hizo ni propaganda. Jifunze kujena hoja na sio kukurupuka kama ma-la-ya mwenye .......
 
Nitashangaa sana kama kuna muislam anayeelewa dini yake vizuri akaipigia kura ccm mwaka 2020.Masheikh zaidi ya 2000 wapo magereza mbalimbali kama arusha kwa kesi za kubambika ugaidi
Nakumbuka yule sheikh ana magari yameandikwa Kandhar kule Arusha....yupo ndani hadi leo
 
JK na rohoo nzuri yote ile kawatosa mashehe wenzake ndo leo JPM awatoee..[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23] Thubutuu... Wataimba kaswida zotee.

Kwa Allah hakuna kubwa lisilowezekana. dhulma hii mungu anaiona.
 
Unafikiri hakuna magaidi ambao ni raia wa marekani, huwezi ukawatreat raia wako namna ile sheria si zipo, ni ujinga tu.
 
Kuna siku nilikuja Tz nikawaona masheikhe wa BAKWATA kwenye gari nilitamani maaanina niwapige mawe wanaharamu wale. Inakera sana leo masheikh wa Uamsho wanasota jela mwaka wa saba huu na bakwata wapo hawajawatetea . Allah akawaingize motoni masheikh wote wa BAKWATA. Allah ampe maisha marefu Sheikh Ponda na afya njema azidi kuwatetea masheikh wetu wa uamsho.
Hizi ndio akili za uamsho asiesimama nao ni adui ata Zanzibar ilikuwa hivi hivi ilifika hatua wakristo jumapili wanaogopa kwenda makanisani ni kumwagia tindikali njiani au subiri mabomu ya chupa kanisani, mihadhara inayosema kila siku wabara wamejaa wanachukua nchi.

Mtu yeyote mwenye akili timamu awezi kuungana na machizi wanaosimama na uamsho kilichowakuta ni halali yao.
 
Masheikh wetu wamekamatwa ktk ukawala wa Kikwete kwa kuhoji uhalali wa muungano tu si jengine. huo ugaidi unaosema na ambao Uamsho walinasibishwa nao ni uonevu tu. Tukumbuke aliyekuwa waziri wa mambo ya ndani Mwingulu mchemba aliwahi kunakiliwa kusema kuwa Tanzania hakuna ugaidi. Iweje leo masheikh wetu wa Uamsho wanakamatwa kwa tuhuma ya makosa hayo? Ni dhahiri kabisa kuwa kuna chuki iliyo wazi dhidi ya waislamu na wazanzibari. Kipi Tz itapoteza kama watawaachia masheikh hawa? Hongera Sheikh Ponda.
Hakuna chuki kwa waislamu, kami ni hivyo basi kuna chuki kwa wakristu pia maana mzee Rugemarila mukristu na yupo lupango. Pia Mbowe na wenzake wana mikesi na ni wakristu. Hapa nataka kukwambia usitumie kosa la mtu kuchochea Udini. Jikite kwenye utetezi kwa kosa alilokamatiwa. Sisi waislamu msituingize kwenye matatizo yao. Wakabiliane nayo, walijua wanafanyanini na walijiandaa kwa yaliyo wakuta.
 
Kilichowakuta haki yao upendi nenda kashitaki Oman nani alikuwa asikilizi mihadhara yao inayojaza chuki tupu dhibi ya watu wa bara na walifikia hatua hata za kutoishimu serikari ya Zanzibari.

Ni kwa sababu ya hotuba zao Zanzibar padre akapigwa risasi, kanisa likachomwa mpaka Lowassa akaenda Zanzibar kula Christmas kuwatia moyo wakiristo uamsho ni watu wakukaa jela maisha.

Kwa taaria yako padre alipigwa risasi na waumini wenzake waliodhulumiana mauzo ya pesa za madawa ya kulevya. Jiulize kwanini kesi ile haikuendelea? hata baada ya uchunguzi wa mchoro uliosadiwa na taifa kubwa? uchunguzi ulionesha kuwa ule mchezo ni dili za wao kwa wao. Padre kacheza mchezo mchafu. wakamfanyia kitu kibaya. Hata mimi sikubaliani namna alivyofanyiwa padre. Haikubaliki ktk haki za binadamu kwani padre alikuwa na haki ya kuishi, Znz tumeishi na wakristo tokea enzi na enzi bila ya kudhuriana, ni wamoja kwa kila hali, utamaduni, kuzungumza, kuoleana nk .
Kama huyajui uliza ufahamishwe.
 
Kwani baya hilo? Kwa taarifa yako hatutaki muungano. muungano huu ambao ndo unawatesa masheikh wetu umefikiwa kwa nguvu bila ya ridhaa ya wazanzibari. nyerere alitumia udhaifu wa karume wa kutokuoona the big picture na akamhadda kuwa atapinduliwa na akina abdulrahman mohammed babu, na akakubali kuingizwa mkenge. Nyerere alikuwa na intellectual capital kubwa na masikini karume hakujua kuwa znz kumbe ingemezwa kutokana na ujinga wake ule. ndo maana sasa tunasema tunahitaji rethinking ya mjadala wa muungano pekee ili wazanzibar tuamue kama tunatakai kubakie ktk mikono ya wakoloni wa tanganyika au tuwe kivyetu. Tuachwe tupumue.
Au muwe koloni la Sultan Jamshid!
 
Wale ni magaidi sio mashekhe hakuna mashekhe wanaioijua dini ya haki ya uislamu wafanye haya

Kuchoma makanisa

Kuua mapadre

Kumwagia watalii acid
Nakubaliana na maneno yako ya kuwa sheikh hawezi kufanya vitendo vya uhaini.

Sikubaliani na wewe kwamba haya uliyoyataja yamefanywa na hawa waliokamatwa. Kesi hii haina mashiko hata kama wangekuwa ni wavuta unga basi mimi ningewatetea kwa dhulma wanayofanyiwa ya kutopewa fair trial in a court of law.
 
Utengamano wa nchi ni ghali, ni hatari kuwafumbia mach watu wanao hatarisha kwa maksudi utengamano na kebehi juu ya tunu za taifa. TISS na JWT huo ni uwanja wenu siasa ikae kando.Raisi wangu nakushauri usishawishike kwa mtaji wa kisiasa.Mungu ibariki tz Mungu bariki muungano wetu
 
Hakuna chuki kwa waislamu, kami ni hivyo basi kuna chuki kwa wakristu pia maana mzee Rugemarila mukristu na yupo lupango. Pia Mbowe na wenzake wana mikesi na ni wakristu. Hapa nataka kukwambia usitumie kosa la mtu kuchochea Udini. Jikite kwenye utetezi kwa kosa alilokamatiwa. Sisi waislamu msituingize kwenye matatizo yao. Wakabiliane nayo, walijua wanafanyanini na walijiandaa kwa yaliyo wakuta.
You are not a muslim. You like a pagan. To hell.
 
Kwa taaria yako padre alipigwa risasi na waumini wenzake waliodhulumiana mauzo ya pesa za madawa ya kulevya. Jiulize kwanini kesi ile haikuendelea? hata baada ya uchunguzi wa mchoro uliosadiwa na taifa kubwa? uchunguzi ulionesha kuwa ule mchezo ni dili za wao kwa wao. Padre kacheza mchezo mchafu. wakamfanyia kitu kibaya. Hata mimi sikubaliani namna alivyofanyiwa padre. Haikubaliki ktk haki za binadamu kwani padre alikuwa na haki ya kuishi, Znz tumeishi na wakristo tokea enzi na enzi bila ya kudhuriana, ni wamoja kwa kila hali, utamaduni, kuzungumza, kuoleana nk .
Kama huyajui uliza ufahamishwe.


Umfahamishe nani ebu sikiliza hapo kuanzia dakika 1:20 uone jinsi walivyofikia hatua za kuwapiga biti viongozi wa serikari ya Zanzibar. Ebu leta video yeyote ya kundi liliowahi kuongea maneno hayo duniani likaachwa salama na serikari husika nakupa siku nzima vinginevyo siku njema
 
Wale ni magaidi sio mashekhe hakuna mashekhe wanaioijua dini ya haki ya uislamu wafanye haya

Kuchoma makanisa

Kuua mapadre

Kumwagia watalii acid
Magaidi ni nyinyi wavamizi mlioivamia Zanzibar tokea 1964 na kuuwa watu kunajisi watu kuwaseka viongozi wa serikali ndani Tanganyika na kuendeleza kuikalia Zanzibar Kwa mabavu
 
Back
Top Bottom