Sheikh Ponda: Sakata la Uamsho - Inatosha

Sheikh Ponda: Sakata la Uamsho - Inatosha

Kwa hiyo usahihi kibiti ni yale mauaji ya viongozi na askari? Ila serikali kushika hatamu na mauaji yakakoma sio sahihi?
Baada ya kuwapoteza wauaaji kuna mauaji yameendelea kibiti? Waasi na magaidi na wote waliowasapoti walipofanyiwa kazi Leo kuna amani kibiti lakini mliokuwa mnafaidika na madhira yale mnateseka sasa kwukuwa kumedhibitiwa...
Kuweni na huruma na wanadamu wenzenu, kushika madaraka si lazima kuua.

Sasa unaniuliza Mimi kama Kibiti kuna mauaji au hakuna mauaji yanayoendelea wakati mwenye mamlaka ya kutoa taarifa hizo ni polisi!?

Au leo umesahau kuwa waandishi wamezuiwa kusema jambo lolote linalohusu Kibiti!? Ukweli yanayoendelea Kibiti Mimi siyajui na hata wewe huyajui hadi tuwasikie police au serkali iseme.
 
Nimeona Mara kadhaa wakipelekwa mahakamani kwani wanapelekwa kufanya nini hao masheikh walioko mahabusu?
Mahabusu kuna kesi na washtakiwa wangapi wanaosota kule why special wawe hao?
Piganieni haki za watu wote wanaoteseka mahabusu, piganieni haki za watu wote wanaouwawa na kumwagiwa tindikali, piganieni haki za madhehebu yote yanayoharibiwa mali zao.
Kibiti waliuwawa viongozi na askari watu hawakutumia nguvu kulaani upuuzi ule mpaka walipoanzwa kukamatwa wapendwa wao ndio utetezi ukaanzia hapo kana kwamba waliouliwa awali hawana damu na nyama....desperate situation inahitaji desperate action kwa usalama wa taifa lolote ulimwenguni.
Hata siku UHAMSHO ikiwa madarakani ikiongoza nchi haitokaa iachie uvunjifu wa amani kwa namna yoyote ile iwayo......
Dini na siasa zinadumaza roho na nafsi za watu positive na negative ikitegemeana na kiwango cha mahaba aliyonayo mfia dini/siasa.
Umeshawahi kuona kesi uchunguzi wake haukamiki kwa miaka 5..?!
 
Soma tena ulichoandika...
Wanaishi Tanganyika kama watanzania na sio watu kutoka nje ,wanapata rights zote kama watanzania na sio watu kutoka nje, warudi Zanzibar kudai nchi yao wakiachia nyadhifa zote walizonazo Tanganyika..
Kwani mtanganyika ananufaika nini na muungano ilhali hana anachoruhusiwa kufanya kama RAIA wa Tanzania kwenye ardhi ya Zanzibar isipokuwa anahesabiwa mgeni kule Zanzibar je iko hivo kwa mzinzibari akiwa Tanganyika?
Bunge la Tanganyika lina wawakilishi kutoka Zanzibar kwa jina la muungano, kuna muwakilishi kule Zanzibar kutoka Tanganyika? Nani mnufaika kwa hayo machache?
Kutoa bidhaa Zanzibar kuleta Tanganyika ni issue ila Tanganyika kwenda Zanzibar ni haki, huo muungano wamnimufanisha mtanganyika? Muungano mzigo kwa watanganyika kuwabeba walalamishi wasioshukrani na kuupoteza utanganyika kwa utanzania, ila vile watanganyika sio wapiga kelele ndio hutizama kufunika kombe mwanaharamu apite.
Zanzibar rudi kwenu mtuachie Tanganyika yetu hakuna benefit tunapata ni siasa na siri wanazojuwa wakoloni mabeberu na wakina nyerere na karume kwanini watuunge kisiasa tu wakati kiuhalisia ni nchi mbili tofauti tukaambulia kuipoteza Tanganyika yetu hata ugaidi ungeishia kwao huko.
Hivi wazanzibar wakiondoka wote Tanganyika ndio MUUNGANO utavunjika!!!!!??? Kwa mawazo haya kweli wazanzibar wanayo kazi ya kufanya hadi malengo yao yatimie.

Hivi watu kutoka nje wanaoishi Tanganyika ni wazanzibar Tu!! Au wote wanaoishi Tanganyika kutoka sehemu mbali mbali duniani nchi zao zimeungana na Tanganyika!!??

Kazi ya kufanya ipo!!
 
Kwani kibiti ni kisiwa kilichojifungia hata RAIA wake wasiwe na access na wa Tanzania wengine kujuza nini chaendelea mpaka polisi na waandishi?
Kuko shwari baada ya magaidi kushughulikiwa na ukitaka kuprove nenda sasa ukajionee....
Sasa unaniuliza Mimi kama Kibiti kuna mauaji au hakuna mauaji yanayoendelea wakati mwenye mamlaka ya kutoa taarifa hizo ni polisi!?

Au leo umesahau kuwa waandishi wamezuiwa kusema jambo lolote linalohusu Kibiti!? Ukweli yanayoendelea Kibiti Mimi siyajui na hata wewe huyajui hadi tuwasikie police au serkali iseme.
 
H
Soma tena ulichoandika...
Wanaishi Tanganyika kama watanzania na sio watu kutoka nje ,wanapata rights zote kama watanzania na sio watu kutoka nje, warudi Zanzibar kudai nchi yao wakiachia nyadhifa zote walizonazo Tanganyika..
Kwani mtanganyika ananufaika nini na muungano ilhali hana anachoruhusiwa kufanya kama RAIA wa Tanzania kwenye ardhi ya Zanzibar isipokuwa anahesabiwa mgeni kule Zanzibar je iko hivo kwa mzinzibari akiwa Tanganyika?
Bunge la Tanganyika lina wawakilishi kutoka Zanzibar kwa jina la muungano, kuna muwakilishi kule Zanzibar kutoka Tanganyika? Nani mnufaika kwa hayo machache?
Kutoa bidhaa Zanzibar kuleta Tanganyika ni issue ila Tanganyika kwenda Zanzibar ni haki, huo muungano wamnimufanisha mtanganyika? Muungano mzigo kwa watanganyika kuwabeba walalamishi wasioshukrani na kuupoteza utanganyika kwa utanzania, ila vile watanganyika sio wapiga kelele ndio hutizama kufunika kombe mwanaharamu apite.
Zanzibar rudi kwenu mtuachie Tanganyika yetu hakuna benefit tunapata ni siasa na siri wanazojuwa wakoloni mabeberu na wakina nyerere na karume kwanini watuunge kisiasa tu wakati kiuhalisia ni nchi mbili tofauti tukaambulia kuipoteza Tanganyika yetu hata ugaidi ungeishia kwao huko.
Hayo uliyoandika ndio yaliyokuwa masimamo wa UAMSHO, walikuwa wanataka mungano wenye haki na usawa kwa pande zote mbili za Mungano..

Naona kama umeungana na "Ideology" masimamo wao..
 
Waislamu wa Zanzibar ni wavumilivu sana, Ukristo ulianzia Zanzibar ndio ukafika Tanganyika,Kanisa la mwanzo Afrika Mashariki na Kati limejengwa Zanzibar

Kasumba, uchochezi wa kidini unaletwa na Serikali wanasiasa ili wapate kuwatawala wananchi kirahisi..

Wazanzibari bila ya kujali dini zao wanasherehekea siku kuu za dini zao pamoja bila ya kumjali tafauti zao

UAMSHO hawakusajiliwa kisiasa, lakini kama unakumbuka rasimu ya mapendekezo ya KATIBA mpya

kila Jamii ya Kitanzania iliingizwa katika mchaka to ule, hapo ndio UAMSHO iliingia kwenye siasa, kwani na wao walipata mwanya wa kuyazungumza yake wanayoyaona yako sawa kwao..

Tafadhali usijikite na kutia hisia zako kwa kitu usichokijuaa, kitu usichokuwa na Uzoefu nacho..

Au na wewe uko kama LUKUVI unaona Waislamu wote wa Zanzibar ni MAGAIDI?!
Yale maneno ya uchochezi live kwenye video ni serikali ile?
Aisee hii kiboko kana kwamba hatuoni hizo hamasa?
Waislamu wameanza lini uvumilivu hawa wanaouwa wenzao kisa sio imani yao leo wamekuwa wavumilivu au vile wakristo ni watu wasio na makuu na ulalamishi?
Wanaopiga watu wakiwalazimisha kutokula kwakuwa wao hawali wako kwenye mfungo, ndio wavumilivu?
Siku wakristo wakiamua kukisanua kwa uonevu kutoka kwa waislamu dunia itasimamaa walahi...
Wakristo wanajuwa wao ni nani katika ulimwengu huu ndio maana hawapigani hii vita ya mwili hata SAA moja wao ni unyenyekevu daima na ndio maana wadai haki ni waislamu daily ilhali wasiotendewa haki na hii nchi ni wote bila kujali itikadi za dini.
 
Unaujua uzoefu wangu au unahisia zako tu?
Vitu viko wazi watu wanachochea chuki unataka mpaka niwe na PhD ya uzanzibari?
Waislamu wa Zanzibar ni wavumilivu sana, Ukristo ulianzia Zanzibar ndio ukafika Tanganyika,Kanisa la mwanzo Afrika Mashariki na Kati limejengwa Zanzibar

Kasumba, uchochezi wa kidini unaletwa na Serikali wanasiasa ili wapate kuwatawala wananchi kirahisi..

Wazanzibari bila ya kujali dini zao wanasherehekea siku kuu za dini zao pamoja bila ya kumjali tafauti zao

UAMSHO hawakusajiliwa kisiasa, lakini kama unakumbuka rasimu ya mapendekezo ya KATIBA mpya

kila Jamii ya Kitanzania iliingizwa katika mchaka to ule, hapo ndio UAMSHO iliingia kwenye siasa, kwani na wao walipata mwanya wa kuyazungumza yake wanayoyaona yako sawa kwao..

Tafadhali usijikite na kutia hisia zako kwa kitu usichokijuaa, kitu usichokuwa na Uzoefu nacho..

Au na wewe uko kama LUKUVI unaona Waislamu wote wa Zanzibar ni MAGAIDI?!
 
Zipo kesi zina miaka mingi zaidi ya hiyo mitano nenda magereza upate facts!!!
Kwao hiyo Jamuhuri ya Tanzania hawajui wanachofanya, unampa mtu kesi halafu umamwambia uchunguzi unaendelea..

Sasa umemkamata kwa kosa gani? Kwanini usimchunguze kwanza kabla hujamkamata.

Nchi wenye watu makini,watu wanajua nini wanafanya Polisi wao wanaweza kutumia miaka kuchunguza mtu kabla hawajamtia hatiani,..

Mtazamo wangu naona kama Polisi na mfumo mzima wa sheria haujui nini wanafanya,..

God bless Tanzania
 
Kudai muungano wenye haki hakuwapi haki ya kuchochea chuki hapo ndipo wanapokwama na kuingizwa kwenye kadhia ....
H

Hayo uliyoandika ndio yaliyokuwa masimamo wa UAMSHO, walikuwa wanataka mungano wenye haki na usawa kwa pande zote mbili za Mungano..

Naona kama umeungana na "Ideology" masimamo wao..
 
Hapo upo sawa kabisa, kuna tatizo kwenye mfumo mzima wa kuendesha kesi na hii haimuathiri sheikh wa uamsho pekee Bali kila RAIA wa hii nchi, sasa kikundi Fulani kinapoibua hoja kana kwamba ni wao tu ndio hutoa mwanya kuwa wana agenda nyingine ikiwepo udini na ugaidi, haki itetewe kwa wote wanaodhulumiwa sio watu Fulani tu kwa dini zao hili taifa la wote bila kujali dini zao....
Kwao hiyo Jamuhuri ya Tanzania hawajui wanachofanya, unampa mtu kesi halafu umamwambia uchunguzi unaendelea..

Sasa umemkamata kwa kosa gani? Kwanini usimchunguze kwanza kabla hujamkamata.

Nchi wenye watu makini,watu wanajua nini wanafanya Polisi wao wanaweza kutumia miaka kuchunguza mtu kabla hawajamtia hatiani,..

Mtazamo wangu naona kama Polisi na mfumo mzima wa sheria haujui nini wanafanya,..

God bless Tanzania
 
Unaujua uzoefu wangu au unahisia zako tu?
Vitu viko wazi watu wanachochea chuki unataka mpaka niwe na PhD ya uzanzibari?
Hujui unachokiongea, umeweka hisia mbele kuliko uhalisia wa jambo..

Sio wewe tu, takriban Watanzania wote wako hivyo..

Mungu atusaidie
 
Kudai muungano wenye haki hakuwapi haki ya kuchochea chuki hapo ndipo wanapokwama na kuingizwa kwenye kadhia ....
Kachochea chuki Lukuvi, katoa speach ya uchochezi kuhusu Zanzibar na Wazanzibari ndani ya Kanisa mbona hakukamtwa na kupewa kesi ya kigaidi kesi ya uchochezi? !
 
L
Kachochea chuki Lukuvi, katoa speach ya uchochezi kuhusu Zanzibar na Wazanzibari ndani ya Kanisa mbona hakukamtwa na kupewa kesi ya kigaidi kesi ya uchochezi? !
Lukuvi ni RAIA ikiwa ushahidi upo hakuna haja ya kulalama akashitakiwe na walioumizwa na maneno yake hiyo ndio haki ...
 
Hujui unachokiongea, umeweka hisia mbele kuliko uhalisia wa jambo..

Sio wewe tu, takriban Watanzania wote wako hivyo..

Mungu atusaidie
Wewe unakijua kwakuwa wanijua zaidi ya ninavyojijuwa hilo halina shaka...
Watanzania hawataki uchochezi usio na tija tuna magumu mengi hao wauamsho hawayasemei wao wanajiona ndio wenye haki pekee kuliko raia wengine?
Wasemee yote wasituingize kwenye ajenda za ajabu ajabu na hawawezi fanikiwa kwa hiyo style unless waje general na wajisajiri kisiasa zaidi kidini wameshagawanyika na RAIA huku wanawahesabu kama magaidi tu hilo halipingiki na haliungwi mkono kwani hayupo anaetaka kuchomewa kanisa wala kumwagiwa tindikali
Na iko wazi once uamsho wakitoa tamko ujue issue inamuhusu muislamu tu kwa wengine huwaoni so haihitaji PhD kugundua ajenda yao hapo.
Rejea issue ya CAG....
 
LLukuvi ni RAIA ikiwa ushahidi upo hakuna haja ya kulalama akashitakiwe na walioumizwa na maneno yake hiyo ndio haki ...
Ushahidi umejaa kwenye mitandao ya kijamii, tafuta kwenye youtube, Lukuvi alipotoa kauli ya utata Kanisani..
 
K
Wewe unakijua kwakuwa wanijua zaidi ya ninavyojijuwa hilo halina shaka...
Watanzania hawataki uchochezi usio na tija tuna magumu mengi hao wauamsho hawayasemei wao wanajiona ndio wenye haki pekee kuliko raia wengine?
Wasemee yote wasituingize kwenye ajenda za ajabu ajabu na hawawezi fanikiwa kwa hiyo style unless waje general na wajisajiri kisiasa zaidi kidini wameshagawanyika na RAIA huku wanawahesabu kama magaidi tu hilo halipingiki na haliungwi mkono kwani hayupo anaetaka kuchomewa kanisa wala kumwagiwa tindikali
Na iko wazi once uamsho wakitoa tamko ujue issue inamuhusu muislamu tu kwa wengine huwaoni so haihitaji PhD kugundua ajenda yao hapo.
Rejea issue ya CAG....
Hahaha hisia, hisia, hisia , kauli aliyozungumza Lukuvi sijaichukulia ni ya Watanzania Wakristo wote, kauli za UAMSHO ni za UAMSHO na wafuasi wake..

Nchi ya watu wastaarabu, Nchi ya wapenda haki, Nchi inayongozwa kwa sheria lazima sheria zifwate..

UAMSHO washtaliwe kwa kosa walilolifanya la si hivyo watakuwa wanaonewa kwasababu wao Waislamu, Watakuwa wamepokonywa haki yao ya kutoa maoni kama watanzania.. Period
 
Back
Top Bottom