Sheikh Ponda Issa Ponda SIYO Mtanzania....

Sheikh Ponda Issa Ponda SIYO Mtanzania....

Umenikumbusha jinsi moi alivyomshughulikia sheikh balala ambaye alisumbua sana serikali yake
 
*Wadai damu, mate na nywele

WAKATI Katibu wa Jumuiyana Taasisi za Kiislamu nchini, Sheikh Ponda Issa Ponda, akiendelea kuuguza jeraha linalodaiwa kutokana na risasi katika mahabusu ya Segerea, jijini Dar es Salaam, wingu jingine la mashaka limeizunguka familia yake. Mashaka hayoyanatokana na kitendo chamakachero wa vyombo vya ulinzi na usalama, wakiwemo wale wa Uhamiaji kudaiwa kuvamianyumbani kwa wazazi wake, Ujiji mkoani Kigoma,kwa nia ya kuilazimisha familia yake wachukuliwe damu kwa ajili ya vipimo vya vinasaba (DNA).

MTANZANIA Jumapili limedokezwa kuwa kabla na baada ya tukio la sasa la Sheikh Ponda kupigwa risasi, makachero hao wamejaribu kuifikia familiahiyo ya Ponda kwa takribani mara tano bila mafanikio yoyote.

Mmoja wa wanafamilia hao ambaye hakutaka kutajwa jina gazetini akihofia usalama wake, amelidokeza MTANZANIA Jumapili kwamba makachero hao baada ya kushindwa kuwashawishi kutoa damu, wakataka wapatiwe mate au nywele kwa ajili ya kufanyia kipimo hicho iwa ajili ya kufanyia kipimo hicho ili kutambua kama Ponda ni ndugu yao na pia ni raia wa Tanzania.

"Tulikwisha shawishiwa sana, wakati fulani walitukatia hadi tiketi za ndege ili tuje Dar es Salaam kwa ajili ya kipimo hicho pamoja na kufanya mahojiano maalumu, lakinitulikataa, kwa sababu hawa jamaa wanaogopesha," alisema mwanafamilia huyo.

Alisema baada ya kukataa kutoa damu, ndipo walipofika kwa mara nyingine tena wakitaka kuchukua nywele za mamayake mzazi Ponda pamoja na za baadhi ya ndugu zake, lakini hilo nalo likashindikana baada ya wao kugoma.

"Tangu Sheikh Ponda aumizwe mama yake mzazi amekuwa mgonjwa,baada ya kupokea taarifa hizo kwa mshituko, hata hivyo familia kwa ujumla haina uhuru tena kwa sababu imekuwa ikifuatwafuatwana makachero hao pamoja na watu wa Uhamiaji.

"Kwa kweli hofu imetanda katika familia yetu na hatujui nini kinafuata kutokana na kuendelea kufuatiliwa na makachero, kwa mfano ile hatua ya kupewa tiketi ili kwenda Dar es Salaam ilitufanya tushituke kwa hofu ya kwamba labda kuna mpango wa kudhuru maisha yetu, wamekwisha kuja mara nyingi, wameomba mpaka kitabu wamekitoa mpaka nakala, alichoandika Sheikh Ponda,kinaitwa ‘Tanu mkoani Kigoma mwaka 1954'," alisema mwanafamilia huyo.

Wakati taarifa hizo zikiibuka sasa, kwa muda mrefu sasa kumekuwapo na habari za kukanganya juu ya asili ya Sheikh Ponda Issa Ponda, wengine wakidai kuwa ni raia wa nchini Burundi, taifa ambalo linapakana namkoa wa Kigoma, sehemu inayoelezwa ndiko alikozaliwa. Hata hivyo ndugu zake wanadai kuwawao ni raia halali wa Tanzania.

Wakati huo huo, chanzo kingine cha habari kimelidokezea gazeti hili jinsi Sheikh Ponda alivyofanikiwa kuwakwepa polisi Zanzibar, baada ya kudaiwa kutoa kauli za uchochezi katika mhadhara wa Kiislamu wakati wakiwa visiwani humo.

Inadaiwa kwamba Sheikh Ponda kabla ya kuhutubia mhadhara huo alipita gerezani kumuona kiongozi wa Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya Kiislamu Zanzibar, Sheikh Farid Hadi Ahmed.

Kwamba baada ya kumaliza kuhutubia mhadhara huo, alianza safari ya kuelekea katika msikiti wa Mbuyuni.

Chanzo: Mtanzania.
 
Kwani uraia wa Ponda wa kutafuta mbona upo wazi kuwa ni raia wa Burundi nyie Mtanzania kama mmekosa habari za kuandika msichezee akili za watu,hapa mtasema mmepata bonge la habari kumbe ya kutunga tu kwani serikali ikitaka kumpima mtu itashindwaje kwani ni kiasi cha kwenda mahakamani na kuommba kibari cha kuwapima basi.
 
Hii haitasaidia kitu, labda kuuwa kwa risasi inaweza kusaidia japo sidhani. Wako watu watakuja kuwa wakali kuliko Ponda na wataweza kuwaonyesha makburi ya vizazi 12 nyuma, sasa sijui DNA itasemaje? Solution ni kwa mamlaka zinzohusika kujibu yanayowezekana na kuwaambia waislmu a, b, c, ... hawazekani, full stop. Kwani kuna ugumu gani wa Serikali kama "baba" wa nchi kwa masuala yote yahusuyo raia wake kuitisha Kikao cha Taasisi zote na ku-dissolve Bakwata na kuwaachia waislmu waunde upya chombo wakitakacho?
 
Ni wazi kabisa kuwa tafakuri zilizopo mezani za kumnyamazisha Sheikh Ponda ni tatu:

1 - Kumuua, ikishindikana

2 -Kumfunga, ikishindikana

3 -Kumuondoa nchini.

...Waislamu inabidi wajitayarishe mapema kwa hali zote hizo tatu.
 
Ni wazi kabisa kuwa tafakuri zilizopo mezani za kumnyamazisha Sheikh Ponda ni tatu:

1 - Kumuua, ikishindikana

2 -Kumfunga, ikishindikana

3 -Kumuondoa nchini.

...Waislamu inabidi wajitayarishe mapema kwa hali zote hizo tatu.

Ngoja tusubiri mwisho wa hivi vituko itaishia wapi.
 
Hii haitasaidia kitu, labda kuuwa kwa risasi inaweza kusaidia japo sidhani. Wako watu watakuja kuwa wakali kuliko Ponda na wataweza kuwaonyesha makburi ya vizazi 12 nyuma, sasa sijui DNA itasemaje? Solution ni kwa mamlaka zinzohusika kujibu yanayowezekana na kuwaambia waislmu a, b, c, ... hawazekani, full stop. Kwani kuna ugumu gani wa Serikali kama "baba" wa nchi kwa masuala yote yahusuyo raia wake kuitisha Kikao cha Taasisi zote na ku-dissolve Bakwata na kuwaachia waislmu waunde upya chombo wakitakacho?


Hivi hujui akili za CCM zilivyo? Uwezo wao wa kufikiri huwa wakutia wasiwasi. Wanafikiri wakimuundia zengwe na kumfukuza nchini ndiyo itakuwa suluhisho.Hawa jamaa sijui wamerogwa?
 
Baada ya Propaganda na Risas kuchindwa kumnyamazisha Sheikh sasa wamegeukia nywele na mate ya Mama Mzazi ili 'wamdhibiti kwa Tiba mbadala' za kishirikina، Wapi DNA imewahi kugundua utaifa wa mtu? Huyu ni Sheikh sio wale Mashee wa Bakwata mnaowahonga Futari, mtindo wa kuwafukuza nchi Masheikh haukuanza leo Sheikh Hassan Bin Ameir alifukuzwa, Mohamed Nassor akafukuzwa akarudishwa 1984 kwa Amri ya mahakama, Wamembambikia kesi feki ili wamuweke gerezan wakat wanaghushi matokeo ya DNA ya kwanza Dunian itayotambua Uraia wa mtu kama vile Risas ya kwanza Dunian kupigwa hewan Morogoro na kumpiga mtu began na kutokea upande wa pili wakat mtu huyo hakuwa hewani!
 
Baada ya dhiki nifaraja, na kila penye uzito pana wepesi. Ibada tuzidishe kumuomba alieumba viumbe wako in shaa Allah huenda akatujibu
 
Kwani uraia wa ponda wa kutafuta mbona upo wazi kuwa ni raia wa burundi nyie mtanzania kama mmekosa habari za kuandika msichezee akili za watu,hapa mtasema mmepata bonge la habari kumbe ya kutunga tu kwani serikali ikitaka kumpima mtu itashindwaje kwani ni kiasi cha kwenda mahakamani na kuommba kibari cha kuwapima basi.

Sasa DNA inaamua vipi kuwa mtu ni raia au sio raia??!! Au kuna DNA za kitanzania?
 
Acheni kunichangana!
Tangu lini kipimo cha DNA kikatumika kutambua uraia wa binadamu?
 
Tafuta nikutafute, Pekuwa, Chakachua,chunguza,peleleza hata wakiizunguka makazi yao " kama MwenyeEzzi Mungu yupo nanyie/wewe " Msijali yote. Hamtadhurika kwa chochote ila alichoandika Muumba.!
kwani Dunia wanaimiliki wao ? Sana sana wanatumikia maamrisho ya F.B.I au mabwana zao.!! hata wakitambika uonevu na dhuluma unakikomo na mwisho. Laa'na za bwana Mungu ziwafike.Amin
 
Hivi ukiondoa wagogo wa Dodoma ni kabila gani kiasili limeanzia hapa Tanganyika? maana nijuavyo hakuna mtanzania aliyeshuka kutoka mbinguni ama moja kati ya wazazi wake alitoka sehemu fulani. ni nani leo hii atasimama na kudai kwamba yeye ndio mtanzania halisi 100%?
 
Source ni gazeti la mtanzania jumapili.
Familia ya sheik ponda huko kigoma walifatwa na maafisa uhamiaji wakitaka kuwachukua damu na mate ili wapimwe DNA.

Walipokataa wakataka wapate japo sample ya nywele za mama yake mzazi. Hali ilipokuwa ngumu kwa maafisa hao wakawashawishi wawakatie tiketi za ndege waje Dar kuchukuliwa vipimo. Maafisa hao wanahisi eti sheikh ana asili ya Burundi.

My take:
Mbona huu uchunguzi wa DNA umekuja ghafla?there is a mindgame behind the scene.
 
DNA haiwezi gundua mtu katoka nchi gani, labda Kama wanataka kuhakiki Kama huyo ni mama yake kweli, pamoja na ndugu wa karibu.
 
DNA haiwezi gundua mtu katoka nchi gani, labda Kama wanataka kuhakiki Kama huyo ni mama yake kweli, pamoja na ndugu wa karibu.

One step at a time. Kwanza wagundue kama kweli huyo ni mama yake mzazi au wale ni ndugu zake then if not waanze kutrace the his actual nature.
 
Back
Top Bottom