Sheikh Ponda Issa Ponda SIYO Mtanzania....

Sheikh Ponda Issa Ponda SIYO Mtanzania....

Yaani nyie ndo matango kweli wewe ndo sio mtanzania na kardinal pengo wako.Hata huyu mlie mzika mara kumi kumi nae tumepata habari zake ni mrwanda mbavu kabisa.Go ponda will always behind you.

Acha kutuongopea wingu! hapo kwenye red panahusika sana, mwenzio asa ivi yupo nyuma ya nondo,what abt u!! where are u now???
kama kweli upo nyuma yake always mfuate korokoroni vijana wa kova wakupe hifadhi kwa muda ndo tutaamini hiyo red statement..
 
Ndugu zangu Watanzania,
Ni kweli vitendo vya uvunjifu wa amani hapa nchini vyatuudhi sote wenye busara bila kujali dini zetu. Vitendo hivi vina ajenda ya siri iliyojificha sana. bahati mbaya watanzania wengi wakiwemo hata viongozi wetu wa serikali na dola zake wanachukulia juu juu ghasia hizi. Chimbuko lake liko mbali sana zaidi ya dini zetu. Tuelewe kwamba baada ya kuanguka kwa dola la Soveat (USSR) ambayo ilikuwa inajaribu kuleta ahueni katika nchi zetu, sasa nchi kubwa (Wakubwa kama alivyokuwa anawita Mwalim Nyerere) wanaanza kugawana nchi zetu hizi changa lakini Mungu kazijalia kwa utajiri wake kama mafuta, madini na fursa zingine za uchumi. Wakubwa hawa wanataka kurudisha ukoloni lakini hasa ukoloni mambo leo. Wanataka kumiliki uchumi wa dunia kwa kuwa kwao uchumi unaanza kuyumba. Ghasia zote tunazoshuhudia nchi za kiarabu zinatokana na utajiri wao wa mafuta pamoja na viongozi wao kutokubali kuwa mifukoni mwa Wakubwa hawa. Angalia nchi kama Saudi Arabia na Kuwait kwanini hawana mgogoro huo wakati nao hawana demokrasia kama Libya, Iraq,Siria n.k. Nani asiyejua kuwa Saudia na Kuwait wamo mifukoni mwa Marekani na uchumi wao wote unamilikiwa na wamerekani. Visima vya Mafuta vimo mikononi mwao. Wanachota mafuta wanavyotaka. Ole wao watakapobadili msimamo.
Hawa Wakubwa wanaona nchi yetu inawachosha kwa kujivunia utulivu wa amani kwa muda mrefu na pia wanamezea mate utajiri wetu Madini n.k. Wanachora mipango ya kutuvuruga sisi ndugu kwa kupitia mgongo wa dini zetu mbili. Wanaelewa fika kuwa Ukabila hawawezi kufanikiwa kwa kuwa makabila ni mengi.Lakini dini ni mbili kubwa wanaweza kuigawa nchi yetu vipande viwili kwa kutuchonganisha kwa kutumia dini zetu na ujinga, umasikini na ulafi wa baadhi yetu.
Katika kufanikisha ajenda zao hizi wanatumia wajinga, maskini na walafi na wakati mwingine bila wao kujijua kuwa wanatumika hivyo. Fedha nyingi zinasafirishwa kutoka kwa wakubwa hawaletwa kwetu kwa kuzipitisha nchi za Kiarabu chi zingine rafiki. Zikifika kwetu hapa zinaonekana kuwa zimekuja kutoka arabuni kuhamasisha shughuli za dini.
Mara nyingi Wakubwa hawaatafuta uchochoro laini au dhaifu ambao una watu wanaoweza kushawishiwa kirahisi. Kwa bahati mbaya wapo baadhi ya Waisilam wachache walio dhaifu kwa kuwa na kasoro hizo kama ilivyo hata kwa baadhi ya Wakristo.
Wenzetu hawa wa mfano wa Issa Ponda (sijui ushekh aliupata wapi labda wa kujipa kama Mtikila), wanatumiwa wengine hawajijui kutokana na kasoro hizo hapo juu Ni wajinga kiasi cha kushindwa kujua athari wanazoiletea nchi yao. Hawana tofauti yoyote na majambazi walio jela. wanatujengea chuki kubwa sana wakati sisi ni ndugu kabisa.
viongozi wetu wanao udhaifu mkubwa sana kwa kutoshughuliakia hili jambo kwa uzito mkubwa sana. Nigetegemea Rais Kikwete angeitisha mkutano ukumbi wa Diamond Jublee kwa Wazee wa Dar, Viongozi wote wa serikali na amashirika ya umma na makampuni binafsi pamoja na wakuu wa vyombo vya habari na wahariri wao akafoka kwa nguvu zote akiwa amekunja uso kwa hasira akakemea uchafu huu wa aibu katika taifa letu. kuwasweka rumande wahalifu hawa tu haitoshi kuwaogopesha na kuwaelimisha wengine wenye mtizamo kama huo.

Hata hivyo kwa Waislam wema wasingewaeza kuvunja makanisa kwa kisingizio cha mtoto kukojorea kuruani. katika hadithi za mtume Muhammad (S.A.W) kitendo cha namna hiyo kilijitokeza na Mtume akakitolea mafundisho yake. Kuna mlevi aliingia msikitni alimokuwa Mtume na maswahiba wake wamepumzika na wakijadili mambo kadha ya kidini. mlevi huyo alikojoa mle msikitini . Maswahiba wa Mtume walitak kumpiga lakini Mtume aliwazuia kabisa akawataka wamuache amalize kukojoa. Alipomaliza kukojoa aliwachagua watu wakamsindikiza mpaka nyumbani kwa kuhofia kuwa angepata madhara njiani au asingeweza kufika nyumbani kwake kwa kuwa alikuwa mamelewa sana. Aliwaambia maswahiba wake kuwa isingekuwa vizuri kumuadhibu mlevi huyo. Kesho yake taarifa za mlevi huyo zilisambaa mji mzima wa Makka na wote walishangaa kwa mlevi huyo kutoadhibiwa. Marafiki wa mlevi huyo kesho yake walikwenda nyumbani kwake kumuuliza kulikoni kwa kitendo chake hicho cha uchokozi. Aliwashangaa kwa kuwa hakuwa na kumbukumbu kuwa alitenda kitendo hicho kabisa. alistuka sana na kushangaa aliponaje kutoadhibiwa. Pale pale aliamua kurudi mskitini kuomba radhi kwa Mtume na waumini wenzake. aliomba radhi kwao na kumwambia Mtume amsilimishe kwa kuwa aliridhika kuwa dini hiyo ya mtume ni ya amani na ya watu waungwana wenye subira. baada ya hapo famiali yake yote ilisilimu na akwashawishi marafiki wake wote wakasirimu. Mtume siku hiyo aliwageukia maswahiba wake akasema, "Je mgelimuadhibu huyu bwana si matokeo yake yangekuwa ni chiki na wala asingesilimu?" Zipo hadithi nyingi za namna hiyo ambazo Waislamu wanaelekezwa kuzichukulia kama mafundisho kwa matendo mema na ya uvumilivu katika kuishi katika jumuia yoyote ile.

Akina Ponda ni waganga njaa. tena njaa yoa wapo tayari kumwaga damu ya Watanzania bila kujali dini yoyote. kumbukeni anavyomsakama Shekh Mkuu. Anataka atoke kwenye kiti hicho ili akae yeye au mtu wake kwa madai kuwa yeye ni poa sana. Amekuwa anapanga hata kumteka na kumpoteza. Ponda sio Mtanzania bali ni Mrundi kabisa. Lakini kuwa Mtanzania hakumpi haki ya kuvuruga amani ya nchi kwa visingizio vya dini. Akamatwe awekwe kizuizini muone vile nchi itakavotulia. Yeye ndo kitovu cha michoro yote ya vurugu hapa nchini. akifa au akipelekwa kizuizini gerezala Kawetere nchi itatulia na huta ona makanisa yanachomwa moto wala Shekh Mkuu na waislam wema hawatabughudhiwa tena. Sote Watanzania bila kujali dini zetu tushirikiane kuibana serikali yetu imuhifadhi mpumbavu huyu kwa kuwa madhara yake ni kwetu wote. hatuwezi kusubiri serikali ijayo huenda nayo ikagwaya kwa kuwa ameanza ujinga huu muda mrefu kupitia serikali za awamu zote labda ya Mwalim Nyerere.
 
Wacha ajitokeza kubisha tumwage SUMU humu, tumechoka kumvumilia...
Wacha kulalama wewe mwaga na huyo Ponda unaemtaka aje abishe lini?
Huo ndio ujinga tusioutaka wewe mwaga hatua zifate baada ya hatua
Ponda ana mda wa kuja hapa kukubisha ulichoandika
(Mabingwa wa kubisha ni wana siasa)
​
 
Naomba kupendekeza huyu Sheikh mzamiaji afungwe selo moja na wale mabasha wakuu wa jela.
 
ni kweli ponda sio mtanzania. amini usiamini, nilishawahi kusema hapa, naona kumbe wengi wanajua hili. ni mtu hatari sana kwa nchi hii, ni mtu hatari kwa uchumi wa nchi...hivi fujo na chuki hata siku moja zilishawahi kuleta maendeleo au mafanikio?
 
Ndugu zangu Watanzania,
Ni kweli vitendo vya uvunjifu wa amani hapa nchini vyatuudhi sote wenye busara bila kujali dini zetu. Vitendo hivi vina ajenda ya siri iliyojificha sana. bahati mbaya watanzania wengi wakiwemo hata viongozi wetu wa serikali na dola zake wanachukulia juu juu ghasia hizi. Chimbuko lake liko mbali sana zaidi ya dini zetu. Tuelewe kwamba baada ya kuanguka kwa dola la Soveat (USSR) ambayo ilikuwa inajaribu kuleta ahueni katika nchi zetu, sasa nchi kubwa (Wakubwa kama alivyokuwa anawita Mwalim Nyerere) wanaanza kugawana nchi zetu hizi changa lakini Mungu kazijalia kwa utajiri wake kama mafuta, madini na fursa zingine za uchumi. Wakubwa hawa wanataka kurudisha ukoloni lakini hasa ukoloni mambo leo. Wanataka kumiliki uchumi wa dunia kwa kuwa kwao uchumi unaanza kuyumba. Ghasia zote tunazoshuhudia nchi za kiarabu zinatokana na utajiri wao wa mafuta pamoja na viongozi wao kutokubali kuwa mifukoni mwa Wakubwa hawa. Angalia nchi kama Saudi Arabia na Kuwait kwanini hawana mgogoro huo wakati nao hawana demokrasia kama Libya, Iraq,Siria n.k. Nani asiyejua kuwa Saudia na Kuwait wamo mifukoni mwa Marekani na uchumi wao wote unamilikiwa na wamerekani. Visima vya Mafuta vimo mikononi mwao. Wanachota mafuta wanavyotaka. Ole wao watakapobadili msimamo.
Hawa Wakubwa wanaona nchi yetu inawachosha kwa kujivunia utulivu wa amani kwa muda mrefu na pia wanamezea mate utajiri wetu Madini n.k. Wanachora mipango ya kutuvuruga sisi ndugu kwa kupitia mgongo wa dini zetu mbili. Wanaelewa fika kuwa Ukabila hawawezi kufanikiwa kwa kuwa makabila ni mengi.Lakini dini ni mbili kubwa wanaweza kuigawa nchi yetu vipande viwili kwa kutuchonganisha kwa kutumia dini zetu na ujinga, umasikini na ulafi wa baadhi yetu.
Katika kufanikisha ajenda zao hizi wanatumia wajinga, maskini na walafi na wakati mwingine bila wao kujijua kuwa wanatumika hivyo. Fedha nyingi zinasafirishwa kutoka kwa wakubwa hawaletwa kwetu kwa kuzipitisha nchi za Kiarabu chi zingine rafiki. Zikifika kwetu hapa zinaonekana kuwa zimekuja kutoka arabuni kuhamasisha shughuli za dini.
Mara nyingi Wakubwa hawaatafuta uchochoro laini au dhaifu ambao una watu wanaoweza kushawishiwa kirahisi. Kwa bahati mbaya wapo baadhi ya Waisilam wachache walio dhaifu kwa kuwa na kasoro hizo kama ilivyo hata kwa baadhi ya Wakristo.
Wenzetu hawa wa mfano wa Issa Ponda (sijui ushekh aliupata wapi labda wa kujipa kama Mtikila), wanatumiwa wengine hawajijui kutokana na kasoro hizo hapo juu Ni wajinga kiasi cha kushindwa kujua athari wanazoiletea nchi yao. Hawana tofauti yoyote na majambazi walio jela. wanatujengea chuki kubwa sana wakati sisi ni ndugu kabisa.
viongozi wetu wanao udhaifu mkubwa sana kwa kutoshughuliakia hili jambo kwa uzito mkubwa sana. Nigetegemea Rais Kikwete angeitisha mkutano ukumbi wa Diamond Jublee kwa Wazee wa Dar, Viongozi wote wa serikali na amashirika ya umma na makampuni binafsi pamoja na wakuu wa vyombo vya habari na wahariri wao akafoka kwa nguvu zote akiwa amekunja uso kwa hasira akakemea uchafu huu wa aibu katika taifa letu. kuwasweka rumande wahalifu hawa tu haitoshi kuwaogopesha na kuwaelimisha wengine wenye mtizamo kama huo.

Hata hivyo kwa Waislam wema wasingewaeza kuvunja makanisa kwa kisingizio cha mtoto kukojorea kuruani. katika hadithi za mtume Muhammad (S.A.W) kitendo cha namna hiyo kilijitokeza na Mtume akakitolea mafundisho yake. Kuna mlevi aliingia msikitni alimokuwa Mtume na maswahiba wake wamepumzika na wakijadili mambo kadha ya kidini. mlevi huyo alikojoa mle msikitini . Maswahiba wa Mtume walitak kumpiga lakini Mtume aliwazuia kabisa akawataka wamuache amalize kukojoa. Alipomaliza kukojoa aliwachagua watu wakamsindikiza mpaka nyumbani kwa kuhofia kuwa angepata madhara njiani au asingeweza kufika nyumbani kwake kwa kuwa alikuwa mamelewa sana. Aliwaambia maswahiba wake kuwa isingekuwa vizuri kumuadhibu mlevi huyo. Kesho yake taarifa za mlevi huyo zilisambaa mji mzima wa Makka na wote walishangaa kwa mlevi huyo kutoadhibiwa. Marafiki wa mlevi huyo kesho yake walikwenda nyumbani kwake kumuuliza kulikoni kwa kitendo chake hicho cha uchokozi. Aliwashangaa kwa kuwa hakuwa na kumbukumbu kuwa alitenda kitendo hicho kabisa. alistuka sana na kushangaa aliponaje kutoadhibiwa. Pale pale aliamua kurudi mskitini kuomba radhi kwa Mtume na waumini wenzake. aliomba radhi kwao na kumwambia Mtume amsilimishe kwa kuwa aliridhika kuwa dini hiyo ya mtume ni ya amani na ya watu waungwana wenye subira. baada ya hapo famiali yake yote ilisilimu na akwashawishi marafiki wake wote wakasirimu. Mtume siku hiyo aliwageukia maswahiba wake akasema, "Je mgelimuadhibu huyu bwana si matokeo yake yangekuwa ni chiki na wala asingesilimu?" Zipo hadithi nyingi za namna hiyo ambazo Waislamu wanaelekezwa kuzichukulia kama mafundisho kwa matendo mema na ya uvumilivu katika kuishi katika jumuia yoyote ile.

Akina Ponda ni waganga njaa. tena njaa yoa wapo tayari kumwaga damu ya Watanzania bila kujali dini yoyote. kumbukeni anavyomsakama Shekh Mkuu. Anataka atoke kwenye kiti hicho ili akae yeye au mtu wake kwa madai kuwa yeye ni poa sana. Amekuwa anapanga hata kumteka na kumpoteza. Ponda sio Mtanzania bali ni Mrundi kabisa. Lakini kuwa Mtanzania hakumpi haki ya kuvuruga amani ya nchi kwa visingizio vya dini. Akamatwe awekwe kizuizini muone vile nchi itakavotulia. Yeye ndo kitovu cha michoro yote ya vurugu hapa nchini. akifa au akipelekwa kizuizini gerezala Kawetere nchi itatulia na huta ona makanisa yanachomwa moto wala Shekh Mkuu na waislam wema hawatabughudhiwa tena. Sote Watanzania bila kujali dini zetu tushirikiane kuibana serikali yetu imuhifadhi mpumbavu huyu kwa kuwa madhara yake ni kwetu wote. hatuwezi kusubiri serikali ijayo huenda nayo ikagwaya kwa kuwa ameanza ujinga huu muda mrefu kupitia serikali za awamu zote labda ya Mwalim Nyerere.
ponda sio mganga njaa, pona ana miliki majumba mengi tu, tena magorofa magomeni hapo...ukisema mganga njaa utakuwa unakosea, ana hela kibao na hazijulikani amezitoa wapi.
 
Wacha kulalama wewe mwaga na huyo Ponda unaemtaka aje abishe lini?
Huo ndio ujinga tusioutaka wewe mwaga hatua zifate baada ya hatua
Ponda ana mda wa kuja hapa kukubisha ulichoandika
(Mabingwa wa kubisha ni wana siasa)
​

Tulitaja WAUZA UNGA, MAJAMBAZI, MAFISADI, JK wako alifanya nini?jibu...
 
ina maana uhai wa huyu jamaa na yule kiongozi wa uamsho zanzibar ni wa maana kuliko watu wengine ....kama wanaweza kuuua kina kombe wanashindwa kuwaondoa hawa jamaaa hata kwa ajali tuu haiwezekani nchi inatikisika kwa watu wasio na mbele wala nyuma hapa ndo namkubali nyerere anakuweka kizuizini bila kesi ....miaka kadhaaa ...mi mkristu lakini sitaki kuamini waislamu wote wanasupport haya mambo ...juzi wameua ffu zanzibar mwislamu sasa wanafanya nini
 
Mwanangu wingu, kila pafukapo moshi motu upo. Ponda hata ukitafuta kwenye majina ya Tanzania halimo. Hata kama wewe na yeye ni dugu moja au dini na kundi moja, ukweli uko pale pale kuwa Ponda ni mrundi. Kwanini wasiseme ni mzambia au mmalawi waseme ni mrundi kama hakuna ukweli? Tanzania imekuwa chaka la wakimbizi wa kila aina akiwamo Ponda, Khalifa Hamis, na waarabu wengi waliojichimbia visiwani wakijiita watanzania wakati siyo. Akina Jussa ibn Juha hapa hawaruki.
 
Lisemwalo lipo, huyu PONDA Anatakiwa kuwekwa ndani kwa angalau miaka 30 hivi wakati akisubiria kesi kusomwa!
 
Tulitaja WAUZA UNGA, MAJAMBAZI, MAFISADI, JK wako alifanya nini?jibu...

Kma wakina nani?
Kuna wengine wameachiwa na mahakama kwa kukosa ushahidi
Kukiwa na ushahidi unakwenda na maji si chuki
 
ndugu wanabodi,

napenda kuwaambia watanzania wapenda amani na utulivu kuwa sheikh ponda issa ponda siyo mtanzania na kuwa ni mtu wa burundi aliyeingilia kigoma na kuzamia dar es salaam. Bw. Ponda analipwa na baadhi ya watanzania walioko nje ya nchi kuratibu shughuli zote za vurugu kupitia mgongo wa dini ya kiislmu ambayo hata siku mmoja mafundisho yake hayaelekezi watu kufanya vurugu na mauaji bali amani.

Bw. Ponda, anafadhiliwa na watu hao walioko usa, uk na nchi za uarabuni. Nawathibitishia hili manake hata wakati wa sensa bw. Ponda kupitia pesa hizo hizo aliweza kutoa machapisho tena za gharama akazisambaza nchi nzima kwa kutumia vijana ambao anawalipa yeye na yeye mwenyewe akiwa anazunguka katika baadhi ya mikoa kama ya kigoma na tanga. Wafadhili wake wengine tunawafahamu hadi kwa majina, akibisha tutamwaga hapa...!

Nimeona niwaambie hili ili mjue kuwa ponda siyo kuwa natetea maslahi ya waislamu bali tumbo lake, pili, hana uchungu na vurugu ambazo anaziendesha hapa nchini. Tumekuwa tukirudi nyuma kwa uchumi siyo tu kwa sababu ya rais wetu lakini pia kutokana na watu wachache kama hawa wakina ponda.

Nina imani kuwa vyombo vya usalama vinafahamu hili lakini wameshindwa kuchukua hatua.

Note >>>>>ponda amelelewa toka serikali ya mwinyi, kuanzia vurugu za mwembe chai, kiongozi mkubwa wakati huo aliingilia kati kukamatwa bw. Ponda na kumficha, unajua ni kwa nini???
>>>>>ameendelea kutoa amri kwa serikali ya kikwete na serikali hiyo kutii amri za bw. Ponda! Wajua ni kwa nini?

wewe mwenyewe si mtanzani
 
Ponda anamapepo ya kuvuruga amani, ila wanamdekeza huyo, si unajua mwenzangumwenzangu, acha sasa tuingie kwenye maombi ili ionekene mungu asiyetetewa na mwanadamu anavyojibu

Acha UZANDIKI mwenzake2 nani?mtakalia hayohayo
 
Back
Top Bottom