Shehena ya kwanza ya mabomba ya gesi Mtwara yawasili

Shehena ya kwanza ya mabomba ya gesi Mtwara yawasili

EMT ewura wameikubalia tanesco kuongeza gharama za umeme kwa asilimia 67+ mwez huu mtu yyte anayenunua umeme basi atanunua kwa gharama hizo.

Bei ya umeme huu kwa mwaka huu imepanda kama sikosei ni mara ya pili sasa. ninachojiuliza mimi hivi ni kwanini tanesco licha ya kukusanya mapato yake, kwa kila mteja lkn mbona imeshindwa imara hadi kupelekea kila mara kuongeza bei ya umeme tu??

nimejiuliza hivi huu umeme ni kwamba hauna faida kwa tanesco ama ni kwamba wananchi wengi wanaliibia shirika hivyo gharama kubaki kwa wananch wachache ama ni kwamba licha ya kukusanywa mapato vizuri lkn gharama za kuiendesha tanesco ni kubwa sana.

Pia ewura kama ewura sijawah kuona siku imemtetea mlaji kwamba sasa hapa mlaji apewe unafuu. fuatilia kwa makini inachokataaga ni gharama zilizoombwa kuongezwa tu na sio kuongeza sasa hivi kwann gharama za kuendesha maisha kwa mtanzania wa kawaida zinakuwa ni mwiba kwake??

imagine unakatwa sh 1000 kila mwezi kwasababu ya smu, huku umeme unanunua kwa sh 200+ kwa unit unategema huyu mtanzania anaish kwa kipato cha sh ngapi kwa siku??

something has to be done seriously kuhusu hali ya maisha yetu kwa kweli.
Ni maswali mazuri yanayoitaji majibu kwa watanzania wote lakini kwa serikali hii ya funika kombe mwana haram apite tusitarajie jipya zaidi kushinikizwa.Watanzania kumbukeni ya mkongo wa mawasaliano wa taifa serikali ilivyo ainisha faida na gharama kunufaika kwa mtumiaji
 
Such a huge project without EIA? No no no...it cant be!

sasa hapa wewe unaungana na mimi kabisa kwamba inawezekana EIA ilifanyika ila kipengele cha STAKEHOLDERS ANALYSIS kilirukwa ama walihoji watu wachache ama walitoa ripoti fake. siwez kuamini nchi hii ambayo ni memba wa EPA eti ifanye mradi mkubwa kama huu bila EIA.
 
Nafikiri wamesaikiliza maoni ya wengi wenye akili. Mimi maoni yangu ni kwamba hiyo gesi ni ya Tanzania na mtu yeyote anayeamini kuwa hiyo gesi ni ya Mtwara ni mpuuzi, hiyo moja. Mbili, lazima ije Dar kwani ndio kwenye matumizi (soko) na maendeleo ya watu wa Mtwara hayatakuja pasipo wenyewe kuamsha kichwa na kuacha tamaduni za kale.

Yule Mhindi kashika adabu yake

Una bahati hakuna kitufe cha "ngumi" , otherwise ungelia sasa Mwana Mtoka Pabaya we...
 
Last edited by a moderator:
Ni maswali mazuri yanayoitaji majibu kwa watanzania wote lakini kwa serikali hii ya funika kombe mwana haram apite tusitarajie jipya zaidi kushinikizwa.Watanzania kumbukeni ya mkongo wa mawasaliano wa taifa serikali ilivyo ainisha faida na gharama kunufaika kwa mtumiaji

mkuu usinipandishe hasira na hii post yako.

Hivi leo hii wanaposema wnakata buku kw akila mtanzania ina maana tanzania yetu hakuna kipengele cha watu wanaopewa govt subsides kama vile walemavu, wazee na wagonjwa?? imagine kuna mtu ni mgojwa wa muda mrefu kaletewa cm ili tu imsaidie japo mawasiliano na watoto ama ndugu, hanyanyuki kitandani hivi huyu kweli utammchaji buku kwa mwez?? godforbid>?????

hivi mlemavu ambaye ukweli anaish maisha ya tabu tena yasiyomlinda naye pia unamtoza buku?? na mzee je?? bini yangu aliyeo kula kijijini naye unamtoza buku ilihali hata kuipokea tu anasubiri hadi awepo mtu ampokelee ndipo aweze kuongea?? bibi ambaye ukimuwekea buku kwake inaweza ikadumu mwezi mzima bila kutumika kwasababu hajui hata kuipiga hiyo simu??

unless kama serikali imechanganyikiwa ila kama iko timamu huu ni ujinga. imagine unampa mtu matibabu ya bure kwasababu ya uzee ama ulemavu halafu eti leo una mwekea tax kwenye huduma zake simu hivi hii ni akili kweli??
 
Instead kuanzia mwaka huu anayetumia simu za mikononi atakuwa analipa kodi ya Sh. 1,000 kila mwezi.

Hivyo ina maana kuwa gharama za huduma ya internet imepanda maradufu kuanzia mwezi huu hasa kwa wale wanayoipata kupitia simu zao za mikononi.
.

Hawajaishia hapo, Hata mobile banking sasa gharama zimeongezeka. Usicheze hata siku moja na mtu kila kukicha anawaza na kuutangazia umma kuwa tumekopa sehemu fulani kwa ajil hii na hii lakini hasemi tumelipa kiasi gani na kilichobaki kitalipwaje, tofauti na Uongozi wa awamu ya 3 ambao pia ulikuwa unatoa taarifa kuwa tumelipa deni kiasi hiki na kimebaki kiasi fulani.
 
Wana-ntwara mpoooooooooo???????

Inatoka au haitokiiiiiiiii.......

Taafrifa fupi tu ni kwamba yale mabomba ya kupitisha ile gesi ndiyo haya yameshafika, sasa ni vizuri tu mkae na serikali myamalize.
 
Serikali dhalimu ndivyo ilivyo. Hawataki kusikia maoni ya Watanzania popote pale. Wameshapokea mabilioni ya rushwa toka kwa Wachina sasa wanataka kulazimisha huu mradi kwa nguvu zote.

Ujenzi wa bomba la gesi Mtwara lazima ufanyike, na kwa sasa hali ya Mtwara ni shwari, mkoa unatawaliwa kijeshi, hakuna cha paka wala kimburu anae furukuta.

 
Huo ubwege wenu fanyeni wenyewe. Mi nasubiri gesi nipike kande. Madai yenye msingi mmeyaacha mnaleta upuuzi wa kanda hapa. Tena mi nataka wapindwe kweli kweli kama Pinda alivyoelekeza na Sugu kutolea ufafanuzi

kama Arusha mmekubali wanavyotaka wananchi na Mtwara mtakubali tu,wanavyotaka wananchi ngoja makamanda wa kweli washuke huko, chadema hatutumii bunduki slaa yetu kubwa ni kuwaeleza wananchi ukweli wa mambo na kuwapa ujasiri wa kudai haki yao
 
Awali akizungumza kuhusu mradi huo Waziri wa Nidhati na Madini Sospeter Muhongo amesema kuwa sasa serikali imeanza safari ya maendeleo. Alisema sehemu ya kwanza ilikuwa ni kugundua rasilimali zilizopo kwenye ardhi yetu na kwamba sehemu ya pili ni kuanza kuzivuna hizo rasilimali.
Maskini nchi yangu.....kumbe miaka hamsini yote ilikuwa ni ya kula na kushiba ili wapate nguvu za kuanza safari!!! Ni nani basi dereva atayetufikisha mwisho wa safari yenyewe; ni hawa ambao wamejipanga kusubiria interview ya kupewa usukani au bado dereva wa kweli bado yupo usingizini na au pengine hata kuzaliwa yu bado?! Ikiwa dereva husika ni miongoni mwa hawa wanaosubiria interview; je; panel ya wafanya interview imeundwa na watu wa aina gani....wana weledi au ni walevi walevi tu ambao hata katika kutoa maksi wanaangalia endapo mtaka nafasi alitoa pombe au atakuja kutoa pombe kwake na jamii yake haidhuru hata kama wengine hawatapata?!

Najiona nikiingia kaburini huku nikiiacha Tanzania bado ni nchi maskini huku raia wake wakiendelea kuimbishwa nyimbo za matumaini, Politician Made ARV....sweetened and flavored PM-ARV ili kuwafanya mazuzu waendelee kubugia vidonge hivyo kwa kuhadaika na utamu wake kumbe ni sumu inayoua taratibu!! Sio issue, haidhuru, kama kweli kuna kitu kinachoitwa ufufuo ama siku ya hukumu; basi Inshallah, mtakuja kutujuza mtakaofuata baadae, bila shaka hawa ni wale watakaokuja karne kadhaa zijazo!
 
  • Thanks
Reactions: EMT
kwan bado msimamo wao wa kusafirisha gesi kwenda dar upo palepale? watanzania tuwaunge mkono wana mtwra tuseme NO GESI KWENDA DAR.UFISADI BONGO YATOSHA SASA.

Unahisi kila mtanzania ana akili za kushikiwa kama zako?
 
Ni hatua nzuri mwisho wa siku wapinga maendeleo watafyata mkia.
 
Wana-ntwara mpoooooooooo???????

Inatoka au haitokiiiiiiiii.......

Taafrifa fupi tu ni kwamba yale mabomba ya kupitisha ile gesi ndiyo haya yameshafika, sasa ni vizuri tu mkae na serikali myamalize.

Si wamesema yatapitisha maji?
 
Huo ubwege wenu fanyeni wenyewe. Mi nasubiri gesi nipike kande. Madai yenye msingi mmeyaacha mnaleta upuuzi wa kanda hapa. Tena mi nataka wapindwe kweli kweli kama Pinda alivyoelekeza na Sugu kutolea ufafanuzi
naona kama umekosea kidogo mkuu!
 
Wana mtwara komaeni. Mna njia nyingi za kupinga gesi isisafirishwe kwenda dar. Hiyo ni fursa ambayo mkiiachia, mtabaki nyuma na kuchekwa muda wote. Wajanja wa town wanasema - hapo ndio pa kutokea, yaani fursa ya kuachana na umasikini.

Angalia ilivyo ujerumani. Viwanda vimetawanywa nchi nzima.
 
Hivi hawa viongozi wetu huwa hawana 'job description'? Na kama wanazo, haya pia ni sehemu ya majukumu yao? Hivi kweli unamhitaji waziri mkuu bandarini kwa ajili ya kupokea mabomba yaliyotoka China? Sipati picha kamili hapa, vinginevyo kuna makubwa mengi hapa yako nyuma ya pazia na ambayo sisi wa kawaida hatuwezi kuyaona.
 
Taarifa ambazo hazijadhibitishwa zinasema angalau 3% ya mapato yatabaki Mtwara
Kila mwaka wanafunzi 100 watasomeshwa kwa ngazi tofauti
 
==='SERIKALI YA TANZANIA' inaishukuru 'SERIKALI YA WATU WA CHINA' === Kwani serikali ya Tanzania imechaguliwa na nani, siyo watu? au serikali ya Tanzania inawatumikia kina nani? siyo watanzania. Kauli za namna hii zinawachanganya wananchi kana kwamba serikali ya Tanzania haitokani na watu au haichaguliwi na watu.Labda inachaguliwa na watu wachache, wenye nacho, na wenye malengo fulani maalum, Pengine ndio maana majina ya viongozi wetu ni yaleyale kutoka babu hadi wajukuu kana kwamba tuna uongozi wa kifalme. Au tuseme serikali inatumikia kundi fulani na sio wananchi wote wa nchi hii. Wenzetu CHINA serikali ni ya watu na inawatumikia watu (wachina).Nendeni mkaangalie chaguzi zinavyofanyika wanaopiga kura ni polisi na wakurugenzi na washirika wao, nendeni mkaangalie huduma za jamii, mashuleni vyuoni ,mahospitalini na hata rufaa za matibabu kwenda nje na checkup nani wanapewa. Hakika itakuwa ni wananchi walio katika kundi la 'Serikali ya Tanzania'. Sipendi kuamini hivyo. Safari inaendelea..........
 
kwanza kupokea mabomba kwa mbwembwe namna ile kama vile fedha walitoa mama zao ilikuwa wanamtishia nani MACCM wanaishi kwenye kimvuli cha giza
 
==='SERIKALI YA TANZANIA' inaishukuru 'SERIKALI YA WATU WA CHINA' === Kwani serikali ya Tanzania imechaguliwa na nani, siyo watu? au serikali ya Tanzania inawatumikia kina nani? siyo watanzania. Kauli za namna hii zinawachanganya wananchi kana kwamba serikali ya Tanzania haitokani na watu au haichaguliwi na watu.Labda inachaguliwa na watu wachache, wenye nacho, na wenye malengo fulani maalum, Pengine ndio maana majina ya viongozi wetu ni yaleyale kutoka babu hadi wajukuu kana kwamba tuna uongozi wa kifalme. Au tuseme serikali inatumikia kundi fulani na sio wananchi wote wa nchi hii. Wenzetu CHINA serikali ni ya watu na inawatumikia watu (wachina).Nendeni mkaangalie chaguzi zinavyofanyika wanaopiga kura ni polisi na wakurugenzi na washirika wao, nendeni mkaangalie huduma za jamii, mashuleni vyuoni ,mahospitalini na hata rufaa za matibabu kwenda nje na checkup nani wanapewa. Hakika itakuwa ni wananchi walio katika kundi la 'Serikali ya Tanzania'. Sipendi kuamini hivyo. Safari inaendelea..........

mkuu akili yako inakutosha mwenyewe tu punguza kufanya vitu kwa kutumia mwili badala yake tumia akili.

hii post kama ataiona mtoto wako ni aibu tupu,pole mkuu.
 
Back
Top Bottom