Shehena ya kwanza ya mabomba ya gesi Mtwara yawasili

Shehena ya kwanza ya mabomba ya gesi Mtwara yawasili

Huo ubwege wenu fanyeni wenyewe. Mi nasubiri gesi nipike kande. Madai yenye msingi mmeyaacha mnaleta upuuzi wa kanda hapa. Tena mi nataka wapindwe kweli kweli kama Pinda alivyoelekeza na Sugu kutolea ufafanuzi

Hiyo ingetokea lakini sio chini ya serikali ya Chichiem. Kumbuka tuliambiwa mkongo wa taifa ukikamilika gharama za mawasiliano zitashuka na yatapatikana kiurahisi zaidi. Kama mtu mzima na mfuatiliaji wa mambo jibu unalo mwenyewe.
Nakuthibitishia kuwa hata hiyo gesi ikifika DAR na kuanza kutumika kama Uniti ya Umeme itashuka, au Mitungi ya gesi ikashuka bei nitafute nitakulipa kwa gharama za mwezi mzima wa mwanzo wa huduma ya umeme na gesi utakayotumia.
Lau ahadi na maneno mazuri yanayosemwa yangekuwa yanatekelezwa leo tungekuwa na Tanzania yenye maendeleo na furaha mara kadhaa zaidi ya leo hii.
 
Wanajamvi tungekua wafatiliaji WA ukweli tusingekua tunalalamikia serikali kila kitu ivi gesi ingetengenezewa umeme mtwara wangepata kaz gan mle ndan kama sio lawama zngne tungeanzisha. Iyo miradi inayo anzishwa mtwara ninani alishaenda uko Leo aseme hakuna hata mmoja ulio anza. Apa dar teyar kuna mitambo so lazima gesi ije. Mabomba yanayo Shijiazhuang dar hayaend mtwara naamin ivo maana itakua kaz mara mbili kuyapeleka afu kuyarudsha hayo yanaishia ktk vtuo vya njian wanapo weka kambi. Tuachen mawazo mgando.
 
tycun;6827731]Wanajamvi tungekua wafatiliaji WA ukweli tusingekua tunalalamikia serikali kila kitu ivi gesi ingetengenezewa umeme mtwara wangepata kaz gan mle ndan kama sio lawama zngne tungeanzisha. Iyo miradi inayo anzishwa mtwara ninani alishaenda uko Leo aseme hakuna hata mmoja ulio anza. Apa dar teyar kuna mitambo so lazima gesi ije. Mabomba yanayo Shijiazhuang dar hayaend mtwara naamin ivo maana itakua kaz mara mbili kuyapeleka afu kuyarudsha hayo yanaishia ktk vtuo vya njian wanapo weka kambi. Tuachen mawazo mgando
EMT na gfsonwin, mabomba hayateremshwi mtwara kwasababu kwanza usalama ni mdogo na lolote lingeweza kutokea. Pili, ni katika sehemu ya propaganda. Hivi PM hana kazi hadi aende kupokea mabomba bandarini! hizi ni njama za kutaka kuonyesha ulimwengu kuwa mambo ni shwari.

tycun, nadhani hujafuatilia kwa umakini mijadala inayohusu gesi mtwara.
Ni ngumu sana kufanya summary, elewe kuwa watu wa Mtwara wana sababu za kutosha kuingiwa na chuki.

Haiwezekani mtu aje aweke mabomba yasafirishe gesi bila hata kuongea na mwenye gesi.
Kinachogombewa si gesi as gesi ni yataokanayo ma gesi.

Tembelea nyuzi za hawa wafuta utaweza kuelewa mijadala, kwasasa nakusihi ukae kimya ili ujifunze kwanza kwa utulivu big show @gesi mtwara na mkuu EMT
 
Serikali haitaki kujibu hoja za wanaMtwara inatumia ubabe na vitisho dhodi ya raia wake hususan wananchi wa Mtwara na kusini kwa ujumla.

Kinachoendelea sasa ni ukiukwaji mkubwa wa kile kinachodaiwa na kuhojiwa na wanaMtwara.

Rejea Mpango wa Mtwara Coridor.. Ilani ya uchaguzi ya CCM ya mwaka 2010 kuhusu Gesi Asilia na Ahadi ya Rais Kikwete mjini mtwara mwaka 2010 alipokuja kuwashukuru kwa kumchagua.

Kwa uchache hayo ni baadhi ya mambo ambayo yanapingana na kile tunachokishuhudia sasa. Sambamba na upotoshwaji mkubwa tena wa makusudi kwa maslahi ya magogoni na Lumumba huku wengi wetu tukifuata mkumbo bila kujalii au kujua ni kipi kinafaa kuitwa ukweli.

Mbaya zaidi watawala wetu wamefanikiwa kuvinyamazisha hadi vyombo vya habari kuhusu kupekua hapa na pale kuhusu ukweli wa jambo hili na hoja hasa ya wanaMtwara.

Siku yaja ukweli utafahamika!
 
Hiyo ingetokea lakini sio chini ya serikali ya Chichiem. Kumbuka tuliambiwa mkongo wa taifa ukikamilika gharama za mawasiliano zitashuka na yatapatikana kiurahisi zaidi. Kama mtu mzima na mfuatiliaji wa mambo jibu unalo mwenyewe.
Nakuthibitishia kuwa hata hiyo gesi ikifika DAR na kuanza kutumika kama Uniti ya Umeme itashuka, au Mitungi ya gesi ikashuka bei nitafute nitakulipa kwa gharama za mwezi mzima wa mwanzo wa huduma ya umeme na gesi utakayotumia.
Lau ahadi na maneno mazuri yanayosemwa yangekuwa yanatekelezwa leo tungekuwa na Tanzania yenye maendeleo na furaha mara kadhaa zaidi ya leo hii.

Instead kuanzia mwaka huu anayetumia simu za mikononi atakuwa analipa kodi ya Sh. 1,000 kila mwezi.

Hivyo ina maana kuwa gharama za huduma ya internet imepanda maradufu kuanzia mwezi huu hasa kwa wale wanayoipata kupitia simu zao za mikononi.

Uwezekano wa umeme na gesi kuuzwa kwa bei gali ili kulipia mkopo bado ni mkubwa.
 
Ujenzi wa bomba la gesi kutoka Juba (Sudan Kusini) kupitia Ethiopia hadi Lamu (Kenya) km1100 litagharimu dola million 600 lakini letu la takribani km600 litagharimu dola millioni 1200! majinga ndiyo yaliwayo. Hivi kama wao wenyewe(CCM)walisema CUF ni chama cha wailam na CHADEMA ni chama cha wakristo, tukisema CCM ni chama cha mashetani tutakosea kweli?
 
Pia mbona hamuulizi kwa nini hiyo shehena haikushushwa Mtwara moja kwa moja? Si kuna bandari kule? Why Dar?
SHIRIKA LA MAENDELEO YA PETROLI TANZANIATAARIFA KWA UMMA
Shirika la Maendeleo ya Petroli Tanzania (TPDC) linapenda kuwajulisha wananchi kuwa shehena za mabomba ya ujenzi wa mradi wa bomba la gesi asilia kutoka Mtwara na Songo Songo mpaka Dar es Salaam zimeanza kuwasili nchini kupitia bandari za Mtwara na Dar es Salaam.
Kutoka bandarini, mabomba haya yatabebwa na malori makubwa kupelekwa kwenye maeneo ya kuhifadhia. Kwa upande wa Mtwara, mabomba hayo yatatolewa bandarini na kupelekwa Msijute, Mtwara na Kiranjerange, Lindi na kwa upande wa Dar es Salaam mabomba haya yatatolewa bandarini na kupelekwa Mzinga Kongowe.
Hali hii yaweza kusababisha msongamano Dar es Salaam kuanzia tarehe 11 Julai 2013 kwenye barabara kuanzia Bandarini, Chuo cha Uhasibu, Mtoni kwa Azizi Ali, Mbagala Rangi Tatu mpaka Mzinga Kongowe. Kwa upande wa Mtwara kuanzia tarehe 15 Julai 2013 kutoka bandarini Mtwara mpaka Lindi.
Shirika linaomba radhi wananchi wa maeneo ya Mtwara na Dar es Salaam kwa usumbufu ambao utatokea kutokana na malori mengi kuwepo barabarani.
Imetolewa na Kitengo cha Mawasiliano Simu: +255 784 275336 au +255 787 111191 TPDC
 
Uwezekano wa umeme na gesi kuuzwa kwa bei gali ili kulipia mkopo bado ni mkubwa.
Mkuu EMT, ule mkopo una 20 Years grace period kabla haujaanza kulipwa!, gesi ya Mtwara itaanza kuvunwa na kuleta faida in ten years time, by then we'll(Tanzania) be filthy rich hatuhitaji payback ya hard cash!, gesi ndio itaulipia huu mkopo!.

Please find time kanisome Hapa na Hapa
Nilisema hivi
Mkopo ni wa Dola za Marekani 1.2B na utaanza kulipwa mwaka 2032 kufuatia kuwa na 20 years grace period!, msiwe na wasiwasi, msikute hatulipi hata senti moja kwa hard cash, bali Wachina, wataruhusiwa kusomba gesi equivalent to deni lao hivyo tunakopa mahela kibao, tunalipia kwa hewa tuu!.
Pasco.
Pasco.
 
Si mabomba yote yanashushwa Dar, mengine yanashushwa Mtwara na hata jana kwenye taarifa ya habari imeelezwa kabisa eneo ambalo yatawekwa kule Mtwara

Hebu tuache upotoshaji juu ya rasilimali gesi. Juzi TPDC imeutangazia umma kupitia vyombo mbalimbali vya habari juu ya kuwasili kwa shehena hiyo ya mabomba na kueleza ni kiasi gani kitashushwa bandari ya Dar na kupelekwa eneo la mradi utakapopita mpakani kwa mkoa wa pwani na Dar na pia shehena itakayoshushwa bandari ya Mtwara na kupelekwa maeneo karibu na msambiati. Hili tangazo lilitolewa kama notice kwa wakazi wa miji hii ili kuepusha usumbufu barabarani kutokana ukubwa wa shehena zinazosafirishwa
 
SHIRIKA LA MAENDELEO YA PETROLI TANZANIATAARIFA KWA UMMA
Shirika la Maendeleo ya Petroli Tanzania (TPDC) linapenda kuwajulisha wananchi kuwa shehena za mabomba ya ujenzi wa mradi wa bomba la gesi asilia kutoka Mtwara na Songo Songo mpaka Dar es Salaam zimeanza kuwasili nchini kupitia bandari za Mtwara na Dar es Salaam.
Kutoka bandarini, mabomba haya yatabebwa na malori makubwa kupelekwa kwenye maeneo ya kuhifadhia. Kwa upande wa Mtwara, mabomba hayo yatatolewa bandarini na kupelekwa Msijute, Mtwara na Kiranjerange, Lindi na kwa upande wa Dar es Salaam mabomba haya yatatolewa bandarini na kupelekwa Mzinga Kongowe.
Hali hii yaweza kusababisha msongamano Dar es Salaam kuanzia tarehe 11 Julai 2013 kwenye barabara kuanzia Bandarini, Chuo cha Uhasibu, Mtoni kwa Azizi Ali, Mbagala Rangi Tatu mpaka Mzinga Kongowe. Kwa upande wa Mtwara kuanzia tarehe 15 Julai 2013 kutoka bandarini Mtwara mpaka Lindi.
Shirika linaomba radhi wananchi wa maeneo ya Mtwara na Dar es Salaam kwa usumbufu ambao utatokea kutokana na malori mengi kuwepo barabarani.
Imetolewa na Kitengo cha Mawasiliano Simu: +255 784 275336 au +255 787 111191 TPDC

Tangazo hili lilitoka kwenye vyombo vingi vya habari na kipiga simu hizo kupata ufafanuzi zaidi. Watz tuache siasa kwenye maeneo yasiyohitaji siasa wala fitina. Tusijaribu kutumia uelewa mdogo wa wachache kupotosha
 
SHIRIKA LA MAENDELEO YA PETROLI TANZANIATAARIFA KWA UMMA
Shirika la Maendeleo ya Petroli Tanzania (TPDC) linapenda kuwajulisha wananchi kuwa shehena za mabomba ya ujenzi wa mradi wa bomba la gesi asilia kutoka Mtwara na Songo Songo mpaka Dar es Salaam zimeanza kuwasili nchini kupitia bandari za Mtwara na Dar es Salaam.
Kutoka bandarini, mabomba haya yatabebwa na malori makubwa kupelekwa kwenye maeneo ya kuhifadhia. Kwa upande wa Mtwara, mabomba hayo yatatolewa bandarini na kupelekwa Msijute, Mtwara na Kiranjerange, Lindi na kwa upande wa Dar es Salaam mabomba haya yatatolewa bandarini na kupelekwa Mzinga Kongowe.
Hali hii yaweza kusababisha msongamano Dar es Salaam kuanzia tarehe 11 Julai 2013 kwenye barabara kuanzia Bandarini, Chuo cha Uhasibu, Mtoni kwa Azizi Ali, Mbagala Rangi Tatu mpaka Mzinga Kongowe. Kwa upande wa Mtwara kuanzia tarehe 15 Julai 2013 kutoka bandarini Mtwara mpaka Lindi.
Shirika linaomba radhi wananchi wa maeneo ya Mtwara na Dar es Salaam kwa usumbufu ambao utatokea kutokana na malori mengi kuwepo barabarani.
Imetolewa na Kitengo cha Mawasiliano Simu: +255 784 275336 au +255 787 111191 TPDC

Basi Waziri Mkuu angeenda kutoa speech yake ya kusoma Mtwara then.

Project si ndiyo iko huko?
 
Utawala wa sheri uko wapi hapa.kwa hiyo serimali imeamua kutumia miguvu yake,du! Ama kweli mnyonge mnyongeni lakini haki yake apewe
 
EMT na gfsonwin, mabomba hayateremshwi mtwara kwasababu kwanza usalama ni mdogo na lolote lingeweza kutokea. Pili, ni katika sehemu ya propaganda. Hivi PM hana kazi hadi aende kupokea mabomba bandarini! hizi ni njama za kutaka kuonyesha ulimwengu kuwa mambo ni shwari.

tycun, nadhani hujafuatilia kwa umakini mijadala inayohusu gesi mtwara.
Ni ngumu sana kufanya summary, elewe kuwa watu wa Mtwara wana sababu za kutosha kuingiwa na chuki.

Haiwezekani mtu aje aweke mabomba yasafirishe gesi bila hata kuongea na mwenye gesi.
Kinachogombewa si gesi as gesi ni yataokanayo ma gesi.

Tembelea nyuzi za hawa wafuta utaweza kuelewa mijadala, kwasasa nakusihi ukae kimya ili ujifunze kwanza kwa utulivu big show @gesi mtwara na mkuu EMT
[/SIZE]

mkuu kuhusu mtwara na gesi mimi narudia tena ma broda, wana mtwara hawana uwezo wa kuikatalia manake kila mtu akisem rasilimali iliyoko kwenye mkoa wake wabaki nayo wenyewe basi hii haitakuwa nchi tena.

Tatizo kubwa nilionalo na amblo nabaki kulia kila siku ni kwamba waliofanya tathmini yote ya huu mradi, incluiding EIA walikosea ama waliongopa ama waliacha kwa makusudi kipengele muhimu sana cha stake holder analysis. Ingelikuwa bora kama tuneweza kuona riport ya EIA iliyofanywa kwenye huu mradi basi tungeweza kugundua chanzo ch akosa ni wapi ma bro....

sioni sababu ya serikali kupoteza nguvu na raslimali kunaza kuwabembeleza wana mtwara lihali toka mwanza walisha waon sio mali kitu. na nakuapia wana mtwara wangesgirikishwa ipasavyo kwenye huu mradi ni wazi kwamba sasa hivi project implementation ingekuwa ni raha na ingekuwa ina furaha sana.

Nimefurah sana kwamba serikali kwa sasa imeshajua ilikosea wapi na imejifunza kwamba ushirikishwaji wa wananchi ni jambo muhimu sana miongoni mwa wananchi.

hata sasa werikali isijaribu force ila iongee na wana mtwara na wa-compromise juu ya hatma ya gesi hii maanake hata ikitumia mabavu sana still wana mtwara wanaweza kuhujumu mradi na serikali ikapata hasara zaid.
 
Instead kuanzia mwaka huu anayetumia simu za mikononi atakuwa analipa kodi ya Sh. 1,000 kila mwezi.

Hivyo ina maana kuwa gharama za huduma ya internet imepanda maradufu kuanzia mwezi huu hasa kwa wale wanayoipata kupitia simu zao za mikononi.

Uwezekano wa umeme na gesi kuuzwa kwa bei gali ili kulipia mkopo bado ni mkubwa.
EMT ewura wameikubalia tanesco kuongeza gharama za umeme kwa asilimia 67+ mwez huu mtu yyte anayenunua umeme basi atanunua kwa gharama hizo.

Bei ya umeme huu kwa mwaka huu imepanda kama sikosei ni mara ya pili sasa. ninachojiuliza mimi hivi ni kwanini tanesco licha ya kukusanya mapato yake, kwa kila mteja lkn mbona imeshindwa imara hadi kupelekea kila mara kuongeza bei ya umeme tu??

nimejiuliza hivi huu umeme ni kwamba hauna faida kwa tanesco ama ni kwamba wananchi wengi wanaliibia shirika hivyo gharama kubaki kwa wananch wachache ama ni kwamba licha ya kukusanywa mapato vizuri lkn gharama za kuiendesha tanesco ni kubwa sana.

Pia ewura kama ewura sijawah kuona siku imemtetea mlaji kwamba sasa hapa mlaji apewe unafuu. fuatilia kwa makini inachokataaga ni gharama zilizoombwa kuongezwa tu na sio kuongeza sasa hivi kwann gharama za kuendesha maisha kwa mtanzania wa kawaida zinakuwa ni mwiba kwake??

imagine unakatwa sh 1000 kila mwezi kwasababu ya smu, huku umeme unanunua kwa sh 200+ kwa unit unategema huyu mtanzania anaish kwa kipato cha sh ngapi kwa siku??

something has to be done seriously kuhusu hali ya maisha yetu kwa kweli.
 
Last edited by a moderator:
Nafikiri wamesaikiliza maoni ya wengi wenye akili. Mimi maoni yangu ni kwamba hiyo gesi ni ya Tanzania na mtu yeyote anayeamini kuwa hiyo gesi ni ya Mtwara ni mpuuzi, hiyo moja. Mbili, lazima ije Dar kwani ndio kwenye matumizi (soko) na maendeleo ya watu wa Mtwara hayatakuja pasipo wenyewe kuamsha kichwa na kuacha tamaduni za kale.

Yule Mhindi kashika adabu yake

Wewe ndio mpuuzi usioelewa
 
Si wanadai ilikuwa maji kwaiyo ccm wanataka kusafirisha nini?
 
Mbona hamuulizi kwa nini korosho zinaletwa dar badala ya kubaki Mtwara?



Mi-MAGAMBA utaijua tu ilivyokuwa poor in reasoning, tena ukichanganya na kipigo walichokipata Arusha basi ndiyo mnazidi kuwa machizi kabisa. Korosho inayokwenda Dar ni tayari imeshakuwa processed na siyo Ghafi, Mtwara kuna viwanda vingi tu vya kubangua korosho na vinafanyakazi vizuri tu, sasa kwanini na GESI nyie MAGAMBA msii-process Mtwara halafu Dar ikaenda ikiwa tayari kama Product?

GAMBA ni janga la Taifa.
 
Back
Top Bottom