Serikali yaandaa mkakati wa kuwatapeli walimu

Serikali yaandaa mkakati wa kuwatapeli walimu

Wako kwenye hatua za mwisho za kuhakikisha kila mwalimu mwenye sifa anapewa leseni na atapaswa kuilipia kiasi cha shilingi laki 1 na 20 elfu.

Kuwa na leseni ni sahihi kabisa ila hiyo ada bila mshahara kuongezeka ni wizi.

Anyways, WASIMAMIZI WA CHAGUZI ZA KITAPELI ZA CCM MMEFIKIWA😀
Hizi fedha zote watazipeleka wapi maana litakuwa ni zoezi jipya kwa nchi nzima ,nadhani labda wangesikiliza maoni ya wadau mbalimbali ili waweze kupata maoni na ushauri zoezi hili kwa mtazamo wangu wangelifanya kwa intakes mpya za ajira
 
WALIMU tena na kidogo chao wanakitaka.... kwa kisingizio cha leseni
1791439977428.jpeg

Watajijua wenyewe
 
ni umasikini totally kwa walimu, mshahara wa laki tano, laki nne ukatwekatwe utabaki kiasi gani cha kuishi wiki nne? Labda walimu wa vijijini wenye mashamba yao watalima na kula shambani. Hawa wa mjini wataishi vipi na kamshahara kadogo kalichokatwakatwa? Itasababisha walimu wa kike wawe malaya, una ishirini yako unaopoa mwalimu wa kike kwenda kujipigia shoo, ishirini hatakataa, njaa kali na mshahara hautoshi
😂😂😂
 
Kwenye uchaguzi mlikua familia moja ila sasa ni zaidi ya watoto wa kambo
Mkuu,unanichukuliaje?. Mbona umenionea sana kuniweka kundi moja na UDHALIMU. Nitake radhi tafadhali. Msimamo wangu kuhusu uchaguzi wa nchi hii ni kama wa Pr.Assad. No reforms,no voting!
 
Kama kuna nia njema hizo leseni zingegaiwa tu bure. Pia muda wa kuisha uwe na interval kubwa, lets say 5 years. Na gharama za ku-renew leseni zisizidi Tsh. 20,000. Hapo hakutokuwa na malalamiko.
 
Walimu ni CCM B bora kimewalamba. Napendekeza ADA ya 150000. Kwa mwezi.
Kazi ni kipimo cha utu
 
daadeeeki!, hukutosheka na bandari zetu? Sasa umerukia kwenye leseni za ualimu, soon utaibukia na kwingine kunako fursa za upigaji
Nafikiria kuanzisha tozo ya bodaboda na bajaji angalau laki moja kwa boda na laki 2 kwa bajaji kila mwaka ili wafanye shughuli zao bila bugudha.
 
Inamaanisha bila leseni hautatakiwa kufundisha.

Sasa hapa ukileteana zengwe na mtu akikukomalia kwenye leseni umekwisha.

It's funny that taaluma yenye wahitimu wengi, ambao hata ajira zao hazitoki na hawawezi kujiajiri inawekewa leseni.

Nilifanya kazi na wachina wale jamaa wanaheshimu mno degree ya ualimu. Na walikua disappointed wakiona mwenye degree ya ualimu hana performance ya kuridhisha.
Hawa mbwa watakuja Hadi kwa wakulima na wafugaji. Utahitaji leseni kulima na kufugia. Hawa mbwa tumewaendekeza, watatufuata Hadi chummbani.
 
Sema walimu mnatuonea tu, wanaowaweka CCM madarakani ni JESHI, sio polisi, sio migambo sio nani ni JESHI.

Ndiyo maana Tesha alipoibuka akamuelekeza nini Mkunda cha kufanya ila kwa kuwa kuna mabilioni kibao ya kula na watanzania wanasamehe tu mkauliwa na kipindi nyie mnatafuta ndugu zetu Mkunda akamuapisha Samia.

Ni hivyo sisi tunasingiziwa tu
 
Wako kwenye hatua za mwisho za kuhakikisha kila mwalimu mwenye sifa anapewa leseni na atapaswa kuilipia kiasi cha shilingi laki 1 na 20 elfu.

Kuwa na leseni ni sahihi kabisa ila hiyo ada bila mshahara kuongezeka ni wizi.

Anyways, WASIMAMIZI WA CHAGUZI ZA KITAPELI ZA CCM MMEFIKIWA😀
Leseni inafanyiwa mitiani haaahaa 😊

Mwalimu Lucas MWASHAMBWA na mpwayungu village wao wanasemaje
 
Utaratibu huu utakuwa umechelewa kwa wana taaluma ya Ualimu, ndiyo maana umeonekana kama wizi

Mimi niliye mwanataaluma ya Uhandisi (Engineer), tumekuwa tukilipia zaidi ya shilingi 360,000 hadi 480,000 kwa Mwaka

Na nikosa kufanya kazi ya Uhandisi pasipo kuwa na leseni inayoambatana na namba ya usajili kama Mhandisi(GE, PE na CE)

Nafikiri jambo la muhimu la kuzingatia ni kuboresha maslahi ya hao wana taaluma ya Ualimu, huku kwetu pamoja na gharama hizo nilizotaja, ila walau Kuna maisha sio kama Walimu
 
Wako kwenye hatua za mwisho za kuhakikisha kila mwalimu mwenye sifa anapewa leseni na atapaswa kuilipia kiasi cha shilingi laki 1 na 20 elfu.

Kuwa na leseni ni sahihi kabisa ila hiyo ada bila mshahara kuongezeka ni wizi.

Anyways, WASIMAMIZI WA CHAGUZI ZA KITAPELI ZA CCM MMEFIKIWA😀
Na itakuwa renewable?
 
Back
Top Bottom