Serikali ya Rwanda imeapa kutowafukuza Watanzania!

Serikali ya Rwanda imeapa kutowafukuza Watanzania!

MURUtongoro; Despite the fact that holy Bible insists on humanity, sometimes humanity should be limited and the commitment to internation convention should be violated to establish national security. President Kagame should initiate proper strategies make sure that all Rwandans gets back home.No matter what, if people cry when they should rejoice, leaders understand that this is not what God intends for that particular moment.
 
Last edited by a moderator:
Unajua mkuu. When you want to do something that you know in your heart is wrong, then you have to search for justification to make yourself feel better. The term "wahamiaji haramu" is the best way these people can justify their actions. They know very well than they are targeting people of rwandese origin. Most of them are naturalized Tanzanians. The have the right to live in Tanzania as citizens under the UN Conventions of which Tanzania is a signatory. But because of the recent events, the government and your president are throwing out all the international laws out of the window to satisfy their egos. The president knows very well that when he was in Kagera, he was implying rwandese only but as usual he talks in mafumbo instead of coming out and saying it. It is not a coincidence that he goes to Kagera and says what he said just a few weeks after having a spat with the government of Rwanda. I tell you also that what he said in Addis Ababa was premeditated. So, what rwandese government is saying is that even if the tanzanian goverment is not adhering to international laws, let it be humane enough to follow procedures on repatriation of Tanzanians of rwandese origin instead of harassing them and stealing all their properties as they are doing it now.

We dont have Tanzanians of rwandese origin. If they have their originality let them go to their country of origin. Kwann wang'ang'anie nchi za watu. Leo ndo mnajua about international laws sio; you would have knwn it before yr country decided to insult our President. Did they follow any procedures when they were placing themselves in TZ? And u say they are being harrassed and being robbed of their properties.... how long u tutsis have been harrassing Tanzanians in their country through yr barbaric and banditry actions and stealing their properties at gun point? So u sawa we were quiet and u thought u can go on with yr evil, satanic behaviours forever eeh? Time has come, go home! U people dont knw peace, wht you knw is violence.. so this is not the right place for you!
 
MURUtongoro; Despite the fact that holy Bible insists on humanity, sometimes humanity should be limited and the commitment to internation convention should be violated to establish national security. President Kagame should initiate proper strategies to make sure that all Rwandans gets back home.No matter what, if people cry when they should rejoice, leaders understand that this is not what God intends for that particular moment.
 
Last edited by a moderator:
Nieleze hali ya kiusalama wa raia na mali zao katika mipaka yetu na Zambia,Malawi,Kenya na Msumbiji halafu na mimi nitakueleza hali ya kiusalama mpakani mwa rwanda na burundi. Think outside the box mkuu siyo unaongea tu kama umekatwa kichwa.

Mkuu kama ni hali ya usalama

1. Taifa lolote lazima lijenge himaya bora na salama kwa vizazi vijavyo.

Je usalama wa vizazi vyetu haupo mipakani na katika viwanja vya ndege? Unauhakikagani na ubora wa maisha ya vizazi vinavyokuja kama tumeacha mipaka yote wazi kiasi kwamba

a) vijana wangapi wanaangamia kwa ubwiaji unga unaopita ovyo? mipakani kote? je huo ni usalama wa mipaka!

b) Tunajivuniaje ulinzi na usalama katika mipaka yetu iwapo tembo, swala pundamilia nk wanauwawa na kutoroshwa mchana kweupe na kwakuwakosa/kuibiwa kwake unaweza eleza watanzania wangapi wanakufa kwa kukosa matibabu au elimu bora ambayo wangeipata kama ujambazi huu ungedhibitiwa?

Kwa taarifa yako wanaoangamia kwa bundunki na ujambazi huko mipakani hususani Kagera, kigoma nk sina utafiti wakina lakini kwa akili ya kawaida huwezi linganisha na wale wanaopoteza uhai na wanaoadhiririka na madawa ya kulevya nchi nzima. Kikwete yupo, mwema yupo, pinda yupo lakini nikama simba wasio na meno hawajui watendalo wala majukumu yao.

Je ni kwanini basi

a) malawi tunazozana nao, na leo asubuhi bbc kama sikosei nilipokuwa nasikiliza Bwana Thabo mbeki na mwenzie wa msubiji wapatanishi wameahilisha kuja TZ bila sababu zinazoeleweka baada ya kutoka malawi ilikuwa waje hapa ..........tafakali


b) museveni ni kama mtoto wa TZ amekulia na kusoma udsm, vipi sasa anaonekna nayeye kujitenga na waliomlea na kumkuza?


c) kenyata huko kenya yaleyale

Swali unadhani wote hao hawana akili? isipokuwa sisi? nini kinaendelea katika siasa zetu anga za kimataifa? hatukuwahi kuyaona haya tangu kipindi cha Nyerere, Mwinyi, mkapa vipi leo....... huoni kunatatizo?
 
We dont have Tanzanians of rwandese origin. If they have their originality let them go to their country of origin. Kwann wang'ang'anie nchi za watu. Leo ndo mnajua about international laws sio; you would have knwn it before yr country decided to insult our President. Did they follow any procedures when they were placing themselves in TZ? And u say they are being harrassed and being robbed of their properties.... how long u tutsis have been harrassing Tanzanians in their country through yr barbaric and banditry actions and stealing their properties at gun point? So u sawa we were quiet and u thought u can go on with yr evil, satanic behaviours forever eeh? Time has come, go home! U people dont knw peace, wht you knw is violence.. so this is not the right place for you!

Can't argue with a f.o.o.l like you coz in the end i will look one.
 
How were they naturalized? Read below:

Naturalization is the process by which citizenship is granted to a foreign citizen or national after he or she fulfills the requirements established by the Immigration and Nationality laws of Tanzania.
Dude, I know you are doing some crappy PR. I did not ask you to define naturalization. Tell us how were they naturalized .. did they just show up and start grazing their cattle?, did they bribe some village chairmen? OR ...
 
Kwa taarifa iliyopo ni kwamba hata waliopewa uraia miaka ya 1980 wanafukuzwa na baadhi ya watendaji wetu wasiojua haki ya kikatiba ya hawa watu.
Ni vizuri kwa viongozi, wengi wao wapo hapa kwenye JF, kuwaelimisha wanaokiuka maagizo sahihi ya Rais.
Hata vijiji vya ujamaa vilikwamishwa na viongozi waliokurupuka kuhamisha watu bila kuandaa mazingira ya waliokuwa wakuhamishwa.
Wahamiaji haramu ni vizuri wakaondoka kwa amani na wengine wanaoishi kwa kufuta sheria wakaheshimiwa.
Nafikiri hata Rwanda wanachokizungumzia ni kuwa Mtanzania yeyote anayefuata utaratibu wa kuishi nchini humo hatasumbuliwa. Hii ni vizuri ikafuatwa kwa misingi ya reciprocity.

Anjo
 
Dude, I know you are doing some crappy PR. I did not ask you to define naturalization. Tell us how were they naturalized .. did they just show up and start grazing their cattle?, did they bribe some village chairmen? OR ...

Kobello, this one has no point to argue. S/he will end up hurling insults to you. Ati "naturalization"!....go and get renaturalized in yr country you killers.
 
MURUtongoro; Despite the fact that holy Bible insists on humanity, sometimes humanity should be limited and the commitment to internation convention should be violated to establish national security. President Kagame should initiate proper strategies make sure that all Rwandans gets back home.No matter what, if people cry when they should rejoice, leaders understand that this is not what God intends for that particular moment.


What a disrespectful and shameful comment.

1. Can you describe and justify to all of us the focus of Kikwete is limited and directed 100% to only Kagame and his people? What about other illegal migrants from nations other than Rwanda?

2. Are you sure that no Tanzanians across E. African countries borders who lives and operates their business without valid permits? and if they exist should they be treated the same way?
 
Dude, I know you are doing some crappy PR. I did not ask you to define naturalization. Tell us how were they naturalized .. did they just show up and start grazing their cattle?, did they bribe some village chairmen? OR ...

Dude, it doesn't matter how they were naturalized. As per the laws of tanzania they are naturalized. They did not go to the immigration office and stole the naturalization papers. They are legal tanzania citizens. Right now I am told that the officials in the villages are taking their naturalization certificates and tearing them to justify their reasons to deport them. They forget that even if you tear the papers, their files are at the Immigration HQ!!!
 
MWILI NYUMBA; Ndugu, Marekani ni moja kati ya mataifa makini sana lilopokuja suala la wahamiaji haramu kwa maana watu kutoka mabara yote wengi huamini, "America is a land of opportunity" kwamba fursa za kutoka kimaisha ni nyingi. Kinachofanyika Marekani ni kuwatambua wahamiaji haramu na kuwafanyia tathmini tofauti na Tanzania ambapo wageni huingia kama shambani kwa Bibi na kuendelea na shughuli huku serikali ikiwa na mkono mfupi kuwafuatilia ukiachana na Rushwa kwa watumishi wa uhamiaji. Wahamiaji haramu nchini Marekani wanapo tambuliwa na kufanyiwa tathmini wanatengwa katika madaraja mbalimbali kulingana na vigezo vya kiraia,usalama na muda waliokaa na kuitumikia Marekani.Wapo wanaofuzu vigezo na kupewa Uraia wa kudumu, wapo wanaokabidhibiwa vibali vya mkataba ili waishi kisheria kwa muda fulani kisha waondoke au kuomba uraia na wapo wanaorudishwa makwao.

Mbona hujibu swali ndugu matokeo yake unaanza kupiga porojo zisizo na kichwa wala miguu?? Wahamiaji haramu wanaruhusiwa ndani ya Marekani? (Is it allowed to live without permit in the U.S?) na utueleze huo uamuzi wa kuwatambua na kuwapa ukazi ni wakudumu na unatambuliwa na katiba ya marekani au ni wa mara moja tu kupunguza tatizo???
 
Tatizo la pro chadema wote akili zao amewashikia slaa,

slaa akisema chochote hata kama kakosea wanakuwa kama kondoo wanamfuata tu,

kwa mtanzania yoyote anyeunga mkono rwanda kama alivyofanya slaa hana sifa kuitwa mtanzania,

kagame amezoe kula vya kunyonga vya kuchinja haviwezi kafanya uchafu nchini mwake kwa kuuwa watu wengi sana leo yupo congo anaiba mali za watu,warwanda wanaishi nchini bila vibari na kufanya uharifu halafu tuwasapoti hakuna hiyo.
 
Mkuu kama ni hali ya usalama

1. Taifa lolote lazima lijenge himaya bora na salama kwa vizazi vijavyo.

Je usalama wa vizazi vyetu haupo mipakani na katika viwanja vya ndege? Unauhakikagani na ubora wa maisha ya vizazi vinavyokuja kama tumeacha mipaka yote wazi kiasi kwamba

a) vijana wangapi wanaangamia kwa ubwiaji unga unaopita ovyo? mipakani kote? je huo ni usalama wa mipaka!

b) Tunajivuniaje ulinzi na usalama katika mipaka yetu iwapo tembo, swala pundamilia nk wanauwawa na kutoroshwa mchana kweupe na kwakuwakosa/kuibiwa kwake unaweza eleza watanzania wangapi wanakufa kwa kukosa matibabu au elimu bora ambayo wangeipata kama ujambazi huu ungedhibitiwa?

Kwa taarifa yako wanaoangamia kwa bundunki na ujambazi huko mipakani hususani Kagera, kigoma nk sina utafiti wakina lakini kwa akili ya kawaida huwezi linganisha na wale wanaopoteza uhai na wanaoadhiririka na madawa ya kulevya nchi nzima. Kikwete yupo, mwema yupo, pinda yupo lakini nikama simba wasio na meno hawajui watendalo wala majukumu yao.

Je ni kwanini basi

a) malawi tunazozana nao, na leo asubuhi bbc kama sikosei nilipokuwa nasikiliza Bwana Thabo mbeki na mwenzie wa msubiji wapatanishi wameahilisha kuja TZ bila sababu zinazoeleweka baada ya kutoka malawi ilikuwa waje hapa ..........tafakali


b) museveni ni kama mtoto wa TZ amekulia na kusoma udsm, vipi sasa anaonekna nayeye kujitenga na waliomlea na kumkuza?


c) kenyata huko kenya yaleyale

Swali unadhani wote hao hawana akili? isipokuwa sisi? nini kinaendelea katika siasa zetu anga za kimataifa? hatukuwahi kuyaona haya tangu kipindi cha Nyerere, Mwinyi, mkapa vipi leo....... huoni kunatatizo?



Hayo uliyoyataja juu pia ni moja ya changamoto pia ambazo nchi inazipitia lakini na hili la uhalifu eneo la mipakani ni moja wapo.Hivyo sidhani kama ni kosa kwa serikali kutatua changamoto hii lakini pia bila kuzisahau hizo nyingine ulizozitaja. Mimi Kagera ni ujombani kwetu na adha wanayoipata wajomba zangu naifahamu kupita kiasi ndiyo maana naliunga mkono hili kwa nguvu zote. Ni upungufu wa kufikiri kusema eti tuache huu upuuzi uendelee kisa twiga wanapandishwa QATAR AIRWAYS na tembo wanauawa kila siku.

Pili uache unafiki mkuu, hakuna kipindi Tanzania ilikuwa na maadau wengi kama Kipindi Nyerere ni Rais, sera ya Tanzania kuwakomboa majirani zake kupata uhuru tulichukiwa kila kona. Wakati tunapigana vita na Uganda hatukuwa in good terms na Kenya,South Africa,Zimbabwe etc ambazo zote zilikuwa chini ya wakoloni na hata Hawa Wamalawi unaowataja pia mgogoro wao juu ya Ziwa Nyasa ulikuwepo palepale. Hebu fuatilia historia ya nchi yako (kama wewe ni Mtanzania) maana sina uhakika kama ni Mtanzania.
 
"Kila nchi inaendeshwa kwa mujibu wa sheria na taratibu zake katika hili tanzania kwa miaka mingi ilikuwa imezitupa taratibu hizi ingawa zilikuwepo"hivyo rais jk ktk hili haipaswi kutafsiri vibaya wala isizaniwe ni chuki zake dhidi ya wanyarwanda la hasha ni ktk kuhakikisha au ku re-infructure and stablise immigration law ktk mipaka ya tanzania yetu dhidi ya raia wageni,karibuni sana ila mfuate sheria na taratibu halali za tanzania/ndivyo mimi binafsi nilivyouelewa mpango wa jk
 
Mbona hujibu swali ndugu matokeo yake unaanza kupiga porojo zisizo na kichwa wala miguu?? Wahamiaji haramu wanaruhusiwa ndani ya Marekani? (Is it allowed to live without permit in the U.S?) na utueleze huo uamuzi wa kuwatambua na kuwapa ukazi ni wakudumu na unatambuliwa na katiba ya marekani au<Tuache uongo hakuna utaratibu wa kuwakamata wahamiaji haramu naku-citizenise in usa ukikamatwa ni court then home>
 
Mimi nadhani it was very stupid kukimbilia kuwashauri watu kuhusu mambo ya nchi yao na jinsi wanavyoamua ku deal na maadui zao, wakati wao hawaji kuwaambia msiwapige mabomu na risasi wananchi wenu! Hawaambii mnatia aibu kwa kupiga wananchi na kuweka JWTZ kuzalimisha kuchukua rasilimali za Taifa.

Ni kwa nini Tanzania inajidai kupigania amani na kusimamia chaguzi za watu ili hali ya kwetu yametushinda? Mbona amani ya ketu yenyewe iko mashakani na hilo tunajifanya hatuoni? Mbona chaguzi za kwetu zinakumbwa na Wizi wa kura na mauaji ya raia na hilo ni poa tu?

On the other hand nafikiri aliyosema waziri wa Rwanda ni sahihi na ni dalili ya ubinadamu na utu uzima. Ni namna ya polite ya kusema it was not hospitable for you to ingilia our affairs. But why in the hell didn't we let Ngoswe deal with his Mambo yake?
Akili yako ya kawaida sana na warwanda wengi ndivyo mlivyo ngoja tukuache uendelee kuoga tope ukidhani unajisafisha.
 
Mbona hujibu swali ndugu matokeo yake unaanza kupiga porojo zisizo na kichwa wala miguu?? Wahamiaji haramu wanaruhusiwa ndani ya Marekani? (Is it allowed to live without permit in the U.S?) na utueleze huo uamuzi wa kuwatambua na kuwapa ukazi ni wakudumu na unatambuliwa na katiba ya marekani au ni wa mara moja tu kupunguza tatizo???

wanaosifia us kuhusu masuala ya uhamiaji labda hawazijui vizuri sheria zao,wakikukamata kama mhamiaji haramu unapelekwa sero kwanza na ukishikwa na hatia unafugwa na baada ha hapo unakua deported!!! Kumbuka hata kama umeishi miaka mingi na una watoto wadogo ambao ni citizen wa us hawajali!!!na wanaosema zoezi hili limelenga rwandese tu ni waongo kuna somalis na ethiopians wengi kwenye magereza ya tanzania kwa sababu hizo hizo na hawakupewa hizo wiki mbili kuondoka nchini!!ukiona mtu unamshamwambie aende kwao analalama na kupika majungu ujue ana agenda ya siri!!!!!
 
kwa hiyo unataka warudishwe kama NYUMBU siyo , au unataka sisi tunaofanya biashara KIGALI tufurumushwe ? Kisa wewe unafanya biashara zako kariakoo ! Acheni mambo hayo bhana .
Kufanya kwako biashara kigali sio kigezo cha kuhalalisha uovu kama vp amia uko uko,haya matukio ya kuteka mabasi yanaumiza,mtu unakaa miaka na miaka unaogopa kupita iyo ruti ukiogopa kutekwa.,JK big up na wewd mkuu wa mkoa simamia hapo hapo na ikibidi huo msako usindikizwe na magari ya kijeshi,wanatuchukulia poa sana...
 
Back
Top Bottom