Serikali ya Rwanda imeapa kutowafukuza Watanzania!

Serikali ya Rwanda imeapa kutowafukuza Watanzania!

Bunge la Rwanda lilishapitisha kwa raia yeyote wa east africa kuishi na kufanya kazi bila ya mambo ya visa wala nini?.kuna watanzania wapo kwenye sekta muhimu.
 
Hongera Kagame.Husirudishe kisasi.Hapo ndipo utajua kiongozi mzuri ni yupi.Kwani chuki tunazozipanda kwa wananchi sio nzuri.Tujifunze kujenga na sio kubomoa .Tujue kesho na keshokuwa hatokuwepo Kagame wala Kikwete kwenye serikali.Lakini wananchi wa pande zote mbili watakuwepo.
 
Hongera Kagame.Husirudishe kisasi.Hapo ndipo utajua kiongozi mzuri ni yupi.Kwani chuki tunazozipanda kwa wananchi sio nzuri.Tujifunze kujenga na sio kubomoa .Tujue kesho na keshokuwa hatokuwepo Kagame wala Kikwete kwenye serikali.Lakini wananchi wa pande zote mbili watakuwepo.

Ongera za nini hizo unampa huyo anayewafanya wakongo hawaifaidi nchi yao kutokana na matendo yake haramu ya kufadhiri kikundi kinacho panga kuigawa DRC. Ongera ya nini unampa ambaye anasababisha watusi na wanyarwanda kwa ujumla kuchukiwa kwa kukubali kutumiwa na Yeye. Ongera ya nini unampa mtu anaye gawa watu wake kwa misingi ya kikabila. Ongera ya nini unampa kiongozi anaye tukanatukana ovyo kama mpiga debe. Nyinyi wahamiaji haramu msio na vibari vya kuwepo nchini, ONDOKENI KWANI MPO KINYUME CHA SHERIA ZETU.
 
Sema jambo moja la kushangaza ni jinsi idara mbali mbali za serikali yetu zilivyo na rushwa. Hivi kama kila idara husika ingekuwa makini kuhakikisha kila anayeingia nchini anafuatiliwa/anafuatilia taratibu za kutambuliwa hili tatizo lingekuwepo? OK tunaweza sema mipaka yetu ni mipana lakini je kwa nini tusingeanza na kuwaambia wale wote wasiokuwa na vibali wajisalimishe ili waombe utaratibu sahihi wa kuishi nchini na wale ambao wanastahili kupewa uraia wapate, mi nadhani ktk hili JK hana watendaji, watu wanakaa kunywa chai maofisini na kuota vitambi na kurogana waongezewe vyeo.
 
Nimempa hongera ya kutowarudisha Watanzania kama anavyofanya mkuu wetu wa nchi.Nafikiri umenipata hapo.Angalia kichwa cha habari ya uzi huu mkuu.
 
Utetezi wa enzi za mawe unaleta hizi zama za technology?

Kuna mambo mengi tu yaliyofanyika zzama za mawe, ambayo bado applicable, yanaendelea kufanyika zama hizi za technology! Kwa mfano kula mizizi, kuhesabu kwa vidole n.k! Lakini, wanyaru, nasikia, 'mwa-sikuhizi' hata wauza mboga wanafanya hesabu kwa 'LAPTOP', Calculator ni zana za MAWE! BIG UP!
 
Waziri wa Mashauri ya Kigeni wa Rwanda amesema kamwe hawatawafukuza Watanzania wanaoingia na kutoka nchini Rwanda kwa shughuli mbalimbali kwani tupo ndani ya shirikisho la Afrika Mashariki na hata kihistoria Rwanda haijawahi kuwa na tatizo na Tanzania. Akizungumzia sakata la wahamiaji haramu wa Kinyarwanda kufukuzwa na serikali ya Tanzania amesema, kila nchi inayo mamlaka ya kufanya vile inafaa lakini ingekuwa vizuri Tanzania ingewasiliana na Rwanda ili kujua wataondokaje na kupokelewa vipi.Amesisitiza, "Kwa kuwa wenzetu wameamua kufanya hivyo, tupo tayari kuwapokea wananchi wetu" Lakini pia, Waziri huyo amesema waasi wa FDRL ni kikundi cha wauaji wanaojipanga kuangamiza watu fulani nchini Rwanda hivyo wanatakiwa kupingwa kwa nguvu zote badala ya kuwatambua na kuzungumza nao kama kundi halali na lenye nia njema.Naye Mtanzania Mohammed, amependekeza Rais Kagame na Kikwete wakutane na kufikia suluhu.Pia baadhi ya Wanyarwanda wamelalamikia kutokutendewa haki kwa kutenganishwa na wake,waume, n.k (DW Kiswahili.)

Kama kuna wabongo wamezamia 'Unyaru' kihuni wapewe masaa 24, na kama Rwanda ikianza kufukuza wanaokaa kihalali basi sisi tutachekelea zaidi, maana Wanyaru ni wengi mno 'BONGO'!
 
Nchi gani duniani isiyo na illegal immigrants? Juzi tumeshuhudia Marekani kupitisha sheria za kuhalalisha residency ya mamilioni ya 'wahamiaji haramu' bila shaka na watanzania wamo. Huu ndio ungwana. Nationalism is tribalism on a larger scale- Mwalimu.
(stricly speaking there is no such thing as an illegal immigrant-one world ,one people, vitabu vitakatifu vinahimiza hili)
 
Umenena vyema mkuu

Pole sana jirani yetu wakitutsi,ndiyo utaratibu huo lakini kama unapenda kuendelea kuishi Tanzania basi fuata utaratibu.Wasalimie wanyarwanda wote huko (kasoro skeleton na waziri wake wa mambo ya nje yule mama mwenye sura utafikiri anatumbuliwa jipu) waambie tunawapenda sana na tunawahitaji huku kwetu lakini wafuate utaratibu.
 
Kama ndivyo mbona hatuyaoni haya kutendeka katika mipaka ya kenya, zambia na malawi? unafikiri ni kwanini?

Mkuu Rais wetu ndo hivyo mtu wakusukumwa sukumwa twende nae taratibu naamini litakuwa zoezi endelevu kama tutaendelea kumsukuma

Alafu sioni ubaya wowote wa hii operation kuanzia Kagera,ingeweza hata kuanzia huko unaposema ila sio mbaya hata ikianzia huko kutoka na hali ya usalama kuzidi kuwa tete.
 
Waende tu kwao, Go on Kikwete wananchi tunakuunga mkono na tuko pamoja nawe.
 
Kama ndivyo mbona hatuyaoni haya kutendeka katika mipaka ya kenya, zambia na malawi? unafikiri ni kwanini?

Nieleze hali ya kiusalama wa raia na mali zao katika mipaka yetu na Zambia,Malawi,Kenya na Msumbiji halafu na mimi nitakueleza hali ya kiusalama mpakani mwa rwanda na burundi. Think outside the box mkuu siyo unaongea tu kama umekatwa kichwa.
 
Hongera Kagame.Husirudishe kisasi.Hapo ndipo utajua kiongozi mzuri ni yupi.Kwani chuki tunazozipanda kwa wananchi sio nzuri.Tujifunze kujenga na sio kubomoa .Tujue kesho na keshokuwa hatokuwepo Kagame wala Kikwete kwenye serikali.Lakini wananchi wa pande zote mbili watakuwepo.

Mkuu wewe huko U.S.A unaishi bila kibali?Niambie wa-mexico wanaoingia bila kibali hapo serikali ya Obama inawalea kwasababu ya kuenzi ujirani mwema huku wengi wao wanaingia na madawa ya kulevya?? Hebu naomba unijibu hili kwanza.
 
Nimemsikiliza Vizuri sana WASHA TUZIDI POINT MOJA AMBAYO WATANZANIA WENGI HAWATATAMBUA mwisho wa siku tutaonekana sisi ndo wajinga.

Hata mimi uncle wangu doctor huko Rwanda anasema hukuna tatizo wanaendelea na kazi kama kawaida.

wewe ndio mjinga!
 
Wakuu kwahiyo unataka wavamizi na mifugo yao mnatakacwaishi bila vibali tanzanita?
 
artorius; Hiyo siyo sinema mkuu kwani hapo maisha ya watu yanahusika, nimemsikiliza Mtanzania aliyeko Rwanda anasema wanaishi vema na Wanyarwanda na kufanya nao biashara bila kubaguana na wanawapenda sana Watanzania kwani wanawaona ni watu wema.Je, mapendekezo ya Rais wa Rwanda Gen.Paul Kagame kukutana na Rais wa Tanzania Mhe.Dr.Kikwete hayana mashiko kwa ustawi wa nchi mbili na watu wake?
Mawazo ya kukutana na Namilonjo Kagame aloyeitukana Tanzania na raia wake sio akili njema.

Mtu akutukane, akuambie atakupiga, halafu mkutane- akili gani hiyo.

Wsyanxania wakarimu wapole, usieachokoze.
 
Last edited by a moderator:
Mimi namsaport Rais Jk asilimia mia moja warudi kwao wanyaru wanasumbua sana ndugu zetu wa kagera kwanza wanaharibu mazingira na mifugo yao then tanzania sio genge lakila mtu kuishi bila vibali tena na wahapa Dar mjiandae serikali tunaomba number za simu tuwatajie waziwazi walipo hawa wavakizi wanapora haki za msingi za Watanzania shemu on them.
 
Nchi gani duniani isiyo na illegal immigrants? Juzi tumeshuhudia Marekani kupitisha sheria za kuhalalisha residency ya mamilioni ya 'wahamiaji haramu' bila shaka na watanzania wamo. Huu ndio ungwana. Nationalism is tribalism on a larger scale- Mwalimu.
(stricly speaking there is no such thing as an illegal immigrant-one world ,one people, vitabu vitakatifu vinahimiza hili)

First, that is utter non-sense! And if it is an ideological problem, which I think it is, then we better leave it with those who have it! and, maybe, we can deal with it later!
 
Back
Top Bottom