Serikali ya Rwanda imeapa kutowafukuza Watanzania!

Serikali ya Rwanda imeapa kutowafukuza Watanzania!

Hivi mkuu mbona sikuelewi? Unataka kusema kwamba changamoto ya wahamiaji haramu isishughulikiwe kwasababu kuna changamoto nyingine zinatukabili hivi hizi ni akili kweli??

Kuhusu wahamiaji haramu kujishughulisha na ujambazi na kupora watu huko Kigoma na Kagera ninao maana nimesikia ushuhuda wa waathirika mara nyingi wakisema kuwa muonekano na rafudhi za majambazi hao si za kitanzania more over wanatumia silaha kali za kivita ambazo it is very difficult kwa raia wa kawaida wa kijijini Nyakahanga kuipata hivyo kwa namna yoyote ile inatokea nchi jirani kwa kuwa wenzetu wamekuwa kwenye vita kwa muda mrefu na silaha zimezagaa kila kona. Pia kuna ushahidi hadi wa baadhi ya majambazi yaliyowahi kukamatwa maeneo hayo kuthibitika kuwa ni raia wa kigeni.

Tatu si kweli kwamba kipindi cha Nyerere tulikuwa na ugomvi na wakoloni tu hata Kenyatta hakuwa kuwa swahiba wa mwalimu kutokana na kupishana kwa ideologies zao ambapo Kenyatta alikuwa ni bepari mwenye kuwalea wazungu huku Nyerere ni Mjamaa asiyepikika na wazungu mpaka alifikia hatua ya kuufungia ubalozi wa Uingereza nchini. Iddi Amin hakuwa mkoloni wala Kamuzu Banda hakuwa Mzungu hivyo acha kuupotosha ukweli. Halafu kuonyesha ulivyomburula unasema kuwa wakati wa Vita ya Uganda Nyerere hakuwafukuza waganda wanaoishi kinyume na sheria nchini, awafukuze vipi ilhali hawakuwa kikwazo kwa usalama wa watanzania waishio mipakani na kwa namna nyingine walikuwa wapo naye pamoja kuhakikisha utawala wa Idd Amin unang'oka Uganda.

Hivi unasema haya ukiwa upo mzima haujaonja hata kidogo kweli? Maana hizi sikukuu may be najibizana na wewe kumbe umelewa.


MWILI NYUMBA


Hayo uliyoyataja juu pia ni moja ya changamoto pia ambazo nchi inazipitia lakini na hili la uhalifu eneo la mipakani ni moja wapo

Changamoto hutatuliwa.

1. Je wale wasafirishaaji na wauza dawa za kulevya ambao kikwete alikiri kuwafahamu zaid ya miaka miwili sasa amechukuwa hatuagani? Hujajibu swali hili

2. Kila mkowa unamateja na waathilika wa madawa ya kulevya kwa maelefu nchin kote, huoni kwamba hili nijanga baya kabisa? Kikwete aanawafahamu wachuuzi amekaa kimya.......kwanini anyamazie watoto wakitanzania wakiteketea nchi nzima? hili janga linaletwa na wanyarwanda au nani na kwanini.............. Hujajibu swali hili


.
Hivyo sidhani kama ni kosa kwa serikali kutatua changamoto hii lakini pia bila kuzisahau hizo nyingine ulizozitaja



.

Lini itatatua wakati ndege zinaendelea kutua na kuchukuwa wanyama na raslimali zetu kila siku mkuu

1. Wagonjwa wangapi wangepona kwa matibabu bora kama tungedhibiti na kufaidi upatikanaji wa madawa na vifaa tiba bora kutoka mapato ya madini na wanyama pori? Hospitali zote za erikali huduma nimbovu kupita kiasi wewe huoni hawa maelfu wanaoteketea na huoni kama hili ni tatizo? Hujajibu swali hili


Mimi Kagera ni ujombani kwetu na adha wanayoipata wajomba zangu naifahamu kupita kiasi ndiyo maana naliunga mkono hili kwa nguvu zote
.

Sijasema kagera pasiwekewe ulinzi na hoja kwamba ni ujombani kwenu hii ni sera mfu ya ukabila tunaongele utanzania hapa.

1. Je hiyo ndiyo njia pakee na sahihi ya kulinda mali na usalama wa raia hususani mipakani? kufukuza wasio na vibali vya kuishi nchini? Nasisi wakwetu wafukuzwe huko kenya, malawi, kongo nk? Unauhakika hao ndio wahalifu ? kivipi mkuu Hujajibu swali hili


2. Tanzania imeshakaa na viongozi wa rwanda mara ngapi, kujadili hali tete ya maisha ya watanzania/wanyarwanda na jinsi ya kulitatua tatizo hukompakani unavielelezovyovyote mkuu. Hujajibu swali hili


Ni upungufu wa kufikiri kusema eti tuache huu upuuzi uendelee kisa twiga wanapandishwa QATAR AIRWAYS na tembo wanauawa kila siku
.

Upuuzi ni upi

1. Kuacha mamilioni ya watanzania wakifa kwa kukosa tiba na elimu bora kwa kisingizio cha umasikini walowezi wakituibia raslima na utajiri wetu? au Hujajibu swali hili


2. Kushupalia kabila la wanyarwanda ambao idadi yao nadhani haifikii hata wale wa Dar es salaam, na kwa ujinga na ulimbukeni tunashupalia propaganda za kisiasa kwamba Rwanda ni tishio kwa usalama wa Tanzania. Tunauwezo, Jeshi kubwa na bora, tunaraslimali watu nk isitoshe wanyarandwa hatuna uadui nao ni papara tu za kiongozi wako kikwete. Hujajibu swali hili


Pili uache unafiki mkuu, hakuna kipindi Tanzania ilikuwa na maadau wengi kama Kipindi Nyerere ni Rais, sera ya Tanzania kuwakomboa majirani zake kupata uhuru tulichukiwa kila kona
.

1. Hapa ndipo unapooneha uwezo kufikiri unapwaya.

-Nyerere hakupigana dhidi ya waafrika wenzie, alisadia nchi hususani kusini mwa afrika Msubiji, Angola, Zimbabwe, Afrika ya kusini nk dhidi ya wareno, wadachi, makaburu nk kupigana kudai na kupata uhuru wakujitawala unamaana kikwete naye anafanya hivyo? Hujajibu swali hili


-Kikwete hapigani vita ila anawachimba viongozi na majirani zake (waafrika wenzake kwenye himaya zao) lengo lake moja tu kujipalilia njia ajulikane kimataifa lakini sio kihalali ila kwa hila, nahapa ndipo mtafaruku na malumbano yanapoanza. Jadili walau mawazo yako


Wakati tunapigana vita na Uganda hatukuwa in good terms na Kenya,South Africa,Zimbabwe etc ambazo zote zilikuwa chini ya wakoloni na hata Hawa Wamalawi unaowataja pia mgogoro wao juu ya Ziwa Nyasa ulikuwepo palepale.

-Nyerere hakupenda ukoloni, lakini Mwalimu aliingia vitani akiungwa mkono na watanzania wote wazee, vijana wake kwa waume kumtwanga IDD AMIN DADA kwasababu hakukurupuka, na watanzania tulivamiwa hatukuvamia wala hatukuwafukuza waganda. jadili hoja usipotoshe kama ulivotaka ufanya hapo juu

-Nyerere hakujishebedua eti autafute umaarufu kimataifa ili akistaafu aitwe UN akapewe madaraka. Mwalimu alijitoshereleza alikuwa na hekima na aliona mbali. huwezi mlinganisha mwalimu na mtu kama kikwete ambaye ameshindwa kila kitu. Unasemaje na nini mtazamo wako?


Hebu fuatilia historia ya nchi yako (kama wewe ni Mtanzania) maana sina uhakika kama ni Mtanzania.



Historia ya nchi yangu kifupi

1. Tumekuwa tukijulikana kimataifa popote dunia kama kisiwa cha amani na kila mtanzania alipokutana na mwenzake tuliitana ndugu.

SWALI
Je hii falsafa bado inaendelea? kama ndiyo jadili kivipi nakama haipo jadili kwanini imetoweka na nani alaumumiwe wanyarwanda au kikwete na mawaziri wake?
Hujajibu swali hili
 
Nimemsikiliza Vizuri sana WASHA TUZIDI POINT MOJA AMBAYO WATANZANIA WENGI HAWATATAMBUA mwisho w a siku tutaonekana sisi ndo wajinga.

Hata mimi uncle wangu doctor huko Rwanda anasema hukuna tatizo wanaendelea na kazi kama kawaida.
Kama wanaishi kihalali (huyo uncle wako na wengine) kwa nini wafukuzwe. Msifanye mambo ya kawaida kuwa ya ajabu. Serikali ya tanzania, kama zilivyo nchi nyingine duniani, ina taratibu ya kuwafukuza watu wote wanaoishi nchini bila kibali cha kufanya hivyo.
 
==>>☆★☆★☆ Excellent JK.... well done...!!!

==>> FUKUZAAAA WOTEEE.....I would like even their embassy to be shut down....!!!

==>> HATUDEKEZI WALA KUHITAJI MTU KAMA KAGAME WHO INSULTED & KUTISHIA MAISHA YA JK....who is he...?? who the hell is he..??

==>> Sio kufukuza tu tulishawabeba sana hawa...SHUKRANI ZERO KABISA MAPIMBI HAYA...FROM WAKIWA WAKIMBIZI...tena wengine majambazi mabaya wanaua raia wetu....tukaruhusu mahaka ya kimbari ya Rwanda iwe Arusha wamalize their problems...instead Kagame akamwua Prof Mwakyusa mtetezi wa watuhumiwa....!!! imagine..

===>> Hawafai hawa ngedere...sio WATU HAWA...HAWABEBEKI...HAWAKUMBUKI...HAWANA SHUKRANI....DEAD SPIRITS.... tumewafanyia mengi mengi.... the late President Habryamana wamefanya usuluhishi hapa PK kamuua....!!! PK kajifunza Jeshi bure hapa Tz leo anatutukana na kututishia maisha....
Museveni kasoma, kakulia hapa...support zote kapata
hapa MNAFIKI MKUBWA YULE.....Uhuru b4 election juzi tu Feb.2013...kaja kama mbwa koko kuomba support ya JK na mapicha kibaooo...anakenua..

...LEO WOTE WANATUONA SIE WAPUUZI.....WEMA WETU MWISHO, we are tired of them....na tuanze everywhere ktk serikali na private sectors...WAGENI WOTE TIMUA TIMUA...WANAOKAA ILLEGALLY HAPA KWETU....KUNA WAHINDI..WAKENYA...UGANDA...RWANDA...FUKUZA WAPO KIBAO WANAFANYA KAZI BILA VIBALI NA HAWAFAI....

....JK tuanze nchi nzima....plz I beg Mheshimiwa Rais...all over our country...illegal Immigrants fukuza...wapo kibao wanafanya kazi hapa Tz....

===>> TUMEWACHOKA SIO WATU HAWA....☆☆★★
 
Nimemsikiliza Vizuri sana WASHA TUZIDI POINT MOJA AMBAYO WATANZANIA WENGI HAWATATAMBUA mwisho wa siku tutaonekana sisi ndo wajinga.
Hata mimi uncle wangu doctor huko Rwanda anasema hukuna tatizo wanaendelea na kazi kama kawaida.

tutaonekana sisi ndo wajinga.
Labda wewe ndio utaonekana mjinga kwani hao watu wameingiaje Tanzania na ming'ombe kuja kulisha katika ardhi yetu
Hao wanyarwanda wanaingia na silaha kuja kupora mifugo, kuua watu
hao wanyarwanda waliingiaje huku Tanzania na kununua mashamba kumbe ni haohao wanaoteka magari na mabasi
Ni haohao Wanyarwanda juzijuzi wamemuua Mwanajeshi wetu aliyekuwa katika Pikipiki bila sababu wakimuhisia kwa mavazi

Sisi sio wajinga tuna Maafisa wengi wa Kinyarwanda kila Mkoa MaDR, Maafisa Kilimo, Mifugo 9mwingine kanunua na ranchi ya Kongwa licha ya nduguze kuwa TRA hao wana vibali na huenda wana uraia wa Nchi hizi
 
Kwa tarifa yako usinitishe wala nini huwezi kuleta mambo yako ya kihuni halafu tukuache tu haiwezekani na haitawezekana wewe ndiye uliyeleta ushabiki baada ya kukwambia ukweli unajifanya eti umechanganyikiwa acha utoto wako,
unasema tuache kuingilia mambo ya watu yepi ambayo tumeingilia na nani kaingilia kwa akili yako unataka utulazimishe tuamini kuwa jk kaingilia *maswara* ya watu kitu ambacho ni uongo na upotoshaji jk aliongea kwenye kikao halali na hili swala ilikuwa ni mada mojawapo na alitoa ushauri kwa marais wote wanaohusika why kagame awe mbogo kwa ushauri wa wote,
halafu unapandisha pua eti niache upuuzi upuuzi unajua wewe au unaongea hata usiyoyajua ukome kusapoti kagame anapotukana tanzania na rais wetu,nenda rwanda basi kama umechoka kufadhiliwa na watanzani.

.....Punguza jazba mjomba this sounds like mipasho,na hapo kwenye * sio maswara ni maswala EID MUBARAK.
 
==>>☆★☆★☆ Excellent JK.... well done...!!!

==>> FUKUZAAAA WOTEEE.....I would like even their embassy to be shut down....!!!

==>> HATUDEKEZI WALA KUHITAJI MTU KAMA KAGAME WHO INSULTED & KUTISHIA MAISHA YA JK....who is he...?? who the hell is he..??

==>> Sio kufukuza tu tulishawabeba sana hawa...SHUKRANI ZERO KABISA MAPIMBI HAYA...FROM WAKIWA WAKIMBIZI...tena wengine majambazi mabaya wanaua raia wetu....tukaruhusu mahaka ya kimbari ya Rwanda iwe Arusha wamalize their problems...instead Kagame akamwua Prof Mwakyusa mtetezi wa watuhumiwa....!!! imagine..

===>> Hawafai hawa ngedere...sio WATU HAWA...HAWABEBEKI...HAWAKUMBUKI...HAWANA SHUKRANI....DEAD SPIRITS.... tumewafanyia mengi mengi.... the late President Habryamana wamefanya usuluhishi hapa PK kamuua....!!! PK kajifunza Jeshi bure hapa Tz leo anatutukana na kututishia maisha....
Museveni kasoma, kakulia hapa...support zote kapata
hapa MNAFIKI MKUBWA YULE.....Uhuru b4 election juzi tu Feb.2013...kaja kama mbwa koko kuomba support ya JK na mapicha kibaooo...anakenua..

...LEO WOTE WANATUONA SIE WAPUUZI.....WEMA WETU MWISHO, we are tired of them....na tuanze everywhere ktk serikali na private sectors...WAGENI WOTE TIMUA TIMUA...WANAOKAA ILLEGALLY HAPA KWETU....KUNA WAHINDI..WAKENYA...UGANDA...RWANDA...FUKUZA WAPO KIBAO WANAFANYA KAZI BILA VIBALI NA HAWAFAI....

....JK tuanze nchi nzima....plz I beg Mheshimiwa Rais...all over our country...illegal Immigrants fukuza...wapo kibao wanafanya kazi hapa Tz....

===>> TUMEWACHOKA SIO WATU HAWA....☆☆★★

'Tumewachoka sio watu hawa' sidhani kama kuna mtu anapenda kuwa illegal migrant ila kuna situation huwa zinatokea inamlazimu kuwa hivyo, huwezijua kesho yako au wajukuu zako wataishi wapi na katika mazingira yapi na wakati gani, ni kweli changamoto ipo ila kuna namna ya kutatua bila kukehi,kejeri na kudharau wananchi wa kawaida kwa makosa ya kiongozi ambaye anakula maisha ikulu.
 
Huyu waziri wa Rwanda kapima upepo na kuona hata wakilipiza kisasi musthirika ni yeye Rwanda, kwa hiyo bado itakua inakula upande wake, Cha msingi hata sie hatuwafukuzi wanyarwanda ila wahamiaji haramu wa kinyarwanda
 
Nimemsikiliza Vizuri sana WASHA TUZIDI POINT MOJA AMBAYO WATANZANIA WENGI HAWATATAMBUA mwisho wa siku tutaonekana sisi ndo wajinga.

Hata mimi uncle wangu doctor huko Rwanda anasema hukuna tatizo wanaendelea na kazi kama kawaida.

Huyo uncle wako au wewe mna asili ya KINYARWANDA?
 
hapo bolded italic,iwasiliane sasa,jinsi ya kujua wataondokaje na kupokelewa vipi ,je walipoingia ninyi wanyarwanda mliwasiliana na Tanzania jinsi ya kuondoka rwanda na vile wangepokelewa hapa tanzania?/wote wanaoishi iligally they must go!!!!!!!!!

Nadhani wala hawakumuelewa JK, hajafukuza Wanyarwanda, bali wahamiaji haramu woooooote wawe Wakenya, wazungu wa ulaya, waganda etc etc...wanajishtukia tu hao na wanajua walikosea kupingana na ushauri, just ushauri, kwa kutumia lugha kali na vitisho kama vile. Ukihamia mahali bila utaratibu lazima uondoke na wamepewa muda wa ktosha tu, 14 days! Tuwasaidie nini zaidi? au tungewakamata na kuwafungulia mashtaka kwa kuingia nchini kinyume cha sheria inavyotaka.

Kuhusu hao FDLR, yalishatokea hayo na nadhani Rwanda haitokuja kuwa na amani kwa mtazamo huu wa viongozi wao walionao. Samehe mara saba sabini, kaeni meza moja malizeni tofauti zenu kwa faida ya vizazi vijavyo! hao FDLR nao wana yao ya kulipiza ndio maana wako huko msituni. Waiteni suluhisheni na mumuachie Mungu awe muamuzi huko mbele za haki. Wajengeeni vizazi vijavyo amani ya kudumu. HAWAELEWI HAWA, ni ushauri alioutoa lakini ndio suluhisho. Hakuna suluhisho zaidi ya hilo kwa upande wa Rwanda kwa sababu hata ndani ya serikali yake na wananchi anaowatawala wako walio kinyume naye, sasa suluhisho la pekee ni kupokea huo ushauri mchungu! Mbona Museveni alikubali, hata kama ni kinafiki lakini anajua kihalisia ndivyo inavyotakiwa. Tofauti na migogoro ya kimasilahi ya mataifa makubwa.
 
Kwa tarifa yako usinitishe wala nini huwezi kuleta mambo yako ya kihuni halafu tukuache tu haiwezekani na haitawezekana wewe ndiye uliyeleta ushabiki baada ya kukwambia ukweli unajifanya eti umechanganyikiwa acha utoto wako,
unasema tuache kuingilia mambo ya watu yepi ambayo tumeingilia na nani kaingilia kwa akili yako unataka utulazimishe tuamini kuwa jk kaingilia maswara ya watu kitu ambacho ni uongo na upotoshaji jk aliongea kwenye kikao halali na hili swala ilikuwa ni mada mojawapo na alitoa ushauri kwa marais wote wanaohusika why kagame awe mbogo kwa ushauri wa wote,
halafu unapandisha pua eti niache upuuzi upuuzi unajua wewe au unaongea hata usiyoyajua ukome kusapoti kagame anapotukana tanzaia na rais wetu,nenda rwanda basi kama umechoka kufadhiliwa na watanzani.

pia kigali ilipinga vikali matumizi ya drones kufanya surveilance huko drc kamailivokuwa imependekezwa na us, walipinga kwa nguvu sana na sababu ya kupinga eti ndege hizo zita de-stabilize hali ya usalama, kwa namna gani amani itaaribiwa na ndege zile? haikuwekwa bayana! ninalo liona hapa ni kuwa Kigali inapingana na yeyote anayewatakia wa-drc amani ya kweli!. Binafsi naamini kuwa kama drc itakuwa na selikali imara na jeshi linaloweza kudhibiti mipaka baraba hao intara hamwe watakosa pahala pa kufanyia maasi yao dhidi ya Kigali.
 
Waziri wa Mashauri ya Kigeni wa Rwanda amesema kamwe hawatawafukuza Watanzania wanaoingia na kutoka nchini Rwanda kwa shughuli mbalimbali kwani tupo ndani ya shirikisho la Afrika Mashariki na hata kihistoria Rwanda haijawahi kuwa na tatizo na Tanzania. Akizungumzia sakata la wahamiaji haramu wa Kinyarwanda kufukuzwa na serikali ya Tanzania amesema, kila nchi inayo mamlaka ya kufanya vile inafaa lakini ingekuwa vizuri Tanzania ingewasiliana na Rwanda ili kujua wataondokaje na kupokelewa vipi.Amesisitiza, "Kwa kuwa wenzetu wameamua kufanya hivyo, tupo tayari kuwapokea wananchi wetu" Lakini pia, Waziri huyo amesema waasi wa FDRL ni kikundi cha wauaji wanaojipanga kuangamiza watu fulani nchini Rwanda hivyo wanatakiwa kupingwa kwa nguvu zote badala ya kuwatambua na kuzungumza nao kama kundi halali na lenye nia njema.Naye Mtanzania Mohammed, amependekeza Rais Kagame na Kikwete wakutane na kufikia suluhu.Pia baadhi ya Wanyarwanda wamelalamikia kutokutendewa haki kwa kutenganishwa na wake,waume, n.k (DW Kiswahili.)
hapo issue ni kufuata taratibu za kuhamia either tanzania au rwanda na sio kubebana bcoz of EAC
 
Kama ndivyo mbona hatuyaoni haya kutendeka katika mipaka ya kenya, zambia na malawi? unafikiri ni kwanini?
Kila operesheni ina mahali pa kuanzia.Mbona warundi na wakongo hawalalamiki?Na bado, huu ni mwanzo tu.
 
SWALI
Je hii falsafa bado inaendelea? kama ndiyo jadili kivipi nakama haipo jadili kwanini imetoweka na nani alaumumiwe wanyarwanda au kikwete na mawaziri wake?
Hujajibu swali hili
ww ndio unayetakiwa kuwajibia Wanyarwanda wanaowaangamiza Wahutu naWabantu na wala sio MWILI NYUMBA
6. RPF wakawapokea na kuwaangamiza wote, na kumwaga maiti zao kwa maelfu katika mto Kagera, zikawa zinafunika Ziwa Victoria mpaka General Mboma alipotoa Tamko la kuvamia Rwanda kukomesha ushetani huu wa RPF, kama wasingeacha unyama huo mara moja.
Kikwete hapigani vita ila anawachimba viongozi na majirani zake (waafrika wenzake kwenye himaya zao) lengo lake moja tu kujipalilia njia ajulikane kimataifa lakini sio kihalali ila kwa hila, nahapa ndipo mtafaruku na malumbano yanapoanza. Jadili walau mawazo yako

Unamlinganisha Kikwete na Kagame, hapa unapwaya kabisa au ni ututsi umekuganda (hao sio binadamu) wameweza kutoka huko kwao mpaka wakaja kumuua Prof Mwaikusa na Imran Kombe ni akili ya kufananisha na ya Kikwete? kaenda mpaka kwa Tom Sankara
1. Kagame amemwaga kinyama sana damu ya mamilioni ya Wahutu, ambao bado anaendelea kuwaua usiku na mchana, kuliko Adolf Hitler alivyowaua Wayahudi.
2. Kagame anaendesha mauaji dunia nzima, kwa kutumia kikosi chake maalum cha Escadron de la mort, ambacho ndicho alichotumia hata kumwangamiza Bingwa wetu wa Sheria, Hayati Profesa Jwani Mwaikusa, kwa kosa la kuweka wazi katika ICTR kwamba mtuhumiwa mkuu wa genocide katika Maziwa Makuu ni dikteta Paul Kagame. Kagame alihofia kwamba kutokana na majumuisho ya mwisho ya Mwanasheria huyo, lazima Ulimwengu ungelazimisha kukamatwa kwake na kufikishwa mbele ya Sheria.
3. Kagame akiwa na cheo cha Meja alikuwa mstari wa mbele kumwua Rais Thomas Sankara wa Burkina Faso, kule Uagadougou.
4. Kagame alikuwa Burundi kwa ushirikiano wake muhimu na Jean Bikomagu, katika mauaji ya kikatili sana ya marehemu Rais Melchior Ndadaye.
5. Kagame ndiye aliyehusika kikamilifu na utunguaji wa ndege iliyomchukua Rais Juvenal Habyarimana wa Rwanda pamoja na Rais Cyprien Ntaryamira wa Burundi.
6. Kagame analaaniwa na dunia nzima kwa kumfanyia unyama wa kutisha mwanasiasa mwanamke, shujaa Victoire Ingabire, ambaye amemtupa gerezani kwa kosa la kugombea Urais wa Rwanda akiwa Mhutu, }

Liberty International Foundation
Reverend Christopher Mtikila
(0766 053081, 0713 435016 )
EXECUTIVE CHAIRMAN


Tanzania imeshakaa na viongozi wa rwanda mara ngapi, kujadili hali tete ya maisha ya watanzania/wanyarwanda na jinsi ya kulitatua tatizo hukompakani unavielelezovyovyote mkuu. Hujajibu swali hili
Upuuzi ni upi
2. Kushupalia kabila la wanyarwanda ambao idadi yao nadhani haifikii hata wale wa Dar es salaam, Hujajibu swali hili

  • Tanzania imeshakaa na Wanyarwanda 1994 huko Arusha leo unataka tukae nao wakati tunawajua fika bado wakaitungua ndege
Wakati mwingine wakati wa kuuliza maswali ya Rwanda pitia Wikipedia au Google sisi sio wote wajinga au soma hii taarifa ya Mch Mtikila ndio uje na viswali vingine hapa JF au vitumwa kwa PM kwa MWILI NYUMBA sio kwa Watanzania

Mtikila's allegations - Mtikila: Kagame amepenyeza Wanyarwanda 35,000 Tanzania

MAANGAMIZI YA KUTISHA YA WANANCHI WA BULIGI

(Wanyarwanda wahusika na unyama dhidi ya Wasukuma)


​
Hii ni Taarifa ya kuteketezwa zaidi ya nyumba 500 za wananchi wa kabila la Wasukuma kwa moto, pamoja na tani nyingi za mazao yao ambayo ni pamoja na mpunga, mahindi, maharagwe, mtama, dengu, uwele, serena, pamoja na mali zao zingine, katika eneo liitwalo Buligi, katika Wilaya ya Muleba. Unyama huu wahusika wamejaribu kuuficha kwa jina la ‘Opresheni Okoa mazingira'. Ni lengo la Katiba ya Nchi yetu na Sheria .................................................................................................................................................................................................................................
 
Last edited by a moderator:


MWILI NYUMBA




Changamoto hutatuliwa.

1. Je wale wasafirishaaji na wauza dawa za kulevya ambao kikwete alikiri kuwafahamu zaid ya miaka miwili sasa amechukuwa hatuagani? Hujajibu swali hili

2. Kila mkowa unamateja na waathilika wa madawa ya kulevya kwa maelefu nchin kote, huoni kwamba hili nijanga baya kabisa? Kikwete aanawafahamu wachuuzi amekaa kimya.......kwanini anyamazie watoto wakitanzania wakiteketea nchi nzima? hili janga linaletwa na wanyarwanda au nani na kwanini.............. Hujajibu swali hili


.

Lini itatatua wakati ndege zinaendelea kutua na kuchukuwa wanyama na raslimali zetu kila siku mkuu

1. Wagonjwa wangapi wangepona kwa matibabu bora kama tungedhibiti na kufaidi upatikanaji wa madawa na vifaa tiba bora kutoka mapato ya madini na wanyama pori? Hospitali zote za erikali huduma nimbovu kupita kiasi wewe huoni hawa maelfu wanaoteketea na huoni kama hili ni tatizo? Hujajibu swali hili


.

Sijasema kagera pasiwekewe ulinzi na hoja kwamba ni ujombani kwenu hii ni sera mfu ya ukabila tunaongele utanzania hapa.

1. Je hiyo ndiyo njia pakee na sahihi ya kulinda mali na usalama wa raia hususani mipakani? kufukuza wasio na vibali vya kuishi nchini? Nasisi wakwetu wafukuzwe huko kenya, malawi, kongo nk? Unauhakika hao ndio wahalifu ? kivipi mkuu Hujajibu swali hili


2. Tanzania imeshakaa na viongozi wa rwanda mara ngapi, kujadili hali tete ya maisha ya watanzania/wanyarwanda na jinsi ya kulitatua tatizo hukompakani unavielelezovyovyote mkuu. Hujajibu swali hili


.

Upuuzi ni upi

1. Kuacha mamilioni ya watanzania wakifa kwa kukosa tiba na elimu bora kwa kisingizio cha umasikini walowezi wakituibia raslima na utajiri wetu? au Hujajibu swali hili


2. Kushupalia kabila la wanyarwanda ambao idadi yao nadhani haifikii hata wale wa Dar es salaam, na kwa ujinga na ulimbukeni tunashupalia propaganda za kisiasa kwamba Rwanda ni tishio kwa usalama wa Tanzania. Tunauwezo, Jeshi kubwa na bora, tunaraslimali watu nk isitoshe wanyarandwa hatuna uadui nao ni papara tu za kiongozi wako kikwete. Hujajibu swali hili


.

1. Hapa ndipo unapooneha uwezo kufikiri unapwaya.

-Nyerere hakupigana dhidi ya waafrika wenzie, alisadia nchi hususani kusini mwa afrika Msubiji, Angola, Zimbabwe, Afrika ya kusini nk dhidi ya wareno, wadachi, makaburu nk kupigana kudai na kupata uhuru wakujitawala unamaana kikwete naye anafanya hivyo? Hujajibu swali hili


-Kikwete hapigani vita ila anawachimba viongozi na majirani zake (waafrika wenzake kwenye himaya zao) lengo lake moja tu kujipalilia njia ajulikane kimataifa lakini sio kihalali ila kwa hila, nahapa ndipo mtafaruku na malumbano yanapoanza. Jadili walau mawazo yako




-Nyerere hakupenda ukoloni, lakini Mwalimu aliingia vitani akiungwa mkono na watanzania wote wazee, vijana wake kwa waume kumtwanga IDD AMIN DADA kwasababu hakukurupuka, na watanzania tulivamiwa hatukuvamia wala hatukuwafukuza waganda. jadili hoja usipotoshe kama ulivotaka ufanya hapo juu

-Nyerere hakujishebedua eti autafute umaarufu kimataifa ili akistaafu aitwe UN akapewe madaraka. Mwalimu alijitoshereleza alikuwa na hekima na aliona mbali. huwezi mlinganisha mwalimu na mtu kama kikwete ambaye ameshindwa kila kitu. Unasemaje na nini mtazamo wako?




1. Tumekuwa tukijulikana kimataifa popote dunia kama kisiwa cha amani na kila mtanzania alipokutana na mwenzake tuliitana ndugu.

SWALI
Je hii falsafa bado inaendelea? kama ndiyo jadili kivipi nakama haipo jadili kwanini imetoweka na nani alaumumiwe wanyarwanda au kikwete na mawaziri wake?
Hujajibu swali hili



Sikujibu hayo kwasababu hayahusiani hata kwa mbali na operation ya kuimalisha usalama Kagera,Kigoma na Geita. Najibu yanayohusiana na mada tajwa hapo juu. Kama unataka tuongelee matatizo ua afya na madawa ya kulevya Tanzania fungua thread yake tujadili.

Hakuna anayeshabikia kabila la wanyarwanda liondolewe lakini wewe hujiulizi Tanzania tumepaka na nchi nane lakini kwanini sehemu zote hakuna matukio ya kutishia usalma wa wananchi isipokuwa kwa hawa watu?Pia ukijua chanzo cha vurugu za Congo ya mashariki utaelewa.Kwanza najua unaelewa sema wewe ni miongoni mwao ndiyo maana unaendeleza porojo. By the way i'm out of this utter nonsense argument maana maongezi yetu hayatabadilisha chochote kuhusu nyie kuondoka hapa nchini.

Mtupishe tupumue si mnakwenu mnang'ang'ania nini kwa watu huku hamtaki kufuata utaratibu wa nchi husika??



[h=1]Wanyarwanda 520 watii agizo la Kikwete kuondoka nchini[/h]

wahamiaji.jpg



Source:Wanyarwanda 520 watii agizo la Kikwete kuondoka nchini - Kitaifa - mwananchi.co.tz


Sasa kama wewe hutaki kutii amri halali ya serikali basi kauli ya Pinda itakufika na usitulaumu.
 
Heko kwa uamuzi huo kwani waathirika ni watu wa hali ya chini na si hao vigogo

umesema vyema shine mie naweza kuiita hh as failed diplomacy! na aliyeianzisha ni huyu mama mushikwabo, japo ni kweli fdrl itikadi yao ni ya kiuaji 'twende kukazi' kuua watutsi wanaita kazi, kama ilivyo ideology ya CCM 'mapinduzi daima' hawa hiyo ndo ideology yao cut the long grass, lzm wa denounce kwanza ndo mazungumzo yafanyike, wanyarwanda hawajafukuzwa wameambiwa wafuate utaratibu wa uhamiaji, viongozi wa rwanda ni walopokaji na ss wanateseka raia wa kawaida.
 
Nimemsikiliza Vizuri sana WASHA TUZIDI POINT MOJA AMBAYO WATANZANIA WENGI HAWATATAMBUA mwisho wa siku tutaonekana sisi ndo wajinga.

Hata mimi uncle wangu doctor huko Rwanda anasema hukuna tatizo wanaendelea na kazi kama kawaida.

Huyo uncle wako anaishi kiahalali au muhamiaji haramu? Tuanzie hapo ndo tutaelewana
 
Waziri wa Mashauri ya Kigeni wa Rwanda amesema kamwe hawatawafukuza Watanzania wanaoingia na kutoka nchini Rwanda kwa shughuli mbalimbali kwani tupo ndani ya shirikisho la Afrika Mashariki na hata kihistoria Rwanda haijawahi kuwa na tatizo na Tanzania. Akizungumzia sakata la wahamiaji haramu wa Kinyarwanda kufukuzwa na serikali ya Tanzania amesema, kila nchi inayo mamlaka ya kufanya vile inafaa lakini ingekuwa vizuri Tanzania ingewasiliana na Rwanda ili kujua wataondokaje na kupokelewa vipi.Amesisitiza, "Kwa kuwa wenzetu wameamua kufanya hivyo, tupo tayari kuwapokea wananchi wetu" Lakini pia, Waziri huyo amesema waasi wa FDRL ni kikundi cha wauaji wanaojipanga kuangamiza watu fulani nchini Rwanda hivyo wanatakiwa kupingwa kwa nguvu zote badala ya kuwatambua na kuzungumza nao kama kundi halali na lenye nia njema.Naye Mtanzania Mohammed, amependekeza Rais Kagame na Kikwete wakutane na kufikia suluhu.Pia baadhi ya Wanyarwanda wamelalamikia kutokutendewa haki kwa kutenganishwa na wake,waume, n.k (DW Kiswahili.)

Huyu naye kichwa maji kweli. Waliofukuzwa ni wahamiaji haramu mabao hukamatwa, hushitakiwa na kurundishwa katika nchi zote dunia. Marekani inarudisha wahamiaji haramu wengi, Ulaya pia, Afrika ya Kusini pia. Hii siyo kwa watu wanaoingia kihalali na kufanya shughuli mbambali katika nchi. Kama watanzania wameingia kihalali Rwanda na Rwanda inanufaika nao, kwa nini iwafukuze?. Kumfukunza mtu aliyeingia kihalali utashitakiwa.
 
Mkuu hapo kwenye kijani hasa ndivyo tutakavyoonekana kimataifa.

Wale waingeleza waliomwagiwa tindikali zanzibar wanaendeleza kuthibitisha ubaguzi wetu katika anga za kimataifa.

Kiongozi mkubwa wa nchi hatakiwi kuropoka ropoka, maana tafri ikajatolewa kila mtu ataibuka na yake.

Sasa hivi picha ni kwamba Tumeacha utamaduni wetu tumekuwa wabaguzi, wateseji na tusiojali haki za raia wa nchi zingine

Nilijua pamoja na military power ila ktk mikakati na utekelezaji chini ya CCM nchi imepwaya sana..Nilijua kuwa hii vuta nikuvute ikiwa ndefu , jeuri ya CCM na wengine tuwajuao itaanza pitia misukosuko mingi sana kuliko hata matukio ya ndani.

Ndani ya nchi yetu CCM haina brilliant Minds, halafu wanakwenda shindana na brillliant minds za nchi jirani..ni wazi tunakwenda shidwa.Kila event inayotokea ni wazi CCM wataact inconsistently.CCM hawajawahi kuwa na msemaji mmoja au kuwa na matamshi sawa, waropokaji wengi, masifa ni mengi, kujiaminisha ktk vitu vya uongo na kawaida, kujidanganya kwa wana CCM ni jambo la kawaida.Sasa km hawajawahi toa majibu hata ya kuweza washawishi raia wa nchi ambao CCM wana kila control juu ya nini wasikie, itakuweje kwa raia wa nchi zingine ambao wana uhuru, wana uelewa tofauti na wana mamlaka tofauti?

Naomba Mungu hata hii issue iishe haraka kabla CCM hawajalikoroga vibaya.Otherwise kilio cha waandishi wa habari, Watu wa haki za binadamu, CDM, raia wanaokimbizwa soon Amnesty wataanza piga kelele, ..haya yote yatafanana sana na Kilio cha Rwanda, ccm wataanza panic km wanavyochanganyikiwa nini kinaumiza chama chao sana (Polisi, akina mwigulu, CDM, ufisadi, etc).Ndivyo watakavyoumia ktk siasa za kimataifa..na vilio vya ndani.
 
Ukwaju

Unamlinganisha Kikwete na Kagame, hapa unapwaya kabisa au ni ututsi umekuganda (hao sio binadamu) wameweza kutoka huko kwao mpaka wakaja kumuua Prof Mwaikusa na Imran Kombe ni akili ya kufananisha na ya Kikwete? kaenda mpaka kwa Tom Sankara


Kikwete mweupe mkuu na pale kwa kagame janja yake ya kuishi kwa propaganda imegonga ukuta na nyinyi wapiga debe wake hamtafanikiwa

1. kagame hana vibanda vya nyasi wala matembe pale rwanda, Muulize kikwete asilimia ngapi ya watanzania wanaishi kwenye matembe na nyumba za nyasi unadhani nani zaidi? ukipata jibu pigia mstari

2. Unauthibitisho wowote wa kuhusika kwa kagame na mauwaji ya imrani kombe Arusha tumegee kidogo, maana hata yale ya akina kolimba, katabalo na loliondo, inawezekana hujuwi kama chama na serikali yako ndiyo wahuika wakuu

3. Je mwangosi ameuwawa na wanyarwanda? Kumbe kamuhanda na kikwete ni wanyarwanda?
1. Kagame amemwaga kinyama sana damu ya mamilioni ya Wahutu, ambao bado anaendelea kuwaua usiku na mchana, kuliko Adolf Hitler alivyowaua Wayahudi.

kama ilivo kwa kikwete maana watanzania kwa maelfu wanakufa mchana na usiku kwa kukosa huduma bora za afya yeye akiruka angani mithili ya ndege nchi inateketea kwa ufisadi. na hizi ndiyo hoja sa maingi ambazo manazikwepe kuzijadili na kulazimiha mijadala hafifu ya kipropaganda

2. Kagame anaendesha mauaji dunia nzima, kwa kutumia kikosi chake maalum cha Escadron de la mort, ambacho ndicho alichotumia hata kumwangamiza Bingwa wetu wa Sheria, Hayati Profesa Jwani Mwaikusa, kwa kosa la kuweka wazi katika ICTR kwamba mtuhumiwa mkuu wa genocide katika Maziwa Makuu ni dikteta Paul Kagame. Kagame alihofia kwamba kutokana na majumuisho ya mwisho ya Mwanasheria huyo, lazima Ulimwengu ungelazimisha kukamatwa kwake na kufikishwa mbele ya Sheria.

Kwa hili sheria zinasemaje? Umeshawahi kumshauri kikwete kuhusiana na hili ? nakama mnaushahidi kuhusu hili mmefungua kesi kwenye mahakama gani ya kimataifa na ni kesi namba ngapi? Hatuishi kwa kupika majung na propaganda kwanini hamjamshitaki?

3. Kagame akiwa na cheo cha Meja alikuwa mstari wa mbele kumwua Rais Thomas Sankara wa Burkina Faso, kule Uagadougou.

kama hili ni kweli je kikwete kutunisha msuri atapona? nakama huu ni ukweli je hatuwagani zimechukuliwa iwe kimaataifa au kitaifa hasa wewe na kikwete? maana kama jamaa anaweza kitaifa na kimataifa ni zaidi ya kikwete maradufu nawewe ndiye uliyethibitiha kwa kauli yako.

4. Kagame alikuwa Burundi kwa ushirikiano wake muhimu na Jean Bikomagu, katika mauaji ya kikatili sana ya marehemu Rais Melchior Ndadaye.

Je kama ndivyo burundi iliwafukuza watusi wote pale burundi kama malipizi afanyayo kikwete? ili waende rwanda? unadhani kwanini mpaka leo burundi imetulia na watusi na wahutu wanaishi kwa upendo?


5. Kagame ndiye aliyehusika kikamilifu na utunguaji wa ndege iliyomchukua Rais Juvenal Habyarimana wa Rwanda pamoja na Rais Cyprien Ntaryamira wa Burundi.

Unaushahidi kuthibitisha hili? nini mchango wa wafaransa katika kadhia hii

6. Kagame analaaniwa na dunia nzima kwa kumfanyia unyama wa kutisha mwanasiasa mwanamke, shujaa Victoire Ingabire, ambaye amemtupa gerezani kwa kosa la kugombea Urais wa Rwanda akiwa Mhutu
Liberty International Foundation


Sijuwi kama unafahamu vema uhusiano wa kagame, rwanda na vyama vya siasa ukilinganisha na maadili ya wahusika.

-Kikwete anafanya nini kwa wapinzania wake?

i) mbowe, Lisu, lwakatare, nk wanakesi ngapi za kubumba mahakamani?

ii) Mauwaji ya mwangosi na mabomu ya arusha endapo hata pole kikwete ameshindwa kutowa wala kuunda tume huru ya majaji kuchunguza matukio ya utekaji, ubakaji na uuwaji tanzania ikiwemo ulipuzi wa mabomu. huzani kwamba kikwete anahusika kwa inshara hizi anauafigani kwa matendo ya hovyo kama haya?


  • Tanzania imeshakaa na Wanyarwanda 1994 huko Arusha leo unataka tukae nao wakati tunawajua fika bado wakaitungua ndege
Wakati mwingine wakati wa kuuliza maswali ya Rwanda pitia Wikipedia au Google sisi sio wote wajinga au soma hii taarifa ya Mch Mtikila ndio uje na viswali vingine hapa JF au vitumwa kwa PM kwa MWILI NYUMBA

Unaongelea nini hapa mgogoro wa

i) wahutu na watusi rwanda au

ii) matatizo ya usalama wa mpakani kati ya watanzania na wanyarwanda?

Hebu tuambie utata wa usalama wa watanzania na wahutu pale mpakani vilijadiliwa arusha? sidhani kama unaelewa unajadili kitugani.




Mtikila's allegations - Mtikila: Kagame amepenyeza Wanyarwanda 35,000 Tanzania

MAANGAMIZI YA KUTISHA YA WANANCHI WA BULIGI

(Wanyarwanda wahusika na unyama dhidi ya Wasukuma)


​

Do you know the meaning of this word allegations?

Hii ni Taarifa ya kuteketezwa zaidi ya nyumba 500 za wananchi wa kabila la Wasukuma kwa moto, pamoja na tani nyingi za mazao yao ambayo ni pamoja na mpunga, mahindi, maharagwe, mtama, dengu, uwele, serena, pamoja na mali zao zingine, katika eneo liitwalo Buligi, katika Wilaya ya Muleba. Unyama huu wahusika wamejaribu kuuficha kwa jina la ‘Opresheni Okoa mazingira'. Ni lengo la Katiba ya Nchi yetu na Sheria


i) wakati haya mambo yanafanyika askari walinda usalama walikuwa wapi?

ii) kama ndivyo bado unaamini kuwa na kiongozi bora na jasiri?

iii) Nani anawahamisha wamasai kwa nguvu Arusha-Loliondo kwa kuchoma nyumaba na kuangamiza mifugo?

a) Kagame na jehi lake

b) kikwete na jeshi lake ili auze nchi na kuendeleza ufisadi

d) vyama vya siasa kwasababu wanataka kutawala wanyama?


Mtikila wakati mwingi ni mpiga debe anayeangalia kulisha tumbo lake na nikigeugeu hivyo taarifa zake nauchunguzi wake huwa namwachia yeye na watu kama wewe.
 
Last edited by a moderator:
Nimemsikiliza Vizuri sana WASHA TUZIDI POINT MOJA AMBAYO WATANZANIA WENGI HAWATATAMBUA mwisho wa siku tutaonekana sisi ndo wajinga.

Hata mimi uncle wangu doctor huko Rwanda anasema hukuna tatizo wanaendelea na kazi kama kawaida.

Muulize huyo Uncle wako Illegal Migrants kutoka TZ pia wanaendelea mna kaz kama kawaida? Hata hapa TZ kuna wanyarawanda wengi tu walioingia kihalal wanaendelea kupiga Mzigo kama kawa! Hakuna Taifa linalolea Wahamiaji Haram!
 
Back
Top Bottom