Serikali ya Rwanda imeapa kutowafukuza Watanzania!

Serikali ya Rwanda imeapa kutowafukuza Watanzania!

Kikwete amesema raia wanaoishi kinyume cha sheria waondoke. Hii kwa nchi nyingi tu inafanyika na si ajabu. Mi nashauri pia kwa Rwanda kama kuna mtanzania anaishi kinyume na sheria pia afukuzwe na arudi Tanzania!
Yes unawaza kama mimi over.
 
... Hata mimi uncle wangu doctor huko Rwanda anasema hukuna tatizo wanaendelea na kazi kama kawaida.
Hapa naona mnataka kuchanganya mambo. Hakuna kiongozi wa Tanzania aliyetangaza kuwafukuza Wanyarwanda. JK ametangaza kuwafukuza wahamiaji wasio halali wote, wawe wa kutoka Rwanda, Uganda, Burundi au Ufaransa. Hiyo imetokana na msukumo kwamba matukio mengi ya ujambazi na utekaji wa mabasi unaotumia silaha umekuwa ukifanywa kwa kiasi kikubwa na wahamiaji wasio rasmi, directly wenyewe au indirectly kwa kuwahusisha au kuwawezesha kwa silaha majambazi wenzao wa Kitanzania, na hilo halipingiki (ulizeni watu waliowahi kutekwa maeneo ya huko Biharamulo, watawaambia lafudhi za majambazi hao). Kuthibitisha kuwa hawamo nchini kwa njia halali, majambazi hao wamepiga kambi maporini. Sasa ukiwafukuza kuna kosa hapo? Kwa nini uwalinganishe majambazi hao na watanzania wanaofanya shughuli zao kihalali huko Rwanda? Hakuna mlinganyo hapo, kama kuna majambazi wa Kitanzania huko Rwanda, nao wafukuzwe tu!
 
Wanapaswa kuelewa kuwa wanaofukuzwa ni wale HARAMU na siyo kinyume chake, wanyaru wanaoishi kihalali hawafukuzwi! Kama kuna Watz wanaoishi Rwanda kiharamu basi wafukuzwe tu ila siyo kawaida ya Watz kufanya hivyo, kwamba waishi nchi za wenzetu hasa hizi jirani bila vibali?
 
Unawasiliana na Serikali husika kama unaondoa watu wanaofahamika - ama ni wakimbizi waliopokelewa rasmi au ni wageni rasmi ambao wanarejeshwa makwao kwa sababu Fulani. Hawa ni wahamiaji haramu, hawajulikani waliingiaje na wanakaa kiharamu, sasa utawasilianaje na nchi wanakotoka ambako hata haijulikani wanatoka wapi!

Ukizungumzia habari ya Watanzania wanaokaa Rwanda, ikiwa wanakaa kiharamu warejeshwe tu. Hata Tanzania tuna Wanyarwanda wanaokaa kihalali na hawasumbuliwi.

Kutokuongea na wanaoitwa FDRL ambao ni raia wa Rwanda ni makosa na kwa jinsi hiyo amani haitakaa ikapatikana Rwanda. Wanataka hawa Wanyarwanda waende wapi?
 
Nimemsikiliza Vizuri sana WASHA TUZIDI POINT MOJA AMBAYO WATANZANIA WENGI HAWATATAMBUA mwisho wa siku tutaonekana sisi ndo wajinga.

Hata mimi uncle wangu doctor huko Rwanda anasema hukuna tatizo wanaendelea na kazi kama kawaida.


Hebu acha kuongea utafikiri umekatwa kichwa.Huyo Uncle wako anaishi bila kibali huko Rwanda? Sasa hivi ndiyo tunaonekana wajinga sasa nchi yetu wenyewe kusafiri mpaka escort ya polisi kuwaogopa wanyarwanda wasitupige na kutupora mali zetu katika nchi yetu wenyewe.
 
Ni Upumbavu kama Serikali ya Nchi X, inawafukuza Raia wahamiaji wa Kutoka Nchini Y , eti Kisa Rais wa Nchi Y amemtukana Rais wa Nchi X.
 
Huwezi kulinganisha wahamiaji haramu na wahamiaji halali. Hata Tanzania kuna Wanyarwanda wanaoishi kwa raha mstarehe na hakuna anayewasumbua. Kikubwa wanatakiwa kuwepo huku kihalali na sio kimagendo.
 
Hiyo ni adhabu tosha kwa Kikwete na wapambe wake. Watajiona wao ni wakosaji na wana visasi kwa wasio na hatia

mkuu sijui kwa nini unamlaum Jk kwa kufanya kazi aliyoipa kwenye katiba.

huu utaratibu upo nchi zote, ndio maana ya kuwa na la jeshi uhamiaji.
kama umeathiriwa na hili swala kwa namna yoyote ile, mbona taratibu zipo wazi kabisa.

kingine labda hujui wanakagera wameathiriwa vipi na hawa wahamiaji haram, iwe kwa ujambazi au ufugaji holela.!!
 
Ni Upumbavu kama Serikali ya Nchi X, inawafukuza Raia wahamiaji wa Kutoka Nchini Y , eti Kisa Rais wa Nchi Y amemtukana Rais wa Nchi X.

Umenena vyema mkuu
 
idawa; Mkuu sikatai kwamba walioambiwa waondoke ni wahamiaji haramu lakini mbona hatusikii kuhusu Wakenya,Waganda,Watu kutoka Msumbiji n.k Au wahamiaji haramu kutoka nchi hizo ni wachache sana au hawapo? Lakini pia, tunatuma ujumbe gani kwa Watanzania waliohamia Msumbiji kwenye machimbo kinyume cha sheria na nchi nyinginezo maana hakuna linalopenda wahamiaji haramu wanaopokonya fursa za wenyeji.Je, mazungumzo ya kidiplomasia kuhusu kuwarejesha makwao wahamamiaji harama na kwa njia maalumu isingeijengea heshima Tanzania kuliko ilivyofanyika?
 
Last edited by a moderator:
Nimemsikiliza Vizuri sana WASHA TUZIDI POINT MOJA AMBAYO WATANZANIA WENGI HAWATATAMBUA mwisho wa siku tutaonekana sisi ndo wajinga.

Hata mimi uncle wangu doctor huko Rwanda anasema hukuna tatizo wanaendelea na kazi kama kawaida.

Hakuna point waliyotuzidi, hata kama wahamiaji haramu wa maeneo husika watarudishwa kwao, bado Tanzania itakuwa na idadi kubwa ya Wanyarwanda kuliko idadi ya Watanzania wanaoishi Rwanda.
 
Ni Upumbavu kama Serikali ya Nchi X, inawafukuza Raia wahamiaji wa Kutoka Nchini Y , eti Kisa Rais wa Nchi Y amemtukana Rais wa Nchi X.
Mkuu .......Kwani wanaofukuzwa si ni wahamiaji haramu mkuu?, wale walioingia nvhini na kujipa hdahi ya uraia wa Tanzania bila kufuata taratibu......Kinachofanyika hapa ni upotoshaji mkubwa maana wahamiaji haramu wanaolengwa si Wanyarwanda pekee, kuna Warundi, wakongomani na waganda.....Wote wameanza kurudi makwao.......

Anachokifanya huyo Waziri wa Rwanda ni upotoshaji na kujikosha tu ambako hakuna msingi wowote maana kama ni Wanyarwanda wanaoishi kihalali nchini wapo wengi tu na hawajafukuzwa,wanaendelea na shughuli zao kama kawaida....

Hao anaosema hawatawabughudhi ni wale wanaoishi kihalali nchini Rwanda.......

Hata Rwanda kungekuwa na watanzania wanaoishi isivyo halali(wahamiaji haramu) wangepewa hadhi ya PI na kuamuriwa kuondoka kurudi nchini kama sisi tulivyowataka wahamiaji haramu wa Kinyarwanda waondoke na kurudi kwao....
 
Wanapaswa kuelewa kuwa wanaofukuzwa ni wale HARAMU na siyo kinyume chake, wanyaru wanaoishi kihalali hawafukuzwi! Kama kuna Watz wanaoishi Rwanda kiharamu basi wafukuzwe tu ila siyo kawaida ya Watz kufanya hivyo, kwamba waishi nchi za wenzetu hasa hizi jirani bila vibali?

Mkuu genekai,
Ni sawa, Wahamiaji Haramu wanapaswa Kufukuzwa, Lakini kwanini imekuwa katika Kipindi iki???????????????????
 
Hili ni tamshi zuri, la kikomavu na linalojenga; ingawa kwa kweli waliolengwa katika operesheni ya Kikwete si Wanyarwanda pekee bali wahamiaji haramu wote bila kujali ni wa kutoka wapi na haswahaswa wahalifu.

Pia ni msimamo wangu kuwa si dhambi kufanya mazungumzo na waasi pamoja kwamba walihusika katika yanayoitwa mauaji ya halaiki kwani si vema kuhamishia vita kwa jirani.

Mimi pia nashauri viongozi wetu wakutane wasuluhishwe maana sote tu wamoja katika Jumuia ya Afrika Mashariki.
 
Mapovu ya nini wewe Waziri? Raisi wako kamwaga mboga nasi tumemwaga ugali. Kama mbwaimbwai.
 
Back
Top Bottom