Serikali ipo tayari kukutana na Chadema...kulikoni?


Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
SERIKALI imesema iko tayari kukaa meza moja na chama cha upinzani cha Chadema au taasisi nyingine yoyote itakayotaka kujadiliana kuhusu mustakabali wa taifa.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais-Mahusiano na Uratibu, Stephen Wassira alisema kuwa serikali iko tayari kwa mazungumzo hayo iwapo yataweka mbele maslahi ya taifa.


Kauli ya Wassira imetolewa wakati Chadema ikiendelea na msimamo wake wa kutoyatambua matokeo ya uchaguzi wa urais, ikitaka kuundwa kwa tume huru ya kuchunguza utangazaji wa matokeo hayo; kuandikwa kwa katiba mpya na kuundwa kwa tume huru ya uchaguzi.


Chadema, ambayo ilitangaza msimamo huo mara baada ya kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi mkuu, ilithibitisha kwa vitendo kauli hiyo wakati wabunge wake walipotoka kwenye ukumbi wa Bunge wakati Rais Jakaya Kikwete akianza kukihutubia chombo hicho.


Baadaye, mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe alitangaza kuwa chama hicho kiko tayari kukaa meza moja na serikali au taasisi yoyote kujadili suala hilo kwa kuzingatia maslahi ya taifa.


Lakini katibu mkuu wa CCM, Yusuf Makamba alibeza kauli hiyo ya Mbowe kwa kusema kuwa chama hicho tawala hakina muda wala sababu ya kuketi pamoja na wapinzani hao na kwamba baada ya rais kupatikana, siasa sasa zinahamia bungeni.


Jana Waziri Wassira alitoa kauli tofauti na ya katibu wake mkuu alipoiambia Mwananchi kuwa wako tayari kukaa meza moja na Chadema, chama au taasisi yoyote ikiwamo za dini na kwamba mazungumzo watayoyalenga ni yale yatakayohakikisha yanaweka mbele maslahi ya taifa.


"Lakini nasisitiza serikali haina mgogoro na viongozi wa dini au chama chochote bali milango ipo wazi kwa vyama vyote 18 na taasisi zote," alisema waziri huyo ambaye aliwahi kuwa kwenye upinzani baada ya kuihama CCM na kujiunga na NCCR-Mageuzi miaka ya tisini.


"Majadiliano yasichukue sura ya kisiasa au udini kwa kuwa kufanya hivyo hakutafanikisha kufikiwa kwa maslahi bora ya baadaye ya nchi.

"Lengo la serikali ni kuhakikisha taifa hili linalifikishwa mahali ambapo amani na utulivu itaendelea kuwepo."

Hata hivyo, Waziri huyo alisema kama kutatokea matatizo au kutoelewana, serikali ina njia na taratibu zake inazozitumia kukutana na walengwa kutatua hali hiyo na kwamba hatua hizo huwa hazitangazwi kwenye vyombo vya habari.


Wakati akifafanua msimamo huo wa Chadema kwa waandishi wa habari, Mbowe alisema mazungumzo watakayoyalenga ni yale yatakayohakikisha kuwa madai yao yanafikiriwa kwa kina huku maslahi ya taifa yakiwekwa mbele.


Mbowe alisema wanafurahi kuona kuwa kitendo chao cha kutoka bungeni wakati wa hotuba ya Rais Kikwete kimesaidia kuibua mjadala mzito nchini ambao iwapo utapewa nafasi ya kujadiliwa bila kuweka ushabiki wa kisiasa, nchi inaweza kupata mabadiliko makubwa siku za usoni.


Alitoa mfano kauli ya waziri mkuu wa zamani, Jaji Joseph Warioba na Jaji Mkuu Augustino Ramadhani ambao walikaririwa wakisema kuwa suala la katiba mpya ni muhimu.


"Maoni kama haya, ambayo yanatoka kwa watu wazito kama hawa, yanaonyesha kuwa kitendo chetu kimeamsha mjadala wa maana kwa taifa hili," alisema.


Chadema, ambayo ilionekana kama haingesimamisha mgombea urais baada ya Mbowe kuamua kugombea ubunge wa Jimbo la Hai, iliibukia kuwa mpinzani mkuu wa CCM baada ya kumtangaza mbunge wa zamani wa Karatu, Dk Willibrod Slaa kuwa mgombea urais.


Dk Slaa, ambaye alikuwa akivutia maelfu ya watu kwenye mikutano yake ya kampeni ambako alikuwa akihubiri elimu ya bure na upunguzaji wa bei za vifaa vya ujenzi, alitangaza kutokubaliana na mwenendo wa utangazaji matokeo ya uchaguzi wa rais na kuitaka Tume ya Uchaguzi (Nec)kusimamisha zoezi hilo.


Lakini Nec iliendelea na utangazaji matokeo na baadaye kumtangaza Jakaya Kikwete kuwa mshindi wa uchaguzi wa rais, tamko ambalo liliifanya Chadema kutangaza msimamo wake wa kutotambua matokeo ya uchaguzi wa rais.


CHANZO: Mwananchi
 

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
69
Points
0

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 69 0
Kwani iliyokataa kukaa meza moja ni Serikali au Chadema? ndio uliowaona wakitoka Bungeni? nashangaa na huu uandishi! Sio Chadema waliorudi?
 
Joined
Nov 4, 2008
Messages
45
Likes
1
Points
13

Sambah

Member
Joined Nov 4, 2008
45 1 13
Wanataka mwafaka ndo watakavyo sema kwani kuna ugomvi hapa? haki itendeke majadiliano kujadili nini waafri ni hopeless kabisa. nenda kaangalie kule kenya? nenda kwa mugabe na sasa tz malizia na ivory cost.
 

Jay One

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
11,855
Likes
5,910
Points
280

Jay One

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
11,855 5,910 280
Thanks luteni, And U Dar Es salaam u have mental disorder, almost chizi ww,
but luteni the biggest, wrong defined & misused word here is MASLAHI YA TAIFA MBELE, tena najisikia vibaya sana
wanatamka hovyo theoretically while they do opposite, kama maslahi ya Taifa yangewekwa mbele kusingekuwa
na ufisadi, worst contracts, magari luxury ya bei ya uongo, ATC, TRL, EPA tusingekuwa nayo, na watu wa kuwalaumu ni CCM na serikali yake, sasa Wasira kwanza he should know practical definition what is Maslahi ya Taifa,(najua anajua ila yy anaongea maneno, vitendo tofauti) kila wakati, Maslahi ya taifa, maslahi ya Taifa, but for them opposite is true, no faith on him
 

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Bara HAKUNA mambo ya MWAFAKA wa viongozi kugawana madaraka bila kushirikisha wananchi kama ambavyo CCM walivyoamua kuridhiana kule Visiwani.

Hapa wenye mada za Katiba Mpya na Tume huru ya Uchaguzi ni si Vijana kupitia CHADEMA. Hivyo hakuna usiri wowote katika mazungumzo. Kila kitu kweupe mchana sote tuuone. Sisi tunataka mabadiliko ya kweli na wala si kuanza na mianya ya mikutano ya siri, HAPANA!!!

Bahati nzuri sana, CHADEMA hawawezi kuruhusu mambo kama hayo ya usiri usiri katika mambo ya msingi kama haya.
 

kilemi

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2009
Messages
524
Likes
6
Points
35

kilemi

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2009
524 6 35
Hii niserekali ya ajabuajabu, jana alikuwa Makamba, leo Wasira kesho ni Chilingati na keshokutwa Selina kombani! Yaani ni kuongeaongea mpaka 2015
 

papason

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
2,473
Likes
822
Points
280

papason

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
2,473 822 280
serikali imesema iko tayari kukaa meza moja na chama cha upinzani cha chadema au taasisi nyingine yoyote itakayotaka kujadiliana kuhusu mustakabali wa taifa.

Waziri wa nchi ofisi ya rais-mahusiano na uratibu, stephen wassira alisema kuwa serikali iko tayari kwa mazungumzo hayo iwapo yataweka mbele maslahi ya taifa.


kauli ya wassira imetolewa wakati chadema ikiendelea na msimamo wake wa kutoyatambua matokeo ya uchaguzi wa urais, ikitaka kuundwa kwa tume huru ya kuchunguza utangazaji wa matokeo hayo; kuandikwa kwa katiba mpya na kuundwa kwa tume huru ya uchaguzi.


chadema, ambayo ilitangaza msimamo huo mara baada ya kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi mkuu, ilithibitisha kwa vitendo kauli hiyo wakati wabunge wake walipotoka kwenye ukumbi wa bunge wakati rais jakaya kikwete akianza kukihutubia chombo hicho.


baadaye, mwenyekiti wa chadema, freeman mbowe alitangaza kuwa chama hicho kiko tayari kukaa meza moja na serikali au taasisi yoyote kujadili suala hilo kwa kuzingatia maslahi ya taifa.


lakini katibu mkuu wa ccm, yusuf makamba alibeza kauli hiyo ya mbowe kwa kusema kuwa chama hicho tawala hakina muda wala sababu ya kuketi pamoja na wapinzani hao na kwamba baada ya rais kupatikana, siasa sasa zinahamia bungeni.


jana waziri wassira alitoa kauli tofauti na ya katibu wake mkuu alipoiambia mwananchi kuwa wako tayari kukaa meza moja na chadema, chama au taasisi yoyote ikiwamo za dini na kwamba mazungumzo watayoyalenga ni yale yatakayohakikisha yanaweka mbele maslahi ya taifa.


"lakini nasisitiza serikali haina mgogoro na viongozi wa dini au chama chochote bali milango ipo wazi kwa vyama vyote 18 na taasisi zote," alisema waziri huyo ambaye aliwahi kuwa kwenye upinzani baada ya kuihama ccm na kujiunga na nccr-mageuzi miaka ya tisini.


"majadiliano yasichukue sura ya kisiasa au udini kwa kuwa kufanya hivyo hakutafanikisha kufikiwa kwa maslahi bora ya baadaye ya nchi.

"lengo la serikali ni kuhakikisha taifa hili linalifikishwa mahali ambapo amani na utulivu itaendelea kuwepo."

hata hivyo, waziri huyo alisema kama kutatokea matatizo au kutoelewana, serikali ina njia na taratibu zake inazozitumia kukutana na walengwa kutatua hali hiyo na kwamba hatua hizo huwa hazitangazwi kwenye vyombo vya habari.


wakati akifafanua msimamo huo wa chadema kwa waandishi wa habari, mbowe alisema mazungumzo watakayoyalenga ni yale yatakayohakikisha kuwa madai yao yanafikiriwa kwa kina huku maslahi ya taifa yakiwekwa mbele.


mbowe alisema wanafurahi kuona kuwa kitendo chao cha kutoka bungeni wakati wa hotuba ya rais kikwete kimesaidia kuibua mjadala mzito nchini ambao iwapo utapewa nafasi ya kujadiliwa bila kuweka ushabiki wa kisiasa, nchi inaweza kupata mabadiliko makubwa siku za usoni.


alitoa mfano kauli ya waziri mkuu wa zamani, jaji joseph warioba na jaji mkuu augustino ramadhani ambao walikaririwa wakisema kuwa suala la katiba mpya ni muhimu.


"maoni kama haya, ambayo yanatoka kwa watu wazito kama hawa, yanaonyesha kuwa kitendo chetu kimeamsha mjadala wa maana kwa taifa hili," alisema.


chadema, ambayo ilionekana kama haingesimamisha mgombea urais baada ya mbowe kuamua kugombea ubunge wa jimbo la hai, iliibukia kuwa mpinzani mkuu wa ccm baada ya kumtangaza mbunge wa zamani wa karatu, dk willibrod slaa kuwa mgombea urais.


dk slaa, ambaye alikuwa akivutia maelfu ya watu kwenye mikutano yake ya kampeni ambako alikuwa akihubiri elimu ya bure na upunguzaji wa bei za vifaa vya ujenzi, alitangaza kutokubaliana na mwenendo wa utangazaji matokeo ya uchaguzi wa rais na kuitaka tume ya uchaguzi (nec)kusimamisha zoezi hilo.


lakini nec iliendelea na utangazaji matokeo na baadaye kumtangaza jakaya kikwete kuwa mshindi wa uchaguzi wa rais, tamko ambalo liliifanya chadema kutangaza msimamo wake wa kutotambua matokeo ya uchaguzi wa rais.


chanzo: Mwananchi


ni marufukuuu!!!!!
 

Iza

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2009
Messages
1,863
Likes
133
Points
160

Iza

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2009
1,863 133 160
Makamba alisema hawana haja ya kukutana na mpinzani yoyote kujadili haya masuala leo waziri kutoka chama hicho anasema vinginevyo...
Wanaendelea kurukaruka..wananchi tunataka mjadala utakaozaa Katiba mpya..
 
Joined
Nov 17, 2010
Messages
39
Likes
0
Points
0

UWEZO_WAKO

Member
Joined Nov 17, 2010
39 0 0
SERIKALI imesema iko tayari kukaa meza moja na chama cha upinzani cha Chadema au taasisi nyingine yoyote itakayotaka kujadiliana kuhusu mustakabali wa taifa.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais-Mahusiano na Uratibu, Stephen Wassira alisema kuwa serikali iko tayari kwa mazungumzo hayo iwapo yataweka mbele maslahi ya taifa.


Kauli ya Wassira imetolewa wakati Chadema ikiendelea na msimamo wake wa kutoyatambua matokeo ya uchaguzi wa urais, ikitaka kuundwa kwa tume huru ya kuchunguza utangazaji wa matokeo hayo; kuandikwa kwa katiba mpya na kuundwa kwa tume huru ya uchaguzi.


Chadema, ambayo ilitangaza msimamo huo mara baada ya kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi mkuu, ilithibitisha kwa vitendo kauli hiyo wakati wabunge wake walipotoka kwenye ukumbi wa Bunge wakati Rais Jakaya Kikwete akianza kukihutubia chombo hicho.


Baadaye, mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe alitangaza kuwa chama hicho kiko tayari kukaa meza moja na serikali au taasisi yoyote kujadili suala hilo kwa kuzingatia maslahi ya taifa.


Lakini katibu mkuu wa CCM, Yusuf Makamba alibeza kauli hiyo ya Mbowe kwa kusema kuwa chama hicho tawala hakina muda wala sababu ya kuketi pamoja na wapinzani hao na kwamba baada ya rais kupatikana, siasa sasa zinahamia bungeni.


Jana Waziri Wassira alitoa kauli tofauti na ya katibu wake mkuu alipoiambia Mwananchi kuwa wako tayari kukaa meza moja na Chadema, chama au taasisi yoyote ikiwamo za dini na kwamba mazungumzo watayoyalenga ni yale yatakayohakikisha yanaweka mbele maslahi ya taifa.


"Lakini nasisitiza serikali haina mgogoro na viongozi wa dini au chama chochote bali milango ipo wazi kwa vyama vyote 18 na taasisi zote," alisema waziri huyo ambaye aliwahi kuwa kwenye upinzani baada ya kuihama CCM na kujiunga na NCCR-Mageuzi miaka ya tisini.


"Majadiliano yasichukue sura ya kisiasa au udini kwa kuwa kufanya hivyo hakutafanikisha kufikiwa kwa maslahi bora ya baadaye ya nchi.

"Lengo la serikali ni kuhakikisha taifa hili linalifikishwa mahali ambapo amani na utulivu itaendelea kuwepo."

Hata hivyo, Waziri huyo alisema kama kutatokea matatizo au kutoelewana, serikali ina njia na taratibu zake inazozitumia kukutana na walengwa kutatua hali hiyo na kwamba hatua hizo huwa hazitangazwi kwenye vyombo vya habari.[/COLOR]


Wakati akifafanua msimamo huo wa Chadema kwa waandishi wa habari, Mbowe alisema mazungumzo watakayoyalenga ni yale yatakayohakikisha kuwa madai yao yanafikiriwa kwa kina huku maslahi ya taifa yakiwekwa mbele.


Mbowe alisema wanafurahi kuona kuwa kitendo chao cha kutoka bungeni wakati wa hotuba ya Rais Kikwete kimesaidia kuibua mjadala mzito nchini ambao iwapo utapewa nafasi ya kujadiliwa bila kuweka ushabiki wa kisiasa, nchi inaweza kupata mabadiliko makubwa siku za usoni.


Alitoa mfano kauli ya waziri mkuu wa zamani, Jaji Joseph Warioba na Jaji Mkuu Augustino Ramadhani ambao walikaririwa wakisema kuwa suala la katiba mpya ni muhimu.


"Maoni kama haya, ambayo yanatoka kwa watu wazito kama hawa, yanaonyesha kuwa kitendo chetu kimeamsha mjadala wa maana kwa taifa hili," alisema.


Chadema, ambayo ilionekana kama haingesimamisha mgombea urais baada ya Mbowe kuamua kugombea ubunge wa Jimbo la Hai, iliibukia kuwa mpinzani mkuu wa CCM baada ya kumtangaza mbunge wa zamani wa Karatu, Dk Willibrod Slaa kuwa mgombea urais.


Dk Slaa, ambaye alikuwa akivutia maelfu ya watu kwenye mikutano yake ya kampeni ambako alikuwa akihubiri elimu ya bure na upunguzaji wa bei za vifaa vya ujenzi, alitangaza kutokubaliana na mwenendo wa utangazaji matokeo ya uchaguzi wa rais na kuitaka Tume ya Uchaguzi (Nec)kusimamisha zoezi hilo.


Lakini Nec iliendelea na utangazaji matokeo na baadaye kumtangaza Jakaya Kikwete kuwa mshindi wa uchaguzi wa rais, tamko ambalo liliifanya Chadema kutangaza msimamo wake wa kutotambua matokeo ya uchaguzi wa rais.


CHANZO: Mwananchi


Hata hivyo, Waziri huyo alisema kama kutatokea matatizo au kutoelewana, serikali ina njia na taratibu zake inazozitumia kukutana na walengwa kutatua hali hiyo na kwamba hatua hizo huwa hazitangazwi kwenye vyombo vya habari.:embarrassed:???!!!!
 

October

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
2,147
Likes
5
Points
135

October

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
2,147 5 135
Serikali haina ujanja, ni lazima ikae chini na Chadema itake isitake.
Jeuri yao sasa inawatokea puani baada ya kila wanachokishika kuporomoka.Tazama Dowans ilivyowaumbua mpaka wanajikanyaga. Ona uchakachuaji mwingine wa Bajeti iliyowasilishwa kwa IMF na donor community--Hii niaibu ya Karne.
Ukweli ni kwamba JK na serikali yake wamepoteza uhalali wa kuaminiwa na International Community ndio maana wanajaribu kuja na kauli za kujifanya wanataka kuzungumza na Chadema. Hii yote ni geresha tu kwa vile hawana nia na maslahi ya Taifa hili. Hawafanyi hivi kwa kupenda kwao bali kwa vile maji yamewafika shingoni ndio maana wanafurukuta.
 

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,721
Likes
5,323
Points
280

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,721 5,323 280
Makamba alisema hawana haja ya kukutana na mpinzani yoyote kujadili haya masuala leo waziri kutoka chama hicho anasema vinginevyo...
Wanaendelea kurukaruka..wananchi tunataka mjadala utakaozaa Katiba mpya..
Ndiyo kawaida yao............. WANATISHIA NYAU HALAFU WANASIKILIZIA.............
 

Forum statistics

Threads 1,204,498
Members 457,348
Posts 28,161,012