Kwa kuwa katiba inaandaliwa na wananchi, ni lazima CHADEMA na taasisi nyingine zote zinazopigania demokrasia, kabla ya kukutana na serikali wafanye kazi kubwa ya kuwaelimisha wananchi juu ya 'kwa nini inahitajika katiba mpya'. Hii itasaidia sana wakati wa majadiliano na serikali kuwa na uhakika wa kila kitu kutendeka kama inavyotakiwa na kwa muda unaotakiwa. Serikali ya CCM kila mara haiendeshwi wala kufanya mambo kwa dhamira njema bali kwa hila. Mazungumzo yakianza sasa itakuwa ndiyo njia ya kuzima nguvu na speed ya mjadala wenyewe.
Tunachotaka ni wananchi kwa kupitia vyombo mbalimbali kuamua kuwa, 'tunataka katiba mpya', na kisha kuiagiza serikali ije na mpango wa utekelezaji.