SAUTI: Sikiliza nondo za Godbless Lema Bungeni

SAUTI: Sikiliza nondo za Godbless Lema Bungeni

kaka hii nchi haitafika iendelee kama tuna wabunge wanadhani maendeleo ni kwenda bungeni na helkopta na sisi tunawaita majembe. Ila kuna baadhi ya vitu kavisema vizuri kwa asilimia 65 kwa mia kaborongo tu. Huko kwa matajiri sasa hivi kunawaka moto kwaajili hizi class anazizungumzia. Kuweka makundi ya watu kwa class siyo maendeleo ya jamii, mwishowe hua yanaishia pabaya.
Nafikiri hapo kwenye helkopta katumia lugha ya picha kuonesha ni jinsi gani rasilimali zilizopo zikitumiwa ipasavyo kutakuwa hakuna sababu ya kuzuia vitu vidogo vidogo kwa jina la kubana matumizi. Huu ni mtazamo wangu tu naheshimu wako anyway
 
Kazi ya mbunge jimboni kwake ni nini?? Kwa nini mafuriko ya Kyela wanakyela wanamuita mbunge wao Mwakyembe akawasaidie?
Acha kukariri, kama ulifunzwa hivyo, jiongeze kidogo!
Nionavyo mimi falsafa ya kumsubiri Mbunge atuletee maendeleo ni falsafa mfu na itatufanya tuendelee kuwa maskini ever.
Mbunge ni muwakilishi wetu wa kutusemea ili (Leviathan) isikie na kutuletea miundombinu itakayochochea maendeleo yetu kiuchumi na kijamii. Hivyo wananchi tuna dhima ya kujiletea maendeleo yetu pale tunapoishia ndipo kazi ya Mbunge kupiga kelele ili serikali iongezee.
Hivyo basi mbunge kutoa hela zake za mfukoni kuleta maendeleo si jukumu lake la moja kwa moja bali sio mbaya pia kwa maana ya kuchochea jamii yake kupiga hatua.
 
hana lolote huyo, maneno mengi yote anapigania maslahi yake
 
Nimesikiza hoja za Lema lakini napenda nichangie sehemu moja ambapo nafikiri tukiweka itikadi za vyama pembeni inabidi tupatathmini kwa jicho la tatu.

Je hoja yake ya Naibu spika kufanya maamuzi ya kurejesha bil 6 bila kumshirikisha Mh. Spika na vyombo vingine husika kuna ukweli? Kama ni kweli hili lina athari gani kwa Bunge?

Kwa mtazamo wangu naona Bunge kama mhimiri unaojitegemea si vibaya kubana matumizi lakini swali ni je, Bunge halina maeneo yenye mapungufu ya fedha ambapo wangeweza ku-reallocate fedha zile mpaka wazipeleke serikali kuu? Nafikiri hapa kuna kila sababu ya kupaangalia kiumakini luliko malumbano ya kishabiki tunayofanya.
 
uchaguz umeisha lkn kes haijaisha...hahahhah nyumbu buana, mpaka mda huu kes imefunguliwa ktk mahakama gan..? au ndo zinaendelea kupulizwa vuvuzela masikion mwa nyumbu watiifu
kiukwel moja ya watu ambao wapo tuu kama wapo ndan ya chadema ni huyo Lema........
 
NI BAADA YA RAIS MAGUFULI KAAMUA KUPAMBANA NA MAFISADI, WAVIVU, GOIGOI NA WEVI WA MADARAKA. SASA WAMEBADILISHA NYIMBO ZAO NA KUANZA KUMUANDAMA RAIS KUWA HAFUATI SHERIA WALA KATIBA. UKIMSIKILIZA SANA GODBLESS LEMA ALIPOKUWA AKICHANGIA BUNGE WIKI ILIYOPITA, NA UKIMSIKILIZA MSIGWA NA WENGINEO KAMA MBOWE UTAPATA PICHA KAMILI KUWA HAWA SI WATU WA KUTEGEMEWA KULETA MAENDELEO YA NCHI YETU NA HASA KWA WANYONGE BALI NI WATU WALIOTANGULIZA MBELE MATUMBO YAO NA WAKO TAYARI KUTUMIA MBINU MBALIMBALI IKIWEMO KULAGHAI WANANCHI ILI TU WAFIKE BUNGENI WAPATE POSHO KWA KUONEKANA WAKIKEMEA SERIKALI HATA KWA MAMBO YA MSINGI.

TAFAKARI CHUKUA HATUA.
 
Leo nimesikia sauti ya Mhe. Lema (recorded) kuwa Wakurugenzi wa Wizara wameenda Dodoma kwa Bus. Binafsi natofautiana na uamuzi huu. Naona kama siyo jambo la kiungwana kufanya hivyo hata tukitaka kubana matumizi. Mbona huku Vijijini hatuoni matokeo ya kubana matumizi?. Mkurugenzi wa Wizara kwenda na gari la kazi Dodoma sioni kama ni kubana matumizi. Nashauri dhana hii ya kubana matumizi itafsiriwe vizuri ili ipate kutumika vizuri. Warusiwe kwenda na magari yao.
 
Sio kweli, wewe kama una Dini mwogope Mungu!

Yaani wewe unaona raha gani wananchi kukosa Uhuru wa kupata habari katika nchi yao tena kwa gharama ya kodi Zao?

Unaona raha gani Mapapa wa mafisadi kufumbiwa macho ili hali wale wanaotumiwa wakiadhibiwa?

Wizara ya Nishati na madini ndiko kuna ufisadi wa kufa MTU. EPA, ESCROW....mikataba ya Gesi na Madini... Yaani shida kubwa iko huko lakini si unaona kimya!

Tuwe wazalendo, majipu yatumbuliwe na kila kiongozi akubali kukosolewa na kujisahihisha huo ndio uungwana
 
Lema naye siku hizi boya tu, yaani anaongea habari ya wabunge kuja na helkopta bungeni, seriously?

Kweli Magufuli kawachanganya mmekosa hoja kabisaaaa
 
saafi sana wacha wakijan wafanyie bunge lao huko tolabola ila sisi tunapata updates za wapinzan km kawa
 
Sio kweli, wewe kama una Dini mwogope Mungu!

Yaani wewe unaona raha gani wananchi kukosa Uhuru wa kupata habari katika nchi yao tena kwa gharama ya kodi Zao?

Unaona raha gani Mapapa wa mafisadi kufumbiwa macho ili hali wale wanaotumiwa wakiadhibiwa?

Wizara ya Nishati na madini ndiko kuna ufisadi wa kufa MTU. EPA, ESCROW....mikataba ya Gesi na Madini... Yaani shida kubwa iko huko lakini si unaona kimya!

Tuwe wazalendo, majipu yatumbuliwe na kila kiongozi akubali kukosolewa na kujisahihisha huo ndio uungwana
aliekwambia hao jamaa wanaogopa Mungu ni nan?
 
Uamuzi huu wa Wakurugenzi kutumia usafiri wa pamoja licha ya kubana matumizi ina faida zifuatazo:

1. Watendaji wajue adha wanazopata wananchi wengi watumiapo usafiri wa umma kama mabasi. Hii inaweza kuwafanya wajue umuhimu wa kutoa pesa kwa wakati, kufanya matengenezo ya barabara kwa umahiri na kwa wakati. Wanapotumia ma VX V8 wanasahau kuwa sisi tunaopanda mabasi tunapata kero gani huko barabarani.

2. Kuvunja "uheshimiwa" ambao baadhi ya watendaji wa serikali wamekuwa wakijiona wanao badala ya kujiona kuwa nafasi walizonazo ni kwa ajili ya huduma kwa wananchi.

NYONGEZA: Imefika mahali Mkuu wa Mkoa au Wilaya au Mbunge au Diwani usipomuita "Mheshimiwa..." unaweza ukafukuzwa kazi!
 
Back
Top Bottom