Samwel Sitta: Msimamo wa Maaskofu hauna nguvu yoyote

Samwel Sitta: Msimamo wa Maaskofu hauna nguvu yoyote

Waziri wa Uchukuzi ambaye sasa anakaimu nafasi ya Waziri Mkuu bungeni Samwel Sitta ameshambulia msimama wa Maaskofu nchini kwamba hauna nguvu yeyote

Akiushaumbulia waraka wa Maaskofu kuhusu upigaji wa kura ya maoni kiongozi huyo amesema maaskofu hawana mamlaka ya kuwaamulia watu.

Sitta pia amechekelea kwamba sababu nyingine ya msimamo wao kutokuwa na nguvu ni kwamba Maaskofu wenyewe wamegawanyika vipande vipande kuhusu Kura ya maoni.

Samwel Sitta amekuwa akituhumiwa kwamba wakati wa bunge la Katiba aliwatukana na kuwakashifu maaskofu na Kanisa pale waliposhauri bunge hilo lisitishwe.
Namuunga mkono Sitta,maAskofu nao ni wanadamu kama sisi kwa nini watuamulie,kila mtanzania ana wajibu wa kuisoma Katiba pendekezwa na kuielewa na kutoa maamuzi kutokana na utashi wake,na kupiga kura ya ndiyo au hapana.Hawa maaskofu wastuambie tupige ndiyo au hapana,kila mtu ana maamuzi yake
 
Nalo tamko la serikali la kuwataka Wananchi wapige kura ya Ndiyo halina maana PIA kwa sababu inawadharau Wananchi kuwa hawawezi kutumia utashi wao kuamua!

Mkuu Dr. Msafiri, wahenga waliona mbali sana na kwa busara zao wakaliweka hili kwenye Mithali: "Mkuki kwa nguruwe....................!). Wanakazana kurusha mawe wanasahau kuwa wao ndio wako kwenye nyumba ya kioo!
 
Nachomsifu samwel Sitta
Kawaambia ukweli
Mimi n mkiristu lakini siungi tamko lao

Ninachounga mkono ni tamko lao kuwa mchakato haukuwa wa kidemokrasia, wana haki na wajibu wa kutuambia ukweli. Kipindi iliposemwa kikwete chaguo la mungu hakuna aliyepiga kelele leo wanaleta maoni tofauti inaonekana tatizo...

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
 
Namuunga mkono Sitta,maAskofu nao ni wanadamu kama sisi kwa nini watuamulie,kila mtanzania ana wajibu wa kuisoma Katiba pendekezwa na kuielewa na kutoa maamuzi kutokana na utashi wake,na kupiga kura ya ndiyo au hapana.Hawa maaskofu wastuambie tupige ndiyo au hapana,kila mtu ana maamuzi yake

Mkuu utasomaje kitabu kilicho haramu? Katiba yenyewe imepatikana kwa njia za ghiliba na hila nyingi. Mchakato mzima ni batili na haramu. Kumbuka hadi marehemu walipiga kura kwenye BMK.


Kwa kwa kuwa premises za kupata katiba pendekezwa ni haramu na mchakato wote pia ni haramu maanake ni kwamba KATIBA nayo inakuwa haramu.

Hii haihitaji hata kusoma coz haina maana yeyote
 
Mlopokaji = Mropokaji
Kuhubiliwa = Kuhubiriwa.

Uchune broo hatuko kwenye pepa...mbona Mulugo alitaja zimbabwe badala ya zanzibar.....akaendelea kudunda serikalini? Nina imani umeelewa alichomaanisha.
 
Ulitegemea aseme nini wakati yeye ndiye alikuwa boss wa bunge maalum la katiba lililofuja kodi zetu,na kuhitimishwa na muandishi wa katiba andrew chenge joka kubwa lenye makengeza.
 
Kama kuna watu wanaushawishi mkubwa ni hawa maaskofu hasa wa Rc wameandika barua na imesomwa kwenye kila kanisa la Rc nchini kuwataka waumini wajiandikishe na wapige kura ya hapana sasa jiulize ni kata gani ama tarafa gani nchini haina kanisa katoliki ukizingatia barua zina mashiko kinoma hasa pale wanaposema juu ya mauaji ya tembo na wazir kuwajibishwa hlf albino wanauawa lkn watu wanacheka tu mapadri wanamwagiwa tindikal, makanisa yanachomwa n.k

Kanisa ni waumini wakiwamo viongozi wa kanisa. Kama kanisa linaona katiba inakasoro, ni sharti ikataliwe. Tatizo watu wanashabikia wasichokijua.
 
Hivi bado kuna watu wanamchulia Sita kama mtu wa heshima kiasi cha kuchukulia uropokaji wake kama kauli serious? Selfish mother fu.cker hana lolote zaidi ya uchuro

Nchi hiii wenye akili na wenye busara hawasikilizwi, au kauli zao hazina maana. Ila kauli za kijinga ndio zina prevail.
 
Mzee Six aliharibu tokea wakati wa BMK walipochakachua na kujumlisha hata wasiopiga na kuwawekea wamepiga NDIYO.
 
Nachomsifu samwel Sitta
Kawaambia ukweli
Mimi n mkiristu lakini siungi tamko lao

Kumbe wewe ni mkiristu ndio maana unamuunga mkono Sitta, nilifikiri wewe ni mkristo
 
Na serikali inapotuamulia na kutufundisha kupiga kura ya NDIO hiyo haki wanaitoa wapi?? Mkuki kwa nguruwe....... wameshikwa paba....
 
Say what again? Hauna nguvu!!

Hahahaaa acheni wajidanganye....hakuna mtu mwenye nguvu ya kiushawishi kama kiongozi wa kiimani.....safari hii hata kanisa limeona uozo na kuamua kutoa semina maalumu kwa jambo hili.

Kiukweli watu wanahisi kuwa viongozi kadhaa wa serikali wanaweza kuwa na ushawishi zaidi ya watu waliosomea philosophy.na psychology. Pia wanadhani kuwa waumini wa dini aina yoyote wanaweza kumsikiliza kiongozi fulani zaidi ya kiongozi wa dini. Sita amepima thamani ya dhahabu kwakutumia mizani ya chumvi. Amechemsha kabisa.
 
Mi nadhani maaskofu ni viongozi wa wanachama wa vyama vyote na wasiokuwa na vyama na itikadi tofauti ni bora wangewashauri wakristo wao waisome katiba inayopendekezwa waielewe na kuipigia kura kwa busara ya NDIO AU HAPANA. vinginevyo itakuwaje katiba hiyo ikipita? Watajionaje au watajisiaje? Na je nini kitatokea ikiwa viongozi wa kiislamu nao watawaambia waumini wao waikubali na kuipigia kura ya ndio katiba inayopendekezwa?? Viongozi wa dini wasitupeleke kusikofaa..

Ni bora kusema wazi kwamba katiba hii haifai ili hata kama ikipita madhara yatakapotokea hautakuwa na la kulaumiwa. Hauwezi ukaogopa kufanya maamuzi sahihi au kutoa maoni sahihi kisa tu unaogopa kama maoni yako yakikataliwa, ni bora ufe rafiki kuliko kuishi huku umeoza mwili.
 
Mkuu win8,

Nikuulize; swala hapa ni wakristo kuwa wamoja kukataa au kukubali katiba? Je swala ni waislamu kuungana kuwa wamoja ili wakubali ama kukataa katiba? Je kwani inaandikwa 'misahafu' ?

Kwa faida yako na wengine KATIBA siyo ya dini yetote bali ni ya wote wenye na wasio na dini.

Tusikubali wanasiasa njaa wasiotakia mema nchi yetu. Chokochoko zenye viashiria kutugawa ktk misingi ya imani tukemee kwa nguvu zote

Mkuu nadhan bado hujanielewa hapa mimi siko upande wa dini nasema tokea hii katiba imeanza kuchakachuliwa Makanisa na wakiristo wamekuwa wakitoa matamko mbali mbali kwamba Katiba hii haikubaliki kwa vile haikuzingatia maoni ya wananchi.

Lakini sasa wakiristo hawo hawo waliotoa tamko hilo tayari sasa wameanza kutoa tamko jengine kwamba watu wasome katiba atakayeona inafaa aseme ndio na atayeona haifai aseme siyo.

lakini pia wakiristo kuna kipindi walionyesha kukasirika kutokana na kauli za Samuel sitta kudharauliwa na kubezwa na hadi sasa Samwel sitta anaendelea kuwabeza lakini wakiristo wamekuwa kama mazuzu hawajuwi wanafanya nini, wapo wapo tu inavyoonekana wakiristo na dini yao ni unafiki nafiki tu na hofu iliyowatanda katika nafsi zao mara Yes mara Noo hamna hakuna msimamo thabiti.

Unaposema katiba haihusiani na dini itakuwa unajifurahisha tu na kujizonga lakini uhalisia ni kwamba Tanzania ni nchi yenye waislamu wasiopungua 65% kwa Tanganyika na Zanzibar 99%, Pia kuna wakiristo wasiopungua 35% Zaidi kwa Tanzania bara sasa kutengeneza katiba isiyoakisi matakwa ya makundi haya siku zote watu wake wataendelea kudai katiba mpya na migogoro ya kikatiba haitaisha. Lakini Pia kama Katiba haitakidhi maslahi ya nchi 2 ambazo ziliungana zikiwa huru pia ni shida.

Waislamu wamedai Mahkama ya Kadhi zaid kule bara na sasa bado wapo kwenye mchakato lakini kama itashindikana bungeni basi waislamu wakitoa tamko lao hiyo April utajuwa kwamba waislamu kuna umoja na mshikamano wa dhati tofauti sana na ukiristo ambao ni unafkiki mtupu wakienda kuekewa kikao baba askofu akipewa burungutu siku2 atasema Katiba inafaa pigeni kura ya Ndio mulivyo wakiristo na dini yenu.
 
Mwalimu Nyerere hakukosea kumcharaza bakora akiwa chuo kikuu.Bado alikua na -U-primary school katika level ya chuo

U-primary uko ktk ubongo wake, haufutiki milele.
Hata Leo Nyerere angekuwepo angemtandika viboko tena.
 
Back
Top Bottom